• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mấy hôm nay ko hiểu thế nào mà em lại bị đau xương sườn các bác ạh. Ko biết có phải do dây thần kinh không. Đau lắm cơ, cười cũng đau, ngáp cũng đau, ho hắng cũng đau, hichic. Mà nhất là lúc ngủ ấy, xoay người là đau. Có bác nào bị như em ko vậy?:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Đau xương sườn trái !!

Chào các mẹ :) e hiện đang mang thai tuần 28w , e hay ngũ nghiêng bên trái . Dạo này gần đây e có hiện tượng đau xương sườn lắm , đêm nào cũng ngủ ko trọn giấc , nằm thẳng thì khó thở , nằm fai thì ko wen hic hic .. Có mẹ nào có cách hạn chế đau xương sườn thì jup e với ạ :( e cám ơn các mẹ nhiều...

• Đau rát ở cuối xương sườn

em đc 34 tuân rồi các mẹ ạ nhưng gần đây em đau rát ở dưới sườn cuối cùng bên phải, vào chính chỗ tiếp giáp giữ bụng và ngực đó em đau và rát lắm nhiều lúc đau rát như bị bổng ấy ạ em chạm nhẹ vào chỗ đó bên ngoài cúng cảm thấy đau rát như bị bỏng nước vậy mà chỉ trong vòng lòng bàn tay thôi nhé,...

• Mua xe trả góp trong mấy năm là hợp lí nhất

Mỗi tháng nhà mình có thể để ra 10 triệu, mình hiện nay muốn mua một chiếc xe 600 triệu nhưng chỉ...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votmuoi Xem bài viết
    mấy hôm nay ko hiểu thế nào mà em lại bị đau xương sườn các bác ạh. Ko biết có phải do dây thần kinh không. Đau lắm cơ, cười cũng đau, ngáp cũng đau, ho hắng cũng đau, hichic. Mà nhất là lúc ngủ ấy, xoay người là đau. Có bác nào bị như em ko vậy?:Crying:
    Có “bác” đây! :Laughing: Bạn được bao nhiêu tuần rồi? Hồi 32 tuần mình cũng bị đau xương sườn kinh khủng, lúc nằm nghiêng hay vươn tay thì đau phát khóc lên, cứ bảo ông xã là em bị gãy sườn rồi :Silly: . Mình hỏi bác sỹ thì được trả lời là do đầu hoặc mông em bé chạm vào dây thần kinh liên sườn, không sao cả. Sau đấy 10 ngày thì mình mới hết đấy.
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Nhiều bác bị lắm mẹ nó ơi :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

heheee, e bị mấy hôm, h thì hết rồi. có khi mấy hôm nữa lại bị các bác nhể.
    • 229 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Vì tử cung đã trồi lên tới tận khung xương sườn rồi mà. Tớ thì đến lúc ngồi cũng đau ê ẩm 2 mạng sườn... Hihi, có rơi cái gì xuống đất thì cũng chịu ko cúi xuống nhặt được vì vướng cái bụng. Hic, lâu rồi tớ không thể tự cắt móng chân cho mình vì bụng to quá ... Thế có khổ không chứ.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em thì bị đau ở hông! Đứng lên ngồi xuống cũng đau!
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_puppy Xem bài viết
    Vì tử cung đã trồi lên tới tận khung xương sườn rồi mà. Tớ thì đến lúc ngồi cũng đau ê ẩm 2 mạng sườn... Hihi, có rơi cái gì xuống đất thì cũng chịu ko cúi xuống nhặt được vì vướng cái bụng. Hic, lâu rồi tớ không thể tự cắt móng chân cho mình vì bụng to quá ... Thế có khổ không chứ.
    Đúng là từ hồi mình bụng to đến giờ không thể cúi người xuống được, cắt móng chân thì buồn cười kinh khủng, phải làm đủ trò, đủ tư thế mới có thể cắt được xong mấy cái móng :Laughing: :Laughing: . Lâu lắm rồi chả nhìn được phía bụng dưới xem như thế nào, nhỡ đâu có gì dính ở đó thì chắc giờ nó mọc rêu mất rồi :Smiling:

