• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đi ngoài (ĐT) ra máu tuơi khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 465 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Em đang có bé 15w. Hôm nay đi ngoài (ĐT) thấy ra máu tươi, em lo lắng quá:Crying:. Thời gian gần đây em bị táo bón triền miên:Sad:. Dù em đã cố gắng uống nhiều nước và ăn nhiều hoa quả hơn, nhưng tình trang này vẫn tiếp diễn. Có mẹ nào bị như em không ạ? Em đọc trên báo thì thấy nói đây có thể là do bị rách hậu môn (vì bị táo bón), hoặc dấu hiệu đầu tiên của bệnh trĩ. Các mẹ khuyên em nên theo dõi thêm hay đi khám bác sĩ ngay ạ? Dấu hiệu này có nguy hiểm không? Em cám ơn các mẹ nhiều!:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sexy_Fire Xem bài viết
    Em đang có bé 15w. Hôm nay đi ngoài (ĐT) thấy ra máu tươi, em lo lắng quá:Crying:. Thời gian gần đây em bị táo bón triền miên:Sad:. Dù em đã cố gắng uống nhiều nước và ăn nhiều hoa quả hơn, nhưng tình trang này vẫn tiếp diễn. Có mẹ nào bị như em không ạ? Em đọc trên báo thì thấy nói đây có thể là do bị rách hậu môn (vì bị táo bón), hoặc dấu hiệu đầu tiên của bệnh trĩ. Các mẹ khuyên em nên theo dõi thêm hay đi khám bác sĩ ngay ạ? Dấu hiệu này có nguy hiểm không? Em cám ơn các mẹ nhiều!:Rose::Rose::Rose:
    Có bầu nội tiết thay đổi, và nóng trong nên bị táo bón và sẽ di ngoài ra máu thôi, đó là bình thường ko vấn đề gì đâu, nhưng nếu bạn bị ra máu trong nhiều ngày thì nên đí khám nhé. Mình đợt 27 tuần cũng bị ra máu nhưng chỉ 1-2 hôm là hết thôi chịu khó uống nước lọc,ăn nhiều cam, bưởi, ổi chín ý. ăn thêm rau lang, khoai lang cho nhuận tràng.
    .................................................. ...................................

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14,851 Bài viết

• 8,200 Được cảm ơn

Qua 3 tháng thì bạn uống thêm ngày 1 quả dừa và 1, 2 ly nước cam nhé, uống sữa bầu cũng gây táo bón đấy. Ăn thêm yaourt cũng tốt lắm. Chứ ko nên để tình trạng này lâu, nhiều người bị táo bón lâu quá thành ra trĩ đấy, có người sinh con xong lòi cả trĩ ra ngoài phải đi cắt, đau lắm đấy.

Còn nữa, uống nhiều viên sắt cũng gây táo bón, nên uống vitamin tổng hợp là được rồi, ăn rau muống, thịt bò, heo bổ sung sắt cũng được.

1 ngày người bình thường uống 1,5l nước, bầu như tụi mình phải 2,5l trở lên mới được :Sick::Sick::Sick:
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mình hồi mới bầu cũng táo bón. Mình uống nước bông cúc, râu bắp và mía lau. Chịu khó mỗi ngày nấu thay nước lọc nên không bị cái vụ táo bón nhiều. Mình lúc chưa bầu ăn Yogurt ko sao, tự nhiên có bầu ăn yogurt lại bị rượt nên ko ăn.
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

ăn thử củ đậu và rau lang bạn nhé
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 28 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có thể bạn bị trĩ rồi. Uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây, rau quả vào. Nhưng dù sao bạn cũng nên đi khám cái cho yên tâm
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn cứ mua chuối mà ăn. Chuối vừa rẻ, lại lành, ko sợ nhầm hoa quả Tàu, lại dễ ăn. Có một lần mình nghỉ ăn chuối có hai ngày mà đi ngoài khó thế, vừa đau vừa mệt. Hôm sau ăn quả chuối vào thấy mọi chuyện lại trở lại bình thường ^^

