• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 455K Lượt đọc
  • 974 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 223 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình lúc 12 tuần siêu âm 2D thì bác sĩ ở bệnh viện không nói gì, mình có hỏi là cháu đi siêu âm đo DG được chưa thì bác ấy bảo cháu đi bây giờ là được nhưng bác nhìn thấy con cháu bình thường. Mình rất quan tâm chuyện đó nên vẫn đến phòng siêu âm của bác sĩ giỏi để siêu âm lại, lúc 12t là 2mm, lúc 13t là 1,5. Bác sĩ cứ cười là sao lo lắng quá thế, con cháu DG bình thường mà. Mình sợ lắm, đứa đầu không biết nhưng cũng đi siêu âm 3D lúc 12t bác sĩ bảo mọi thứ BT, sau đó mới biết tuần đó cần đo DG. Đúng là mình gà thật, đến đứa thứ 2 thì cẩn thận hơn. Chị dâu mình đo DG cho con gái út cũng bị kết luận 80% bị Down thế mà chị ấy cũng không chọc ối vì sợ chọc ối gây đẻ non. Ơn trời con bé sinh ra bình thường và đáng yêu. Khổ thân chị ấy mấy tháng trước và sau sinh sống trong sợ hãi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ chủ topic này siêu âm ở Minh Khai là ok lắm rùi đó, nếu cần mẹ nó có thể siêu âm lại kiểm tra ở Bebi đg Nguyễn Tiểu La hoặc phòng siêu âm Nguyễn Trãi, mẹ nó canh đi vào thứ 3 hoặc thứ 5, buổi chiều tầm 4h30 yêu cầu đc bs Hà Tố Nguyên siêu âm. Nếu như ko lầm thì mẹ nó đang chờ kết quả máu double test phải ko???? Chúc mẹ nó mọi điều tốt đẹp nhé

• 243 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình chia sẻ cùng bạn, lúc mình mang thai cung đo ở BVsan Hà nội đo độ dài da gáy 3.0 , lúc đó ở đó bảo có nguy cơ bị đao,
    mình khcó nức nở rôig gọi điện cho anh trai mình_là Bsĩ hoc ĐHY HN ra, anh bảo bình tĩnh.
    hôm đó, vợ chồng mình đi siêu âm 3 chỗ, 125 Thai thịnh, ở Bsi Cường thì đi tu 5h sang......hai chỗ đó đều là 1.8 k sao.
    Ai đi sieu am o Bsi Cường nổi tiềng chẩn đoán trước sinh ở sản c TW đó đều phải đi test lúc 16 tuần ở BV ĐHY hoặc ở sản TW....mình đi thử máu và tư vấn ở BVĐHY thì k sao.....hú hồn...........
    Nên bạn yên tâm đi test và xin tu vân chu ho do sai cung có đó, k lo lang dau ban a. chuc ban khoe
    • 243 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Đình chính, con gái mình giờ thế này nè
    http://vn.360plus.yahoo.com/haingoc347/
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachua_nam Xem bài viết
    Chị ơi tốt nhất bây h chị nên tìm 1 số địa chỉ uy tín khác để siêu âm lại
    Đo độ mờ da gáy để xác đinh nguy cơ mắc bệnh down của trẻ
    < 2mm thì ko có nguy cơ, từ 2.5-3mm thì có nguy cơ và nếu > 3mm thì thuộc nhóm nguy cơ cao
    Và độ mờ da gáy chỉ chính xác trong tuần thứ 12 thôi chị ạ, chứ để sau này thì nó ko còn chính xác nữa
    Lúc em đc 11w3d kq SA có DG là 4.3mm nhưng đến 12w đi SA lại thì lại trở về 1.7mm
    Chị có thể siêu âm ở chỗ bs Cường (04.2240.3224)
    bs Chương (0422185741), hoặc bs Vỹ (0437.756.010)
    Hồi em được 12w cũng đi khám thai chỗ bác sỹ Vỹ ở dốc bệnh viện Phụ Sản HN ấy. Em thấy khám ở đó bác sỹ Vỹ tư vấn rất kĩ lưỡng. Các mẹ có thể hỏi thêm về những vấn đề mà mình chưa được rõ. Thứ 7 này bé của em được 16w bác sỹ hẹn em đến khám lại. Nhưng hình như bác sỹ Vỹ chỉ khám vào ngày thứ 7 và chủ nhật thôi các mẹ ạ. Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh.
    • 545 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Mình ở Vũng Tàu , lên SG khám, có mẹ nào bik thêm nhìu địa chỉ khám đảm bảo ko? Chỉ cho mình với. thanks các mẹ nhìu
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 2,369 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

mình đang theo bs ngọc sương trưởng khoa bvhv đó bạn , mình đi tư đ/c số 6 đường 16 cư xá lữ gia q11 còn SA mình có nghe mọi người khen chổ bebi 264b nguyễn tiểu la q10
    • 376 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

phòng khám Minh Khai đối diện bv Từ Dũ fai ko chị?
    nếu vậy đây là 1 cơ sơ uy tín,vì tất ca phòng khám tư đều đưa giấy kêu thai phụ đến đó thu máu và đo độ mờ,,bv Từ DŨ nhiều lúc cũng đưa bệnh nhân qua đó khám.
    chị thu đi chỗ khác xem sao
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thật sự đây là lần đầu tiên mình viết đề tài ở mục này. Sáng nay siêu âm đo độ mờ da gáy, mình như chết lặng khi bác sĩ báo 4.3, vượt qua ngưỡng bình thường 2.5. Bé này là bé thứ 2 đã được 12 tuần rồi, bé đầu tiên mình sinh ổn cả.

