• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dịch âm đạo của các mẹ khi mang thai như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 61.5K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 835 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Hix, các mẹ thân mến
    Em mới mang thai lần đầu, đọc sách đọc vở nhiều nhưng thực tế xảy ra vẫn lúng túng.

Em mang thai thì mới đầu âm đạo rất khô ráo, không có gì cả (chỉ trừ lúc nô với chồng thì có tí cái gì các mẹ biết rồi đấy ạ :">). Gần đây thì em thấy dịch âm đạo có ra, nhưng không ra ẩm ướt cả ngày, mà có khi đến 1 thời điểm nào đó mới ra. Dịch âm đạo của em trong, hơi vàng 1 chút, không có mùi lạ, không ngứa ngáy.

Nhưng tối qua, em ngồi trên giường xem phim online, lúc em đứng dậy, quay lại thấy trên đệm có 1 vết sẫm màu :Silly: Phải nói là em sợ hết hồn! Tại đi siêu âm đợt vừa rồi bsi bảo rau bám hơi thấp, dễ gây chảy máu, nếu chảy máu em phải nghỉ ngơi nhé. Mà cái vết này nó sẫm màu, thế là em liên tưởng ngay đến máu! Em hoảng quá kiểm tra quần chíp thì thấy không phải máu. Nhưng dịch âm đạo của em ra thì chỉ bẩn quần chíp chứ chưa bao giờ ra quần ngoài, đằng này lại thấm ướt cả đệm như thế

Em kiểm tra kĩ thì thấy nó không nhầy nhầy như dịch âm đạo bình thường mà lỏng hơn. Mà nó có mùi như mùi....tinh dịch ấy ạ :Crying: Tức là mùi của nó hăng hăng, có mùi kiềm (các mẹ chắc biết cái mùi tinh dịch của các bố thì như thế nào rồi :">).

Em ngạc nhiên lắm, và cũng sợ nữa. Vì em không quan hệ với chồng thì không thể có tinh dịch tồn trong âm đạo mà chảy ra được. Mà viêm nhiễm thì cũng không phải vì nó không có mùi hôi, cũng không phải dịch nhầy. Nó... Em không biết là sao nữa, mùi nồng y hệt như mùi tinh dịch luôn ấy ạ! Mà nó sẫm màu, nó thấm ra đệm thành màu vàng nâu luôn ấy ạ.

Em đi giặt quần các thứ các kiểu rồi để ý xem nó có ra nữa không thì từ đêm qua đến giờ nó không xuất hiện nữa. Mà cả ngày hôm qua quần chíp của em vẫn sạch sẽ, không sao cả, tự dưng ngồi xem phim dậy phát hiện như thế ạ :Crying:

Các mẹ có gặp trường hợp như thế bao giờ chưa ạ? Em sợ là bị rỉ ối, vì có mỗi nước ối là em chưa biết mùi nó thế nào, chứ mấy cái quen thuộc thì em biết rồi. Hix hix, các mẹ thấy thế có bất thường không, để đến đợt khám thứ 7 tuần này em thông tin với bác sĩ của em.

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh về da có thể gặp của các mẹ khi mang bầu

Các mẹ ơi có ai bị như em không?...ngứa quá!:Sad:.Em mang bầu lần đầu.Bé hiện đang được mười bảy tuần ngày, bé phát triển tốt nhưng mấy hôm nay em bỗng dưng bị ngứa chỗ ngứa có những vết nhỏ màu đỏ như đầu kim. Gãi không chảy nước.Ông xã em bảo bi ghẻ khan, mà em không hề ỏ bẩn tí nào.Hic...có ai...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Mẹo của các mẹ khi mang đồ Vn qua hải quan

Sau mỗi chuyến về thăm quê hương thì các mẹ đều muốn mang thật nhiều đặc sản quê hương sang làm quà và để dùng dần phải ko ah:rolleyes: Ấy vậy mà tình hình là dịch bệnh(sars,cúm gà) rồi khủng bố làm an ninh ở sân bay rất nghiêm ngặt.Các bác hải quan săm soi từng tí hành lí bị bới tung rồi bao...

• Bố/Mẹ chăm con khác nhau thế nào?

http://img.webtretho.com/images/sales/2014_hn/trang.nguyen/18.11_Ng%E1%BB%8Dc/resize.jpg Thông...

