• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Địa chỉ mua sắm cho bé ở Sài Gòn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.76K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,023 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Gửi các mẹ thông thái,

Em có bầu 7 tháng rồi mà vẫn chưa đi mua sắm gì cho bé cả.Phần cũng kiêng (định hết tháng này mua) phần cũng "gà tồ" vì tập 1 nên không biết mua ở đâu hết.Em thì tất tần tật phải mua hết rồi,chẳng có hưởng sái được của ai hết.:RaisedEye

Xin các mẹ chỉ giúp em địa chỉ nào uy tín để có thể mua được càng đầy đủ dụng cụ cho bé càng tốt.Vì em vẫn còn đi làm,nên sợ rằng không có thời gian đi lăng quăng nhiều nơi để lựa chọn và so sánh.

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.:Rose:

***Mod: nếu Mod thấy bài này trùng với thread có sẵn thì nhờ Mod chuyển lại giùm em nhé,do em tìm trong Mục lục mà không thấy.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,054 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=16107

Bạn vào đây nè bạn .
    Mình thì sắm ở chợ Tân Định , nhưng không phải đi 1 lần là xong đâu bạn, lượn lờ khiếp luôn mới mua được vừa ý
    • 373 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Mình thấy CH Thiên Ân ở góc ngã 4 Lê Văn Sỹ va Trần Quang Diệu có bán đầy đủ và đồ cũng đẹp đó.

• 813 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Domdumap Xem bài viết
    Gửi các mẹ thông thái,

Em có bầu 7 tháng rồi mà vẫn chưa đi mua sắm gì cho bé cả.Phần cũng kiêng (định hết tháng này mua) phần cũng "gà tồ" vì tập 1 nên không biết mua ở đâu hết.Em thì tất tần tật phải mua hết rồi,chẳng có hưởng sái được của ai hết.:RaisedEye

Xin các mẹ chỉ giúp em địa chỉ nào uy tín để có thể mua được càng đầy đủ dụng cụ cho bé càng tốt.Vì em vẫn còn đi làm,nên sợ rằng không có thời gian đi lăng quăng nhiều nơi để lựa chọn và so sánh.

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.:Rose:

***Mod: nếu Mod thấy bài này trùng với thread có sẵn thì nhờ Mod chuyển lại giùm em nhé,do em tìm trong Mục lục mà không thấy.:Rose:
    Dom ơi, chị mua đồ ở SạpThúy Hằng trong chợ Tân Định, sạp số 531-533,điện thoại: 9360049, ở đó họ có luôn 1 cái danh sách những thứ cần mua (nhưng mình cứ mang theo danh sách của mình riêng nhé). Giá cả ở đó được nhất (mọi người đi trước bảo thế). Có những thứ đẹp và những thứ không đẹp, những thứ nào không đẹp thì mình đừng mua, ví dụ như khăn choàng có mũ cho em bé, yếm ...
    Hôm trước chị mới mua những thứ này này:
    10 găng vớ x 6=60 000d
    15 quần dài số 2x7,5=112,5
    15 quần dài số 1 x 7 = 105 (mang về nhà so sánh mới thấy quần số 1 và số 2 không khác nhau là mấy)
    5 yếm lớn x8 = 40 (mang về nhà mới thấy không đẹp và không tiện, vì cột dây sau lưng, sợ bé nằm bị đau, đang định mang đi đổi lại)
    2 khăn tắm sô x 12 =24
    2 bịch khăn sữa x 16 = 32
    1 khăn coton x 28=28 (vì nhà mình còn rất nhiều khăn nên chỉ mua 1 cái)
    15 áo số 1 x 7 = 105
    10 miếng lót 2 mặt =32
    4 bịch tã sô loại lớn : 240
    5 băng rốn=20
    3rơ lưỡi=30
    1 bịch quần dán tả =59
    6 áo sơ sinh cột dây =104 (sao đắt thế nhỉ, để tối về xem lại)
    5 nón = 47 (chị chọn 2 loại khác nhau,có 2 cái 10 000, 3 cái 9000)
    5 bịch gạc tiệt trùng = 15
    cắt móng tay = 23
    ráy tay = 6
    1 vỉ kim băng = 16
    1 bộ áo liền quần đẹp mặc đầy tháng = 155
    Tổng thiệt hại là: 1 253 000d. (nhưng vẫn chưa mua hết các thứ cần thiết, chắc còn phải đi 2 lần nữa mới mua đủ đồ)

