• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 456K Lượt đọc
  • 974 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung co dmdg cao ban ah 4.0.nhung khi lam xet nghiem choc oi thi ok.ban cu btinh.ho se tu van cho ban can than
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ sunnysky ơi. e cũng như mẹ. t2 này e lên trung tâm chuẩn đoán trước sinh để kt lại. mà lo quá, vc c lên đó kt có tốn kém ko chị. cho e kinh nghiệm với. e chuẩn bị lên đó mà chưa biết như thế nào.
    có mẹ nào biết thì cho e biết với nha
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danghaigiang Xem bài viết
    em là thành viên mới, em đang mang thai bé thứ 2. Đi sàng lọc quý 1, kết quả: Trisomy 21: nguy cơ nền tảng: 1:476, nguy cơ hiệu chỉnh: 1:57; Trisomy 18: nguy cơ nền tảng: 1:1090, nguy cơ hiệu chỉnh: 1:149; Trisomy 13: nguy cơ nền tảng: 1:3438, nguy cơ hiệu chỉnh: 1:1132. Nguy cơ Trisomy 21 (HC Down) cao. Đề nghị đi dò chọc ối để kiểm tra, em lo lắm. Không đi thì không yên tâm, mà đi chọc ối thì nguy cơ sảy thai, nhiễm trùng cũng ko ít. Mẹ nào đã từng biết, trải qua giúp em với ạ! (Lưu ý thêm: em bị thừa cân, sinh bé đầu xong cân nặng 60kg với chiều cao chỉ 1m50 )
    Trích dẫn Nguyên văn bởi landaulamme_qn2005 Xem bài viết
    Tình hình của bạn thế nào rồi,bạn có trường hợp giống minh,hôm qua mới được 10 tuần tuổi,bị râm râm cái bụng,ox dẫn đi khám trước định kì 2 tuần,thế là bs cho SA kết quả 4.6 nguy cơ cao,mình nghe như rụng rời mất ăn mất ngủ,mình thuộc dạng khó có con,khi có rồi lại nghe phán như zậy mình choáng lắm,ko biết 2 tuần nữa khám lại có còn kêt quả như zậy ko mình lo lắm,có mẹ nào đã từng trải chỉ giùm minh..2 tuần là khoảng thời gian minh lo lắng nhất hix hix
    hai mẹ giờ sao rồi. các chị cho e biết thông tin được ko e cũng như các chị. giờ e lo quá ko biết như thế nào nữa. các chị cho e biết sớm nha. đợi tn của các chị
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mexinhbolunglinh cu binh tinh.khi minh thai dc 12 tuan di sieu am do mo da gay cua minh 4.0 (minh nam nay 29 tuoi).bs Cuong tu van choc oi.luc day 2vc lo lang va tam ly cuc ky luon. minh cung di len ha noi suot.khi den trug tam chan doan truoc sinh ho tu van ky cho minh.2vc minh da dang ky choc oi va da chon 2phuong phap.phuong phap QF cho ket qua nhanh trong 3ngay(cai nay do benh nhan lua chon) va la phuong phap moi nhat,chinh xac nhat.con phuong phap phan tich NST thi thoi gian 3tuan (cai nay bat buoc) nhung lau hon.va sau khi minh lam choc oi ket qua QF la binh thuong ban ah.2vc minh vui lam.vay vc ban cu btinh nhe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanduong1986 Xem bài viết
    Mexinhbolunglinh cu binh tinh.khi minh thai dc 12 tuan di sieu am do mo da gay cua minh 4.0 (minh nam nay 29 tuoi).bs Cuong tu van choc oi.luc day 2vc lo lang va tam ly cuc ky luon. minh cung di len ha noi suot.khi den trug tam chan doan truoc sinh ho tu van ky cho minh.2vc minh da dang ky choc oi va da chon 2phuong phap.phuong phap QF cho ket qua nhanh trong 3ngay(cai nay do benh nhan lua chon) va la phuong phap moi nhat,chinh xac nhat.con phuong phap phan tich NST thi thoi gian 3tuan (cai nay bat buoc) nhung lau hon.va sau khi minh lam choc oi ket qua QF la binh thuong ban ah.2vc minh vui lam.vay vc ban cu btinh nhe
    cảm ơn mẹ thuyanduong1986 em lo quá. thành quẫn trí luôn. nghe mẹ nói vậy e nhẹ cả người. e chỉ mong được là kết quả bình thường là tốt lắm rồi. bấy giờ mẹ thế nào rồi. mẹ đã sinh bé chưa?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bi h minh dc 23 tuan rui.2me con deu khoe.nhieu nguoi con co do mo da gay tan 7.0 ma ho co ket qua choc oi bthuong day ban.nen cu phai btinh k lai anh huog den con day.mih vui ve khoe manh thi con moi khoe dc.nhung cho minh hoi khi sieu am xuong song mui cua be nha ban dc bao nhieu mm
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E cũng quên ko hỏi.nghe bs nó dày da gáy e đã chẳng còn tinh thần j rồi c ah. Hom nay e di hội chuẩn chỉ mong mẹ con ko sao.
    Cảm ơn mẹ nhiều. E đỡ lo rồi. Hm nay mẹ con e vững tinh thần chiến đấu với các ông ba bs rồi. Hiiiiio
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi e vui quá. hôm nay e vừa đi siêu âm ở tt chuẩn đoán trước sinh. e nhẹ hết cả người các mẹ ah.
    giờ e kể lại cho các mẹ nghe.
    12w vc e ra 125 thái thịnh siêu âm: bs kt bảo e là dày da gáy: 5.6mm. e hết nước mắt luôn. xong lại dc con y tá nó bảo là như bình thường bs sẽ khuyên c bỏ. nhưng c thai đôi nên bs ko dám kết ;luận j. lại còn bảo em làm xét nghiệm đủ thứ nữa chứ.(nghĩ giờ vẫn ức)
    ck e ko tin thế là lôi e vào bạch mai với 56 hai bà trưng khám kết quả 2 nơi: bm: 4.6mm; 56hbc: 4.5mm (quả này e khỏi đứng dậy luôn.) bên 56 hai bà chỉ định e hội chẩn ở tt chuẩn đoán trcs sinh.
    sau 1 ngày vật lộn với cái nóng, chen chúc ngột ngạt và tâm trạng thấp thỏm lo lắng và một chút hy vọng. Cuối cùng thì e cũng dc siêu âm c ah. Và thật không có gì sung và sướng hơn khi mà kết quả Siêu Âm như sau : Cháu 1 : DMDG 1,5mm . Cháu 2 : 1,7mm . MẸ & CHA & CHÚA & THÁNH THẦN ơi em vui phát điên luôn.
    Vì vậy mẹ nào có trường hợp như em xin hãy bình tĩnh và thật lỳ đòn cũng như yên tâm và tin tưởng vào chồng và con. "" em mất 4 củ cho 2 ngày......"" sót hết lòng mề nhưng cuối cùng SƯƠNGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGG
    CHÚC CÁC MẸ GIỐNG EM TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY CŨNG MAY MẮN NHƯ MẸ CON EM.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuc mung me be nha.nhung cho minh hoi chut me be sieu am o tang 3 cua trung tam chan doan truoc sinh hay me be sieu am o tang 2
    • 228 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình DMDG của con cũng dày 3.4mm, xn Double test nguy cơ down cao, tỷ lệ 1/32. bs đã cho sinh thiết gai nhau ngày 3/6 này nhưng ngày 2/7 này lại phải chọc ối lại vì hôm lấy nhau đc ít quá ko đọc đc kết quả. thời gian chờ đợi cứ dài đằng đẳng, như kiến trên chảo lứa ý các mẹ ạ. Cầu chúc cho tất cả các mẹ đang mang thai trong đó có mình sẽ sinh những thiên thần xinh đẹp, khỏe mạnh và đáng yêu.
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ thuyanduong1986 e cũng mừng lắm. chia sẻ với các mẹ để mẹ nào có giống e thì cũng đừng mất bình tĩnh. và phải vững tinh thần lên. chứ mà bị mấy ông bà bs dọa thì mình tiền mất tật mang đó.
    e siêu âm ở tầng 3 c ah. vì e được chỉ định thẳng lên đó. còn các mẹ siêu âm thường thì sẽ kt ở tầng 1,2.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

