• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • pv
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã mang thai hơn 29 tuần rồi. Mình nghe mọi người nói thời gian này nên đi bộ để khi sanh được dễ. Tuy nhiên, do con mình hiện chưa quay đầu xuống nên bác sĩ bảo mình không nên đi bộ. Nếu làm như thế, sau này khi tới ngày sinh có thuận lợi và dễ dàng không? Mình lo quá. Có bạn nào đã gặp trường hợp giống mình chưa, cho mình vài lời góp ý đi.

• 497 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cuối thai kỳ, đi bộ nhiều để cho dể sinh hay cho em bé quay đầu xuống. Ngoài ra bình thường đi bộ 30 phút/ngày cũng là một trong các phương pháp vận động để giữ gìn sức khoẻ trong thời gian mang thai. Mỗi người có một tình trạng thai kỳ riêng biệt tùy thuộc vào sức khoẻ thai nhi và mẹ, nếu BS khuyên em không nên đi bộ, nên nghĩ ngơi thì em nên làm theo BS. Mỗi buổi tối em tập động tác chổng mông ( ) có thể kích thích em bé chịu quay đầu xuống.

• pv
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tập chổng mông? Chị hướng dẫn em đi. Em chưa biết cách tập này.

• 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các Mẹ chú ý nha,

Nếu ai bị cổ tử cung thấp hoặc hở thì tuyệt đối không được đi bộ nhiều , sẽ rất nguy hiểm vì có thể gây sinh non. Chú ý lá tháng thứ 7 rất quan trọng đối với cả Mẹ và con.
    Bim

• 278 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh chi xin co y kien the nay thoi tuc la ban nen nghe bac si nhung minh thay nen di bo la luc sinh cuc ki de ma cam giac dau no se it di nhieu. di bo nhe nhang , vuon tho tao sinh luc cho minh va cho ca be nua. minh thay hoi minh co thai be nha minh , vi la giao vien nen minh thuong xuyen phai di lai nhieu , minh sang nao cung di voi ong xa minh. di dung co qua suc met thi nghi lien. dung co ngoi mot cho hoai co the se chay luoi vac cai bung di met lam , ma sau nay sinh thoi gian chuyen da se rat lau. chi su (JP) noi dung ban nen tap nhu vay di, hay ban co the nho ong xa vuot bung cung duoc , nghia la minh tu xoay day ma, san tao "tinh thuong men thuong" giua cha con luon. trong khi thuc hien thi nen tro chuyen voi be. con nhung gi can chu y cac chi day da noi roi. cuoi thai ki van dong cang phai nhe nhang hon, ko co nghia la nam luon dau nhe ! .
    chac tai vi minh la con nguoi "ao at" nen thich van dong toi ngay. ko biet co phai the ko ma thang be sinh ra toi gio gan 3 tuoi roi ma chay nhay phai noi luon. quay sieu hang ! chay theo no ko kip ngap.
    mot vai y cho ban tham khao.
    me yeu con !

• 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Gio the em be nha em da duoc 32tuan roi cac me a..vay la con khoang 8tuan nua..Em di SA thi thay thai cung thuan,chac ko co vd gi.Em nghe noi la bat dau nen di bo de cho de de..em cung chua di bo deu,nhung di bo mot luc thi em thay tuc bung the nao y. Ko biet 7thang thi be da quay dau xuong chua nhi? Truong hop cua em co nen di bo nhieu ko cac me? Em cung so sinh som lam lam nen ko biet khi nao thi nen di bo nua.. Cac me tot bung oiiii... tu van giup me con em voi..

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng được mọi người nhắc nhở đi bộ thật nhiều cho dễ sinh. Mình cũng đã cố gắng lắm lắm, nhưng mệt ơi là mệt, đi được một đoạn thì đi xe ôm về. Vậy là đến lúc sinh mở hết 10 phân rồi rặn được nửa tiếng mà e bé chẳng thèm ló đầu ra đành phải rạch bụng cho nó chui ra, nhưng có lẽ vì bé nhà mình 3cân 7 lạng nên mình k đẻ thường được. Nhưng mình nghĩ mọi người khuyên đi bộ nhiều cũng đúng nhưng với đối tượng phải hoạt động chăm chỉ, lao động tích cực thì phải, tại vì các cụ ngày xưa thì không có công nghệ mổ đẻ thì làm sao nhỉ, chứ ngồi văn phòng suốt ngày như chị em mình thì có đi bộ thì chắc cũng không ăn thua.(he he, mình nói thế k phải là vì chúng mình lười đâu nhỉ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

xin chào mình là thành viên mới xin có lời thăm hỏi mọi người.chuc các thành viên cũ luôn tươi trẻ,khoe,đẹp....em cũng vừa sinh bé dược 3 tháng rồi,theo em thấy khi co thai lúc đầu thi ko cần phải đi nhiều,nhưng tới khoảng tháng 4 la bắt đầu lên đường là được rồi vì lúc này thai trong bụng khoe mạnh mình co thể đi từ từ, rồi tập đi mau dần.em cũng chẳng di nhiều nhưng khi sinh bé thì lại mau,mẹ betit oi chị được 32 tuần thì chắc là be khoe rồi ko có gì đâu chị đừng lo lắng.khoang7 tháng la bé đã quay đầu rồi. em lúc đó được 36 tuần mấy thêm 1 ngày nữa là 37 tuần thi bé đã chào đời rồi.em,bạn em nó cũng sinh trước 38 tuần bé vẫn khỏe mạnh.

• 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

@bé Tít : mình cũng đang bầu được 32 tuần rồi đó, 2 tuần trước thấy hơi đau bụng nên đi khám và mình có nói với BS là "mỗi ngày em đi bộ 20 phút" , BS căn dặn là không nên đi nhiều quá, vì hình như đi bộ 20 phút mỗi ngày cũng là nhiều so với mấy tháng cuối này . Nên từ đó tới bây giờ, mình không đi bộ hàng ngày nưã, nhưng vẫn đi cách khoảng 3 ngày đi 1 lần thôi (mỗi lần khoảng 30 phút).

Nếu đi SÂ thấy thai thuận nghiã là embé đã quay đầu xuống dưới rồi đó. Nhưng cũng chưa chắc lắm đâu, bởi vì embé có thể quay đầu ngược lên trở lại trong giai đoạn này mà, BS cuả mình nói : đây là giai đoạn nó quay trở lung tung tứ phiá. Cho nên từ tuần thứ 35 trở đi thì phải đi khám và SÂ đều đặn hàng tuần đó.

Chúc bạn và bé khoẻ nhé.
    Y!M : themcomhen

• 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Cam on cac me nhe...me Dolla chac cung sinh cung thoi gian voi minh day nhi. Du kien sinh cua minh la 13thang 8.. (40tuan tron) nhung di SA thi BS o Vien Lao khoa bao la 8/8 nen cung ko biet the nao... Minh chi muon sinh vao khoang 10/8 chu so sinh som lam..nen chac se di bo tuan 3 buoi thoi vay..ko di cung so vi chung minh lam vanphong it van dong so kho sinh.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7