• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cưú mình với, con 6 tuan nua cubin ra đời ruì, mình hay bị đầy hơi, khó chịu dữ lắm, có ai bị giống mình không...cách chữa như thế nào..hichic..không ăn uống được gì cả...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,632 Bài viết

• 11,460 Được cảm ơn

• 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thuỷ Nguyên ơi, hình như bà bầu không nên uống nước có gas đâu.
    trangcubin thử gọi điện hỏi bác sĩ mà bạn khám thai thường xuyên ở đó,
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Theo mình biết thì khi thai to sẽ chèn ép dạ dày làm đầy bụng, khó tiêu. Chắc là phải chịu đựng một thời gian thôi các mẹ ạ, cố gắng chia nhỏ bữa ăn, ăn chậm, nhai kỹ. Kinh nghiệm của mình là uống trà nóng chanh đường cũng giúp dễ tiêu hơn đấy. Một vài tuần tới khi em bé quay đầu xuống để chuẩn bị chào đời thì chắc sẽ đỡ hơn.
    • 1,583 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trangcubin ơi, thế thì bạn còn may mắn hơn mình rồi. Vì mình bị đầy hơi suốt từ hồi 4 tháng đến tận bây giờ. Càng về những tháng cuối càng tệ hơn (mình còn 2 tuần nữa là sinh). Cứ ăn gì xong là biết tay nhau ngay, cảm giác thức ăn trào lên tận cổ... khó chịu lắm. Mình có hỏi bác sỹ thì được tư vấn là nên chia nhỏ bữa ăn ra làm nhiều lần, mỗi lần ăn vừa phải thôi, không nên để no quá. Ăn chậm, nhai kỹ. Bác sỹ có kê một loại thuốc cho mình nữa, tên thuốc là Gamaxin (chống đầy hơi, khó tiêu). Bạn thử hỏi bác sỹ khám cho bạn xem sao nhé.
    Thân

Goby
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, hôm qua mình đi khám bs nói do mình ăn một lần nhiều quá cũng khuyên như các mẹ đâ1y..hì hì hôm nay ăn được rùi. Mỉnh còn khoảng 6 tuần nữa sanh mà em bé đã quay đầu xuống rồi, bs bảo mình hạn chế đi lại....eo ơi hồi hộp quá...Ah Nhimcon2004 bao giờ vượt cạn vậy?Chúc Goby mẹ tròn con vuông nhé...
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

trangcubin ơi, 4 tuần nữa là nhím con nhà mình ra đời đấy. Hồi hộp quá trangcubin nhỉ? :3: Bạn định sinh bé ở đâu thế?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình định sinh ở Từ Dũ, cubin nhà mình thì khoảng sáu tuần nữa. Nhím con quay đầu xuống chưa? Chứ cubin nhà mình nôn hay sao ấy, anh chự quay đầu xuống rùi nên bi giờ mình phải hạn chế đi lại (bs bảo thế). Chúc Nhím mẹ vui...ah, nhím con là b hay g vậy?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào giống e ko? Chỉ giùm e với. Em mang bầu đến nay được 18 tuần gần 19 tuần rồi. Em luôn đầy bụng khó tiêu. Thời gian trước thì khủng khiếp lắm, tối nào cũng đầy bụng nôn sạch, đến bây g có hôm nào đầy bụng cũng vẫn còn nôn(mặc dù ko thường xuyên như trước).Bụng e nhỏ lắm, mỗi bữa ăn chưa đầy 2 bát, ăn vặt là chủ yếu, 1 ngày vẫn uống dc 1 cốc sữa. Lên chưa dc 1 cân, mặc dù vậy lúc siêu âm tuần thứ 17, bé nặng 141gam.Bác sỹ bảo vẫn bình thường. Đến thời điểm này rồi, bé phát triển nhanh lắm mà em ăn cũng ko dc nhiều, chỉ ăn hoa quả vặt suốt (ăn nhiều đầy bụng là nôn ngay).Có ai có cách nào chỉ giùm em với.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mính lúc trước cũng bị nghén như bạn vậy, mình nghén và nôn đến gần hết tháng thứ 5, bây giờ tháng thứ 9 (34,5w) thì lên được hơn 11kg, bạn đừng lo, hết nghén lại thèm ăn và tăng cân vùn vụt cho mà xem. chúc mạnh khỏe, mệ tròn con vuông
    thân.
    • 96 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bây giờ mình mới có hơn 3 tháng thôi mà cảm thấy lúc nào cũng bị đầy bụng, khó tiêu, đau bụng đi tiêu và lúc nào cũng như muốn đi hoài mà thật ra đi không được, rồi còn cứ đánh rắm thường xuyên nữa chứ ... không biết có mẹ nào bị giống mình không nhỉ
    • 889 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Em cũng thế ngay từ khi được 4 tuần em đã có cảm giác đầy bụng dến tận bây giờ vẫn thế và ngày nào cũng vậy nên chẳng ăn được gì nhiều. Em bị bệnh về gan mật mà bệnh đó khi không tiêu hóa được cung bị đầy bụng như thế nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi. Thấy mọi người chỉ khi gần sinh mới bị nên không biết trường hợp của em như thế có bình thường không
    • 272 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

