Mang thai - Chuẩn bị sinh

Di sieu am mau luc 20 tuan 3 ngay thi den 22 tuan co can phai SÂ nữa k a?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.78K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em tính sai ngày nên hôm qua đi SA 4D, BS bảo 20 tuần 3 ngày, mọi thứ bt. Không biết 22 tuần em có nhất thiết phải đi SA nữa không hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

SA màu nhieu wa khong tốt cho thai nhi. Chi sa theo y kiến cua bs thôi
    • 1,479 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi availablenow Xem bài viết
    Em tính sai ngày nên hôm qua đi SA 4D, BS bảo 20 tuần 3 ngày, mọi thứ bt. Không biết 22 tuần em có nhất thiết phải đi SA nữa không hả các mẹ?
    Nếu mẹ nó siêu âm 20tuan3ngay ko có vấn đề gì thì thôi ko phải siêu âm nữa đâu,siêu âm màu ko nên siêu âm nhiều hại lắm mẹ nó ah
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everything_for_babe Xem bài viết
    Nếu mẹ nó siêu âm 20tuan3ngay ko có vấn đề gì thì thôi ko phải siêu âm nữa đâu,siêu âm màu ko nên siêu âm nhiều hại lắm mẹ nó ah
    Tớ thấy chưa có chứng cứ khoa học nào kết luận là siêu âm màu có hại nhưng tớ đi siêu âm cũng đúng vào 20 tuần 3 ngày, bác sĩ chỉ định siêu âm 4D và hẹn 4 tuần sau tái khám nên tớ nghĩ mẹ nó cũng không cần siêu âm lại nữa đâu.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

siêu âm có 3 lần quan trọng 12w, 22w, 32w nhưng theo BS thì nên siêu âm giao động từ tuần 20w >22w là ok rồi, bạn ko fai đi siêu âm nua đâu, 30>32w nên đi s.âm tiếp
    mẹ nó sinh tháng mấy vậy? mình trúng tết 2009
    Hoàng Tươi - Tư vấn viên Công ty Bảo hiểm Manulife ( Mã số H6240).
    Tư vấn miễn phí cho các bạn.
    • 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hôm trước mình đau bụng nên đi siêu âm 2D lúc 21w... bác sĩ rặn 23w đến sâ 4D vì khoảng 22w-24w thì sâ 23w chuẩn nhất .... (Bác sĩ Thúy - Vạn Bảo)
    • 1,891 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gr_bananer Xem bài viết
    Hôm trước mình đau bụng nên đi siêu âm 2D lúc 21w... bác sĩ rặn 23w đến sâ 4D vì khoảng 22w-24w thì sâ 23w chuẩn nhất .... (Bác sĩ Thúy - Vạn Bảo)
    Đúng đấy! Còn tuần 32 như tớ đây " xí xọn " thích ngắm bé yêu tiếp.Đóng tiền vào sâ.Bs không sâ 4d cho và nói không cần thiết.Chỉ cần làm trong khoảng từ 20 - 24 là được rùi.Thế là bác chỉ sâ màu cho tớ để xem vụ dây rún, vụ kháng trở động mạch, cân nặng... thui.Tất cả ok! Sau đó bác nói ra lấy lại tiền.Đóng 200k ,được trả lại 120k.HÌ!:Rose: