• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Để bé khỏe mạnh, trắng trẻo, sạch sẽ sau khi sinh. Kinh nghiệm bản thân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Để bé khỏe mạnh, trắng trẻo, sạch sẽ sau khi sinh. Kinh nghiệm bản thân

Còn nhớ khi mới sinh baby , cả dòng họ ai cũng xuýt xoa :" chao ôi, bé trắng trẻo, mập mạp và sạch trơn à "
    hehe . Rất đơn giản ạ
    Trước khi sinh , em uống sữa dành cho bà bầu mỗi ngày 1 ly (dạ thưa luôn là Similac Mom ạ (ko fải quảng cáo đâu ạ)
    Và uống 1 trong 3 nước sau (mỗi ngày 1 lọai thôi nhé )
    1./ Nước dừa (rất rất tốt cho thai nhi , đã được kiểm chứng , các mẹ Search google nhé )
    2./ Nước mía (bé sạch sẽ , trắng trẻo ạ )
    3/ Rau má (thanh lọc lắm luôn )

Và bây giờ bé trai sushj vừa trắng , vừa khỏe mạnh và vui vẻ xin chào các cô , các dì ạ
    11 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em cũng uống sứa bầu Mimimum mỗi ngày 1,2 cốc.uống nước dừa,nước mía liên tùng tục.còn thiếu mỗi rau má.thi thoảng cũng có uống chẳng qua là k tìm đc thường xuyên để mà mua
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

e cũng đang ráng bon chen cùng các mẹ uống sữa bà bầu,là anmum vị sôcôla ạ.cũng rất siêng uống nước mía nhưng vẫn còn sợ nước dừa và rau má.vì lúc mới cấn thai bị dọa sảy liên tục nên cạch luôn.jờ dc hơn 23w uống lại dc chưa các mẹ ha??????????e cũng mong sanh con ra sạch trơn và trắng trẻo như mẹ sushj(con gái nhờ mỗi cái đó)....các mẹ tư vấn cho e với nha..chúc cả nhà ta khỏe mạnh...:557::557::557:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Hồi mình bầu tập 1 cũng ngày 1 cốc sữa bầu enmum, ăn mía và thi thoảng uống nước dừa, sinh bé ra trôm vía trắng trẻo đáng yêu lắm, ai cũng khen trắng hồng như "tây" ý. Nhưng đến 2 tuổi thì lại trở về bình thường.

Các bé tầm từ 3 tháng đến 1 tuổi thường da rất trắng nhưng chưa nói lên được điều gì đâu. Cứ phải đợi con lớn thêm nữa mới kết luận được là trắng hay không.
    2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo e thì cũng tuỳ thôi ạ, vì hùi xưa mẹ e làm j có được uống nước j đâu mà e được sinh ra cũng được khen là da trắng, môi đỏ hihi
    • 550 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Hơ hơ , việc uống sữa bầu chỉ là thêm dưỡng chất cho mẹ và con thôi chứ liên quan gi đến trắng - đen nhỉ ?? . Tớ tập 1 tớ cũng uống nước dừa liên khúc ( ít uống nước mía vì sợ tích đường nhiều ) , nhóc nhà tờ sinh ra ....đỏ như con tôm luộc ấy , nhất là những khi y tá tắm xong mang lên cho mẹ là mấy bà xung quanh lai suýt xoa , "trời , coi thằng nhỏ đỏ như tôm luộc á , thèm quá , cưng quá !! " . Còn mấy đứa bé giường bên cạnh lại trắng bông ( trắng mà chấm chấm hồng ấy ) , mình khen thì mọi ng bảo , lúc đi sanh cầm theo 2 lon bia 333 , khi sanh thì nhờ hộ lý tắm cho bé thì bé sẽ trắng như vậy ( hông biết phải ko nữa )
    • 2,295 Bài viết

