• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi! Thi thoảng em hơi đau bên cạnh rốn, có phải do tăng cân ko? thai mới đc 22 tuần.

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue
    Các chị ơi! Thi thoảng em hơi đau bên cạnh rốn, có phải do tăng cân ko? thai mới đc 22 tuần.

Mình không biết cái đau của bạn có sao không. Riêng mình ngày xưa chửa đau quanh rốn, thỉnh thoảng giật ở đúng chỗ ruột thừa (mình thậm chí đi khám bs vì sợ quá). Bs giải thích đó là khi chửa, thai phát triển làm cho dạ con căng ra, co kéo lung tung...neen mới đau vậy. tuy nhiên quan điểm của mình là cẩn thận, nếu thấy gì bất thường thì đi khám.

• 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voichim
    Mình không biết cái đau của bạn có sao không. Riêng mình ngày xưa chửa đau quanh rốn, thỉnh thoảng giật ở đúng chỗ ruột thừa (mình thậm chí đi khám bs vì sợ quá). Bs giải thích đó là khi chửa, thai phát triển làm cho dạ con căng ra, co kéo lung tung...neen mới đau vậy. tuy nhiên quan điểm của mình là cẩn thận, nếu thấy gì bất thường thì đi khám.
    Em cảm ơn chị! chỉ thi thoảng một tuần đau một hai lần thôi chị ạ! Nếu nó đau hơn có lẽ em sẽ đi gặp bác sỹ thôi chị ạ! Thanks!

• 625 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, co mẹ nào bị hiện tượng bụng thỉnh thoảng đau ở vùng rốn, đau như khi bị lạnh bụng hoặc ăn cái gì kô tốt. Nhưng nó chỉ đau 1 lát rồi hết. Rồi thỉnh thoảng lại hơi đau. Đi ngoài vẫn bình thường kô ạ? Em đang ở tuần thứ 5-6, có hiện tượng đấy được từ hồi cách đây vài tuần và thỉnh thoảng bị, kô liên tục. Ko hiểu có sao kô các mẹ nhỉ? Các mẹ chia sẻ với em nhé. Em cám ơn nhé.

• 302 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon97
    Các mẹ ơi, co mẹ nào bị hiện tượng bụng thỉnh thoảng đau ở vùng rốn, đau như khi bị lạnh bụng hoặc ăn cái gì kô tốt. Nhưng nó chỉ đau 1 lát rồi hết. Rồi thỉnh thoảng lại hơi đau. Đi ngoài vẫn bình thường kô ạ? Em đang ở tuần thứ 5-6, có hiện tượng đấy được từ hồi cách đây vài tuần và thỉnh thoảng bị, kô liên tục. Ko hiểu có sao kô các mẹ nhỉ? Các mẹ chia sẻ với em nhé. Em cám ơn nhé.
    Hồi mình mới có bầu như bạn, mình cũng bị như vậy đấy. Mình có đi khám thì BS yêu cầu phải đi SA ngay vì nghi ngờ chửa ngoài dạ con. Nhưng SA thì thấy túi ối đã trong tử cung nên BS bảo có thể là do đau đại tràng hoặc tử cung co bóp vì chưa kịp thích nghi nên có cho mình uống thuốc chống co bóp tử cung. Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên đi khám BS.

• 414 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ thông thái.
    Em hỏi chút xíu: Thai của em được 13 tuần, hôm qua đang nằm tự nhiên em thấy đau nhẹ ở rốn, khoảng mấy phút, sau đó lại bình thường, có mẹ nào giống em không? Như thế có bị sao không? Em hơi lo lo, nhờ các mẹ giải đáp giúp.
    Thanks các mẹ nhìu.

• 625 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettymom Xem bài viết
    Chào các bà mẹ thông thái.
    Em hỏi chút xíu: Thai của em được 13 tuần, hôm qua đang nằm tự nhiên em thấy đau nhẹ ở rốn, khoảng mấy phút, sau đó lại bình thường, có mẹ nào giống em không? Như thế có bị sao không? Em hơi lo lo, nhờ các mẹ giải đáp giúp.
    Thanks các mẹ nhìu.
    Ý bạn có phải là thấy hơi nhức nhức, đau đau ở vùng rốn kô? Mình trước tầm 14-15 tuần cũng bị vậy, thường khi nào bụng chuẩn bị to lên 1 đợt là lại bị như thế. Bây giờ thỉnh thoảng vẫn bị.

• 414 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon97 Xem bài viết
    Ý bạn có phải là thấy hơi nhức nhức, đau đau ở vùng rốn kô? Mình trước tầm 14-15 tuần cũng bị vậy, thường khi nào bụng chuẩn bị to lên 1 đợt là lại bị như thế. Bây giờ thỉnh thoảng vẫn bị.
    Cảm ơn mẹ meocon, đúng là em bị như mẹ nó tả, may quá có mẹ giống em chứ không thì chít, em hỏi ai cũng bảo là không bị chỉ bị tức bụng dưới thôi. Có người khuyên em đi Siêu âm mà em vừa khám và Sâm tuần trước rùi.
    Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang có thai mà thấy đau bụng ở đúng chỗ rốn, các chị cho em biết đau thế là như thế nào? có ảnh hưởng gì đến thai nhi không.

• 1,229 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Mình đang có bầu 10W cũng bị đau ở chính rốn đau tưng tức ý, nhưng chỉ bị 1 lúc thui rồi hết. Đang định gọi điện hỏi bác sỹ xem sao?

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2