• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 272K Lượt đọc
  • 893 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 187 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbella Xem bài viết
    Các mẹ ơi! E hnay ngày t2 ra dịch nâu nhạt vào mỗi buổi sáng. Bsi bảo là dấu hiệu dọa sảy thai. E lo quá các mẹ ạ. Bsi kê cho thuốc proges và uống spasma trog vòng 1 tuần và theo dõi diễn biến từng ngày. Có mẹ nào như e sau vài ngày thì hết k ạ? E có thai là nhờ iui các mẹ ạ! Mong con yêu đc khỏe mạnh!
    Ra dịch nâu thì không vài ngày hết ngay được đâu chị ạ, cũng phải hàng tuần mới hết nếu nghỉ ngơi hoàn toàn chị ạ.

• 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megonsun Xem bài viết
    Ra dịch nâu thì không vài ngày hết ngay được đâu chị ạ, cũng phải hàng tuần mới hết nếu nghỉ ngơi hoàn toàn chị ạ.
    Hi, m dc bsi kê thuốc tiêm và thuốc uống. Hnay thì k bị ra nữa rùi bạn à. Tại dịch của m nó chỉ hơi nâu thôi b à. Nên chắc k bị ra nhiều đến 1 tuần.

• 131 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbella Xem bài viết
    Hi, m dc bsi kê thuốc tiêm và thuốc uống. Hnay thì k bị ra nữa rùi bạn à. Tại dịch của m nó chỉ hơi nâu thôi b à. Nên chắc k bị ra nhiều đến 1 tuần.
    Trộm vía nếu dừng ngay thì tốt nhưng cũng không chủ quan được, mình bị từ 6w mà 1 tuần chỉ 1 ngày ra thôi (dịch nâu nhạt và chỉ dùng giấy vs mới thấy tí tẹo mà bong rau đấy), sau đấy rất bt nhưng đến giờ 9w vẫn thấy, xác suất ngày thứ 6 bị ra rất cao trong khi mình nghỉ nằm một chỗ gần tháng rồi (cũng uống và tiêm thuốc). Bạn cố gắng hạn chế đi lại nhé!

• 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utitcb Xem bài viết
    Trộm vía nếu dừng ngay thì tốt nhưng cũng không chủ quan được, mình bị từ 6w mà 1 tuần chỉ 1 ngày ra thôi (dịch nâu nhạt và chỉ dùng giấy vs mới thấy tí tẹo mà bong rau đấy), sau đấy rất bt nhưng đến giờ 9w vẫn thấy, xác suất ngày thứ 6 bị ra rất cao trong khi mình nghỉ nằm một chỗ gần tháng rồi (cũng uống và tiêm thuốc). Bạn cố gắng hạn chế đi lại nhé!
    Mình cũng bị như mẹ nó vậy, chỉ thấm giấy vs mới nhìn thấy. Trộm vía 2 ngày hnay thì k thấy ra b à. Nh m vẫn uống và tiêm thuốc đều

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Help me! chào các mẹ, đọc các bài tâm sự của các mẹ thì đều là đang có bầu bị ra dịch màu nâu, mình nhờ các mẹ tư vấn trường hợp của mình với. hic hic chẳng hiểu mình bị sao hay do tác dụng phụ của thuốc bắc:Mình lấy chồng được 1 năm, bị sẩy thai tự nhiên 1 lần, kinh nguyệt không đều.
    CCK của mình là 2/10, do kinh nguyệt của mình ko đều nên mình uống thuốc bắc để điều hòa kinh nguyệt, uống từ đợt đó mãi không thấy QKĐ xuất hiện, đến 14/11 thì xuất hiện dịch nâu cứ tưởng sắp đến QKĐ nhưng đến 18/11 vẫn không thấy, mình lại đến khám bác sỹ cho mình uống thêm 5 thang thuốc điều kinh, và vẫn ra dịch nâu, đến 20/11 thi ra một chút máu tươi ( ko nhiều lắm) nhưng hôm sau không thấy gì nữa, 21/11 lại ra một ít và từ hôm đó không thấy ra nữa mà chỉ thấy dịch nâu ra thôi, kéo dài đến nay được nửa tháng chưa hết ( dùng giấy vệ sinh thấm sau mỗi lần đi vệ sinh mới thấy) ko hiểu là sao nữa, vì mình đang uống thuốc bắc nên không uống thuốc tây được.