• 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Đúng là từ hồi mình bụng to đến giờ không thể cúi người xuống được, cắt móng chân thì buồn cười kinh khủng, phải làm đủ trò, đủ tư thế mới có thể cắt được xong mấy cái móng :Laughing: :Laughing: . Lâu lắm rồi chả nhìn được phía bụng dưới xem như thế nào, nhỡ đâu có gì dính ở đó thì chắc giờ nó mọc rêu mất rồi :Smiling:
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: ! Tớ cũng y như mẹ Ngoctram này!Ax cứ bảo : giờ đặt tờ 500k ở dưới chân em nhìn thấy ko?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to cung bi dau xương sườn đây. đau nhất là lúc nằm xuống ấy. đau ca thang nay rồi. nghe các mẹ noi nên cg ytam. vi ban ngày di lại thi k thấy gì cả hiiiiii.
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: ! Tớ cũng y như mẹ Ngoctram này!Ax cứ bảo : giờ đặt tờ 500k ở dưới chân em nhìn thấy ko?
    Này mẹ nó ơi, có khi mọi người nghĩ bọn mình giàu lắm, giống Bill Gates í nhỉ. Giàu quá nên không thèm nhặt tiền chứ có biết đâu bụng to quá có thấy đâu mà đòi nhặt :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctram1015 Xem bài viết
    Này mẹ nó ơi, có khi mọi người nghĩ bọn mình giàu lắm, giống Bill Gates í nhỉ. Giàu quá nên không thèm nhặt tiền chứ có biết đâu bụng to quá có thấy đâu mà đòi nhặt :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,284 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Em cũng bị đau xương sườn đây các mẹ ạ. 27w rồi. Nhưng mà đau có đợt nhé. Ví dụ tuần thì bị đau 1 ngày. Tháng bị đau tầm 3 ngày cách xa nhau. Hồi đầu lúc 15w đau kinh khủng, đứng ngồi không yên. Đau hông thì bóp bóp nắn nắn được, chứ đau sườn không biết nắn chỗ nào giờ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangtit2008 Xem bài viết
    Em cũng bị đau xương sườn đây các mẹ ạ. 27w rồi. Nhưng mà đau có đợt nhé. Ví dụ tuần thì bị đau 1 ngày. Tháng bị đau tầm 3 ngày cách xa nhau. Hồi đầu lúc 15w đau kinh khủng, đứng ngồi không yên. Đau hông thì bóp bóp nắn nắn được, chứ đau sườn không biết nắn chỗ nào giờ.
    Đau xương sườn có phải là đau phần xương ngay phía dưới bầu ngực không các mẹ?
    E 26 tuần, cũng bị đau phần xương đó lắm. Đi đứng ngồi thì không sao, chỉ bị khi nằm thui. Cứ nằm nghiêng bên trái 1 lúc lâu lâu là bị đau kinh khủng.
    E có đọc trong quyển "Cẩm nang mang thai và sinh con" của BS Nguyễn Lân Đính thì thấy bảo rằng: Đau xương sườn là hiện tượng bình thường, do thai lớn di chuyển chèn ép lên phía trên gây đau. Đôi khi đau là còn do đầu của bé yêu húc vào.
    • 1,284 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Đúng chỗ phần xương ngay dưới bầu ngực đấy
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    he he mẹ LUCKY có bảo anh xã đặt thử tờ 500k dưới chân không, nếu mà là tớ thì 500k của anh xã đã tiêu tùng :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Phải công nhận dạo gần đây mình cũng bị đau sườn như các mẹ, nhiều lúc đau ghê gớm, nhất là sườn bên trái sau lưng (nếu chiếu ra phía trước thì đúng ngay dưới bầu ngực), cảm giác đau nhất là vào buổi tối. Ax massage mỗi tối mà vẫn không đỡ, nhiều lúc hít thở hơi mạnh cũng nhói đau. Cứ nghĩ mình bị cái gì đó, thì ra nhiều mẹ cũng bị như mình, có lẽ do thai lớn lên chèn ép :Silly:
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic... vào đây thấy nhiều mẹ đau giống em quá, em đang ở w27 nhưng rất hay bị đau hai bên sườn, lúc trước không biết cứ tưởng phổi mình có vấn đề vì nó đau xuyên cả ra đằng sau nữa cơ, rất khó chịu. MÀ có mẹ nào bị đau gan bàn chân vào các buổi sáng ngủ dậy không ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới có thai gần 6 tháng nhưng thỉnh thoảng dạo này hay bị đau nhói ở hai bên mạng xương sườn em rất muốn biết bị đau như vậy có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?:Sad: và làm cách nào để giảm đau
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

huhuhu, em thì bị đau bên trái thôi, chỗ bầu ngực, thượng vị dạ dày ý. Em còn cứ tưởng là em đau dạ dày cơ, nhưng đau từ trước ra sau, đau ghê gớm luôn ý huhu. đau suốt luôn chứ không chỉ từng lúc đâu.hix, giờ em chỉ nằm ngửa là đỡ đau chứ kiểu j cũng đau. cả ngồi cũng đau kinh khủng:Crying::Crying::Crying:

• 421 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Tớ 34 tuần toàn đau ở xương sườn bên trái,tối nào cũng bắt ax massage cho mới ngủ được.Có hôm ax quên ko massage thế là nửa đêm khua ax dậy,chồng đang ngủ cáu nhặng lên nhưng vẫn day day cho mấy cái rồi lại khò..khò.Hôm sau vợ bảo chồng chọn,nếu muốn ngủ ngon thì thực hiện nghĩa vụ luôn từ trước lúc đi ngủ,bằng ko thì biết thế nào rồi nhá!Từ hôm ấy đến giờ,tớ chưa phải nhắc lại lần nào.hehe
    • 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 32 này, cũng thấy đau bên sườn trái và sau thắt lưng kinh khủng. Nằm chỉ xoay nhẹ bên nọ bên kia thui cũng thấy đau lắm. Ah, bi jờ mình còn thấy đau ở háng lúc đi đi lại lại nữa chứ! Có Mẹ nào bị đau như mình ko nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2