• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau rốn khi mang thai và nước dừa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.88K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, hôm qua mình đi w.c, tự nhiên mình bị đau rốn, giống như là có ai đó ở trong bụng cầm cái dây rốn của mình mà giựt mạnh, đau lắm, mình ko dám luôn, 1 lúc sau thì mình cũng đi đc nhưng hic hic chồm ra phía trước, đưa tay phải lên hoặc quay người ra đằng sau là mình lại đau rốn. Như vậy có baby có bị gì ko? Mình rất sợ bị sút nhau :Crying:

Đến nỗi đêm ngủ, mình nằm mơ thấy BS Dung (mình khám BS Dung), bảo mình phải sanh em bé, vì bị sút nhau, ko có thức ăn nuôi em bé nữa nên phải lấy em bé ra ngoài, mình hỏi mình sanh thường dc ko, BS bảo sanh thường dc nhưng khó sanh lắm và khuyên mình để bác í mổ :Crying: bác í chích thuốc dục sanh cho mình :Crying: mình sợ lắm. Mình mới mang thai lần đầu, nay dc 19 tuần rồi, nói xui chứ lỡ có chuyện gì.... :Crying: mình ko sống nổi đâu :Crying: các mẹ có kinh nghiệm chỉ mình với, HELP HELP HELP!!!

Sáng nay mình lại bị đau bụng, có lúc đau đến nỗi mình đau lưng luôn. Ko biết hôm qua bị đau rốn có ảnh hưởng gì đến baby ko ?! Rồi hôm nay lại đau bụng nữa, lo quá. Nghe nói các mẹ ở đây thường thì chỉ đau đến tháng thứ 3 là hết, sang tháng thứ 4 thì khỏe re, nhưng sao mình vẫn bị đau bụng, có khi đau âm ỉ, có khi đau dữ dội, mình đi siêu âm, BS siêu âm bảo ko sao, mình hỏi bác Dung, bác í cũng nói ko sao, rồi bác í la mình vì cứ 2 tuần mình lại đi siêu âm, hic hic....

À, lúc mới cấn bầu cho đến gần 3 tháng thì mình đi bác sĩ Hà (Trưởng khoa sản BV DH Y Duoc), bác í cấm mình uống nước dừa. Sau khi qua hết 3 tháng thì mình đi bác Dung (theo lời khen của nhiều mẹ trên đây) thì bác này bảo mình uống nước dừa dc (mình thèm nước dừa quá nên hỏi bác Dung), với lại thấy mấy mẹ nói uống nước dừa dc. Vậy tại sao bác Hà bảo mình ko nên uống ?! Có mẹ nào biết vụ này ko, vậy rốt cuộc có uống nước dừa ko? Chỉ mình với, khổ thiệt, mình thấy nước dừa là thèm hà. Mình sợ thèm mà ko uống, mai mốt sanh baby ra, nó bị nhiểu nước miếng hoài thì tội lắm (theo kinh nghiệm mẹ mình là thèm cái gì ăn cái đó để baby ko bị nhiểu nước miếng).

Các mẹ biết thì chỉ mình với, thanks các mẹ nhiều nhiều. Các mẹ trả lời mình sớm sớm chuyện đau rốn của mình có ảnh hưởng gì nghiêm trọng đến baby ko, mình lo lắm...... :Crying: và chuyện nước dừa để mình còn đi mua nước dừa uống nữa huhu.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YTCS Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, hôm qua mình đi w.c, tự nhiên mình bị đau rốn, giống như là có ai đó ở trong bụng cầm cái dây rốn của mình mà giựt mạnh, đau lắm, mình ko dám luôn, 1 lúc sau thì mình cũng đi đc nhưng hic hic chồm ra phía trước, đưa tay phải lên hoặc quay người ra đằng sau là mình lại đau rốn. Như vậy có baby có bị gì ko? Mình rất sợ bị sút nhau :Crying:

Đến nỗi đêm ngủ, mình nằm mơ thấy BS Dung (mình khám BS Dung), bảo mình phải sanh em bé, vì bị sút nhau, ko có thức ăn nuôi em bé nữa nên phải lấy em bé ra ngoài, mình hỏi mình sanh thường dc ko, BS bảo sanh thường dc nhưng khó sanh lắm và khuyên mình để bác í mổ :Crying: bác í chích thuốc dục sanh cho mình :Crying: mình sợ lắm. Mình mới mang thai lần đầu, nay dc 19 tuần rồi, nói xui chứ lỡ có chuyện gì.... :Crying: mình ko sống nổi đâu :Crying: các mẹ có kinh nghiệm chỉ mình với, HELP HELP HELP!!!

