• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.1K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến! em Hiện tại đã gần 31w roài. Từ trước đến nay em vẫn nghĩ là mình sẽ đẻ thường thui. Em đang tập 1. Em tiền sử khỏe mạnh bình thường chỉ tội cái tính nhát sợ đau. Dạo này mẹ e thì lại ủng hộ em nên đẻ mổ cho em bé khỏe hơn vì đỡ phải rặn. Em thì đang phân vân quá!! Vì em cũng sợ đẻ mổ thì chỉ có lúc đấy là ko đau thui sau chắc đau lắm. :mad: :mad: :mad:

Các mẹ có kinh nghiệm ơi? Theo các chị thì như thế nào ạ? Các chị tư vấn cho oem được khoong ạ?:Crying: :Crying: :Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Đẻ thường thì bị đau lúc rặn đẻ và bị rạch tầng sinh môn, đi đại tiểu tiện, ngồi rất đau. Nhưng mà có lỡ thì vẫn đẻ tiếp thêm được mà ko sợ ảnh hưởng đến vết mổ
    Đẻ mổ thì bị rạch ngang bụng, ko đau lúc đẻ nhưng đứng lên ngồi xuống khi mổ xong rồi thì đau tầm 1 tuần, đại tiểu tiện ko ảnh hưởng. Đẻ 2 bé phải cách nhau tầm 3 năm.
    Mà đi đẻ thì ko phải cứ thích mổ thì BS cho mổ đâu, phải đẻ thường ko dc thì mới dc đẻ mổ.
    Mình đẻ mổ cả 2 đứa, nói chung là rất thích.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Đẻ thường thì bị đau lúc rặn đẻ và bị rạch tầng sinh môn, đi đại tiểu tiện, ngồi rất đau. Nhưng mà có lỡ thì vẫn đẻ tiếp thêm được mà ko sợ ảnh hưởng đến vết mổ
    Đẻ mổ thì bị rạch ngang bụng, ko đau lúc đẻ nhưng đứng lên ngồi xuống khi mổ xong rồi thì đau tầm 1 tuần, đại tiểu tiện ko ảnh hưởng. Đẻ 2 bé phải cách nhau tầm 3 năm.
    Mà đi đẻ thì ko phải cứ thích mổ thì BS cho mổ đâu, phải đẻ thường ko dc thì mới dc đẻ mổ.
    Mình đẻ mổ cả 2 đứa, nói chung là rất thích.
    Hik, em cũng nhát lắm, cũng muốn đẻ mổ nhưng nghe nói đẻ mổ thì con sau này dễ mắc các bệnh về đường hô hấp có fai ko a?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Me mit đẻ mổ hết ạ? Ở VP em thấy họ bảo mình thích dăng ký đẻ mổ hay đẻ thường cũng đựoc mà...Em muôn shoir là đẻ mổ con nó có khỏe hơn ko ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[quote=miss_bebebe;1730464]Các mẹ thân mến! em Hiện tại đã gần 31w roài. Từ trước đến nay em vẫn nghĩ là mình sẽ đẻ thường thui. Em đang tập 1. Em tiền sử khỏe mạnh bình thường chỉ tội cái tính nhát sợ đau. Dạo này mẹ e thì lại ủng hộ em nên đẻ mổ cho em bé khỏe hơn vì đỡ phải rặn. Em thì đang phân vân quá!! Vì em cũng sợ đẻ mổ thì chỉ có lúc đấy là ko đau thui sau chắc đau lắm. :mad: :mad: :mad:

Các mẹ có kinh nghiệm ơi? Theo các chị thì như thế nào ạ? Các chị tư vấn cho oem được khoong ạ?:Crying: :Crying: :Crying:

