• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cưú mình với, con 6 tuan nua cubin ra đời ruì, mình hay bị đầy hơi, khó chịu dữ lắm, có ai bị giống mình không...cách chữa như thế nào..hichic..không ăn uống được gì cả...

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 18,633 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Thuỷ Nguyên ơi, hình như bà bầu không nên uống nước có gas đâu.
    trangcubin thử gọi điện hỏi bác sĩ mà bạn khám thai thường xuyên ở đó,

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Theo mình biết thì khi thai to sẽ chèn ép dạ dày làm đầy bụng, khó tiêu. Chắc là phải chịu đựng một thời gian thôi các mẹ ạ, cố gắng chia nhỏ bữa ăn, ăn chậm, nhai kỹ. Kinh nghiệm của mình là uống trà nóng chanh đường cũng giúp dễ tiêu hơn đấy. Một vài tuần tới khi em bé quay đầu xuống để chuẩn bị chào đời thì chắc sẽ đỡ hơn.

• 1,583 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trangcubin ơi, thế thì bạn còn may mắn hơn mình rồi. Vì mình bị đầy hơi suốt từ hồi 4 tháng đến tận bây giờ. Càng về những tháng cuối càng tệ hơn (mình còn 2 tuần nữa là sinh). Cứ ăn gì xong là biết tay nhau ngay, cảm giác thức ăn trào lên tận cổ... khó chịu lắm. Mình có hỏi bác sỹ thì được tư vấn là nên chia nhỏ bữa ăn ra làm nhiều lần, mỗi lần ăn vừa phải thôi, không nên để no quá. Ăn chậm, nhai kỹ. Bác sỹ có kê một loại thuốc cho mình nữa, tên thuốc là Gamaxin (chống đầy hơi, khó tiêu). Bạn thử hỏi bác sỹ khám cho bạn xem sao nhé.
    Thân

Goby

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, hôm qua mình đi khám bs nói do mình ăn một lần nhiều quá cũng khuyên như các mẹ đâ1y..hì hì hôm nay ăn được rùi. Mỉnh còn khoảng 6 tuần nữa sanh mà em bé đã quay đầu xuống rồi, bs bảo mình hạn chế đi lại....eo ơi hồi hộp quá...Ah Nhimcon2004 bao giờ vượt cạn vậy?Chúc Goby mẹ tròn con vuông nhé...

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

trangcubin ơi, 4 tuần nữa là nhím con nhà mình ra đời đấy. Hồi hộp quá trangcubin nhỉ? :3: Bạn định sinh bé ở đâu thế?

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình định sinh ở Từ Dũ, cubin nhà mình thì khoảng sáu tuần nữa. Nhím con quay đầu xuống chưa? Chứ cubin nhà mình nôn hay sao ấy, anh chự quay đầu xuống rùi nên bi giờ mình phải hạn chế đi lại (bs bảo thế). Chúc Nhím mẹ vui...ah, nhím con là b hay g vậy?

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào giống e ko? Chỉ giùm e với. Em mang bầu đến nay được 18 tuần gần 19 tuần rồi. Em luôn đầy bụng khó tiêu. Thời gian trước thì khủng khiếp lắm, tối nào cũng đầy bụng nôn sạch, đến bây g có hôm nào đầy bụng cũng vẫn còn nôn(mặc dù ko thường xuyên như trước).Bụng e nhỏ lắm, mỗi bữa ăn chưa đầy 2 bát, ăn vặt là chủ yếu, 1 ngày vẫn uống dc 1 cốc sữa. Lên chưa dc 1 cân, mặc dù vậy lúc siêu âm tuần thứ 17, bé nặng 141gam.Bác sỹ bảo vẫn bình thường. Đến thời điểm này rồi, bé phát triển nhanh lắm mà em ăn cũng ko dc nhiều, chỉ ăn hoa quả vặt suốt (ăn nhiều đầy bụng là nôn ngay).Có ai có cách nào chỉ giùm em với.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mính lúc trước cũng bị nghén như bạn vậy, mình nghén và nôn đến gần hết tháng thứ 5, bây giờ tháng thứ 9 (34,5w) thì lên được hơn 11kg, bạn đừng lo, hết nghén lại thèm ăn và tăng cân vùn vụt cho mà xem. chúc mạnh khỏe, mệ tròn con vuông
    thân.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6