Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đề nghị sinh mổ ở tuần 37

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.77K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em được 37 tuần rưỡi rùi và được ~3.2kg.Tình hình là tử cung em đã mở 2cm từ tuần 35 và bé vẫn chưa muốn ra.Em đã chích 2 mũi thuốc trợ phổi cho bé theo chỉ định của bác sĩ luôn rồi.Cuối tháng này bà nội bé phải sang Mỹ định cư,mà bà rất muốn bế cháu đích tôn,nếu cứ nằm đợi em chuyển dạ thì chắc k kịp nên mọi người khuyên em nên chỉ định sinh mổ cho bé yêu ra đời luôn...Nói thật em cũng nặng nề lắm rồi các mẹ ạ,chồng em nhìn vợ mà xót xa,suốt ngày chỉ nằm 1 chỗ và trở người thui,hihi.Theo các mẹ ở tuần thai này bé ra đời theo phương pháp mổ có an toàn ko ạ???tư vấn giúp em nhé,gấp lắm rùi...chị dâu em cũng sinh mổ ở tuần 37 và bé bi vẫn khỏe mạnh,thế các mẹ thì sao ạ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đề nghị ADMIN mở thêm SUB FORUM mới!

Em thấy việc đặt tên cho con được rất nhiều người quan tâm. Admin nên mở thêm 1 SUB forum cho các ông bố bà mẹ chuẩn bị sinh em bé và vừa mới sinh mà chưa biết đặt tên là gì, và có thể tuyển thêm 1 MOD để quản lý sub forum đấy, và có thể tư vấn được cách đặt tên cho con cho mọi người, ...

• Trang trí nhà cửa theo mệnh

Đây là các bài viết em chia sẻ lại cho các mẹ để lưu tâm khi bài trí nhà cửa nhé. Phong thủy là...

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Dị ứng chỉ sau khi sinh mổ 1 tuần

Có ai như em ko ạ ? Em sinh mổ bé 3kg ở bệnh viện phụ sản An Đông, ngày thu6 bác sĩ tới khám và cho xuất viện, nhưng em về quê nên cho nằm thêm 1 ngày nữa. Về quê dc 1 ngày tức là ngày t8 tự nhiên em đau và nhức chỗ vết mổ, alo cho bác sĩ thì bác sĩ nói đó là dị ứng chỉ, bác bảo đợi cho nó sưng tấy...

• 1,863 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Tầm này bé 37w rùi sinh ra ko sợ gì đâu mẹ nó, mẹ nó vào PSHN ý, vào chỗ cấp cứu và xin mổ luôn, phong bì cho họ tý là dc mà
    Mẹ nó mở 2 phân rùi mà giờ vẫn chưa có hiện tượng gì thì mổ đi ko sao đâu, cho bé dc gặp bà nội tý, ko bà nội đi mấy năm nữa mới về
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    • 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên tham khảo ý kiến của Bác sĩ mà bạn vẫn hay siêu âm.
    Hiện giờ bạn đã được 37w rưỡi rồi, và nếu để đến cuối tháng 6 thì cũng tròn 38 tuần rồi. Và thực tế là nhiều bé chào đời ở tuần tuổi thai này thì cũng khỏe mạnh, bt, không bị coi là sinh non nữa rồi.
    Nhưng nếu để được đến tròn 39 tuần thì sẽ tốt hơn.
    Chúc mẹ con bạn mau chóng được gặp nhau và mẹ tròn con vuông.
    • 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ nó tham khảo ý kiến bác sỹ xem cho chắc chắn và có hướng tốt nhất.
    Bạn em nó sinh cũng ở tuần 37 và cũng mổ con được 3,1kg ngon lành các thứ mà trộm vía từ khi nó sinh đến bi giờ chả ốm vặt gì cả, phàm ăn lắm 40 ngày nó đã 6kg rồi tới giờ 7 tháng rồi cũng chả đau ốm gì đến nỗi nặng bao giờ cả tiêm cũng chả sốt nên em thấy bình thường. Nếu để thêm vài tuần nữa thì con già cân hơn thì càng tốt.
    Chúc chị mẹ tròn con vuông, con mau ăn chóng "nhớn" nha!
    • 375 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

đúng đó vào tuần này thì không sợ em bé không khỏe đâu bạn nên xin mổ đi không để lại nguy hiểm hơn
    • 339 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình đọc báo và biết là ,bé khoảng 36w có thể thích ứng đc bên ngoài rồi,mẹ nó 37w và bé 3.2kg thì mình nghĩ mổ lấy bé đc mà,nhưng quan trọng là mẹ nó cứ tham khảo ý kiến of BS nhe, chúc 2 mẹ con vượt cạn bình an ,mẹ tròn con vuông:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pizza2hut; 25/06/2011 vào lúc 09:38 AM.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ vào gặp bác sĩ mà mình sẽ nhờ đỡ ấy, yêu cầu bác ý mổ cho là được má. Bé đầu tiên nhà mình cũng mổ trước hơn 3 tuần, có 2.9kg ah, nhưng mà nuôi cũng dễ. Mẹ cứ yên tâm đi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban nen hoi y kien bs, neu duoc thi nen de chi huy se tot hon la de mo. de mo la lua chon cuoi cug ban ah. Minh 37w sieu am e be dc 3,5kg rui ^^