• 0 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 899 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 187 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gold_butterfly Xem bài viết
    Xin chia sẻ với các bạn trường hợp ra dịch nâu của mình !
    Mình bị ra dịch nâu lúc thai 4 tuần cho đến hơn 6 tuần , mỗi nGày chỉ ra 1 ít 1 lần khi mình vận động nhiều. Mình có đi bác sỹ nhưng siêu âm thai phát triển bình thương . Nhưng mình vẫn rất lo lắNG vì trứơc đo vài thang da sẩy 1 lần khi moi 3 tuần .
    Được Nguoi bạn mách an hào Hoac sầu rieng làm dầy niêm mạc thai bám chắc hơn , vậy La cách vài ngay mình ăn hào một lần , nay thai được 9 tuần roi mà mình kh còn bị ra dịch nâu nua . Xin chia sẽ kinh nghiem này với mấy chi em neu có bị thai yếu ra dịch nâu vì niêm mạc mỏng thì thử ăn hào mỗi ngày Hoac sau rieng nhe !
    Chúc mọi người đều mẹ tròn con vuông nhé !
    E thấy bảo ăn hào hay có sán dễ đau bụng nên ko chắc là có nên ăn ko ạ? Còn sầu riêng thì giờ mới nghe, hay quá ha, dễ kiếm mà lại tốt ạ. Tks chị chia sẻ nhé.
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! E hnay ngày t2 ra dịch nâu nhạt vào mỗi buổi sáng. Bsi bảo là dấu hiệu dọa sảy thai. E lo quá các mẹ ạ. Bsi kê cho thuốc proges và uống spasma trog vòng 1 tuần và theo dõi diễn biến từng ngày. Có mẹ nào như e sau vài ngày thì hết k ạ? E có thai là nhờ iui các mẹ ạ! Mong con yêu đc khỏe mạnh!
    • 187 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbella Xem bài viết
    Các mẹ ơi! E hnay ngày t2 ra dịch nâu nhạt vào mỗi buổi sáng. Bsi bảo là dấu hiệu dọa sảy thai. E lo quá các mẹ ạ. Bsi kê cho thuốc proges và uống spasma trog vòng 1 tuần và theo dõi diễn biến từng ngày. Có mẹ nào như e sau vài ngày thì hết k ạ? E có thai là nhờ iui các mẹ ạ! Mong con yêu đc khỏe mạnh!
    Ra dịch nâu thì không vài ngày hết ngay được đâu chị ạ, cũng phải hàng tuần mới hết nếu nghỉ ngơi hoàn toàn chị ạ.
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megonsun Xem bài viết
    Ra dịch nâu thì không vài ngày hết ngay được đâu chị ạ, cũng phải hàng tuần mới hết nếu nghỉ ngơi hoàn toàn chị ạ.
    Hi, m dc bsi kê thuốc tiêm và thuốc uống. Hnay thì k bị ra nữa rùi bạn à. Tại dịch của m nó chỉ hơi nâu thôi b à. Nên chắc k bị ra nhiều đến 1 tuần.
    • 131 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbella Xem bài viết
    Hi, m dc bsi kê thuốc tiêm và thuốc uống. Hnay thì k bị ra nữa rùi bạn à. Tại dịch của m nó chỉ hơi nâu thôi b à. Nên chắc k bị ra nhiều đến 1 tuần.
    Trộm vía nếu dừng ngay thì tốt nhưng cũng không chủ quan được, mình bị từ 6w mà 1 tuần chỉ 1 ngày ra thôi (dịch nâu nhạt và chỉ dùng giấy vs mới thấy tí tẹo mà bong rau đấy), sau đấy rất bt nhưng đến giờ 9w vẫn thấy, xác suất ngày thứ 6 bị ra rất cao trong khi mình nghỉ nằm một chỗ gần tháng rồi (cũng uống và tiêm thuốc). Bạn cố gắng hạn chế đi lại nhé!
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utitcb Xem bài viết
    Trộm vía nếu dừng ngay thì tốt nhưng cũng không chủ quan được, mình bị từ 6w mà 1 tuần chỉ 1 ngày ra thôi (dịch nâu nhạt và chỉ dùng giấy vs mới thấy tí tẹo mà bong rau đấy), sau đấy rất bt nhưng đến giờ 9w vẫn thấy, xác suất ngày thứ 6 bị ra rất cao trong khi mình nghỉ nằm một chỗ gần tháng rồi (cũng uống và tiêm thuốc). Bạn cố gắng hạn chế đi lại nhé!
    Mình cũng bị như mẹ nó vậy, chỉ thấm giấy vs mới nhìn thấy. Trộm vía 2 ngày hnay thì k thấy ra b à. Nh m vẫn uống và tiêm thuốc đều
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Help me! chào các mẹ, đọc các bài tâm sự của các mẹ thì đều là đang có bầu bị ra dịch màu nâu, mình nhờ các mẹ tư vấn trường hợp của mình với. hic hic chẳng hiểu mình bị sao hay do tác dụng phụ của thuốc bắc:Mình lấy chồng được 1 năm, bị sẩy thai tự nhiên 1 lần, kinh nguyệt không đều.
    CCK của mình là 2/10, do kinh nguyệt của mình ko đều nên mình uống thuốc bắc để điều hòa kinh nguyệt, uống từ đợt đó mãi không thấy QKĐ xuất hiện, đến 14/11 thì xuất hiện dịch nâu cứ tưởng sắp đến QKĐ nhưng đến 18/11 vẫn không thấy, mình lại đến khám bác sỹ cho mình uống thêm 5 thang thuốc điều kinh, và vẫn ra dịch nâu, đến 20/11 thi ra một chút máu tươi ( ko nhiều lắm) nhưng hôm sau không thấy gì nữa, 21/11 lại ra một ít và từ hôm đó không thấy ra nữa mà chỉ thấy dịch nâu ra thôi, kéo dài đến nay được nửa tháng chưa hết ( dùng giấy vệ sinh thấm sau mỗi lần đi vệ sinh mới thấy) ko hiểu là sao nữa, vì mình đang uống thuốc bắc nên không uống thuốc tây được.
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuyet209 Xem bài viết
    Help me! chào các mẹ, đọc các bài tâm sự của các mẹ thì đều là đang có bầu bị ra dịch màu nâu, mình nhờ các mẹ tư vấn trường hợp của mình với. hic hic chẳng hiểu mình bị sao hay do tác dụng phụ của thuốc bắc:Mình lấy chồng được 1 năm, bị sẩy thai tự nhiên 1 lần, kinh nguyệt không đều.
    CCK của mình là 2/10, do kinh nguyệt của mình ko đều nên mình uống thuốc bắc để điều hòa kinh nguyệt, uống từ đợt đó mãi không thấy QKĐ xuất hiện, đến 14/11 thì xuất hiện dịch nâu cứ tưởng sắp đến QKĐ nhưng đến 18/11 vẫn không thấy, mình lại đến khám bác sỹ cho mình uống thêm 5 thang thuốc điều kinh, và vẫn ra dịch nâu, đến 20/11 thi ra một chút máu tươi ( ko nhiều lắm) nhưng hôm sau không thấy gì nữa, 21/11 lại ra một ít và từ hôm đó không thấy ra nữa mà chỉ thấy dịch nâu ra thôi, kéo dài đến nay được nửa tháng chưa hết ( dùng giấy vệ sinh thấm sau mỗi lần đi vệ sinh mới thấy) ko hiểu là sao nữa, vì mình đang uống thuốc bắc nên không uống thuốc tây được.
    Chị nói không rõ nên không hiểu là chị đang có thai hay là bị ra dịch kiểu rong kinh nguyệt thông thường?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn nguyentuyet. của bạn là rối loạn kinh nguyệt rồi.bạn uống thuốc bắc ko ra dc thì đi khám bac si chuyển thuốc tây đi.dừng thuốc bắc có khi lại hết rong kinh ý chứ
    Mẹ nào cần thuốc dưỡng thai:- Gonadotrophin1500ui
    -Pregnyl1500ui
    thì alo cho mình nhé 01272093380.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn megautin và mẹ tranglinh80, tình hình của em là chưa có thai và bị ra như vậy, do sốt ruột quá nên hôm nay em quyết định ngừng uống thuốc bắc và ra viện kiểm tra thì bác sỹ kết luận bị viêm lộ tuyết nhưng chưa bị lan rộng. hu hu kinh nguyệt đã không đều giờ lại bị như này, nhờ các mẹ tư vấn giúp em bị viêm lộ tuyến có nguy hiểm không và có gây khó khăn cho việc mang thai không a,
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