Bây giờ mình phải đối mặt thời gian dài chờ xét nghiệm tiếp...
    • 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Hi vọng là bác sỹ nhầm. Mẹ nó cứ bình tâm đã. Chờ xét nghiệm nữa mà. Tâm lý là rất quan trọng. Chúc mẹ bangbangbang may mắn. Chúc bé khỏe mạnh. Vững tin lên chị nhé.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbangbang Xem bài viết
    Thật sự đây là lần đầu tiên mình viết đề tài ở mục này. Sáng nay siêu âm đo độ mờ da gáy, mình như chết lặng khi bác sĩ báo 4.3, vượt qua ngưỡng bình thường 2.5. Bé này là bé thứ 2 đã được 12 tuần rồi, bé đầu tiên mình sinh ổn cả.

Bây giờ mình phải đối mặt thời gian dài chờ xét nghiệm tiếp...
    Bạn siêu âm ở đâu vậy bạn ? Nếu ko yên tâm bạn nên đến 1 bs giỏi nữa để kiểm tra chéo lại

Nếu vẫn cao thì bạn sẽ đc làmTriptest ở tuần 16-17 và chọc ối tầm tuần 20-21

Bạn của mình sa bé cũng độ mờ da gáy 3,9 và chọc ối thì bt, giờ bạn ấy sinh 1 bé gái khỏe mạnh xinh đẹp vô cùng. Bạn hãy kiểm tra thêm và vững tin lên nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị bangbangbang bình tĩnh nhá.hy vọng bs lầm.
    Em đo độ tối wa thì thấy 1.1<2.5 (bác sĩ nói bình thường),mà cái này dùng để làm gì ấy các chị nhỉ?em chưa bít tác dung. Em được 11.5 tuần.
    01228772879
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaihanh83 Xem bài viết
    Em đo độ tối wa thì thấy 1.1<2.5 (bác sĩ nói bình thường),mà cái này dùng để làm gì ấy các chị nhỉ?em chưa bít tác dung. Em được 11.5 tuần.
    Đo độ mờ da gáy để kiểm soát dị tật thai đấy bạn ạ. dưới 3mm thì là bình thường, còn trên 3 thì có nguy cơ mắc nhiều dị tật ( còn phụ thuộc tiếp vào kết quả chọc ối là sàng lọc quan trọng nhất để biết rõ tình trạng thai nhi) chọc ối mà bt thì hoàn toàn có thể yên tâm rồi
    • 545 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

chị sinh đc 1 bé ổn rồi, chắc bé này sẽ ko sao đâu. hãy tự tin lên chị. bé nhà em siu âm thì là 4.0 nè.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cung dang theo dõi ở Việt Pháp, lúc siêu âm thì không thấy nói gì đến độ mờ da gáy, nhưng khoảng tuần 15-16 gì đó bác sĩ cho đi xét nghiệm triple test và nói là không sao. Lần đầu sinh em bé chưa có kinh nghiệm gì cả, chỉ biết nghe lời bác sĩ thôi.
    các mẹ tư vấn cho mình tuần 25, 26 có phải kiểm tra gì không? Hiện tại mối tháng mình ra bác sĩ Việt Pháp Trung Hòa 1 lần
    • 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaihanh83 Xem bài viết
    Độ mờ da gáy càng cao thì nguy cơ bệnh down sẽ càng cao. Nên sau đó phải làm các xét nghiệm khác để biết chính xác hơn.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 2,283 Bài viết

• 4,005 Được cảm ơn

Chị ơi, đến một vài bác sĩ nữa kiểm tra đi chị.

Mà chị phải khẩn trương nên vì độ mờ da gáy sẽ biến mất sau tuần 12 đấy. Chúc hai mẹ con bình an!
    • 37 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình bé đầu đo độ mờ da gáy ở ngưỡng bình thường.
    Bé thứ 2 không đo mà làm Triptest ở tuần thứ 17 nguy cơ cao 247 tren ngưỡng nguy cơ thấp 250, siêu âm tiếp độ mờ da gáy 3.5. BS tư vấn làm tiếp chọc ối, kết quả ok.
    Mình cũng đã sống trong lo lắng, bất an.
    Đừng quá lo bạn ạ, BS có thể làm tiếp cho bạn sinh thiết nhau thai gì đấy (mình nhớ không rõ), số liệu đấy chỉ là số liệu đo nguy cơ dựa trên thống kê thôi.
    • 57 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng đấy chị ơi, chị hãy bình tĩnh nhé!
    Hãy đi kjh ở 1 số BS khác xem như thế nào rồi đi xét nghiệm nha!
    Chúc chị và bé khỏe!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Mong là bé sẽ không sao. Hay bạn thử ktra 1 chỗ khác xem sao.