Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dây rau cuốn cổ và độ trưởng thành bánh rau

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tình hình là nhiều mẹ lo lắng về 2 vấn đề này.Mời các mẹ thảo luận nhé....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• xin bác sĩ vui lòng hướng dẫn các biện pháp đơn giản phòng ho cho bé.

Àh quên, Vì em nghĩ cũng có nhiều chị chăm con, cháu giống em, Tình trạng ho là một trong những...

• Những câu chuyện về thất tình và sự trưởng thành!

Tình hình là dư lày ạ, mọi người nhìn nick iem chắc nhiều người biết mấy cái top của em rùi. Đại khái là em bị thất tình 3 thảng rồi. Mọi chuyện đã dần đi vào ổn định, đang qua đi... Cơ mà chả biết duyên phận thế nào, hôm qua, đúng ngày 3 tháng chia tay em lại gặp người yêu cũ ở ngoài đường....

• Độ trưởng thành của nhau!

Chào các mẹ ! Mình có thai 32 tuần, vừa rồi đi khám thai siêu âm bác sĩ ghi vào giấy siêu âm của mình thế này: Ngôi thai: đầu Nhau: vị trí bám mặt sau thân tử cung Độ trưởng thành : III DKLĐ: 88mm ĐK ngang bụng: 98mm Chiều dài xương đùi: 66mm Ước lượng cân nặng: 2397g. Ngày dự sinh: 28/10

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 111 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

EM thấy dây rau cuốn cổ bé vẫn fat triển bình thường mà, mẹ nào bít thêm thì cùng chia sẻ ah
    • 684 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Mình sợ vụ này lắm, mặc dù trước đây bản thân mình là nhau cuốn cổ 3 vòng ( các cụ ngày xưa gọi là tràng hoa quấn cổ)., ngày đó công nghệ kém hơn hiện giờ nhưng mình vẫn được sinh thường. Bg đọc nhiều thấy bảo nhau quấn cổ làm ảnh hưởng đến sự phát triển của em bé làm mình sợ lắm. Nhưng cũng chẳng biết làm gì cả vì con ở trong bụng nó nhào lộn thế nào, xoay xở ra sao mình kg thể biết được và cũng chẳng thể hạn chế được. Chỉ biết cầu Trời khấn Phật cho cả 2 mẹ con cùng bình an cán đích 9m10d.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • 46 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em cũng k biết thế nào nhưng con e 27 tuần phát triển hết sức bình thường, đến gần 30 tuần bị tràng hoa quấn cổ 3 vòng, từ đó cho đến tận tuần 37 bé mới tăng đc 500gram. H cháu 39 tuần rồi mà đc có 2,5 kg . Buồn lắm.
    Code:
    • 684 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Thế khi con có tràng hoa quấn cổ như vậy, bác sỹ bảo thế nào, mẹ nó phải làm những gì?
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • 241 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hic hic.. E thì bé tuần thai hơn các mẹ , e đang 17w thôi đợt 16w đi sa bs bảo nhau trưởng thành độ 1 , e lo lắng wa sợ ăn ko vào con mà vào mẹ thì ko pit ntn nữa đây bs kê canxi mà e ko dám ún , vì e ko bị đau lưng hay ji hết vì e nghe bảo dư canxi cũng làm nhau tt sớm mà ko ún thì sợ ko đủ canxi cho con phát triển >.< mỗi ngày e ún 1v mamanatal và 2 ly sữa bầu
    • koo
    • 3 năm
    • 199 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với độ trưởng thành 3 mà bác sĩ vẫn dặn tăng cường bổ sung canxi là sao các mẹ mình tưởng phải hạn chế chứ, đợt này lại kê thêm thuốc magne b6 nữa k biết tác dụng gì mình quên hỏi, mà mình mói 35 tuần thui, lo quá các mẹ ah
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị: dây rốn quấn cổ còn tùy từng người chứ đâu ai cũng giống ai, khi thai còn nhỏ mà bị dây rốn quấn cổ thì các chị không nên lo lắng wa vì nó có thể tự gỡ đươc ra, nhiều người tuần cuồi rồi mà còn bị rau quấn cổ vẫn sinh tự nhiên bình thường, cái đó là do sự quyết định của bác sĩ sản, việc dây rốn quấn cổ làm thai chậm phát triển thì em chưa nghe bao giờ cả, cũng chưa thấy bác sĩ nào khẳng định là thế vì việc phát triển của thai nhi phụ thuộc vào chế độ dinh dưỡng và 2 bên động mạch tử cung.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hồi mẹ mang bầu thằng ku em trai em, nó cũng bị rau quấn cổ, ngôi ngược, mà chắc do bị rau quấn nên không xoay được. Thế mà mẹ em sinh nó ra được 3.9kg đấy. Bây h được 1m8 mấy rồi
    • 53 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi hơi bị ngô nghê 1 chút là: Độ trưởng thành bánh nhau là gì ạ?
    Em đc 23w, giấy khám siêu âm ghi độ trưởng thành là 0 mà em cứ thắc mắc với chồng em là "ôi, sao độ trưởng thành là 0???" em còn sinh ra lo lắng nh nữa chứ,bs thì bảo em bé pt bt, nhg em ko hiểu nó là gì cả? Em mang thai lần đầu tiên mà!
    Các chị giúp em với nhé! Em cảm ơn các chị nhìu!