Hồi mình mang thai bé lớn đi khám ở nước ngoài bọn BS tây toàn khuyên là đẻ thường thôi nếu cả thai kì hoàn toàn bình thường. Bọn nó giải thích rằng đẻ thường tuy có những khả năng về tai biên nhưng cả mẹ và em bé đều đc hưởng lợi ích. Mẹ thì nhanh lại sức lại ko đau nhiều như đẻ mổ còn em bé thì nhờ đi qua tầng sinh môn của mẹ ma giúp vận động 2 lá phổi ép hết chất dịch ra ngoài giúp bé sạch phổi hơn đồng thời vận động đc cả các giác quan và cơ quan trong của bé. Còn mổ đẻ thì đuơng nhiên an toàn tuyệt đối cho con rồi nhưng nó vẫn là dạng đại phẫu và vẫn có thể xảy ra tai biến cho người mẹ. Khi mình về Vn đi Khám ở VP bs ở đấy cũng khuyên là nên đẻ thường. Mình cũng thấy nhẹ nhàng lắm ko đau đớn nhiều chỉ đau mỗi lúc e bé chui ra thôi có cắt rạch thì cũng ko cảm thấy đc vì còn mải làm sao cho con chui ra nhanh. Nhưng sau đấy cũng quên ngay ý mà. Đẻ xong cũng có đau vết khâu nhưng nói chung là chịu đc và lại sức rất nhanh, 5 ngày sau tớ đã tự tay tắm cho con rồi đấy. Bây giờ đang tập 2 chắc lại cũng xác định đẻ thường thôi. Nếu mẹ nó xác định đẻ thừong thì nên đi mua trc 1 cái đệm nc cao su để ngồi sau khi đẻ thì sẽ đỡ đau đi.
    Bố mẹ yêu các con thật là nhiều:Rose: :Rose: :Rose:

• 868 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Đẻ thường sướng phết, không bị rạch bụng, vết thương rạch tầng sinh môn nhanh lành hơn vết ở bụng nhiều. Cơ thể dễ về gọn hơn (tử cung co tốt hơn, có thể tập thể dục sớm hơn sinh mổ), không dùng kháng sinh nên sữa về nhanh hơn. Mình nghĩ tự nhiên vẫn là tốt nhất. Để đứa đầu mình đẻ thường, đứa thứ 2 mình cũng chỉ mong được đẻ thường tiếp

• 5,201 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

đẻ mổ là do có bệnh lý hoặc các trường hợp đặc biệt bác sỹ yêu cầu thì mới dùng phương pháp này. Còn lại cứ đẻ thường cho lành.

• 4,254 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_bebebe Xem bài viết
    Các mẹ thân mến! em Hiện tại đã gần 31w roài. Từ trước đến nay em vẫn nghĩ là mình sẽ đẻ thường thui. Em đang tập 1. Em tiền sử khỏe mạnh bình thường chỉ tội cái tính nhát sợ đau. Dạo này mẹ e thì lại ủng hộ em nên đẻ mổ cho em bé khỏe hơn vì đỡ phải rặn. Em thì đang phân vân quá!! Vì em cũng sợ đẻ mổ thì chỉ có lúc đấy là ko đau thui sau chắc đau lắm. :mad: :mad: :mad:

Bạn ơi đẻ thường được thì vẫn tốt nhất cho em bé và bà mẹ. Trong trường hợp ko thể sinh thường được mới phải sinh mổ. Mình cũng nhát đau lắm nhưng đến lúc sinh bé nhà mình mình vẫn chịu được và bây giờ thì quên hết là đau như thế nào rồi, tóm lại là ko kinh khủng như bạn tưởng tưởng đâu, bạn cứ yên tâm chuẩn bị sức khỏe để sinh bé khỏe mạnh nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:

• 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_bebebe Xem bài viết

Mẹ này hơi lạ nhỉ, sợ gì đau chứ, ai cũng trải qua được, chẳng nhẽ mình không làm được? (hihi, AQ với mẹ nó một tẹo lấy tinh thần nhỉ)
    Em đây này, mong mà chẳng đẻ thường được, con quậy nằm ngang, mẹ phải đẻ mổ, nói chung từ giờ đến lúc đẻ, thuận theo đường nào thì mình đi đường đó, người ta khuyên chỉ nên đẻ mổ trong trường hợp không thể đẻ thường thôi.
    Em sinh mổ, chẳng thấy đau vết mổ mấy, nhưng mà sữa lại lâu về, rồi lại tiêm kháng sinh, em mong đứa sau được đẻ thường quá, nhưng mong ước chắc chỉ là mong ước thôi:Sad:

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mình nghĩ cái gì tự nhiên đều tốt cả, Đẻ mổ chỉ khi có chỉ định của bác sĩ thôi.