Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đẻ mổ dịch vụ D3-PSHN, nhờ các mẹ tư vấn !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 248 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Em dự sinh bé T8/2012, bé đầu mổ nên bé này chắc cũng phải mổ rồi. Hồi sinh cháu đầu- em đẻ mổ D3 dịch vụ vì không đẻ thường được. Em thấy các mẹ sinh mổ thường chủ động chọn ngày mổ, do vậy lần bầu này em đang lo lắng nếu em đăng kí D3 mà không chọn bác sĩ thì em có được chủ động hẹn ngày mổ không? hay bắt buộc phải chọn bác sĩ nếu muốn chọn ngày mổ. Thực sự em không có người quen nên cũng lo lắng. Các mẹ đã từng đẻ mổ tại D3 tư vấn giúp em với. Nếu để chuyển dạ mới được vào mổ thì em lo chết mất. Em cảm ơn cả nhà mình nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên tham khảo xem bsỹ nào ổn. Chỉ định luôn bsỹ, còn nếu mình sinh vào ban đêm thì chỉ định cũng chẳng trông chờ gì đâu mẹ nó ah. Không mẹ nó cứ chọn ngày đẹp mà sinh được chọn mà. Lần trước tớ cũng sinh ở D3 thấy hình như chỉ định với không chỉ định mình vẫn mất tiền dịch vụ gần đấy hay sao ý. Mình tháng 06/2012 cùng định sinh ở D3 đây.
    • 248 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ lengoclien09 nhiều nhé, mình cũng xác định là đẻ mổ dịch vụ rồi vì mình rất thích dịch vụ của D3, tuy nhiên cái thời điểm lên thớt làm mình lăn tăn quá, chỉ mong được chủ động thôi mẹ nó ạ. Mẹ nó sinh thường đúng không? vậy là mẹ nó cũng tập 2 giống mình.
    • 83 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không đợt đầu mình cũng mổ. nên chắc lần này lại mổ thôi. Lần trước mình cũng không quen ai. Nhưng đợt đó mình theo phòng khám tư của bác sỹ Hạnh phó khoa thì phải. Bác sỹ lo cho mình tận tình lắm. Đợt này đang lăn tăn không biết có theo bác sỹ không? Tận tình thì bác sỹ rất tận tình nhưng chẳng nhớ ai với ai cả. Hôm trước dặn tớ đến sớm mổ mà hôm sau hỏi chị dặn em đến đây làm xét nghiệm ah? Tớ choáng quá.
    • 165 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ngày trước em nhờ bsỹ Hưng (Vạn Bảo) là bsỹ mổ.Trộm vía mọi chuyện suôn sẻ,anh ấy hộ em đký phòng dịch vụ luôn.Mổ xong còn đến hỏi han,chăm sóc tận tình.Vết mổ rất đẹp,sẹo nhỏ.
    Nhưng lần này thấy anh ấy cành ngày càng đông khách,phòng khám các mẹ bầu còn phải chờ đến 1h-1h30 pm là chuyện bình thường.Hic.Ko hiểu có bon chen đc ko?
    • 60 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Tớ thấy gói Dich vụ ở D3 là bạn trả bằng đấy tiền là tiền đẻ và các dvu chăm sóc sau sinh. Bạn có chọn bsy hay ko thì cũng vậy, nghĩa là Bsy bạn chọn hay Bsy trong ca trực đỡ đẻ cho bạn đều đc hưởng tỷ lệ nhất định rồi. Còn chuyện bạn cảm ơn bác sỹ là do bạn thôi, ko bắt buộc. Mình thấy Bsy Hạnh phó khoa D3 cũng đc, mình ko do chị ấy mổ mà là chị cùng phòng đc mổ, vết mổ nhỏ, đẹp. Còn nhiều Bsy nhận Dich vụ lắm, nếu ko nhầm thì trên khoa Dich vụ có cả danh sách, số đt các bác sỹ đây.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị lengoclien09 ơi e dự sinh vào cuối tháng 5/2012.chị cho e hỏi thủ tục dk sinh ở D3 với,từ trước tới giờ e khám ở ngoài nên e ko biết thủ tục trong viện.e cảm ơn chị.