siêu âm ở tầng 3 thì còn ok tại vì bs ở tầng 3 hầu như họ biết cách kiểm soát các dị tật, chứ siêu âm ở tầng 2 có máy siêu âm 4d nhưng 1 số tay nghề của bs chuyên khoa k được tốt.( không biết cách đo DMDG). Chúc mừng nha.Siêu âm hội chẩn ở tầng 3 mà đc Bs Trần Danh Cường siêu âm thì còn tuyệt hơn nữa ( bs này giỏi, chuyên chẩn đoán các dị tật giỏi ở MB này đấy)
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ contrunit ơi cứ bình tĩnh. khi mình đi siêu âm bé nhà mình còn DMDG là 4.5mm nữa là. nhưng cũng ko sao cả. nên mẹ cứ yên tâm tin tưởng vào bé.
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình siêu âm ở tầng 3 nhà h. vì dc chỉ định lên đấy mà. mà cá ông cường đó chảnh lắm. e đặt lịch 2 lần mà ông ý ko thèm khám cho. e đến tận nhà mà ông ý có khám đâu. lại bảo là thai đôi không siêu âm. rõ ghét....... chảnh vậy e ko thèm đến luôn
    • 228 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexinhbolunglinh Xem bài viết
    mẹ contrunit ơi cứ bình tĩnh. khi mình đi siêu âm bé nhà mình còn DMDG là 4.5mm nữa là. nhưng cũng ko sao cả. nên mẹ cứ yên tâm tin tưởng vào bé.
    vậy hả mn, thế mn có xn double test và chọc ối ko?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Neu ban dc cac bs chi dinh lam cac xet nghiem.Ban chi can choc oi thui.lam ket qua cua dbtest k giai quyet dc van de gi ca.minh co DMDG 4.0 lam ket qua dbtest k noi len gi ca.ket qua cuoi cung la choc oi.chinh xac nhat
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh.ong ay gioi nen moi kieu.muon hoi hay tu van la deu bi mang.the moi deu.
    • 263 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophuoc1209 Xem bài viết
    Chào mọi người hôm qua mình đã có kết quả sinh thiết gai nhau rồi, kết quả tốt, e bé không bị gì, nhưng còn kiêm tra tim thai vào lúc 18 tuần nữa, có kết quả mình nhẹ hết cả người, DMDG minh tới 7mm nên mình lo lắng, nếu các mẹ nào có SA DMDG dày thì đừng lo lắng lắm nhé, vì BS bảo không phải là DMDG cao là bệnh mà phải kiểm tra STGN hay chọc ối mới biết mà tỷ lệ bị là 2/10, nghĩa là 10 người có DMDG cao thì khoảng 2 bị bệnh thôi, nên mọi người cứ yên tâm đi nhé, mà mình còn trẻ, gd 2 bên không ai bị thì hầu như ít có trường hợp bị bệnh lắm, chúc các mẹ luôn vui khỏe nhé......
    Thực sự rất mong tin bạn, vì lúc này mình 12t 2 ngày con cũng có DMDG như con bạn, không biết bạn đã sinh em bé thế nào rồi, sang tuần mình mới lên được Hà Nội. Thật là buồn và thảm hại. Mong tin bạn quá!
    • 135 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bạn mình s/a 12w có dmdg 3.6mm. Làm DT, ra kết quả 1/10 dị tật nst 21. Sau đó làm cvs - sinh thiết gai nhau ra kq bthg. 18w quay lại siêu âm, e bé bị não úng thủy, vậy là phải bỏ ở 19w đấy. Nói chung, tùy trường hợp, như bạn nào có dmdg 6mm mà sinh con bthg là trường hợp cực may mắn.
    Kkc: 30/12
    RT: 11-12/1
    25/1: ra ít máu náu, dấu hiệu sắp QKĐ. 26/1 sạch
    29/1 - 3/2: ăn khỏe hơn bình thường. Mama 58kg
    3/2 tối: thử que lên 2v
    19/2: bb có tim thai, CRL: 12,5mm
    21/3: crl 49mm, dmdg: 1.2mm, nhịp tim: 160 lần/ phút
    4/5: 18w, bb: 210gr, FL: 27mm, nhịp tim 165 lần/phút. Mama: 62.5kg
    17/9: 37w2d, bb: 3150gr, FL: 73mm, nhịp tim 140 lần/phút, mama: 69kg
    Mong con iu luôn khỏe mạnh, bình an suốt 9 tháng 10 ngày thai kỳ trong bụng nhé