• 5,505 Được cảm ơn

:Laughing:Này sữa bầu thì ko liên quan đến vụ da trắng da đen đâu nhé. Uống sữa mà da trắng thì nhân loại sẽ không còn bé da đen:Thinking: - uống nhiều sữa thì bé mập mạp là phải - mà mập mạp thì da căng mộng nên nhìn mơn mởn hơn là đúng.
    Nước dừa, nước mía, rau má thì tuỳ thể trạng từng người mà uống thôi - ko uống cũng chả sao. (Mẹ mình ngày xưa chửa đẻ mình vào thuở đói ăn túng thiếu nhưng mình vẫn "trắng như bông bưởi" đây. Huyết áp thấp mà xơi mỗi tuần 2 trái dừa thì bảo đảm sau 4 tuần nhập viện ngay.
    2 nhóc con của mình đứa nào sinh ra cũng trắng trẻo, sạch trơn mà lúc bầu mình ăn toàn cháo gà, cháo mực, cháo nghêu,... tẩm bổ thêm gà ác tiềm thuốc Bắc...:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Tớ nghĩ sữa bầu thì bổ sung dưỡng chất thôi, ko liên quan nhiều lắm đến trắng trẻo (nhưng bụ bẫm thì có thể có :P). Nước dừa và nước mía thì cũng nhiều có nhiều người bảo giúp con trắng trẻo sạch sẽ, nhưng giờ mình mới đang trong quá trình..thực hiện, chưa có kinh nghiệm bản thân :P. Mỗi tội nhà mình bố cháu thì trắng trẻo lắm, mẹ cháu da lại hơi tái, nên nếu trộm vía cháu có được trắng trẻo thì ko biết do công mẹ bồi bổ hay bố lại nhận hết về phần mình ko biết nữa .
    Còn 2 món nữa mà thấy mọi người bên mấy diễn đàn vẫn khen là giúp con tăng cân nhanh trong mấy tháng cuối, bổ, và da con đẹp, là tổ yến nguyên chất và món trứng gà oánh sữa. Yến mình cũng đã mua rồi nhưng lười qua chưa ăn phát nào, còn trứng sữa chắc đợi mấy tháng cuối mới ăn. Ôi, tất cả vì con yêu :X

• 2,898 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

sữa bầu thì ngày nào em cũng uống rồi, nhưng mùa này biết tìm nước dừa ở đâu, hic. Nhất là em hay bị đi tiểu liên tục, uống nước dừa và nước mía vào thì tha hồ đi :Sad: . Ăn mía thay vì uống nước đc ko các chị nhỉ?
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyxanh Xem bài viết
    Hơ hơ , việc uống sữa bầu chỉ là thêm dưỡng chất cho mẹ và con thôi chứ liên quan gi đến trắng - đen nhỉ ?? . Tớ tập 1 tớ cũng uống nước dừa liên khúc ( ít uống nước mía vì sợ tích đường nhiều ) , nhóc nhà tờ sinh ra ....đỏ như con tôm luộc ấy , nhất là những khi y tá tắm xong mang lên cho mẹ là mấy bà xung quanh lai suýt xoa , "trời , coi thằng nhỏ đỏ như tôm luộc á , thèm quá , cưng quá !! " . Còn mấy đứa bé giường bên cạnh lại trắng bông ( trắng mà chấm chấm hồng ấy ) , mình khen thì mọi ng bảo , lúc đi sanh cầm theo 2 lon bia 333 , khi sanh thì nhờ hộ lý tắm cho bé thì bé sẽ trắng như vậy ( hông biết phải ko nữa )
    Sao em lại thấy bảo là nếu lúc mới sinh ra đỏ thì sau con sẽ trắng hả chị? Thế bé nhà chị giờ có trắng ko ạ ^^

