• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đi siêu âm mốc 12 tuần tính từ KKC hay từ ngày rụng trứng hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 168 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tuổi thai để đi siêu âm mốc 12 tuần là tính từ KKC hay từ ngày rụng trứng? (Mình biết được này rụng trứng của mình). Và nên đi siêu âm trong khoảng nào của tuần thứ 12 đó các mẹ nhỉ?
    Mong tin các mẹ nhiều. Mình cảm ơn mọi người nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mẹ nó tính thưeo KKC nhé. đi tầm nào cũng được, từ 11 tuần đến 13 tuần 5 ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,337 Bài viết

• 68,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mong_con_yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tuổi thai để đi siêu âm mốc 12 tuần là tính từ KKC hay từ ngày rụng trứng? (Mình biết được này rụng trứng của mình). Và nên đi siêu âm trong khoảng nào của tuần thứ 12 đó các mẹ nhỉ?
    Em tính theo ngày RT + 2 tuần trước đó ( đây là cách tính cố định của tuổi thai) là ra mốc sa 12w nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!
    • 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mẹ nó tính theo KKC nhé! bs dự tính ngày sinh ngoài kq SA cũng dựa vào KKC nữa đấy! chúc 2 mẹ con đi SA mốc 12w khỏe mạnh, vượt chuẩn nha!
    • 168 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuho_2011 Xem bài viết
    mẹ nó tính theo KKC nhé! bs dự tính ngày sinh ngoài kq SA cũng dựa vào KKC nữa đấy! chúc 2 mẹ con đi SA mốc 12w khỏe mạnh, vượt chuẩn nha!
    Cảm ơn mẹ nó nhiều, mình cũng mong mọi điều tốt đẹp
    • 46 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình tuần trước đi siêu âm. Bác sỹ bảo tình 12tuần tuổi của thai dựa vào ngày có kinh đâu tiên của kỳ kinh nguyệt cuối cùng. Mẹ nó tinh, rồi đi siêu âm nhé! Các bạn tớ, nó đi siêu âm cũng được các bác sỹ cho biết cách tính như vậy.
    NGỌC MAI
    • 2,293 Bài viết

• 1,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mong_con_yeu Xem bài viết
    Chào bạn .Mình cũng có ý kiến như các mẹ ở đây. Bạn nên tính theo KKC nhé vi minh đi SA bác sĩ cũng tinh theo KKC và kết quả SA luôn chênh lệch 1 tuần nên bạn đi SA trong khoảng 11-13w .Chúc 2 mẹ con bạn khỏe
    • 9,337 Bài viết

• 68,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuho_2011 Xem bài viết
    KCC chỉ tính được cho các bạn có chu kỳ kinh đều tăm tắp, còn lại những bạn chu kỳ kinh dài ngày thì ko thể tính tuổi thai theo KCC được

Cách tính tuổi thai theo ngày RT là chuẩn xác gần nhất. Vì đó chính là thời điểm chính xác trứng rụng gặp TT để thụ thai. Và cũng là cách tính chuẩn để biết ngày dự sinh.
    • 9,337 Bài viết

• 68,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhd20083 Xem bài viết
    Chào bạn .Mình cũng có ý kiến như các mẹ ở đây. Bạn nên tính theo KKC nhé vi minh đi SA bác sĩ cũng tinh theo KKC và kết quả SA luôn chênh lệch 1 tuần nên bạn đi SA trong khoảng 11-13w .Chúc 2 mẹ con bạn khỏe
    Chính vì bs tính theo KCC nên kq siêu âm của bạn ko chuẩn và luôn chệch tuần thai, bạn nên tính tuổi thai bây giờ theo siêu âm là chính xác hơn KCC
    • 701 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Hihi may quá, mình cũng đang có thắc mắc nè đang định lên để hỏi các mẹ, may quá mẹ mongconyeu đã hỏi hộ rùi. Em đi ktra về rùi thông báo cho các mẹ biết nhé!
    • 701 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Mình hỏi thêm mẹ mongconyeu và các mẹ là 12w thì đã uống canxi được chưa? Bjờ mình mới chỉ có uống sắt thôi. Có thâi lần đầu nên chả biết uống bổ sung vitamin kiểu gì nữa. Mình lại kô uống được sữa bầu nên lo quá! Ké chân mẹ mongconyeu tí nha!
    • 9,337 Bài viết

• 68,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taoxanh8486 Xem bài viết
    Mình hỏi thêm mẹ mongconyeu và các mẹ là 12w thì đã uống canxi được chưa? Bjờ mình mới chỉ có uống sắt thôi. Có thâi lần đầu nên chả biết uống bổ sung vitamin kiểu gì nữa. Mình lại kô uống được sữa bầu nên lo quá! Ké chân mẹ mongconyeu tí nha!
    12w chưa được uống canxi đâu e nhé. 20w mới được uống 500mg - sau 25w em uống 1000mg

