• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 292K Lượt đọc
  • 899 Trả lời

• 4,675 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Đúng rồi, nếu thấy vẫn lo thì nên đi s/a lại cho yên tâm, để cục lo trong lòng ko tốt lắm đâu.
    Hồi mình mang bầu, mình hay s/a ở bs Tuấn- Ngõ Huyện: bs s/a vào các buổi chiều khoảng 4-5h, đông lắm, phải đến sớm xếp hàng; bs Thực- Viện Lão Khoa: Cũng đông, phải gọi điện trước xếp số; 125 Thái Thịnh: ko đông bằng, trật tự, sạch sẽ. Còn các tuần 12-22-32 thì ở bs Danh Cường.
    Mình nghĩ bạn thử qua một chỗ bs uy tín để s/a xem sao. Bs Tuấn và bs Thực cũng là 2 địa chỉ khá được tin cậy.
    • 252 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Tất nhiên như các mẹ ở trên đã nói,SA nhiều ko quan trọng mà cái chính là trình độ BS SA thế nào thôi!
    Nên đi KTra lại nếu thấy vẫn nghi ngờ về kết quả!Nhất là về chuyện túi ối méo!Hik,nghe thấy lo!
    Em cảm ơn chị nhiều! Có lẽ mai em sẽ phải đi kiếm tra lại thật! Nhìn baby của chị sắp đến "đích" rồi mà vui lây! Em thì đang mong đợi từng ngày đây! rooling:
    • 478 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em nói ông xã là bác sỹ bảo: siêu âm là một biện pháp kiểm tra vô hại (trên giấy kết quả SA mặt sau có ghi) chỉ có hại cho mẹ bé thui vì bị viêm màng túi í mà:Laughing:. Cố gắng giữ gìn, đi lại nhẹ nhàng, theo dõi con cẩn thận nha, tránh tự đi lại bằng xe máy nha. Chúc vui:Rose:
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên đi kiểm tra ở một chỗ nữa cho yên tâm, mình thấy ở pk 56 khám cũng nhanh mà chúc bạn và bé khỏe nhé
    • 1,743 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottrang Xem bài viết
    Nghe chị nói em cũng sợ quá! Em đến HS A cũng thấy chẳng yên tâm lắm... Tại mẹ chồng và ông xã cứ muốn em đăng kí sinh ở đó, vì mọi người bảo ở đó sạch sẽ mà lại ít người nên... (Mà chắc cũng tại ông xã em - cách đây 28 năm cũng "chui" ra từ đó quá! :Thinking
    em ui!em có người quen ở HSA thì hãy vào đó nếu ko vào việt nhật em ah,ở đấy sạch sẽ,bác sĩ ở HSA dạo gần đây chán lắm.vì ít bệnh nhân ,bác sĩ lẫn y tá đều gợi ý tiền thôi,chị ko thích .
    • 252 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều ạ! Mai em nhất định sẽ đi kiểm tra lại đây. Có kết quả sẽ thông bào cho các chị cùng biết nhé!
    Good night!
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Nghe chuyện của Chuottrang lại nhớ chuyện của mình, lấy nhau 3 tháng chwa có gì mình đã cuống cả lên thế rồi đến lúc có cũng bị ra dịch màu nâu và mình phải nằm 1 chõ tận gần 2 tháng đấy, BS nói ra dịch nhw vậy là do có thể thai bị bong 1 phần nên nguy cơ sảy rất cao, hạn chế đị lại, nhất là leo cầu thang, hồi đấy từ lúc biết có thai đến khi được 1 tháng mà mình SA tới 11 lần vì phải kiểm tra liên tục, kết quả cuối cùng là được thằng cu như bạn thấy dây này :Smiling: chúc mẹ con chuottrang khoe mạnh