• 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu mà sợ ko mua được dừa? Các bạn trong miền Nam càng dễ, còn như tớ ở HN, mua trong Fivimart có bán dừa xiêm đấy. Nhiều mẹ cũng hay mua đc dừa ở dọc 1 số phố nữa, nhg tớ thì hay mua trong Fivimart cho gần nhà, mà cũng đảm bảo nữa. Ăn mía với uống nc mía thì cũng như nhau thôi, chỉ có điều uống 1 cốc nước mía (tương đương 1 khúc mía khá dài) thì ực 1 phát là hết, còn ngồi nhá mía mãi mới đc chừng đó . Nước mía thì tớ hay mua ở mía siêu sạch Shake ý, chứ cũng ko dám mua ngoài đường.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,134 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

hehe, thằng em em lúc sinh cho tới 9 tuổi nó trắng và xinh như Tây, ra đường ai thấy cũng ngất ngây, đi chơi, Tây nhìn thấy còn chụp ảnh. Từ ngày 10tuổi, nó biết bơi, tới giờ nó đen như củ súng, củ ấu (củ gì đen thì nó đen như củ đó) :Laughing:

Còn nhóc nhà em thì lúc xinh cũng đỏ au, các cụ bảo trong tháng mà đỏ, hết tháng sẽ trắng. Zai nhà em trộm vía cũng trắng phết, yêu yêu. Dưng cơ mừ từ bụng trở xuống ngăm ngăm đen. chả hiểu kiểu gì?
    • jas
    • 5 năm
    • 659 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

iem chả uống được sữa. Cứ mở 1 hộp ra uống được 2-3 cốc rồi lại đem cho vì để lâu ko được. Bây giờ thì tạm biệt luôn vụ sữa bầu, chỉ thỉnh thoảng uống sữa tươi thui.Dừa ở các tỉnh mua thì khó, chứ ở HN thì lúc nào chả có. Dọc đường Phạm Ngọc Thạch thì mua ban đêm cũng được lun í, ở trong siêu thị nữa. Mua được nước mía thì hơi khó, vì giờ mùa đông, mà nước mía ko có đá thì ngọt ko uống đc, còn cho đá thì lạnh bụng. Em toàn nhai mía, nhưng rát lưỡi.

Bống xinh của mẹ: NB: 3,2kg; 1m20d: 5kg; 3m: 6,3kg; 4m: 7kg - 65.5cm; 5m: ko cân ko đo; 6m: 8,5kg - 71cm
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    e cũng đang ráng bon chen cùng các mẹ uống sữa bà bầu,là anmum vị sôcôla ạ.cũng rất siêng uống nước mía nhưng vẫn còn sợ nước dừa và rau má.vì lúc mới cấn thai bị dọa sảy liên tục nên cạch luôn.jờ dc hơn 23w uống lại dc chưa các mẹ ha??????????e cũng mong sanh con ra sạch trơn và trắng trẻo như mẹ sushj(con gái nhờ mỗi cái đó)....các mẹ tư vấn cho e với nha..chúc cả nhà ta khỏe mạnh...:557::557::557:
    Mình đọc trên diễn đàn thấy các mẹ bảo uống nước dừa sớm quá ko tốt, cũng biết là thế nhưng mẹ chồng cứ mua về bắt uống, bảo chưa nên uống thì mẹ chồng ko nghe nói là nước dừa tốt thế này, tốt thế kia. Trong khi huyết áp mình rất thấp, trước khi có thai mình thường xuyên bị hoa mắt chóng mặt, hum nào sáng chưa kịp ăn hoặc bị đau bụng tí thôi là tối sầm mặt ngã ra đất rồi. Nhưng mẹ chồng mình bảo thủ lắm đành phải tặc lưỡi 2,3 ngày uống 1 quả dừa từ hồi chửa 1tháng đến giờ. Trộm vía may mà con vẫn khỏe mạnh. Lớn nhanh vượt chuẩn. Tính đến hum nay mình mới được 3 tháng thế mà hum qua đi khám bác sỹ đã nói con được 15w2d rồi. Lần nào siêu âm bác sỹ cũng nói thai to.hic, đang nghĩ xem sợ ăn nhiều mấy tháng cuối thì con to quá khó đẻ. Mà thật ra mình cũng đâu ăn gì mấy đâu, ngày ăn có 1 bữa cơm vào buổi tối, sáng ăn sáng hôm thì xôi, hôm thì bún. Trưa cũng lại bún, đi làm cả ngày chẳng dám ăn vặt ở cơ quan. Tối về nhấm nháp vài quả táo và ổi. Sữa bà bầu cũng chưa uống được nốt. Thế mà 3 tháng vẫn tăng 2,5kg. Con thì to. Bó tay luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kunkin_qp; 06/01/2011 vào lúc 10:58 AM.
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 399 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