• 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Dịch âm đạo của mình cũng có mùi hăng hăng như mùi tinh dịch ý, ra k màu hoặc hơi vàng mà loãng như nc kèm với khí hư nhầy nhầy, đúng như mẹ nó tả giống như mùi kiềm. Nhưng mình cũng đi khám bs 4, 5 lần cái vụ này rồi, còn mua cả giấy quỳ về thử nữa thì kết quả đều k bị viêm nhiễm và cũng k phải nc ối. Giấy quỳ mình thử thì chuyển sang màu đỏ(axit), nếu chuyển sang xanh là nc ối(kiềm), còn ko chuyển màu thì cũng chẳng có vấn đề j cả. Khi mang thai âm đạo nó tăng tiết dịch tiết ra chất j j như axit để nó bảo vệ âm đạo mình chống lại vi khuẩn mẹ nó ạ. Mẹ nó cứ đi khám xem sao, theo mình chắc k có vấn đề j đâu ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 835 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Hihi, em cảm ơn mẹ Mamii!

Ngoài việc em thấy mùi nó như mùi tinh dịch ra thì cũng không có gì bất thường cả. Em không ngứa, đau hay làm sao cả. Từ khi có bầu dịch âm đạo có màu hơi vàng cũng quen quen rồi, tự dưng hôm qua chắc mặc váy ngủ, bị ra nhiều, dây ra đệm nên thấy hoảng :-ss. Hix, mang thai thành ra động cái gì lạ cũng thấy sợ sợ là!

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Hihi, em cảm ơn mẹ Mamii!

Ngoài việc em thấy mùi nó như mùi tinh dịch ra thì cũng không có gì bất thường cả. Em không ngứa, đau hay làm sao cả. Từ khi có bầu dịch âm đạo có màu hơi vàng cũng quen quen rồi, tự dưng hôm qua chắc mặc váy ngủ, bị ra nhiều, dây ra đệm nên thấy hoảng :-ss. Hix, mang thai thành ra động cái gì lạ cũng thấy sợ sợ là!
    Theo tớ Mèo bầu nên đi khám BS pk đi. Đầu tiên tớ cũng có hiện tượng ra khí hư màu vàng, âm đạo khô cong, ko mùi, ko ngứa ngáy gì hết. Đến tháng thứ 5 thì mới hơi hơi râm ran. Đến BS bảo bị viêm, cho 2 viên đặt về ko hết, mấy hôm sau đi xn ở bv Da liễu thì có nấm hixxx.
    Mẹ nó tham khảo xem sao nhé!
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi january_love Xem bài viết
    Theo tớ Mèo bầu nên đi khám BS pk đi. Đầu tiên tớ cũng có hiện tượng ra khí hư màu vàng, âm đạo khô cong, ko mùi, ko ngứa ngáy gì hết. Đến tháng thứ 5 thì mới hơi hơi râm ran. Đến BS bảo bị viêm, cho 2 viên đặt về ko hết, mấy hôm sau đi xn ở bv Da liễu thì có nấm hixxx.
    Mẹ nó tham khảo xem sao nhé!
    Bạn ơi bạn khám Da liễu ở đâu chỉ mình với! tình hình là tớ bị ngứa bên ngoài (vùng có lông) lâu lắm rồi mà cứ rửa nước vệ sinh phụ nữ thì mới đỡ nhưng nghe nói có bầu ko nên rửa cái này thì phải.bs khám thai thì nói âm đạo ko viêm nhiễm gì nhưng tớ cũng ko yên tâm lắm. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ tớ với nhé!thanks bạn nhều!:Rose:

Cầu xin Trời Phật phù hộ cho con trai của con được mạnh khoẻ, bình an suốt cuộc đời!
    Bob Yêu-Newborn: 2.9kg:1M: 4.5kg2M : 6kg3M: 6.6kg-64cm4M: 7.1kg-65cm5m:7.6kg6m:8.1kg-68cm
    • 1,245 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Bạn ơi lúc ra nhiều dịch như vậy là khi thai được mấy tuần rồi, dạo này mình ra dịch nhiều quá mà chưa đến kì kinh, k biết có thai không.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Hix, các mẹ thân mến
    Em mới mang thai lần đầu, đọc sách đọc vở nhiều nhưng thực tế xảy ra vẫn lúng túng.

Em mang thai thì mới đầu âm đạo rất khô ráo, không có gì cả (chỉ trừ lúc nô với chồng thì có tí cái gì các mẹ biết rồi đấy ạ :">). Gần đây thì em thấy dịch âm đạo có ra, nhưng không ra ẩm ướt cả ngày, mà có khi đến 1 thời điểm nào đó mới ra. Dịch âm đạo của em trong, hơi vàng 1 chút, không có mùi lạ, không ngứa ngáy.