lộ tuyến ko nguy hiểm.nhưng fải điều trị.ko điều trị để lâu nó viêm nhiễm ngược dòng gây tắc vòi trứng.hơn nữa cũng fải điều tri xớm bởi nếu ko điều trị lộ tuyến sẽ gây tiết dịch cản chở việc thụ thai bạn nhé
    Mẹ nào cần thuốc dưỡng thai:- Gonadotrophin1500ui
    -Pregnyl1500ui
    thì alo cho mình nhé 01272093380.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thanks me tranglinh80 nhiều, hic hic hôm kiểm tra về mất ăn mất ngủ vì lo lắng ko biết sao ko? nghe chị nói em cũng yên tâm hơn, giờ thì làm theo bác sỹ dặn. bác sỹ cho em dùng thuốc đặt gì của Mỹ ý cũng hơi đắt vì bác sỹ khuyến cáo không nên đốt vì đốt ảnh hưởng nhiều,
    • 51 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thanks me tranglinh80 nhiều, hic hic hôm kiểm tra về mất ăn mất ngủ vì lo lắng ko biết sao ko? nghe chị nói em cũng yên tâm hơn, giờ thì làm theo bác sỹ dặn. bác sỹ cho em dùng thuốc đặt gì của Mỹ ý cũng hơi đắt vì bác sỹ khuyến cáo không nên đốt vì đốt ảnh hưởng nhiều,
    Chắc đắt nên mới tốt, hì hì...nhưng nhìn chung chị chỉ nên đặt nội tiết thôi chứ ba cái vụ kia thì không nên đặt chị ạ. Chúc chị chóng khỏe.
    • 250 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đã có baby được 8 tuần
    Tuần thứ 6 đi siêu âm ko đau bụng và ra dịch gì cả, có túi ối, chưa có tim thai, em khám tại pk của bác sỹ Phúc( Việt Nhật) chỗ Phương Mai. Em bị nang buồng trúng phải 5,7cm*4,5cm. Bác sỹ bảo theo dõi thôi, 1 tuần sau khám lại
    Sau đó 3 ngày, em bị đau bụng và ra dịch nâu. Lúc đó chồng đang đi công tác nên em tự tìm hiểu và uống Spasmaverine 40mg uống 4v/ngày chia 2 lần và đặt 2 viên Utrogestan 200mg mỗi ngày sáng/ tối. Em tự xin nghỉ nằm ở nhà, 3 ngày sau chồng em về đưa đi khám ở phòng khám sản BV Bạch Mai thì kq siêu âm đã có tim thai, kích thước nang vẫn như cũ. Bác sỹ kê cho em thêm Utro và Spas.. uống đúng 1 tuần rồi khám lại
    Tuy nhiên, đến ngày hẹn đúng dịp tết em phải về quê. Em về quê đi tàu ngồi mềm rất nhẹ nhàng. Lúc đó em dùng thuốc đc 5 ngày và đã hết dịch
    Em về quê và dùng đủ 1 tuần, ko thấy ra dịch thêm, nhưng bụng dưới trái hay bị đau lan ra phần xương mu và thắt lưng. 2 ngày sau lại ra dịch nâu.
    Em đã nhờ mẹ mua thuốc và đặt/ uống. sau 1 ngày thì không ra dịch nữa, bụng vẫn âm ẩm đau vị trí cũ
    Tuy nhiên, hôm qua em chỉ uống 2 viên Spas vào buổi sáng (thuốc đặt bt) thì sáng nay đi vs lại ra một chút dịch. Em lại uống 2 viên Spas và ngóng ngóng thấy ko ra nữa, bụng vẫn nhâm nhẩm đau vùng thắt lưng trái

