Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau tức dưới ngực khi mang thai!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.39K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

* Em 31 tuần các mẹ ơi. Mà phần dưới ngực phải đau quá. Người ta mỏi lưng đau lưng thế nào chứ em là chỉ đau, mỏi ở phần dưới ngực bên phải quá đi mất! Lúc trước em chỉ đau như vậy mỗi lúc ăn no vào buổi tối, còn cả ngày ko sao. Nhưng bây giờ thì buổi ngày cũng đau nữa? Lúc nằm vẫn còn đau huhu. Ko biết như vậy có bình thường ko và lí do tại sao các mẹ nhỉ? Có ai bị như em ko???

* À mà em hỏi vấn đề này nữa với. Em làm giáo viên, nhưng dạo này nghỉ hè nên chỉ việc ở nhà chơi. Ko làm lụng gì cả, cũng chẳng đi lại nhiều, chỉ trốn trong nhà vì nắng nóng quá (em ở miền Trung mà). Em lo 2 tháng nữa khó sinh thường quá. Ko biết có mẹ nào ko làm việc hay đi bộ nhiều mà vẫn sinh bé ngon lành ko?:Sick:
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Dinh dưỡng cho con trong những ngày ho

Xin chào bác sĩ! Nhiều người cho rằng khi con ho thì không nên cho ăn thịt gà, tôm có đúng không...

• Bị nghẹn (khó thở, tức ngực) khi mang thai ở tuần 28

Mình có thai được 28 tuần rồi. Dạo này mình thường hay bị nghẹn (kiểu như khó thở và tức ngực)....Thực sự mình cũng k biết diễn tả sao nữa. Mình thấy rất lo lắng. Có mẹ nào biết hãy nói cho mình biết với....

• Đau bụng và đau ngực khi mang thai

Hi mọi người, em là người mới. Em muốn hỏi mấy chị đã có kinh nghiệm lâu năm làm mẹ, em đã có thai được gần 6 tháng rồi, nói chung thì thai nhi phát triển bình thường, nhưng thỉnh thoảng em thấy hơi đau ở vùng bụng và ở ngực. Không biết như vậy có bị gì không, mong các chị giúp em. Mến chào!

• 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mẹ con nhà cháu cũng xếp gạch để hóng kinh nghiệm hai vụ này,mẹ nào có kinh nghiệm cũng chia sẻ nhé:Thinking:
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic sao không ai reply hết nhỉ? Hú u....các mẹ ơi vào đây đi nào!!!:Rose::Battin ey:
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
    • 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0905333800 Xem bài viết
    * Em 31 tuần các mẹ ơi. Mà phần dưới ngực phải đau quá. Người ta mỏi lưng đau lưng thế nào chứ em là chỉ đau, mỏi ở phần dưới ngực bên phải quá đi mất! Lúc trước em chỉ đau như vậy mỗi lúc ăn no vào buổi tối, còn cả ngày ko sao. Nhưng bây giờ thì buổi ngày cũng đau nữa? Lúc nằm vẫn còn đau huhu. Ko biết như vậy có bình thường ko và lí do tại sao các mẹ nhỉ? Có ai bị như em ko???

* À mà em hỏi vấn đề này nữa với. Em làm giáo viên, nhưng dạo này nghỉ hè nên chỉ việc ở nhà chơi. Ko làm lụng gì cả, cũng chẳng đi lại nhiều, chỉ trốn trong nhà vì nắng nóng quá (em ở miền Trung mà). Em lo 2 tháng nữa khó sinh thường quá. Ko biết có mẹ nào ko làm việc hay đi bộ nhiều mà vẫn sinh bé ngon lành ko?:Sick:
    Chào bạn. bé nhà bạn 31w rồi, lớn hơn nhiều rối đấy, vậy nên đôi khi tư thế của bé chèn nên 1 vài bộ phận bên trong của mẹ gây cho bạn bị tức ngực. hồi mình có bầu còn bị từ mấy tuần đầu cho tới tận lúc sinh em bé cơ. Còn việc đi bộ thì cũng tùy cơ địa từng người thôi bạn à. Chị họ mình có bầu đi lại nhiều vậy mà tới ngày dự sinh vẫn không có cơn co. cuỗi cùng phải mổ. CÒn mình thì rất lười đi bộ, đi bộ rất ít, ấy vậy mà hôm bé tròn 39w mình chỉ đau bụng có 1 lúc, lên bàn đẻ là đẻ ku con ngay. Hi hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Tôi tên Thu có 1 câu hỏi muốn tham khảo ý kiến của các bạn. Tôi thường bị đau nhói dưới ngực bên trái, bị liên tục khoảng 1 tuần rồi. Xin các bạn chỉ rùm đó là biểu hiện của bệnh gì? Có phải tôi có em be không?

Rất cám ơn các bạn.
    • 171 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0905333800 Xem bài viết

Bạn ơi, trường hợp của bạn là em bé đã to rồi nên gây ra áp lực đè vào đó. Mình 33 tuần rồi cũng bị đây. Mà còn bị cả 2 bên cơ. K sao đâu nhé
    • 171 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi itvn2007 Xem bài viết
    Chào các bạn,

Tôi tên Thu có 1 câu hỏi muốn tham khảo ý kiến của các bạn. Tôi thường bị đau nhói dưới ngực bên trái, bị liên tục khoảng 1 tuần rồi. Xin các bạn chỉ rùm đó là biểu hiện của bệnh gì? Có phải tôi có em be không?

Rất cám ơn các bạn.
    bạn k nói rõ bạn ở tuần thứ bao nhiêu nên mình k biết tư vấn cho bạn thế nào. Nếu thai bạn khoảng từ tầm thứ 20 đến 30 mà đã bị vậy thì phải để ý và kiểm tra nhé, vì mình xem trên mạng có trường hợp đau nhói như vậy là một trong những dấu hiệu bị tiền sản giật đó, rất nguy hiểm. Bạn nên theo dõi nhé