Nhưng tối qua, em ngồi trên giường xem phim online, lúc em đứng dậy, quay lại thấy trên đệm có 1 vết sẫm màu :Silly: Phải nói là em sợ hết hồn! Tại đi siêu âm đợt vừa rồi bsi bảo rau bám hơi thấp, dễ gây chảy máu, nếu chảy máu em phải nghỉ ngơi nhé. Mà cái vết này nó sẫm màu, thế là em liên tưởng ngay đến máu! Em hoảng quá kiểm tra quần chíp thì thấy không phải máu. Nhưng dịch âm đạo của em ra thì chỉ bẩn quần chíp chứ chưa bao giờ ra quần ngoài, đằng này lại thấm ướt cả đệm như thế

Em kiểm tra kĩ thì thấy nó không nhầy nhầy như dịch âm đạo bình thường mà lỏng hơn. Mà nó có mùi như mùi....tinh dịch ấy ạ :Crying: Tức là mùi của nó hăng hăng, có mùi kiềm (các mẹ chắc biết cái mùi tinh dịch của các bố thì như thế nào rồi :">).

Em ngạc nhiên lắm, và cũng sợ nữa. Vì em không quan hệ với chồng thì không thể có tinh dịch tồn trong âm đạo mà chảy ra được. Mà viêm nhiễm thì cũng không phải vì nó không có mùi hôi, cũng không phải dịch nhầy. Nó... Em không biết là sao nữa, mùi nồng y hệt như mùi tinh dịch luôn ấy ạ! Mà nó sẫm màu, nó thấm ra đệm thành màu vàng nâu luôn ấy ạ.

Em đi giặt quần các thứ các kiểu rồi để ý xem nó có ra nữa không thì từ đêm qua đến giờ nó không xuất hiện nữa. Mà cả ngày hôm qua quần chíp của em vẫn sạch sẽ, không sao cả, tự dưng ngồi xem phim dậy phát hiện như thế ạ :Crying:

Các mẹ có gặp trường hợp như thế bao giờ chưa ạ? Em sợ là bị rỉ ối, vì có mỗi nước ối là em chưa biết mùi nó thế nào, chứ mấy cái quen thuộc thì em biết rồi. Hix hix, các mẹ thấy thế có bất thường không, để đến đợt khám thứ 7 tuần này em thông tin với bác sĩ của em.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng câu hoi như mẹ trên. mong các mẹ thông thái giai đáp giúp ạ.mong con về wa.hichic
    • 26 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Hi các chị em.
    Mình cũng hay theo dõi triệu chứng. Do mình cũng mong con lắm. Tháng vừa rồi mình đã được 2 vạch. Mình lên đây chia sẻ với các bạn triệu chứng của mình nhé: (Có thể không ai giống ai)
    - Sau thời điểm rụng trứng âm đạo mình rất khô
    - Trước ngày KQD dự kiến 3 ngày thì bắt đầu ẩm ướt. Ra dịch trong và thỉnh thoảng lại ộc một cái.
    - Giờ thì mình vẫn thỉnh thoảng bị ra dịch.
    Hi vọng các thông tin của mình sẽ giúp cho mọi người giải đáp được thắc mắc. Chúc các bạn mong 2 vạch thì sớm được 2 vạch nha.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình cũng có dịch và mùi cũng y như mùi tinh dịch í (pha lẫn mùi kiềm) .nhưng dịch của mình màu trắng mà đặc quánh vào cơ nên nó ít khi bị ra quần chip mà chỉ khi đi đại tiện hơi dặn nhự 1 chút mới thấy nó ra!mình thì cứ khi nào cảm thấy ướt át mà ngứa có mùi khó chịu là lại đặt 2 lần thuốc là hết.có loại thuốc đặt cho bà bầu cái viên tròn tròn nhìn như quả trứng í 1 lần mình đi khám bsi kê cho dùng k hết nên mình để dành thỉnh thoảng bị thì dùng.tên thuốc là polyginax và có bán tại các hiệu thuốc !
    í mình nghĩ nó cũng là hiện tượng bt thôi.nếu bị dọa sảy mà ra chút dịch màu hồng hồng nâu nâu thì là vết dịch tụ nó chảy ra và lúc đấy thì các mẹ cần nghỉ ngơi và kiêng đi lại và hoạt động mạnh để tránh bị động thai.ra máu đỏ như máu kinh hoặc máu đen socola sệt mới đáng lo ngại nhé ...
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn,