Còn nếu Dom muốn mua thau nhựa để rửa mặt, giặt khăn cho bé thì nên mua ở cửa hàng Hachi Hachi trên đường Nguyễn văn Trỗi ấy, hàng nhựa nhập của Nhật về, đảm bảo chất lượng.
    Nữ trang mạ vàng 18K ba lớp - http://zaodich.com/forum/f2488/show-...oi-oi-1969930/
    • 150 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin chi tiết của trangden nhiều nha:Rose: :Rose::Rose: , mình chũng chuẩn bị đi mua sắm đồ cho em bé nhưng ít đi chợ, sợ không biết giá cả nên toàn lượn lờ các siêu thị và cửa hàng xem thôi. Giờ thì sẽ ra sạp Thúy Hằng mua thử.
    • 4,054 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Mình bổ sung cho chi tiết mà bạn Trangden đưa ra nhé, vì theo mình nhiều thứ không cần nhiều, đừng mua phí các bạn ạ :

10 găng vớ x 6=60 000d OK , bổ sung : cái này chỉ xài bao tay thôi, bao chân mang không ấm lại hay tuột . Các bạn mua loại vớ mang riêng ấy, sọc xanh, hồng, xinh lắm .
    15 quần dài số 2x7,5=112,5 OK
    15 quần dài số 1 x 7 = 105 (mang về nhà so sánh mới thấy quần số 1 và số 2 không khác nhau là mấy)
    5 yếm lớn x8 = 40 (mang về nhà mới thấy không đẹp và không tiện, vì cột dây sau lưng, sợ bé nằm bị đau, đang định mang đi đổi lại) : Bạn nên mua loại yếm trong Corp Mark bán , loại quàng tay có miếng dán, rất ấm ngực, đeo tới lớn cũng được . Bé nhỏ quấn khăn lông là ấm rồi, kín quá bé dễ rôm sảy.
    2 khăn tắm sô x 12 =24 . Co thể mua 3-4 khăn, tắm lau cho bé thích lắm , vì có khi 1 ngày dùng 2 lần.
    2 bịch khăn sữa x 16 = 32 . Nếu cho bú mẹ nên mua nhiều hơn vì mẹ có thể dùng để thấm sữa của mình luôn .
    1 khăn coton x 28=28 (vì nhà mình còn rất nhiều khăn nên chỉ mua 1 cái) . Mua ít nhất phải > 5 khăn lông . Ở Thúy Hằng có loại khăn mỏng, khi nhỏ dùng quấn bé, lớn tí dùng làm khăn tắm luôn . Rất tiện, nhanh khô .
    Mua thêm 2 khăn lớn nhất để làm gối đầu cho bé
    15 áo số 1 x 7 = 105 : nhiều quá bạn ơi .Bé mình mỗi số áo thì mua 3 áo dài tay, 5 áo ngắn tay . Khoảng 1 tháng lại phải mua số mới mà
    10 miếng lót 2 mặt =32
    4 bịch tã sô loại lớn : 240 : Theo mình thì không cần nhiều. Lúc trước mua 2 bịch mà không dùng cái nào, vì dùng quần dán tả tiện hơn rất nhiều
    5 băng rốn=20
    3rơ lưỡi=30 : cái này mua bao nhiêu cũng được, nên mua nhiều vì bé đến lớn vẫn xài .
    1 bịch quần dán tả =59 .
    6 áo sơ sinh cột dây =104 (sao đắt thế nhỉ, để tối về xem lại) : Loại này là áo Phi , mặt mát . Theo mình thì chỉ cần 3 cái + 3 cái của hàng 100% cotton, mặt thấy ấm bé hơn . Loại cột dây hoặc cài nút nhỏ .
    5 nón = 47 (chị chọn 2 loại khác nhau,có 2 cái 10 000, 3 cái 9000) 5 bịch gạc tiệt trùng = 15 .
    cắt móng tay = 23 .
    ráy tay = 6
    1 vỉ kim băng = 16

Các bà mẹ tương lai nên ghé lại shop Mẹ & Bé chuyên đồ Farlin trên Võ Thị Sáu đi , rất nhiều dụng cụ cần như đồ hút mũi, nôi & quần áo cao cấp . Ở đây có bán cắt móng tay của The First Year xài cực thích & rất nhiều thứ làm cho túi tiền mẹ mỏng đi nhanh chóng

Nếu có người nhà & gần nơi bán hàng thì các mẹ đừng nên mua nhiều, khi bé ra đời nhiều khi đồ mẹ mua lại không hợp, thế là lại đi vác cái mới về .
    • 5,023 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Trangden và Eskimo thật nhiều. Em rất muốn đi mua đồ cho bé nhưng mà không có kinh nghiệm nên sợ mua linh tinh hóa ra lại chẳng đâu vào đâu. Mẹ em thì cũng quên gần hết rồi,vì đã hơn 20 năm trong nhà hổng có con nít,hehehe...