Sáng nay mình lại bị đau bụng, có lúc đau đến nỗi mình đau lưng luôn. Ko biết hôm qua bị đau rốn có ảnh hưởng gì đến baby ko ?! Rồi hôm nay lại đau bụng nữa, lo quá. Nghe nói các mẹ ở đây thường thì chỉ đau đến tháng thứ 3 là hết, sang tháng thứ 4 thì khỏe re, nhưng sao mình vẫn bị đau bụng, có khi đau âm ỉ, có khi đau dữ dội, mình đi siêu âm, BS siêu âm bảo ko sao, mình hỏi bác Dung, bác í cũng nói ko sao, rồi bác í la mình vì cứ 2 tuần mình lại đi siêu âm, hic hic....

À, lúc mới cấn bầu cho đến gần 3 tháng thì mình đi bác sĩ Hà (Trưởng khoa sản BV DH Y Duoc), bác í cấm mình uống nước dừa. Sau khi qua hết 3 tháng thì mình đi bác Dung (theo lời khen của nhiều mẹ trên đây) thì bác này bảo mình uống nước dừa dc (mình thèm nước dừa quá nên hỏi bác Dung), với lại thấy mấy mẹ nói uống nước dừa dc. Vậy tại sao bác Hà bảo mình ko nên uống ?! Có mẹ nào biết vụ này ko, vậy rốt cuộc có uống nước dừa ko? Chỉ mình với, khổ thiệt, mình thấy nước dừa là thèm hà. Mình sợ thèm mà ko uống, mai mốt sanh baby ra, nó bị nhiểu nước miếng hoài thì tội lắm (theo kinh nghiệm mẹ mình là thèm cái gì ăn cái đó để baby ko bị nhiểu nước miếng).

Các mẹ biết thì chỉ mình với, thanks các mẹ nhiều nhiều. Các mẹ trả lời mình sớm sớm chuyện đau rốn của mình có ảnh hưởng gì nghiêm trọng đến baby ko, mình lo lắm...... :Crying: và chuyện nước dừa để mình còn đi mua nước dừa uống nữa huhu.....
    Mình cũng bị đau rún giống bạn nè. Cứ như là em bé ở trong bụng cầm dây rún mà giựt giựt ý. Nhưng mà vẫn còn trong sức chịu đựng. Ko đến nỗi quá đau như bạn. Bạn thử hỏi bác sĩ xem sao. Tuần tới đi khám mình cũng sẽ hỏi bác sĩ.Còn chuyện bác sĩ cho hay ko cho uống nước dừa thì bạn phải hỏi tại sao chứ. Phải có bằng chứng khoa học hẳn hoi. Chẳng hạn có chất gì ko tốt cho thai nhi chẳng hạn. Chứ nói khơi khơi ko làm sao mà tin và nghe theo cho được?? Làm gì có chuyện mẹ thèm nước dừa chảy nước miếng thì mai mốt con sinh ra cũng chảy nước miếng. Thời buổi khoa học hiện đại thế này mà bạn còn suy nghĩ thế à?? Cái gì ko hiểu thì hỏi bác sĩ để được hướng dẫn cặn kẽ chứ
    • 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình không hiểu tại sao BS Hà kia lại bảo là bạn ko đc uống nước dừa nhỉ? Theo mình biết thì hoàn toàn ngược lại, nhiều ng khuyên uống nước dừa để nước ối sạch và trong. Mình có đứa bạn khi đi SA tháng thứ 3 bị ít nước ối , bsĩ còn bắt nó fải uống thật nhiều nước dừa. Ngày nào nó cũng uống 2 cốc cho tới khi sinh luôn (tức là 6 tháng liền đấy) để tăng lượng nước ối lên. May mà đến khi sinh, nước ối của nó trở lại bình thường nên ko nguy hiểm nữa.
    Mình nghĩ nếu bạn ko bị bệnh hoặc cơ thể ko vấn đề gì thì uống nước dừa ko sao cả. mà tốt cho cả 2 mẹ con.
    • 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cũng bị đau rốn giống bạn nhưng cũng ko đến nỗi quằn quại,bạn nên đi hỏi bs xem sao nha
    còn về chuyện uống nước dừa tất nhiên là tốt cho nước ối,nhưng chỉ nên uống từ 3 tháng mấy 4 tháng trở đi thôi,vì bạn mới cấn thai thì chắc chắn bs cấm ko cho uống đó là đúng vì tahi còn nhỏ,nước dừa wá mát sẽ không tốt cho những người có cơ địa yếu(có thể dẫn đến xảy thai)
    Chúc bạn mau khỏe
    dịu dàng và đáng iu:LoveStruc: