Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 509 Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm lâu rồi em có đọc thấy bài những vật dụng cần thiết đem tới bv khi sanh, vậy mà bữa nay em kiếm hoài không ra, không nhớ nằm mục nào nữa, chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, em tháng sau sanh mổ rồi, bây giờ không biêt mang những thứ gì tới bv, mà đồ sơ sinh của em bé thì mang mấy cái? đồ cho mẹ mang mấy cái? Giúp em với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tag3; 21/09/2012 vào lúc 02:18 PM.

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hiền ơi, một số món cần đây.
    CHUAN BI MANG THEO KHI DI SANH
    Giay bao cu de goi do ban
    2 cuon giay ve sinh (1 cuon mem cho be, 1 cuon thuong cho nguoi lon)
    Dau khuynh diep
    Hop khan giay uot
    1 goi que ray tai cho be
    1 goi bong gon da cat nho san
    Thau nho rua ray cho be
    Binh sua cho be
    Ly, muong nho cho be
    1 hop sua cho tre so sinh
    1 chai nuoc suoi loai tot cho be
    2 khan long de quan be
    1 khan long de dap be, neu troi nong thi de chen canh be
    2 khan vai mung lon de lau cho be sau khi tam
    Khan choang quan be luc ve nha
    20 ta vai
    6 ao so sinh
    2 non vai
    3 yem xay
    6 bo bao tay, chan
    Ao ni, vo len neu lanh
    10 khan sua vai mung
    Ly uong nuoc cho nguoi lon
    Cap long mua thuc an
    Quan ao cho me
    Vo, khan mat cho me
    Nit bung
    Tien, bao thu, ho so kham thai
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Hì hì, mẹ Bo dễ thương ơi, không khéo Hiền lại hỏi bao thư để làm gì đấy. Chắc chỉ có ở VN mới có lệ này chứ ở Sin làm gì có.

Hiền có thể tham khảo thêm ở đây nha:

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=240&postdays=0&postorder=asc&start =10
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

me bo de thuong oi,

Em be moi sanh ma cung can phai uong nuoc suoi nua ha me bo de thuong???
    Moi sanh xong la minh phai nit bung lien ha me bo de thuong??? nhu the co bi tac ruot hay ton thuong gi khong??? Em cam on me bo de thuong lam lam........
    Hien

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Meo U oi,

Cam on meo u lam lam, em da giat do cho em be het roi, a`, ma nhung thu can mang toi benh vien cho me la gi ha chi??? em khong biet mac cai gi sau khi sanh xong nua????
    co can mang bang ve sinh khong nhi??? hay o BV ho cho???

Con nua, em be moi sanh thi dong bim duoc khong chi, hay phai mac ta xo cho be.
    cam on Meo U lam lam
    Hien

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dear HIen
    That la may khi minh cung dang muon hoi cac chi ve van de nay.
    May qua co nguoi be bau truoc nhu nay, hi hi
    Hien cu chuan bi theo cac chi ay noi, dong thoi khi di kham thai thi thu hoi bac sy hay y ta xem nhung thu can thiet la gi de chuan bị.
    Hom no minh da di kham va cung da keu anh xa hoi, nhung thay co y ta nay noi co ve it nen minh cung hoi ban khoan, nhung du sao thua van hon thieu phai khong?
    Em be Hien duoc bao nhieu ky roi, hom no minh 31 tuan 2 ngay ma BS noi em be duoc 1.9 kgs roi, ve nha gio sach ra thay noi em be 32 tuan trong luong tieu chuan la 1.6 kgs. Dot nhien thay hoang so em be to qua, nen lai phai dieu chinh che do an uong lai cho phu hop.
    Cai vu phong bi nghe hay hay day cac chi oi, o vietnam la phai vay, con o nuoc ngoai khong co vu nay dau, thanh toan bang card het. Nhung khi thanh toan cung day cac chi a, nuoc ngoai vien phi mac lam. O Vietnam van la re nhat day.
    Chao Hien va cac chi nhe
    junkim
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Cái này còn phụ thuộc vào BV chỗ Hiền sinh họ có sẵn những cái gì thì trừ đi, chắc là bên Sing thì dịch vụ cũng tốt lắm. Tumeo sinh ở BV Việt Pháp HN, vỡ ối rồi thì đi thẳng tuột đến BV, trên người chỉ có cái váy , 1 xu cũng ko có vì đã hợp đồng trọn gói với BV. Đến khi về chỉ mang theo cái chăn dày để trùm bé (vì sinh vào mùa đông, BV chỉ có khăn lông) & 1 bộ để mẹ mặc, tất tần tật BV lo.

Nghe jumkin nói viện phí đắt vậy, chắc tại chọn nhầm nước để ở rồi, tội nghiệp. Mấy chỗ như chị lienrom, kiki đều miễn phí mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình mua nước suối phòng hờ thôi, loại của Pháp, nghe nói là rất tốt, nhưng cuối cùng mẹ Bo đâu cho bé uống đâu, mà mẹ Bo pha với nước sôi cho mẹ uống. Nịt bụng thì mình đã tham khảo BS , BS bảo ko sao cả, nhưng công nhận là khó chịu thiết đó, vì lúc đó eo to quá, mà cái nịt bụng thì chỉ <60cm. nên mẹ Bo cứ tháo ra hoài, khó chịu lắ m.

Còn vụ bao thư thì mẹ Bo quên ha. Nước ngoài làm gì có chuyện này. Hồi mẹ Bo sinh ở Từ Dũ , rất tốn cho khoảng này. Chúc Hiền khoẻ nha. Chắc là nôn lắm phải ko?
    Me Bo (TP.HCM)

• 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh doc bao Phu nu thay co quang cao 1 loai bang ve sinh dung cho phu nu moi sinh la Diana Mama rat tien loi va sach se. Minh da di tim o nhieu sieu thi tai Sai Gon nhung khong thay, co ban nao biet noi nao ban khong, chi cho minh biet voi nhe.

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình không biết BV bên Sing có băng VS không, ở bên này thì phải tự đem thôi. Đồ cho mẹ thì Hiền chỉ cần mang một bộ để mặc khi ra viện, còn trước đó thì mặc đồ BV rồi. À, nhớ mang áo khoác, mũ kín tai, nút tai bằng bông gòn, mang vớ (theo kiểu truyền thống ấy mà, còn nếu Hiền không thích thì thôi)

Về việc đóng bỉm cho em bé thì Hiền tham khảo thêm ở bài này nè, các chị bàn rất nhiều về việc dùng tã giấy đấy.

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=429

Riêng mình chỉ dùng khi em bé được 2 tháng, mà chỉ dùng khi ngủ thôi. Có điều em bé mình nó không chịu, cứ ngọ nguậy ngủ không ngon giấc, nên mình bỏ đóng bỉm lâu rồi. Mà cho dù có đóng thì chắc hắn cũng giật ra tuốt thôi.