Các mẹ ơi,em định mua máy sấy khô quần áo vì sợ rằng mùa mưa tới không phơi đồ ngoài nắng được,mà đồ của bé thì phải giặt thường xuyên.Có mẹ nào đã sử dụng loại máy này cho em biết ý kiến với nhé.:Rose:
    • 267 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cửa hàng này cũng nhìu đồ nhập lắm nè. Tốt cực http://noibi-happy.com/
    Bà chủ ở đây cực thân thiện và dễ thương. Các bạn có thể hỏi các vấn đề về bé ở đây!!! Em cũng đi mua đồ ở đây nè!!!
    • 4,054 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Mình cũng kết chị chủ ở đây, nên hàng tháng hay "nạp" tiền cho chị ấy khuân đồ chơi - đồ dùng về .
    • 5,023 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza_Inn Xem bài viết
    Cửa hàng này cũng nhìu đồ nhập lắm nè. Tốt cực http://noibi-happy.com/
    Bà chủ ở đây cực thân thiện và dễ thương. Các bạn có thể hỏi các vấn đề về bé ở đây!!! Em cũng đi mua đồ ở đây nè!!!
    Mẹ Pizza_Inn ơi,sao Dom không mở website đó được? Có thể cho mình địa chỉ cụ thể được không? Cảm ơn mẹ nó nhé.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 873 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Domdumap Xem bài viết
    Mẹ Pizza_Inn ơi,sao Dom không mở website đó được? Có thể cho mình địa chỉ cụ thể được không? Cảm ơn mẹ nó nhé.:Rose: :Rose: :Rose:
    mickey chưa có con nhưng tự nhiên lạc vô topic này nên search dùm Dom nè :LoveStruc:, mickey nghĩ website đúng của nó là ở đây nè
    http://noibi-happy.com
    • 267 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

địa chỉ đúng là 176 Huỳnh Văn Bánh- Phú Nhuận nhe. Gần ngã tư Huỳnh Văn Bánh với Trần Huy Liệu ý. Cũng dễ tìm lắm. Qua chè 75 xong quẹo phải là đến ngay. Tiệm nằm ngay bên phải lun nhé!!
    • 5,023 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Àh...bây giờ thì xem được rồi. Úi chà chà...nhìn yêu quá không chịu đựng đượcrooling: rooling: rooling: rooling: rooling: . Kiểu này thì sẽ tốn tiền nhiều cho bé lắm đây,vì nhìn cái gì cũng muốn mua cả.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 4,057 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eskimo Xem bài viết
    Mình bổ sung cho chi tiết mà bạn Trangden đưa ra nhé, vì theo mình nhiều thứ không cần nhiều, đừng mua phí các bạn ạ :

1 vỉ kim băng = 16

Các bà mẹ tương lai nên ghé lại shop Mẹ & Bé chuyên đồ Farlin trên Võ Thị Sáu đi , rất nhiều dụng cụ cần như đồ hút mũi, nôi & quần áo cao cấp . Ở đây có bán cắt móng tay của The First Year xài cực thích & rất nhiều thứ làm cho túi tiền mẹ mỏng đi nhanh chóng

Nếu có người nhà & gần nơi bán hàng thì các mẹ đừng nên mua nhiều, khi bé ra đời nhiều khi đồ mẹ mua lại không hợp, thế là lại đi vác cái mới về .
    Tớ ở Vũng tàu, kô rành lắm, nhưng cũng bon chen 1 ít nha. Đọc sách thì nói là nên mua loại kim băng mà khó bị bung ra vì sẽ dễ đâm vào da em bé. Ở nhà tớ, chị 2 đã có em bé (hiện gần 3 tuổi) nên khuyên là không nên dùm kim băng vì chị 2 tớ mua nhiều nhưng kô dùng tới. Chị 2 mua cho bé nhà tớ loại tả = cotton, hình tam giác, loại lớn, 10 cái, quấn quanh người bé, đến ngực luôn và chỉ quấn lại là ok, ko cần kim băng, và bên trong là có thêm 1 miếng tả loại Newborn1, như thế sẽ sạch sẽ hơn, chỉ cần thay miếng tả đó, còn tả tam giác kia thì vẫn còn sạch sẽ chán.

