• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.4K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 244 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau nhức tay đây, các ngón cứng đờ luôn. Lúc nắm tay lại thấy đau nhức, các khớp thấy nhức quá, nhiều khi muốn mở chai nước cũng không mở nổi, thấy bảo do thiếu canxi và do ít vận động đấy. Mình có bổ sung canxi và tập thể dục, đi lại nhiều và làm việc nhà nhiều, tình hình có vẻ đỡ hơn.

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamata Xem bài viết
    Mình cũng bị đau nhức tay đây, các ngón cứng đờ luôn. Lúc nắm tay lại thấy đau nhức, các khớp thấy nhức quá, nhiều khi muốn mở chai nước cũng không mở nổi, thấy bảo do thiếu canxi và do ít vận động đấy. Mình có bổ sung canxi và tập thể dục, đi lại nhiều và làm việc nhà nhiều, tình hình có vẻ đỡ hơn.
    Tớ cũng bị giống bạn, lại thêm cả đau xương hông nữa, mà tớ cũng uống Canxi và chịu khó đi bộ hàng ngày đấy, nhưng ko cải thiện được mấy

• 1,021 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamata Xem bài viết
    Ôi không phải đâu, tớ uống canxi cực đều đặn, tập thể dục chăm chỉ mong cho dễ đẻ (cuối cùng phải mổ hic hic) mà đến giờ cổ tay vẫn còn đau đây, thỉnh thoảng làm gì trái tư thế còn đau đến kêu oai oái ý chứ, còn bình thường thì vẫn đau, từ từ rồi sẽ hết ý mà.

• 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng bị nhức 10 đầu ngón tay đây,cả chân nữa.Nhức nhất là lúc đêm đến sáng,hicc....Em sắp sinh rùi cuối tháng này.

• 251 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Ui da! Nhiều mẹ giống mình quá! Làm e cứ hoang mamg lo lắng ko bít phải làm sao. E kể cho các mẹ nghe e khổ thế này cơ. Bé nhà e mới dc có 19 tuần thôi, nhưng từ 14 tuần khi thức dậy mỗi buổi sáng tay, chân e cứ căng mọng lên như nải chuối ấy, bước chân xuống ngay còn suýt bị ngã vì ko đỡ dc người. Sau đó thì đau các ngón tay, gần đây lại đau cổ tay ghê gớm lắm. Vừa rồi e đi khám 3 ngày liên tục ở các nơi khác nhau, thử nc tiểu bsỹ bảo ko sao nhưng mà khổ nỗi là cả 3 lần khám thì đều bị cho lên SA, làm bé nhà e cứ đưa tay che mặt suốt thôi. Ko bít có phải vì thế mà bé nhà e giận mẹ nên đến giờ vẫn chưa thèm cựa quậy hay ko nữa. Huhu ... E đang chờ từng ngày mà ko thấy bé cựa.
    098 999 4938

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay thì cổ tay mình bị sưng luôn rồi, mình thấy rõ cọng gân bị sưng, lo quá, không biết có sao không?Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với.

• 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình 19w, cũng bị đau cổ tay phải kinh khủng, nhưng kô đau vào buổi sáng như các mẹ mà là đau cả ngày cơ . Mình cứ tưởng tại mình dùng máy tính nhiều . Hôm nay tớ cũng bắt đầu thấy sưng rồi, cổ tay fải to hơn cổ tay trái. Các mẹ đã đi khám ròi cho mình hỏi nên đi khám ở đâu? Mình ở HN

• 546 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau suốt từ cổ tay đến bả vai trái từ đêm qua tới giờ, đau không ngủ được luôn í. Nghe các mẹ bảo sau khi sinh sẽ hết nhưng mình mới 15w tuần thôi, làm sao chịu nổi đây huhu :Crying:
    [url=http://www.weddingcountdown.com]

• 337 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennguyen Xem bài viết
    Mình cũng bị đau suốt từ cổ tay đến bả vai trái từ đêm qua tới giờ, đau không ngủ được luôn í. Nghe các mẹ bảo sau khi sinh sẽ hết nhưng mình mới 15w tuần thôi, làm sao chịu nổi đây huhu :Crying:
    Về vụ đau cổ tay này mình có kinh nghiệm rồi, chia sẻ cho các mẹ tý

Đây thường là viêm khớp cổ châm quay, do nội tiết mà ra chứ không phải thiếu can-xi chi hết, nó là bệnh chỉ xảy ra với các bà mẹ mang thai và cho con bú. Tập 1 mình cũng bị đau kinh khủng, đến lúc sinh xong bế con mà chỉ sợ làm rơi. Mình có nhờ người bấm huyệt nhưng không đỡ, cuối cùng sau khi sinh hơn 1 tháng mình phải vào bệnh viện tiêm 2 mũi, cách nhau 1 tuần, sau mũi đầu thì chưa đỡ, sau mũi thứ hai thì hết hẳn. Đây là thuốc kháng sinh và đặc trị cho bà mẹ mang thai và cho con bú nên không ảnh hưởng đến việc có sữa cả, lúc đó mình sinh rồi nên không biết có ảnh hưởng đến em bé lúc mang thai hay không. Còn tên thuốc thì lại quên rồi, hihi, các mẹ thử tìm hiểu nhé

• 237 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Voicon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi với. Mình bị đau khớp ngón tay bắt đầu từ khi mang bầu 24 tuần, hiện giờ mình đang ở tuần 25. Không biết có mẹ nào bị như thế không nhỉ??? Mình bị đau nhất là vào buổi tối và sáng khi ngủ dậy, ban ngày cũng đau nhưng ít hơn. Mình cảm giác các khớp ngón tay rất nặng nề, khó cử động. Mình đã uống canxi 600mg/ngày và viên sắt từ tuần thứ 16 cho đến nay, mỗi ngày mình còn uống thêm 1 cốc sữa bà bầu nữa. Mình không biết bị đau khớp ngón tay như thế là do thiếu hay thừa canxi hay do 1 nguyên nhân nào khác nữa các mẹ nhỉ? Mà buổi đêm nếu mình duỗi thẳng chân là rất hay bị chuột rút, mình đọc trên diễn đàn có nói là bị chuột rút là biểu hiện thiếu canxi. Có mẹ nào biết khi mang thai vào tuần như của mình thì lượng canxi cần thiết cho cơ thể mỗi ngày là bao nhiêu không nhỉ??? Giúp mình với, thanks các mẹ nhiều nhiều!!!
    Bạn bị như vậy là thiếu canxi đấy!chị mình cũng bị mà!đang phải uống thêm 2v canxi mỗi ngày

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9