Nhờ các chị các mẹ tư vấn giúp em nên làm gì vào lúc này với ạ
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng như chị nè. em vừa mới thử sáng nay. bị chậm 2 ngày nên ra mua que về thử.lên 2 vạch. nhưng vừa mừng vừa lo. em bị ra dịch màu nâu.nên lên đây hỏi xem mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với!
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

k nên đốt chị ạ. nhưng mà đi áp lạnh cho nó khỏi cũng đc. e trước cũng bị và đi áp lạnh, giờ đã có baby gần 4 tháng rồi đấy ạ
    • 145 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangle167 Xem bài viết
    Em cũng như chị nè. em vừa mới thử sáng nay. bị chậm 2 ngày nên ra mua que về thử.lên 2 vạch. nhưng vừa mừng vừa lo. em bị ra dịch màu nâu.nên lên đây hỏi xem mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với!
    Ra dịch nâu là bị động thai đó bạn, bạn nên đi khám bác sĩ để được cho thuốc uống, nên hạn chế vận động, hạn chế làm việc, kiêng quan hệ, nghỉ ngơi, ăn uống điều độ, tinh thần thoải mái.
    Hạnh phúc không phải là ở đâu mà là cùng ai_Những kỉ niệm trong tôi là...
    http://www.webtretho.com/forum/f3915...oi-la-1887965/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Cảm ơn con đã đến bên mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f3874...en-me-1883982/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Hành trình con yêu khôn lớn.
    http://www.webtretho.com/forum/f3875.../#post31527762

