Đồ ăn vặt cho bà bầu trên Văn phòng làm việc?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 781 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Tập 2 này nhất định sẽ uống sữa Dielac Mama Gold, mà không biết vị có dễ uống ko ạ? Với lại có nhiều vị thay đổi không? Tập 1 cứ mập mẹ mà con thì nhỏ nên hơi bị ám ảnh. Các chị thường bổ sung sữa từ thời điểm nào vậy?
    Em từ lúc biết mình mang thai là em dùng sữa bầu luôn đó chị. Vì nghén ngẩm cũng ko muốn ăn gì, chồng em sợ con thiếu chất nên pha sữa bầu cho uống, chia làm 4 cữ uống, uống từ từ mới ko ói vì nghén ấy ạ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,219 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tháng đầu mình nghén đồ mặn mặn thôi hà, đồ chua bào bọt lắm không chịu nổi. Đồ dầu mỡ béo béo là ngửi mùii thôi đủ nôn rồi, ở nhà chiên xào gì là mình phải đi ra ngoài mới chịu nổi. Nhờ ăn đồ mặn nên mình uống sữa được nhiều, mà chỉ uống được sữa Dielac Mama gold thôi vì độ béo rất ít, không bị ngấy. Sữa này giảm 20% chất béo nên mình có thể uống liền một mạch 100ml được, lại không sợ tăng cân quá nhiều nữa. Bs bảo mình nên tăng 10-12kg thôi để tốt cho cả mẹ và bé, sau này mình lấy dáng lại cũng không quá khó.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Tháng đầu mình nghén đồ mặn mặn thôi hà, đồ chua bào bọt lắm không chịu nổi. Đồ dầu mỡ béo béo là ngửi mùii thôi đủ nôn rồi, ở nhà chiên xào gì là mình phải đi ra ngoài mới chịu nổi. Nhờ ăn đồ mặn nên mình uống sữa được nhiều, mà chỉ uống được sữa Dielac Mama gold thôi vì độ béo rất ít, không bị ngấy. Sữa này giảm 20% chất béo nên mình có thể uống liền một mạch 100ml được, lại không sợ tăng cân quá nhiều nữa. Bs bảo mình nên tăng 10-12kg thôi để tốt cho cả mẹ và bé, sau này mình lấy dáng lại cũng không quá khó.
    Em có bầu thì thèm ngọt kinh khủng luôn, đi làm toàn mang theo bánh ngọt, chè để ăn vặt. Chị em làm văn phòng ngồi nhiều dễ dẫn đến phù chân nữa, nên lâu lâu em lại đứng lên đi lại quanh phòng. Pha 1 ly sữa bầu, nhấp từ từ cho vừa không thiếu chất, vừa tốt sức khỏe nữa.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6,858 Bài viết

• 12,334 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Các loại hạt như hạnh nhân, óc chó... rất tốt cho bà bầu ấy ạ. Mà mấy món này cũng dễ mang đi làm, các chị bầu văn phòng mang theo nhấm nháp khi đi làm cũng tốt lắm ấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 252 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Các loại hạt như hạnh nhân, óc chó... rất tốt cho bà bầu ấy ạ. Mà mấy món này cũng dễ mang đi làm, các chị bầu văn phòng mang theo nhấm nháp khi đi làm cũng tốt lắm ấy ạ.
    Mình thích hạnh nhân nhất, thơm lừng mà không quá béo. Thường tầm 9h và 15h mình uống sữa bầu nhưng cũng tầm hơn 1 tiếng sau là mình lại có cảm giác đói nữa rồi... hihi. Công nhận bầu bì mau đói thích ăn vặt ghê luôn. Trong túi luôn phải có túi hạnh nhân, ô mai hay bánh gạo.
    • 3,992 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Các loại hạt này có tác dụng gì mà dạo này thấy các chị hay ăn với lại thấy các bé cũng thế, mẹ hay cho các bé ăn dặm. Nó bổ sung chất gì vậy ạ?
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9