• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau sườn bên phải khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết có Mẹ nào bị giống mình không, hôm nay mình đã được 25w rồi nhưng cách đây 2 tuần mình bắt đầu có dấu hiệu đau sườn bên phải, ngồi tư thế nào cũng thấy đau,khó chịu lắm, chỉ có nằm mới êm thui hichic. Trước giờ mình chỉ nghe đau lưng thui chứ hiện tượng của mình thì chưa thấy, nếu mẹ nào biết chỉ cho mình với, mình đang lo không biết bị bệnh gì đây:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthao08081410 Xem bài viết
    Không biết có Mẹ nào bị giống mình không, hôm nay mình đã được 25w rồi nhưng cách đây 2 tuần mình bắt đầu có dấu hiệu đau sườn bên phải, ngồi tư thế nào cũng thấy đau,khó chịu lắm, chỉ có nằm mới êm thui hichic. Trước giờ mình chỉ nghe đau lưng thui chứ hiện tượng của mình thì chưa thấy, nếu mẹ nào biết chỉ cho mình với, mình đang lo không biết bị bệnh gì đây:Sad:
    tớ cũng bị đau sườn nè mẹ nó ơi!!! ko sao đâu, do tử cung lớn lên chèn ép vào sườn thui!!! Mẹ nó cứ nằm thế nào cho thoải mái là đc, nếu nằm nghiêng thì kê gối/ chăn dưới bụng và gác chân lên cao 1 chút là ổn thôi.
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình được 25w cũng đau sườn bên phải này mẹ nó ơi. Đau như muốn lệch người luôn. Thi thoảng đau nhói lên kinh khủng lắm. Mới đầu mình tưởng do mình đi làm hành chính phải ngồi nhiều và ngồi không đúng tư thế nên bị vậy. Mình thử nghỉ ở nhà mấy hôm nhưng không phải. Khi đi khám thì bác sỹ bảo không sao nên cũng đành cắn răng chịu. Mẹ nó chỉ đau sườn thôi còn đỡ. Em chả hiểu sao đau tứ tung các thể loại nào là đau sườn phải, đau lưng, tê tay. Huhu. Có thể do bụng mình to nhanh quá. Đêm nào cũng lăn qua lăn lại, kê gối các kiểu nên ngủ không ngon. Thấy mình mang thai sao mà vất vả thế, nhiều người cứ nhẹ như không ý
    • 272 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau sườn bên phải nhưng bình thường thì không sao đến khi mình nằm nghiêng sang phải hơi lâu và nằm ghế cứng không có nệm là đau lắm í, thì ra cũng có mẹ giống mình, chắc là do tử cung mình càng lớn thì chèn vào dây thần kinh liên sườn hay sao ấy,mình đang ở tuần 21 nhưng mình bị đau vậy 2 tuần nay rồi.
    :LoveStruc::LoveStruc:BA MẸ YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI :Kiss:CON YÊU HÃY BÌNH YÊN BÊN MẸ CON NHÉ! :LoveStruc::LoveStruc:

• 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình đang tuần 22 ,tư dưng thấy đau cả bên trai nữa, đau lưng kinh khủng luôn ,cả dêm quay đủ các tư thế ,mệt ơi là mệt. ko biết tình trạng thế này kéo dài đến bao giờ nữa ạ ?
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olive87 Xem bài viết
    mình đang tuần 22 ,tư dưng thấy đau cả bên trai nữa, đau lưng kinh khủng luôn ,cả dêm quay đủ các tư thế ,mệt ơi là mệt. ko biết tình trạng thế này kéo dài đến bao giờ nữa ạ ?
    Có người còn đau đến lúc sinh mà mẹ nó. Mình hỏi kinh nghiệm nhiều người thấy bảo ai thai bụng trên mà to nhanh là dễ bị đau hai bên sườn lắm. Cũng có người một thời gian là hết, nhưng thường thì đến lúc sinh vì bụng ngày càng to lên :-s Mình cũng phải xác định tinh thần như vậy. Thi thoảng mình có nhờ chồng lấy tay xoa bóp và bấm cho hai bên sườn. Chỉ đỡ trong lúc đó thôi nhưng nói chung là còn tìm lại được cảm giác dễ chịu
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, thì ra cũng có người bị giống mình, mình không những bị đau sườn bên phải mà còn đau lưng khủng khiếp,lúc chưa có bầu mình cũng đã bị đau lưng rùi nhưng chỉ những lúc làm việc nhiều,ngồi lâu chứ đâu có như bây giờ chẳng làm gì mà cũng đau khủng khiếp. Mỗi khi nằm xuống là không tài nào quay qua trái hay qua phải được, thậm chí có lúc đi cũng phải cà nhắc vì đau đấy. Không biết tình trạng này sinh xong có hết không nữa hichic....
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic mình cũng bị đau mang sườn bên trái. Ngồi là đau, chỉ có nằm mới hết. Đau ko chịu nổi luôn.....................
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Mong đến ngày bé yêu ra đời........... Ngày dự sinh là 08/04/2012.
    • 6,435 Bài viết