2 tuần gân đây mình cũng hay bị tiết ra dịch lõang như nước, không mùi, không màu, thỉnh thoảng cũng có cảm giác như ọc ra vậy đó. Mình trễ kinh mới có 2 ngày thôi nên chưa dám thử que vì mong con quá nên các lần trước thử nhiều rồi mà chỉ có 1v nên lần này chưa muốn thử. Liệu không biết mình đã có thai chưa, cảm gíc vừa mừng vừa lo các mẹ nó ơi.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới trễ kinh được 1 ngày nhưng thử que mới chỉ có 1v thôi. Có điều dịch tiết ra nhiều khoảng 1 tuần nay rồi (loãng, trong và không màu, không mùi). Liệu không biết có phải mình đã có tin vui chưa? đang mong lắm mà chỉ có 1v nên buồn quá.
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncondacbiet Xem bài viết
    Mình cũng mới trễ kinh được 1 ngày nhưng thử que mới chỉ có 1v thôi. Có điều dịch tiết ra nhiều khoảng 1 tuần nay rồi (loãng, trong và không màu, không mùi). Liệu không biết có phải mình đã có tin vui chưa? đang mong lắm mà chỉ có 1v nên buồn quá.
    Hì...đành chờ thui bạn ạ, không phải ai cũng giống ai mà. Mình thì mọi thứ bình thường, dịch âm đạo ra hơi nhiều hơn chút (nhưng thực ra cũng giống khi sắp QKĐ mà, dịch thường nhiều hơn chút vào những ngày gần đấy). Thế mà có tin vui đấy. Chúc bạn sớm có tin vui nhé.
    • 121 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

MÌNH có thai tuần 9 mới ra nhiều dịch loãng, trong như nuoc, đi khám pk thì bs bảo viêm nhẹ do rối loạng môi trường ađ khi có thai. Đặt thuốc 10 v và rửa bằng natri biocarbonat thì khô thoáng không bị ra nửa.
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMeo2010 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn khám Da liễu ở đâu chỉ mình với! tình hình là tớ bị ngứa bên ngoài (vùng có lông) lâu lắm rồi mà cứ rửa nước vệ sinh phụ nữ thì mới đỡ nhưng nghe nói có bầu ko nên rửa cái này thì phải.bs khám thai thì nói âm đạo ko viêm nhiễm gì nhưng tớ cũng ko yên tâm lắm. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ tớ với nhé!thanks bạn nhều!:Rose:
    e bị giống chị mebemeo, htrước e ngứa như thế nhưng e lại rửa bằng gói vs pn hoa hồng màu vàng ấy thì hết, nhưng k biết có sao k, chưa đến kỳ khám nên e chưa hỏi dc bsĩ
    có chị nào biết chỉ giúp e với, top này cũg lâu lâu r
    • 174 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi subi2012 Xem bài viết
    e bị giống chị mebemeo, htrước e ngứa như thế nhưng e lại rửa bằng gói vs pn hoa hồng màu vàng ấy thì hết, nhưng k biết có sao k, chưa đến kỳ khám nên e chưa hỏi dc bsĩ
    có chị nào biết chỉ giúp e với, top này cũg lâu lâu r
    Các mẹ thử rửa nước lá chè xanh xem sao. Mình thấy mọi ng cũng hay vệ sinh bằng cái đó. Nếu vùng lông mu nhiều lông thì tỉa bớt xem, mình ko ngứa nhưng cũng làm thế để mỗi lần vệ sinh nó nhanh khô. Tốt nhất vẫn khám bsi nhé.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongconmayman2012 Xem bài viết
    MÌNH có thai tuần 9 mới ra nhiều dịch loãng, trong như nuoc, đi khám pk thì bs bảo viêm nhẹ do rối loạng môi trường ađ khi có thai. Đặt thuốc 10 v và rửa bằng natri biocarbonat thì khô thoáng không bị ra nửa.
    Có thai trong 3 tháng đầu thì rửa bằng natri biocarbonat à bạn? bạn khám ở bệnh việnn hay phòng khám nào vậy? chỉ giúp mình với.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! em bị trễ 2-3 ngày rồi, mà thường thì gần đến ngày nó phải khô ráo, mà mấy hnay em bị tiết dịch ấy, trong trong lướt ướt với hơi dai 1 chút, loãng, k có màu mùi gì, như kiểu dịch nhẩy ấy ạ! :-s hay là em có bé rồi? hoang mang qá @@. mà thỉnh thoảng em mới bị ộc ra 1 tí thôi chứ k phải nó ra suốt ngày ạ! tháng trc em bị đèn đỏ ngày mùng 5, đến 9, 10 thì hết mà 15 em có xxx với anh xã, liệu có bé bi k nhỉ? TToTT đến h vẫn chưa bị nên cứ nhấp nhổm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi congchuanhatoi; 08/07/2012 vào lúc 03:46 PM.
    • 123 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình thì sau ngày rụng trứng thấy ra dịch như nước lun...thỉnh thoảng ộc kái..hix..bị như vậy suốt 1 tuần rùi..(bt thì sau khi RT khô ráo lém)
    ko bit' có sao ko...tuần nữa là tới ngày qkd rùi..(h tớ vẫn thấy dịch như nước ấy)
    mình đang mong bé lém..hix
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trada_9x; 20/08/2012 vào lúc 09:00 PM.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì từ lúc có bầu đến lúc sinh ra ít dịch chứ ko nhiều, nhưng mùi hôi, hic
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình mang thai tháng thứ 5. thấy dịch âm đạo sẫm màu hơn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2