uống nước dừa không khéo đau bụng. Mình chả sữa bà bầu hay trứng ngỗng gì sất, cứ ăn uống đầy đủ và uống nhiều nước bé sinh ra vẫn trắng đẹp. Riêng sữa bầu uống được 1 hộp sau kinh quá vì nó bứ, uống xong chả ăn được cái gì. Phục các mẹ uống ngày 3 cốc. Nhưng các mẹ phải cẩn thận kẻo béo phì vì sữa bầu có khi nó vào mẹ hết chứ hổng vào con.
    • 2,422 Bài viết

• 7,261 Được cảm ơn

Này các bác ơi, kinh nghiệm chị ấy đúng lắm đấy, nhưng cái vụ nước dừa là sau 3 tháng mới được uống đấy, vì nước dừa mát lắm, gặp thai ai hơi yếu là coi như xong nhé, nên cẩn thận, còn mấy thứ khác thì ok, và đặc biệt là ăn trứng gà so nha( trứng gà ta) , mỗi ngày 2 trứng,bé nhà mình trắng như trứng gà bóc ấy, da dẻ hồng hào nên mách các mẹ một xí, bây giờ bé đi bơi mà vẫn trứng tươi, k hề ăn nắng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Buchibuem; 06/01/2011 vào lúc 11:07 AM.
    http://vi-vn.facebook.com/VanPhongPhamQuocHai
    url]http://www.webtretho.com/forum/f69/bac-sy-chua-dau-khop-gap-gap-501551/index3.html#post19347842[/url]
    http://youtu.be/NltqT9Qrn8o
    http://www.youtube.com/watch?v=0sFFs7DLqdU
    http://youtu.be/DY7i_ehwLS8

[url=http://lilypie.com][/url
    • 1,262 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Mình lại nghĩ rằng ko hẳn như thế. Mình uống 3 hộp sữa bầu similac, ngày nào cũng mía. Mà sao giờ con vẫn đen ngăm ngăm. Vấn đề là gen ông chồng. Cả 2 vợ chồng chẳng ai trắng hơn ai thì sao mà trắng trẻo được cơ chứ. Giống kiểu uống sữa để cao. E vẫn cho con uống. Nó chỉ cao so với cái mốc, cái cữ, cái gen nhà nội thôi. Chứ sinh ra đã thấy con lưng dài chân ngắn rồi. Khó mà như cây sào được. Trừ khi đột biến gen.
    Mà làn da của con e nhiều ng lại thích ý chứ. Vì nhìn nó ko đen bẩn, mà đen khỏe. Ai cũng thích vì nhìn cứng cáp khỏe khoắn. Trộm vía.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 510 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Theo tớ trắng là do gen thôi

GC sau này cũng thông minh như GM
    • 3,402 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Tớ cũng nghĩ như mẹ nó . May mà bố nó cũng ko đến nỗi đen lắm, mẹ lại trắng nên con đẻ ra chắc cũng chẳng lo

3m4d: Biết lẫy.
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Đúng là do gen, nhưng giờ điều kiện ăn uống cũng ảnh hưởng 1 phần nữa chứ các mẹ. Tớ thấy sao cách đây khoảng chục năm, bọn trẻ con mới sinh ra đứa nào nhìn da cũng nhăn nheo, ko đẹp. Nhưng giờ kể cả vừa mới sinh, sao các bé nhìn trộm vía đã yêu lắm rồi ý. Gen là quan trọng nhất, nhưng ko phải tự nhiên mà ví dụ từ nhỏ bé uống nhiều sữa thì sẽ cải thiện đc chiều cao chẳng hạn

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3