3 tháng đầu tớ cũng bị đầy bụng, ăn 1 bát cơm là thấy no lắm rồi, toàn ăn hoa quả thay cơm thôi. Uống thêm men tiêu hóa sau khi ăn cũng đỡ đầy bụng đấy các mẹ ạ.
    A must-have for stylish Mac users http://macvatar.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,133 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

E có bầu đc 7 tháng rồi và càng ngày càng thấy đầy bụng và khó chịu, e lại còn bị ợ nóng nữa chứ, căm thù quá cơ, mỗi lần ăn no 1 tí là bị ợ lên nóng rát cả cổ, làm mình chả muốn ăn cái j cả. E thèm ăn đủ mọi thứ, nhưng cứ ăn xong lại bị đầy bụng và ợ nóng. Có chị nào biết thuốc j để chữa 2 bệnh này k. Nhất là ợ nóng ý ah.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethoccuame Xem bài viết
    E có bầu đc 7 tháng rồi và càng ngày càng thấy đầy bụng và khó chịu, e lại còn bị ợ nóng nữa chứ, căm thù quá cơ, mỗi lần ăn no 1 tí là bị ợ lên nóng rát cả cổ, làm mình chả muốn ăn cái j cả. E thèm ăn đủ mọi thứ, nhưng cứ ăn xong lại bị đầy bụng và ợ nóng. Có chị nào biết thuốc j để chữa 2 bệnh này k. Nhất là ợ nóng ý ah.
    Em cũng bị ợ nóng giống mẹ bethoc đấy. Khó chịu lắm, tham khảo trong WTT ở phần mục lục thì chỉ thấy hướng dẫn thay đổi chế độ ăn, cách ăn thôi nên em làm theo. Chia làm nhiều bữa nhỏ (hạn chế ăn canh nhiều khi ăn để tránh nhanh bị no), tránh ăn ngọt (đặc biệt là socôla), tránh luôn quả họ nhà cam quít. Thế là tình trạng cũng giảm đấy ạ. Mẹ bethoc thử xem nhé.
    What must be must be
    • 159 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình cũng bầu được hơn 4 tháng rồi mà cũng bị đầy hơi. ngày nào mình cũng uống môt ly nước cam, nhưng nghe mẹ pomelo nói tránh họ cam quít- là tránh ăn hay uống? vì mình nghe nghe nói uống nước cam rất tốt.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aking Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình cũng bầu được hơn 4 tháng rồi mà cũng bị đầy hơi. ngày nào mình cũng uống môt ly nước cam, nhưng nghe mẹ pomelo nói tránh họ cam quít- là tránh ăn hay uống? vì mình nghe nghe nói uống nước cam rất tốt.
    Mình từ tuần thứ 28 mới bắt đầu bị ợ nóng (cả ợ chua nữa). Trước đó vẫn uống nước cam, ăn cam quít vô tư ko sao cả. Sau khi đọc thấy cần "tránh ăn ngọt (đặc biệt là socôla), tránh luôn quả họ nhà cam quít" mình cũng đã phải tự test đấy. Tức là dừng uống nước cam khoảng 2 hôm thấy triệu chứng ợ nóng giảm, hôm thứ 3 lại uống 1/2 cốc vào buổi sáng thì biết liền, lại ợ nóng.
    Với đồ ngọt và sô cô la cũng vậy, mình cũng phải thử. Bình thường mình rất thích ăn bánh chocopie hoặc bánh Oreo, nhưng khi test là tạm dừng thì cũng thấy ít ợ nóng hơn, chỉ cần ăn thử 1 cái thôi là lại rát hết từ ức đến cổ. Chả hiểu sao nữa.
    Thế là hơn tuần nay phải nhịn nước cam và bánh đấy. Chỉ ăn loại bánh quy ít ngọt, xốp thì thấy đỡ hẳn. Mình nghĩ là sang tuần mình sẽ thử uống lại nước cam xem sao, uống ít và kèm theo bánh quy để hút bớt dịch vị trong dạ dày.