• 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuyet209 Xem bài viết
    Help me! chào các mẹ, đọc các bài tâm sự của các mẹ thì đều là đang có bầu bị ra dịch màu nâu, mình nhờ các mẹ tư vấn trường hợp của mình với. hic hic chẳng hiểu mình bị sao hay do tác dụng phụ của thuốc bắc:Mình lấy chồng được 1 năm, bị sẩy thai tự nhiên 1 lần, kinh nguyệt không đều.
    CCK của mình là 2/10, do kinh nguyệt của mình ko đều nên mình uống thuốc bắc để điều hòa kinh nguyệt, uống từ đợt đó mãi không thấy QKĐ xuất hiện, đến 14/11 thì xuất hiện dịch nâu cứ tưởng sắp đến QKĐ nhưng đến 18/11 vẫn không thấy, mình lại đến khám bác sỹ cho mình uống thêm 5 thang thuốc điều kinh, và vẫn ra dịch nâu, đến 20/11 thi ra một chút máu tươi ( ko nhiều lắm) nhưng hôm sau không thấy gì nữa, 21/11 lại ra một ít và từ hôm đó không thấy ra nữa mà chỉ thấy dịch nâu ra thôi, kéo dài đến nay được nửa tháng chưa hết ( dùng giấy vệ sinh thấm sau mỗi lần đi vệ sinh mới thấy) ko hiểu là sao nữa, vì mình đang uống thuốc bắc nên không uống thuốc tây được.
    Chị nói không rõ nên không hiểu là chị đang có thai hay là bị ra dịch kiểu rong kinh nguyệt thông thường?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn nguyentuyet. của bạn là rối loạn kinh nguyệt rồi.bạn uống thuốc bắc ko ra dc thì đi khám bac si chuyển thuốc tây đi.dừng thuốc bắc có khi lại hết rong kinh ý chứ
    Mẹ nào cần thuốc dưỡng thai:- Gonadotrophin1500ui
    -Pregnyl1500ui
    thì alo cho mình nhé 01272093380.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn megautin và mẹ tranglinh80, tình hình của em là chưa có thai và bị ra như vậy, do sốt ruột quá nên hôm nay em quyết định ngừng uống thuốc bắc và ra viện kiểm tra thì bác sỹ kết luận bị viêm lộ tuyết nhưng chưa bị lan rộng. hu hu kinh nguyệt đã không đều giờ lại bị như này, nhờ các mẹ tư vấn giúp em bị viêm lộ tuyến có nguy hiểm không và có gây khó khăn cho việc mang thai không a,

• 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lộ tuyến ko nguy hiểm.nhưng fải điều trị.ko điều trị để lâu nó viêm nhiễm ngược dòng gây tắc vòi trứng.hơn nữa cũng fải điều tri xớm bởi nếu ko điều trị lộ tuyến sẽ gây tiết dịch cản chở việc thụ thai bạn nhé
    Mẹ nào cần thuốc dưỡng thai:- Gonadotrophin1500ui
    -Pregnyl1500ui
    thì alo cho mình nhé 01272093380.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks me tranglinh80 nhiều, hic hic hôm kiểm tra về mất ăn mất ngủ vì lo lắng ko biết sao ko? nghe chị nói em cũng yên tâm hơn, giờ thì làm theo bác sỹ dặn. bác sỹ cho em dùng thuốc đặt gì của Mỹ ý cũng hơi đắt vì bác sỹ khuyến cáo không nên đốt vì đốt ảnh hưởng nhiều,