• 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Cách đây 1 tuần mình cũng la oai oái về bệnh apple này, khó chịu kinh khủng :-((

Kinh nghiệm của mình trong 3 ngày đầu tiên:

- Bữa trưa: Ăn 1 bát cơm, 1 cây bắp cải
    - Bữa chiều: 1 quả đu đủ chín (tuyệt đối không ăn đu đủ xanh), loại to đấy
    - Bữa tối: ăn nửa bát cơm, 2 mớ rau mồng tơi
    - Tầm 10h: 3 quả thanh long nhỏ

Ngoài ra những ngày khác mình luôn ăn rất nhiều chuối, sữa chua, ninh chè đỗ đen.

Bản thân mình bị apple từ thời con gái, có lúc bị ra máu nên mình rất hãi, từ ngày có bầu ăn cực kì nhiều rau, hoa quả và uống nước liên tục.

Rất may, cả tuần nay thấy người cực nhẹ nhõm mặc dù ăn mấy thứ kia chẳng ngon tí nào.

Mình là chúa ăn cực kì cay và mặn, có bầu phải cắt giảm hết đấy.
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 91 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

lo quá các mẹ ơi, có ai giải thích giúp em với, e không hẳn là bị đi táo đâu, thế mà lúc nãy đi ngoài thấy ra máu, sợ quá. Em cũng mới có bầu mấy tuần thôi, có mẹ nào biết chia sẻ với em nhanh giúp e với. Chắc ngày mai e mới đi khám được, nhưng nếu có mẹ nào biết thì trả lời trong tối nay giúp e nhé. E lo lắm. cảm ơn các mẹ.
    Bây giờ yêu anh nhất nhưng khi nào anh có con em sẽ yêu con của anh hơn cả bố nó:Laughing::Kiss::LoveStruc:
    • 409 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalune214 Xem bài viết
    lo quá các mẹ ơi, có ai giải thích giúp em với, e không hẳn là bị đi táo đâu, thế mà lúc nãy đi ngoài thấy ra máu, sợ quá. Em cũng mới có bầu mấy tuần thôi, có mẹ nào biết chia sẻ với em nhanh giúp e với. Chắc ngày mai e mới đi khám được, nhưng nếu có mẹ nào biết thì trả lời trong tối nay giúp e nhé. E lo lắm. cảm ơn các mẹ.
    Mình có hiện tượng giống bạn quá,k hẳn là bị táo bón,vì ngày nào mình cũng đi đều, nhưng đi xong thấy ra máu tươi như kinh nguyệt ấy.mình cũng mới có thai đc hơn 4 tuần thì bị như thế đấy.Mẹ nó đi khám thế nào rồi,mách mình biết với!
    • 102 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hic,lúc nãy đi ngoài tự dưng thấy rát kinh khủng như bị rách hậu môn,lúc lau thấy máu mà hoảng quá,hic.mình đang 16w,thỉnh thoảng cũng hơi táo.lần trước xét nghiệm thấy bị thiếu máu nên bsĩ bảo uống sắt 2v/ngày nên táo hơn.có sao ko nhỉ
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng như bạn.Minh đi ngoài lau thấy máu cũng thấy hoảng ,mình mang bầu mới hơn 3 tuần.hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo quá, mình cũng đang mang thai lần hai và được 3 tuần vậy mà khi nãy đi ngoài tự dưng ra nhiều máu đỏ tươi chảy thành giọt, ( mình không rặn nhiều đâu) vậy nguyên nhân do làm sao chứ? vì lần mang thai trước không bi như thế và cũng chưa từng bị như thế bao giờ? mình phải làm sao bây giờ? có mẹ nào đã từng bị như thế và đi khám thì chia sẻ với. mình lại còn đang ho và nghẹt mũi nữa chứ.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn mẹ nào chia sẻ về cái này ko vậy.. m cũng đang bị đi ngoài ra máu mà ko biết phải làm sao đây..