    • 248 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Thôi, mình sẽ chờ kinh nghiệm thực tế nhất là mẹ lengoclien09 vậy, mẹ nó nhớ truyền đạt lại kinh nghiệm nhé.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đến tuần thứ 37 các mẹ vào viện làm xét nghiệm trước,Kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu mang theo khi đi sinh. Khi nào sinh thì đến phòng cấp cứu ở tầng 1, ở đó họ sẽ hỏi mình chọn lựa dịch vụ nào, rùi người nhà đóng tiền viện phí, khoảng 5-7 triệu j đó (em k nhớ rõ lắm,năm 2010 thì em đóng 5tr, mà bjo viện phí tăng nên e k nói chính xác đc, số tiền này là ứng trước, sau đó có trả lại nếu k dùng hết). Đẻ dịch vụ rùi nhưng còn fòng sau sinh dịch vụ nữa (cái này quan trọng vì em nghĩ ở phòng tử tế sau khi đau thế thì tốt hơn), fòng này còn thì họ cho mình đkí, k thì fải nằm chung mà fòng vệ sinh chung xa ơi là xa. Bsỹ chọn thì có bảng ở fòng cấp cứu phân loại thành bsỹ cọc I và bsỹ cọc II. Có tên và sđt trên bảng luôn ạ. Em thì gọi mãi bsỹ yêu cầu k đc nên rút kn cứ bsỹ nào hôm ý trực là em yc luôn đấy là những gì em biết. Các mẹ thấy thiếu sót thì bổ sung cho các mẹ chưa biết với ạ. Chúc các mẹ "mẹ tròn con vuông"!
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ lengoclien09 ơi cho mình hỏi chút, mình cũng dự sinh T6/2012 đây, mình định sinh thường đăng ký dịch vụ ở D3, bác sỹ Hạnh mà mẹ nói ở trên có phải là bs Hạnh ở Phạm Tuấn Tài không? Mình định qua đây khám và nhờ bs đăng ký đẻ thường dịch vụ ở D3, nhờ bs đỡ đẻ luôn thì có được không nhỉ? hay bác sỹ này chỉ giúp mổ đẻ thôi?
    • 83 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_ga_beo Xem bài viết
    mẹ lengoclien09 ơi cho mình hỏi chút, mình cũng dự sinh T6/2012 đây, mình định sinh thường đăng ký dịch vụ ở D3, bác sỹ Hạnh mà mẹ nói ở trên có phải là bs Hạnh ở Phạm Tuấn Tài không? Mình định qua đây khám và nhờ bs đăng ký đẻ thường dịch vụ ở D3, nhờ bs đỡ đẻ luôn thì có được không nhỉ? hay bác sỹ này chỉ giúp mổ đẻ thôi?
    Đúng bác Hạnh đấy mẹ nó ạ. Bác sỹ Hạnh là đỡ đẻ nhưng nếu bạn chỉ định bác sỹ rồi thì có mổ bác sỹ cũng mổ luôn. Đợt 2009 mình theo bác sỹ Hạnh, tuần 37 đến bệnh viên xét nghiệm làm hồ sơ, không phải chuẩn bị giấy chuyển viện làm gì mệt lắm. Bác sỹ nói cho bên bảo hiểm 100 khìn thế là người ta ghi cấp cứu. nên toàn bộ xét nghiệm mình ko phải mất tiền mà bảo hiểm trả. Bác sỹ Hạnh cũng rất trách nhiệm vì hồi khám ở đấy tớ thấy người nhà bác sỹ bảo bác sỹ rất hay phải đỡ đêm. Dù mấy giờ gọi là bác sỹ đến bệnh viện ngay. Hồi mình sinh bác sỹ lấy phòng cho rồi sinh xong dẫn người nhà xuống tận phòng hậu phẫu để thấy tớ. Mà ngay cả chuyện lấy phòng sau sinh, tớ thấy rất nhiều mẹ sinh xong không lấy được phòng nằm nhờ ở phòng hậu phẫu mà bị mắng xơi xơi. Rồi doạ đuổi ra phòng nằm A 2 năm chung giường. Nói chung là tận tình. Còn chuyện cảm ơn bác sỹ thì tuỳ. Bác sỹ không đòi hỏi gì đâu. Tớ đứa đấy là đứa đầu bối rối quá nên mãi xong xuôi hết rồi mới gửi.