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con khôn lớn từng ngày, hạnh phúc của mẹ

Nhìn cô con gái 3 tuổi rưỡi nhưng rất nhanh trí và thông minh, bi bô kể những câu chuyện thú vị về...

• Trễ đo độ mờ da gáy

Em có thai được 14w. Vào tuần thứ 12 bác sĩ dặn tái khám (mà không nói là để đo DMDG), đến ngày này đó em lại bận đi công tác không về kịp được, thế là phi luôn tới bây giờ là tuần thứ 14, bác sĩ bảo trễ rồi không biết có siêu âm được không, và đến khi siêu âm bsi cũng nói là không đo được....

• Help me…! Cần các mẹ chia sẻ kinh nghiệm về ĐỘ DÀY/ ĐỘ MỜ DA GÁY.

Mình năm nay 24 tuổi mang bầu lần đầu. 1. Hôm qua ngày 29/11/2011 mình đi siêu âm ở số 11 ngõ 850 đường Láng, bs Phương Lan bảo dày da gáy của bé nhà mình là 3.3 mm, theo máy đo em bé nhà mình là 13 tuần 5 ngày. Bs bảo em bé nhà mình có chỉ số này quá cao, kiểm tra kỹ không có bị Dow, 2 vợ chồng...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp e với, e đang rất lo lắng vì bệnh viện gọi e cần gặp bác sĩ tư vấn tiền sản do kết quả double test và đmdg có vấn đề.
    12 tuần e siêu âm đmdg là 1.1, đây là kq bình thường phải ko ạ?
    Nhg còn kq DTest thì e chưa biết thế nào, liệu có cao quá ko
    Rồi làm trip test hay chọc ối
    Con mà làm sao chắc e ko sống nổi. Huhu