Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đồ ăn vặt cho bà bầu trên Văn phòng làm việc?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

e đang ở tuần thứ 13 nhưng chưa tăng kg nào. Đợt này e cũng đỡ nghén hơn chứ mấy tuần trc thì thôi rồi. ko ăn đc j cả. E đọc thực đơn của các chị mà thấy thích quá. E cứ cảm thấy mình ăn chả có chất mấy. Dnay ban đêm e hay thấy đói nhưng ko biết nên ăn j. vì đêm lười dậy quá. E ko uống đc sữa bầu. hic. có chị nào có đồ ăn đêm dễ ăn thì chỉ cho e với.
    NOTHING IN MY EYES

• 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong590 Xem bài viết
    e đang ở tuần thứ 13 nhưng chưa tăng kg nào. Đợt này e cũng đỡ nghén hơn chứ mấy tuần trc thì thôi rồi. ko ăn đc j cả. E đọc thực đơn của các chị mà thấy thích quá. E cứ cảm thấy mình ăn chả có chất mấy. Dnay ban đêm e hay thấy đói nhưng ko biết nên ăn j. vì đêm lười dậy quá. E ko uống đc sữa bầu. hic. có chị nào có đồ ăn đêm dễ ăn thì chỉ cho e với.
    13 tuần chưa tăng cân thì vẫn chưa phải lo lắng nhiều đâu mẹ nó ạ. Mẹ nó k uống được sữa bầu thì có thể uống sữa tươi thay thế cũng được.
    Còn ban đêm, mẹ nó mua ít bánh mì về dự trữ. Hoặc là thủ ít bánh đa, bún, cà chua, thịt băm, nấu 5' là có bát bún ngon lành ăn tối rồi.
    • 439 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không nên để bụng đói em nhé, nếu đói e có thể uống sữa hoặc là ăn bánh ngọt cũng được nhanh và tiện e à. Chúc e khỏe.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trữ hạt Óc Chó ăn đêm đi bạn í. Ăn trước khi ngủ vài hạt, vừa giúp ngủ ngon hơn, vừa tốt cho thai nhi nữa. ^^
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lúc đói các mẹ không nên ăn khoai lang, sữa đậu nành đâu nhé.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhà mình thì ở riêng, ck đi làm xa ít khi ở nhà, mẹ ck với bố ck cũng bận nhưng mẹ ck mình rất chăm. Ví dụ buổi chiều tiện bếp thì bà ninh hạt sen để tối mình về ăn (Cơ mà mình mang về toàn để tủ lạnh, hôm sau mang đi làm mới ăn). Sáng bà đi chợ sẽ mua sữa chua, hoa quả, đồ ăn vặt để tủ lạnh cho mình. Cơm thì thích thì tự nấu, ko thích thì qua bố mẹ ăn, hoặc về muộn ông bà mang cơm sang cho. Nói chung chả phải suy nghĩ nhiều, chỉ nghèo tiền thôi ý. Cơ mà thoải mái và dễ chịu.
    • 710 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Buổi tối nhiều lúc mình cũng thấy đói nhưng chả biết ăn gì. Ngán các loại bánh quá rồi, sữa uống vào thì buồn nôn, nên toàn luộc trứng ăn.
    • 710 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicon9989 Xem bài viết
    Cho em tham gia với nhá.Em mang bầu tập 1 nên còn ít kinh nghiệm. Vào đây học hỏi các mẹ.
    Từ khi biết em có bầu. OX em lên 1 chế độ dành riêng cho em và bắt phải thực hiện.
    Buổi sáng em hay ăn bún hoặc phở hoặc bánh mỳ kẹp thịt, trứng, bơ....Sau đó, cách tầm 1h em uống vitamin tổng hợp. Đến tầm 9h uống 1 cốc sữa tươi 180ml, ăn kèm hoa quả hay bánh quy, đến 11h uống 1 cốc nước cam và ăn 1 củ khoai luộc hoặc bắp ngô. Và 12h thì ăn trưa.
    Em ngủ trưa 1 tiếng. Thức dậy làm 1 hộp sữa chua, thêm 1 cái bánh quy hoặc bánh gì đó, tùy hôm.
    1 lúc sau em ăn thêm 1 cái phô mai và ít hoa quả. Đến tầm 4h30 uống 1 cốc sữa tươi và ăn thêm gì đó để chuẩn bị về.
    Về đến nhà là tầm 6h kém. Chồng em mua cho lót dạ gì đó. Tùy từng hôm. Mỗi hôm 1 món.
    Đến 7h hơn thì ăn tối.
    9h tối uống sắt và folic.
    Tầm 10h uống 1 cốc sữa, ăn thêm gì đó để chuẩn bị đi ngủ.
    Tùy từng ngày có thể khác nhau.
    Nhưng trong chế độ của em cố định là 1 ngày ít nhất 1 cốc nc cam, 1 quả chuối, 1 quả táo. Một tuần 3 bữa thịt bò, 1 bữa cua, 1 bữa ngao, 1 bữa tôm.
    Và kết quả là 3 tháng đầu. Trộm vía, em tăng đc 1,5kg, bé nhà em to hơn so với tuổi thai 2 tuần.
    Em thử máu thì tất cả đều tốt. Canxi thì ở mức rất tốt.
    Trộm vía. hihi.
    Ah, cho em hỏi có chị nào ăn quả óc chó không ạ?
    Em có ăn từ tuần thứ 8, nhưng sao nó khó ăn thế. Làm em thấy sợ...
    Choáng váng với thực đơn của mẹ này. Mình nghén ngẩm chả ăn được mấy, mà hết nghén thì cũng ko thể ăn được nhiều như mẹ này. VD như buổi sáng hôm nào ăn no 1 tí là đến trưa mình đã ko muốn ăn nữa rồi, đằng này mẹ nó ăn sáng xong còn chiến được 1 cốc sữa + hoa quả/bánh + 1 cốc nước cam + khoai/ngô, mình mà 11g còn ăn gì đó nữa thì chắc trưa nhịn luôn. Phải cái tội mình ăn lâu nữa nên nếu ăn nhiều bữa như mẹ nó chắc thời gian cả ngày mình chỉ để dành cho việc ăn mất, hi hi.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 976 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Buổi tối nhiều lúc mình cũng thấy đói nhưng chả biết ăn gì. Ngán các loại bánh quá rồi, sữa uống vào thì buồn nôn, nên toàn luộc trứng ăn.
    Nhiều loại sữa, có loại sữa dễ uống mà. Mình cũng thuộc loại khó uống sữa lắm, có loại uống vào còn bị đau bụng cơ. Nhưng sau tìm được sữa Morinaga thấy cũng ổn.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7