Chị 2 tớ lúc trước sanh ở Từ dũ, có biết là gần đó có siêu thị và nhiều cửa hàng bán đồ cho mẹ và bé, đẹp và rẻ. Tớ chỉ thông báo lại thôi vì tớ mua ở Vũng Tàu rồi. hehehehehe. Và tớ cũng chỉ mua ít thôi, chuẩn bị đủ để dùng từ lùc đi sanh tới lúc về Vtàu. Có gì cần thì nhờ anh ấy đi mua sau. hehehehehe.
    • 150 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho mình hỏi thêm 1 vài thứ nữa nha:
    - Mua bình sữa cho em bé thì mua hàng loại gì, thể tích bao nhiêu là vừa a?
    - Sữa tắm, dầu gội, phấn rôm cho em bé loại nùa tốt?
    Ai có kinh nghiệm rồi chì mách bảo với nha. Hổm rày phân vân không biết chọn mua loại nào:Sad:
    • 4,054 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamNguyen_ Xem bài viết
    Mọi người ơi, cho mình hỏi thêm 1 vài thứ nữa nha:
    - Mua bình sữa cho em bé thì mua hàng loại gì, thể tích bao nhiêu là vừa a?
    - Sữa tắm, dầu gội, phấn rôm cho em bé loại nùa tốt?
    Ai có kinh nghiệm rồi chì mách bảo với nha. Hổm rày phân vân không biết chọn mua loại nào:Sad:
    -Bình sữa bạn có thể mua : Avent , Playtex . Cứ mua hẳn bình thể tích lớn đi . Mai mốt bé bú tăng lên khi pha, lắc sữa dễ hơn . Mà bình lớn cầm cũng tiện hơn .
    -Mua 1 chai tắm gội chung của Johnson .
    Em bé nhỏ bạn đừng dùng phấn, dễ làm bé ho lắm . Hoặc mua loại phấn nước của Huggies , thơm lắm .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

-Bình sữa bạn có thể mua : Avent , Playtex . Cứ mua hẳn bình thể tích lớn đi . Mai mốt bé bú tăng lên khi pha, lắc sữa dễ hơn . Mà bình lớn cầm cũng tiện hơn .
    Em bé nhỏ bạn đừng dùng phấn, dễ làm bé ho lắm . Hoặc mua loại phấn nước của Huggies , thơm lắm .
    Thanhks eskimo nha, để mình đi xem vè mua sắm cho bé đã.
    • 813 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Mẹ eskimo ơi, cửa hàng Mẹ và Bé ở số bao nhiêu trên đường Võ Thị Sáu vậy? Mẹ nó mua bình sữa ở đâu? Phấn nước của Huggies mua ở đâu vậy nhỉ? Mẹ nó có biết ở đâu bán nước thơm để hòa vào nước tắm của bé không? Còn áo choàng mỗi lần cho bé đi ra ngoài nữa, ngoài chợ Tân Định xấu quá, không đẹp.hì hì, hỏi nhiều quá, mẹ nó thông cảm nha.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nữ trang mạ vàng 18K ba lớp - http://zaodich.com/forum/f2488/show-...oi-oi-1969930/
    • 268 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trời công nhận đồ ở Noibi nhìn đẹp quá thấy ghiền quá đi, em chưa mua gì cả, bửa nào chạy vô đây rinh một ít quá. Hổng lẻ mình chỉ mua bao nhiêu thôi hả mấy chị, còn gì nửa hông liệt kê giúp em với
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
    • 5,120 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangden Xem bài viết
    Mẹ eskimo ơi, cửa hàng Mẹ và Bé ở số bao nhiêu trên đường Võ Thị Sáu vậy? Mẹ nó mua bình sữa ở đâu? Phấn nước của Huggies mua ở đâu vậy nhỉ? Mẹ nó có biết ở đâu bán nước thơm để hòa vào nước tắm của bé không? Còn áo choàng mỗi lần cho bé đi ra ngoài nữa, ngoài chợ Tân Định xấu quá, không đẹp.hì hì, hỏi nhiều quá, mẹ nó thông cảm nha.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Sorry mẹ eskimo mình trả lời bạn trangden 1 số cái nhé!

- Bình Avent, Playtex, phấn nước Huggies (giá 120K) mua ở Noibi Happy 176 Huỳnh Văn Bánh. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì núm của Playtex cứng, sau này khi tập bú bình thì bé sẽ không thích đâu. Núm của Pigeon, Avent, Wesser, Nuk thì được ưa chuộng hơn.
    - Áo choàng cho bé nếu ở chợ Tân Định thì sạp Thúy Hằng, nếu không thì bạn có thể tới Anna Kid's ngay ngã tư Nguyễn Văn Trỗi-Lý Chính Thắng hoặc SaiGon Square cũng đẹp.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2