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

@ chuottrang

Chúc mừng e nhé :Applause::Applause::Applause:, thế là yên tâm bước đầu rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ chuột nhé. Em bé vẫn khỏe là tốt rồi.
    Ngày mình mới có thai được mấy ngày cũng ra một chút máu hồng nhạt . Theo các cụ nói là máu báo nên mình cũng chẳng quan tâm gì. Cho đó là điềm lành vì báo mình đã có thai. Khi thai mình được 9w mình bị ra máu đen nhiều lắm.Ướt hết quần lót cơ, lúc đó sợ lắm vào luôn khoa cấp cứu của viện sản . Nhưng siêu âm bs bảo không sao, về nghỉ ngơi thôi. Mình về nằm treo giò nửa tháng, đi lại nhẹ nhàng lắm. Suốt ngày chỉ nằm và kê chân cao lên thôi. Trộm vía, bây giờ bé đạp khỏe lắm. Mỗi lần thấy bé máy, đạp mình thích lắm. Yên tâm là con vẫn khỏe
    Chuột cứ yên tâm đi nhé, nghỉ ngơi và thoải mái bé sẽ khỏe mạnh thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vẫn tốt là mừng rồi.Tuy nhiên theo mình thì ko nên chủ quan. Năm ngoái mình mới mang thai lần đầu, theo lịch thì nữa tháng nữa mới đi khám, lúc đó mình có ra một chút dịch lỏng màu nâu, ra một chút rồi lại thôi vào lúc sáng, và 3 ngày như thế thì hết. Mình nghĩ ko sao vì thấy ko đau bụng gì cả. Nhưng buồn thay khi đi khám bs kết luận thai lưu, lúc đó em bé mình được 12 tuần. Giờ mình có lại và bé nhà mình được 6tuần rồi! Cầu mong mọi tốt đẹp sẽ đến với chúng ta!
    • 1,812 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Chúc mừng 2 mẹ con nhé, chúc em mẹ tròn con vuông :Rose:
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Các mẹ đã sinh tập 1 rồi cho em hỏi, em được 39 tuần nhưng hôm kia và hôm qua thấy ra dịch màu nâu, ra ít như ra khí hư hàng ngày thôi, không thấy đau bụng hay gò liên tục. Như vậy có phải là dấu hiệu sắp sinh không?Em có cần phải SA thường xuyên không ạ?Sốt ruột quá mà cứ phải ngồi nhà đợi thôi:Sad:
    • 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tốt nhất mẹ nó đi khám thai đi sẽ biết kết quả chính xác. Em cũng còn hai ngày nữa là 39 tuần nhưng chưa thấy hiện tượng gì cả, em chỉ cảm thấy đi lại lạch bạch như vịt bầu thôi. Mai em cũng đi khám thai va siêu âm luôn xem tình hình thế nào.
    • 252 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bây giờ thì em yên tâm phần nào rồi ạ! Sáng nay em qua 56 HBT kiểm tra lại rồi! Chờ dài cổ cả buổi sáng. Em thấy thắc mắc mỗi cái là tại sao giá dịch vụ ở đó cao vậy nhỉ! Chẳng biết bệnh nhân bị làm sao nhưng cứ bắt khám cái đã: 120K/1 lần khám. Mà có gì đâu, BS hỏi han tình hình rồi kiểm tra xem âm đạo có máu không. Chẳng thấy gì nên lại ra làm cái phiếu siêu âm nữa - 60K. Vậy là 180K bay vèo 1 cái ngon lành!^___^
    Được cái sau khi khám xong thì nhẹ cả người, thấy con mình vẫn phát triển bình thường là OK rồi ạ!
    • 3,098 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Chán quá các mẹ ạh.Càng gần ngày sinh càng thấy thời gian qua lâu kinh khủng.Có cách nào cho em bé ra sớm k các mẹ?( mẹ nào quan niệm đủ ngày mới tốt thì cũng đừng mắng em nha,hihi,vì em k thể chờ được nữa.)
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Sao mẹ hongthuy sao đi khám BS luôn nhỉ?Thắc mắc làm sốt ruột thêm,hik!Có máu là đi BV liền!
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hì,chúc mừng chuottrang nhé!Bé như thế là yên tâm rồi!
    Ở PK 56 HBT thì lần đầu tiên vào,chứng kiến các mẹ chen chúc....kinh...!
    Sau đó hỏi mọi ng khám thế nào thì bảo phải hẹn trước...sợ...!
    Đc tí nữa nhìn xung quanh,thấy bảng giá....choáng....!
    Ra bảo ox đi về thôi,em sợ...1p đã tốn 2k tiền vé xe....!
    Nhưng nghe bảo ở đây toàn bác sĩ nổi tiếng!
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ôi,vào đây nhìn các mẹ toàn 3 mấy tuần sắp sinh thấy sao mà thèm thế...hic hic
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Hì,chúc mừng chuottrang nhé!Bé như thế là yên tâm rồi!
    Ở PK 56 HBT thì lần đầu tiên vào,chứng kiến các mẹ chen chúc....kinh...!
    Sau đó hỏi mọi ng khám thế nào thì bảo phải hẹn trước...sợ...!
    Đc tí nữa nhìn xung quanh,thấy bảng giá....choáng....!
    Ra bảo ox đi về thôi,em sợ...1p đã tốn 2k tiền vé xe....!
    Nhưng nghe bảo ở đây toàn bác sĩ nổi tiếng!
    Đúng rồi ở đấy mình có thể chọn bác sĩ mà thường thì những ngày đầu tuần như thứ 2,3 thì rất đông còn những ngày sau thì cũng bình thường không đông lắm.mà khi quen bs thì thường khám rất nhanh vì mặc dù số TT sau những vẫn được vào làm trước.ở pk 56 đợt trước gửi xe miễn phí xong giờ k biết tại sao lại thu tiền rồi.mình vẫn khám ở đấy thường xuyên mà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi ! Cả nhà sáng nay mình đang lo là bi rỉ ối vì tự dưng thấy quần lót ướt một mảng nhưng chẳng thấy đau bụng hay bi gò gì cả . Không biết có mẹ nào kinh nghiệm trả lời hộ mình với mình lo em bé đòi ra sớm thì thương lắm . Hic