• 5,459 Được cảm ơn

hồi mang thai bé đầu mình cũng đau sườn phải, bắt đầu đau từ khi khoảng hơn 20w, bs bảo do vị trí bé nằm đè vào dây thần kinh của mẹ, quả nhiên vừa sanh xong là hết ngay. đau đến lúc đẻ luôn ấy hix

[
    • 1,215 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Đau cái này mình cũng bị từ hồi khoảng 20 tuần. Bé càng lớn thì mình càng đau. GIờ 32 tuần rồi, chẳng đứng lâu được quá 10p. Mỗi lần đứng nấu cơm thì kinh khủng, cứ 5p chạy vô giường nằm 1 lần. Chẳng đi đâu được cứ phải loanh quanh ở nhà để nằm nghỉ. Thôi thì ráng vì baby chứ cũng ko có cách gì chữa hết đau hết. Hỏi Bs, thì Bs chỉ cười cười nói là bình thường, ko sao hết, ráng chịu vậy nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yaki; 28/11/2011 vào lúc 09:18 AM.
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau nhé, nhất là khi ở những tháng cuối của thai kỳ, đặc biết thỉnh thoảng con nó huých 1 phát thì thôi rồi, nên triệu chứng như mẹ nó cũng là bình thường thôi, ko nên lo lắng nhé.
    • 945 Bài viết

• 2,638 Được cảm ơn

Em mới có 15W thôi ah, vậy mà đã bị đau dây thần kinh liên sườn phải rồi, đau kinh khủng, mà em lại còn đang bị ho nữa. Cứ mỗi lần ho là lại nhói lên, đau không chịu đựng nổi, hic hic. Hiện giờ em đang mua Salonpas về, chồng bôi và đấm bóp cả tối qua, nhưng nghe chừng không ăn thua gì cả. Giờ em phải làm sao hả các mẹ ơi? hic hic, em vừa xoay người phát mà đau quá
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chủ yếu các mẹ đau từ lúc 20w, còn mình bị đau từ 10w là sao nhỉ? Mà đau mông ý, mỗi lần đứng lên nằm xuống là đau ghê luôn, có ai bị giống mình không?
    • 140 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình 28w cũng đau sườn phải .ngồi là đau à.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đau như bạn, nhưng không phải bên phải mà cả bên trái ấy, đau cả bụng nữa. Mình 20 tuần rùi, mệt lắm. Mà có mẹ nào càng năm nghỉ ngơi lại càng đau giống mình không nhi?
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic, vậy là em phải cố gắng tới sinh xong hả, dạo này sống cứ như địa ngục ý, tối thì ngủ không được vì đau, sáng đi làm cứ vật vờ vật vờ, em mới bị đau khoảng 1 tuần nay, cứ tưởng bị đứt cái dây thần kinh quỷ quoái nào chứ. mà mọi người 20w mới đau, em mới có 15w thôi. oa oa oa
    • 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ối ối, m vừa bị đau 3 ngày hôm nay mốc 26w cũng hông bên phải cứ tưởng bị làm sao vào đây thấy yên tâm hơn chút nhưng mà đau từ giờ đến lúc sinh chắc chết quá hic... tập 1 ko hề sao chứ hay là con to quá nhỉ