Lời con muốn nói.
    http://www.webtretho.com/forum/f3897...n-noi-1884692/
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng giống bạn nè...mới ngày thứ 19 mà mỗi lần đi tiểu thi có 1 ít dịch màu nâu...nhưng bình thường thi không ra..tháng này mình đi canh noãn nhưng không có noãn trội nào hết..tháng sau canh lai ma giờ bị vậy..mình cũng hok biết sao...bạn đi khám về rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nha...
    • 207 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Khi ra dịch màu nâu biểu hiện không tốt, các mẹ đi khám để có kết luận chính xác nhất.
    Và thêm chút xíu kinh nghiệm của mình nữa hi vọng sẽ giúp đc các bạn Trong Yoga có cách nằm thư giãn rất tốt cho sức khỏe. Các bạn nên nằm theo cách này ít nhất 1lần/ngày. Mỗi lần nằm từ 2 phút cho đến bao lâu tùy nhu cầu. Nằm cho đến khi cơ thể cảm thấy thoải mái. Nhưng có chút lưu ý : với các bạn bầu to khoảng 25 tuần trở đi hơi khó để nằm lâu, nên chúng mình lựa sao cho phù hợp nhé ^^

1. Chuẩn bị tư thế
    - Nằm thẳng trên thảm, trên giường (nếu là đệm lún thì không nên nằm)
    - Hai chân, hai tay mở rộng vừa phải, tạo cảm giác thư giãn nhất
    - Mắt nhắm lại, thả lỏng hơi thở (cách nằm này có tên: asana xác chết - ý chỉ là cơ thể buông lơi, thư giãn hoàn toàn)

2. Cách hít thở khi nằm
    - Hít vào chầm chậm phồng bụng lên, thở ra nhè nhẹ xẹp bụng xuống (ban đầu hơi khó để làm, nhưng một vài lần thôi sẽ quen ngay)
    - Giữ hơi thở nhịp nhàng êm ái đều đều như vậy. Phương pháp này có tên "Hít thở cơ hoành - hít thở bụng)

Chúc các mẹ thư giãn thành công (Cần hỏi kĩ hơn thì comment/ ib cho mình Fb: Yogabầu)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganhuyen Xem bài viết
    Mình cũng vừa bị hiện tượng này xong nên chia sẻ với mọi người một chút
    Mình có bầu bé thứ hai, khi bắt đầu 5 tuần thì thấy ra dịch màu nâu đen, đặc biệt ra nhiều vào buổi sáng, nhưng không đau bụng
    Mình lập tức đi khám bác sỹ, khám cả phụ khoa và siêu âm, rất may thai đã trong tử cung
    Suy ra nếu mẹ nào thấy đau bụng nhiều thì có thể bị thai ngoài tử cung và phải xử lý trường hợp này theo cách riêng
    Sau đó mình được chỉ đinh nghỉ ngơi, không QHTD, không đi lại nhiều và dùng các loại thuốc: Utrogestan (viên 200 đặt âm đạo ngày 2 viên sáng tối) nhằm điều trị nội tiết, No-spa (hoặc spamavenin) uống ngày 2 viên để hỗ trợ cơ trơn hoạt động tốt, không gây co bóp tử cung, ngoài ra mình tiêm HCG 1500 cách ngày 1 mũi.
    Đến 6w2d mình siêu âm tiếp thì thấy đã có tim thai, như vậy là yên tâm vì đã loại trừ trường hợp thai lưu. Nếu bị thai lưu, bạn cũng có thể bị đau bụng nhiều và ra máu đỏ chứ không phải chỉ dịch nâu đen
    Tuân thủ đơn thuốc trên, 11 ngày sau thì mình không bị ra dịch nữa
    Về nguyên nhân, bác sỹ khẳng định là do nội tiết không tốt, hoặc có thể trong quá trình thụ thai có một nang bóc tách khỏi tử cung gây xung huyết. Tuy nhiên, các bác sỹ đều nói là "động thai" hoặc "dọa sảy" - nghe rất sợ.
    Cơ bản là phải bình tĩnh, thăm khám thường xuyên để theo dõi tình trạng em bé, đừng sợ SA nhiều vì chỉ có SA mới biết bé đã ở trong tử cung chưa, đã có tim thai chưa. Nếu tất cả đã ok và mẹ không đau bụng thì bạn có thể yên tâm điều trị, vận động nhẹ nhàng, một thời gian sau sẽ khỏi thôi
    Chúc các mẹ làm mẹ an toàn nhé
    me no oi minh lo lang qua. mjnh tre kinh 5 ngay roi hom nay bi truong bung tu chieu den gio. gio di lam ve thi thay ra 1 chut dich mau nau lieu co sao khong vay?