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

mình tưởng sinh mổ dịch vụ thì là ở D4 chứ. mình cũng dự sinh t6/2012 nên đang tìm hiểu thông tin về sinh mổ dịch vụ D4. Mình cũng định ko theo bs nào từ đầu vì giờ pk nào cũng đông, nên tầm 38w là vào viện đk mổ chủ động. nhưng tình hình là năm nay đông thế nên ko biết có đăng kí đc sớm ko, hay bắt buộc phải theo bs thì mới đc đăng kí mổ sớm nữa
    • 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh25509 Xem bài viết
    mình tưởng sinh mổ dịch vụ thì là ở D4 chứ. mình cũng dự sinh t6/2012 nên đang tìm hiểu thông tin về sinh mổ dịch vụ D4. Mình cũng định ko theo bs nào từ đầu vì giờ pk nào cũng đông, nên tầm 38w là vào viện đk mổ chủ động. nhưng tình hình là năm nay đông thế nên ko biết có đăng kí đc sớm ko, hay bắt buộc phải theo bs thì mới đc đăng kí mổ sớm nữa
    36w là có thể vào viện làm hồ sơ ĐK đẻ rồi chị ah, còn khi nào chị nhập viện thì mới có thể yêu cầu lên khoa DV được. Nếu lúc đấy hết giường DV mà BV không nhận thì cũng chịu...hì...nhưng mà thường là họ nhận vì giờ chỉ có BN đẻ dịch vụ mới được nằm giường DV thôi...^^...chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Bao_Khang Xem bài viết
    36w là có thể vào viện làm hồ sơ ĐK đẻ rồi chị ah, còn khi nào chị nhập viện thì mới có thể yêu cầu lên khoa DV được. Nếu lúc đấy hết giường DV mà BV không nhận thì cũng chịu...hì...nhưng mà thường là họ nhận vì giờ chỉ có BN đẻ dịch vụ mới được nằm giường DV thôi...^^...chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    à ý của mình là mình muốn mổ chủ động sớm mấy ngày nhưng ko biết có đc ko hay phải theo 1 bs nào đấy thì họ mới cho mình mổ sớm. mình mổ đẻ nên sợ ko có cơn chuyển dạ, mà lúc vào viện người ta bắt đợi nọ đợi kia thì cũng chết. t1 mình đẻ ở Việt Nhật phải nằm ở phòng chờ sinh 4 ngày, thêm 5 ngày sau mổ nữa nên giờ hãi lắm
    • 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chị có mổ cũ rồi thì có thể chủ động mổ từ tuần 39 chị ah, có điều nếu chị nhờ riêng 1 BS nào đấy thì nếu muốn chọn ngày chọn giờ thì sẽ thuận lợi hơn chị ah. Còn không bình thường chị vào viện khám và làm HS đẻ từ tuần 36 rồi mình xin mổ sớm cũng được c ạ.
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Chị có mổ cũ rồi thì có thể chủ động mổ từ tuần 39 chị ah, có điều nếu chị nhờ riêng 1 BS nào đấy thì nếu muốn chọn ngày chọn giờ thì sẽ thuận lợi hơn chị ah. Còn không bình thường chị vào viện khám và làm HS đẻ từ tuần 36 rồi mình xin mổ sớm cũng được c ạ.
    hi hi vậy mình cứ khám chỗ bs Hạnh đã, tùy cơ ứng biến, nếu thấy khó thì nhờ luôn. thks bạn nhé
    • 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hihi, chị khám c Hạnh ròi nhờ chị ý lun là ok rùi, c Hạnh thì nhanh lém, nhiệt tình nữa
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình là đi đẻ chẳng cần quen bít ai hết, quen bít nhiều chỉ tổ tiền đút lót thôi, đẻ dịch vụ gì mà vẫn mơi như thường, quan trọng m chuẩn bị tốt tâm lý và kiến thức, nắm rõ tình trạng của m thì sẽ ổn hết thôi. CỨ tự nhiên mà đẻ.
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Hihi, chị khám c Hạnh ròi nhờ chị ý lun là ok rùi, c Hạnh thì nhanh lém, nhiệt tình nữa
    mình qua nhà chị Hạnh 2 lần mà ko khám đc, đều đợi 2 tiếng mà đông quá nên bị lùi sang hôm khác, đấy là đều gọi trc rồi, tự nhủ chắc ko có duyên với bác sỹ rồi, nên hôm qua lại sang anh vũ ở Quan Nhân
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    theo kinh nghiệm của mình là đi đẻ chẳng cần quen bít ai hết, quen bít nhiều chỉ tổ tiền đút lót thôi, đẻ dịch vụ gì mà vẫn mơi như thường, quan trọng m chuẩn bị tốt tâm lý và kiến thức, nắm rõ tình trạng của m thì sẽ ổn hết thôi. CỨ tự nhiên mà đẻ.
    đứa đầu mình cũng thế đấy, bình tĩnh cực kỳ, chẳng hiểu sao đứa thứ 2 này lại run thế ko biết, cứ loạn hết cả lên
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2