    Có lẽ ai cũng phải thử nghiệm như vậy để biết là mình hợp với thức ăn nào, ko hợp với loại nào để tránh.
    Hì mọi người toàn bảo mình là đem chính mình ra "thí nghiệm" đấy :Smiling:
    What must be must be
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pomelo Xem bài viết
    Mình từ tuần thứ 28 mới bắt đầu bị ợ nóng (cả ợ chua nữa). Trước đó vẫn uống nước cam, ăn cam quít vô tư ko sao cả. Sau khi đọc thấy cần "tránh ăn ngọt (đặc biệt là socôla), tránh luôn quả họ nhà cam quít" mình cũng đã phải tự test đấy. Tức là dừng uống nước cam khoảng 2 hôm thấy triệu chứng ợ nóng giảm, hôm thứ 3 lại uống 1/2 cốc vào buổi sáng thì biết liền, lại ợ nóng.
    Với đồ ngọt và sô cô la cũng vậy, mình cũng phải thử. Bình thường mình rất thích ăn bánh chocopie hoặc bánh Oreo, nhưng khi test là tạm dừng thì cũng thấy ít ợ nóng hơn, chỉ cần ăn thử 1 cái thôi là lại rát hết từ ức đến cổ. Chả hiểu sao nữa.
    Thế là hơn tuần nay phải nhịn nước cam và bánh đấy. Chỉ ăn loại bánh quy ít ngọt, xốp thì thấy đỡ hẳn. Mình nghĩ là sang tuần mình sẽ thử uống lại nước cam xem sao, uống ít và kèm theo bánh quy để hút bớt dịch vị trong dạ dày.
    Có lẽ ai cũng phải thử nghiệm như vậy để biết là mình hợp với thức ăn nào, ko hợp với loại nào để tránh.
    Hì mọi người toàn bảo mình là đem chính mình ra "thí nghiệm" đấy :Smiling:
    Đúng là chị giống em y chang! Em cũng uống nước cam, nước bưởi hàng ngày. Bánh thì chỉ thích ăn Chocopie và Orion. Nhưng hình như em chưa bị ợ nóng hay ợ chua gì cả. Chỉ mỗi cái lâu lâu bị ợ hơi cả ngày, chỉ hơi thôi, ko nóng gì cả, mà cả ngày mới ghê chứ, có khi đến mấy trăm cái đó (3-4 lần/ phút). Có chị thí nghiệm rồi, em sẽ áp dụng luôn!
    • 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranh Hien Xem bài viết
    Đúng là chị giống em y chang! Em cũng uống nước cam, nước bưởi hàng ngày. Bánh thì chỉ thích ăn Chocopie và Orion. Nhưng hình như em chưa bị ợ nóng hay ợ chua gì cả. Chỉ mỗi cái lâu lâu bị ợ hơi cả ngày, chỉ hơi thôi, ko nóng gì cả, mà cả ngày mới ghê chứ, có khi đến mấy trăm cái đó (3-4 lần/ phút). Có chị thí nghiệm rồi, em sẽ áp dụng luôn!
    Mình cũng uống nước cam mỗi sáng (2 tuần nay rồi), thấy tốt vì giảm sổ mũi cảm cúm (vì đang bầu bì nên không dám uống thuốc gì). Mình nghĩ chắc không phải do cam gây ợ nóng đâu, ma do ăn thức ăn nhiều dầu mỡ (nhu sáng nay mình ăn cơm rang trứng, thế là bị suốt sáng)
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ.
    Em mới có em bé lần đầu, không có kinh nghiệm nhiều lắm. Mong các mẹ hãy HELP em.
    Em đi siêu âm, bác sĩ bảo thai tương đương 3 tuần "8mm". Nhưng em cảm thấy rất khó chịu phần bụng dưới (từ rốn xuống) căng phồng, tức cứ như có cảm giác đầy bụng khó tiêu ý. Khó chịu lắm, hay tai sữa em uống kg tiêu hả các Mẹ (Alpha Mama- sôcôla) Ngày nay em ngưng uống sữa xem như thế nào, cảm giác cũng thế, tuy có bớt chút nhưng kg đáng kể). Các Mẹ HELP em với, thanks các mẹ nhiếu.:Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3