Vitamin tổng hợp e uống từ khi có thai tới khi sinh con được 6 tháng càng tốt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    12w chưa được uống canxi đâu e nhé. 20w mới được uống 500mg - sau 25w em uống 1000mg

Vitamin tổng hợp e uống từ khi có thai tới khi sinh con được 6 tháng càng tốt
    Chi ơi sao 12e chưa được uống CA a, e khám ở bsy Soạn phòng khám VẠN BẢO đã kê cho e uống Ca từ 12w rồi, 2 ngày uống 1v chị a, có sao không chị
    • 2,293 Bài viết

• 1,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuc_trontron Xem bài viết
    Chi ơi sao 12e chưa được uống CA a, e khám ở bsy Soạn phòng khám VẠN BẢO đã kê cho e uống Ca từ 12w rồi, 2 ngày uống 1v chị a, có sao không chị
    Mình cũng không biết vì sao mẹ Littlecua lại nói là chưa uống được caxi ? bạn đang có bầu và đang đi khám định kì thì thử hỏi BS xem sao .Ngày mình có bầu cũng khám ở phòng khám Vạn Bảo và BS Ánh cũng kê cho mình uống canxi từ tuần 13 rồi. Mình đã sinh con và bé nhà mình giờ đc 2,5 tuổi rồi, mọi ngươi quen của mình cũng đều uống caxi từ sớm mà ko thấy sao cả
    • 172 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ui chết e được 12 tuần rồi mà chỉ uống vitamin tổng hợp chả uống sắt hay canxi gì cả
    chết
    các mẹ ơi jo e uống sắt và canxi thì có pải thôi vitamin th ko hay cứ uống cả 3 ạ ?
    • 348 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

KKC cua mình là 13-12,cung đang chờ mốc 12w để đi sa,mà mình cũng uống prenatan DHA các mẹ ạ.Mình dự định 06-03 đi sa 12w được khong nhỉ?
    • 102 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình cũng đang băn khoăn vấn đề này lắm, tuần trước mình đi siêu âm nếu tính theo KKC thì mình đc 12w3d rồi ( ngày đầu tiên KKC của mình là 30/11/2011) nhưng bác sỹ siêu âm đen trắng rồi nói thai mới đc 11tuần nên cũng k siêu âm màu để chẩn đoán gì thêm, hẹn 2 tuần sau đến siêu âm lại. Mình chỉ sợ 2 tuần nữa theo KKC là mình được 14w rồi thì ko đo đc DG nữa, mình cũng băn khoăn lắm, nhưng sợ bây h đi siêu âm vẫn chưa nhìn thấy gì lại phải đi siêu âm lại thì lại ảnh hưởng đến bé. Mình có nên đi siêu âm bây h luôn không các bạn, hay thai mình bé quá nên bsỹ dựa vào kích thước để tính tuổi thai nhi vì hôm siêu âm bác sỹ cũng không hỏi ngày KKC của mình
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hh0405 Xem bài viết
    ui chết e được 12 tuần rồi mà chỉ uống vitamin tổng hợp chả uống sắt hay canxi gì cả
    chết
    các mẹ ơi jo e uống sắt và canxi thì có pải thôi vitamin th ko hay cứ uống cả 3 ạ ?
    Em đi khám và siêu âm mà bác sĩ không cho uống gì ah ? Vitamin tổng hợp thì em không nên uống quá 30 viên đâu . Riêng vitamin E thì chỉ nên uống 20v thôi . Em phải bổ sung sắt ngay đi nhé . Trong quá trình phát triển thai nhi cần nhiều máu và folic acid để hỗi trợ cho hệ thần kinh phát triển và tránh dị tật bẩm sinh . Người ta khuyên phụ nữ phải uống sắt và bổ sung folic acid từ 3-6 tháng trước khi mang thai đấy .

Em nên mua viên sắt Ferrovit của thái lan mà uống , mỗi ngày uống 2v sau bữa ăn tầm 30ph . Uông thêm nước cam tươi để giúp quá trình hấp thụ folic acid được nhanh hơn . Trong mỗi viên ferrovit có 0,75mg folic acid , 162mg sắt . Uống viên sắt của mình dễ bị táo bón lắm . Chị cũng uống ferrovit từ trước khi mang thai , khi bắt đầu có thai thì uống 2v/ngày . Sau 7 tuần thì uống mỗi ngày 1v cho đến khi sinh luôn
    :
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , tuổi thai không thể tính từ ngày đầu của KKC được đâu vì lúc đó trứng chưa rụng mà . Thường thì sẽ bị chậm so với kkc khoảng 1-2 tuần . Có một số người thì rụng trứng vào cuối chu kỳ nên chậm khoảng 3 tuần . Nếu đã có lịch hẹn của bs rồi thì cứ yên tâm . đưng nóng ruột quá , siêu âm nhiều không tốt cho em bé nhé .

Chúc cả nhà bình an , con khỏe mạnh 9 tháng 10 ngày
    :
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2