Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau răng/Trám răng/Nhổ răng khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 63.5K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hichic. Hồi trước mình mang bầu tập 1 cũng bị như bạn (ngay hàng tiền đạo) nhưng ko dám làm gì cả vì khi trám họ phải dùng tia gì đó mình ko nhớ rõ nó ko tốt cho em bé nên mình phải cố đến khi sinh xong 1 tháng là chồng phải đèo đi làm đẹp đấy. Vụ đó ko mấy khi dám cười hihi. Bạn còn hơn 1 tháng nữa là sinh rồi cứ cẩn thận là tốt nhất.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có bầu bất ngờ nên không để ý gì đến răng miệng mấy, giờ đến tháng thứ 7 rồi thì bất ngờ đau kinh khủng khiếp, không ăn không ngủ được. Đi viện RHM khám nhưng bác sĩ bảo cái răng khôn này vỡ quá không hàn được và khuyên uống thuốc giảm đau Eferagan 500 (không biết viết thế có đúng tên thuốc không) rồi đợi đến gần 9 tháng thì vào nhổ. Nhưng mình không dám uống, thấy mọi người bảo có nhà chuyên trị sâu răng ở Trần Xuân Soạn bán thuốc chỉ bôi vào răng thôi, mình cũng mua 1 gói về bôi thử, cũng thấy đỡ đi phần nào nhưng hiện vẫn chưa ăn cơm được, toàn ăn cháo thôi . Nhưng mình băn khoăn bởi hình như thành phần chính của thuốc bôi đó là Hoàng Liên thì phải, không biết có ảnh hưởng gì đến em bé không nữa mà mình thì đã lỡ nuốt 1 ít rồi, sợ quá.
    Có mẹ nào biết bài thuốc gì không giúp mình với nhé.
    • 392 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ôi!! cái răng của tôi!!!!!!!!!
    Làm thế nào bi giờ hả các mẹ ơi!!!!! bác sỹ dự đoán tuần này hoặc cùng lắm là tuần sau em sẽ sinh bé vậy mà hai ba hôm nay cái răng hàm của em (cách đây 6 năm bị sâu ăn vào tủy đã chữa và hàn rùi) bị đau ê ẩm, không chạm vào mà đã rất đau buốt rồi . Nếu cứ tình trạng như thế này thì chắc em không chịu nổi mất các mẹ tư vấn giúp em mới!!!!!!!!
    • 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chi fullhouse150 oi, chi con tuan nay voi tuan sau la sinh em be oi nen chi rang chiu dung di. Chu nha si nguoi ta ngai can thiep nha khoa vao 3 thang dau voi 3 thang cuoi thai ki lam. khong tot dau. nhieu khi chi chi can nghi ngoi thu gian cung bot nua. mot so benh rang mieng tu khoi sau khi sanh em be do.
    • 392 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caduoi Xem bài viết
    chi fullhouse150 oi, chi con tuan nay voi tuan sau la sinh em be oi nen chi rang chiu dung di. Chu nha si nguoi ta ngai can thiep nha khoa vao 3 thang dau voi 3 thang cuoi thai ki lam. khong tot dau. nhieu khi chi chi can nghi ngoi thu gian cung bot nua. mot so benh rang mieng tu khoi sau khi sanh em be do.

Cảm ơn caduoi nhiều nha, mình sẽ cố gắng chịu đựng vậy chứ nếu can thiệp các biện pháp để chữa rồi lại lo lắng cho con thì cũng mệt lắm . Chỉ sợ đau thế này khi sinh bé xong cộng với kiêng khem, mệt mỏi, và đau lệch cả một bên mặt thế này thì chắc là mình sẽ hay cáu gắt mất thôi . Mấy ngày này mình chịu khó ăn xong là đánh răng ngậm nước muối luôn vậy mà vẫn không đỡ, các mẹ đang mang bầu chú ý giữ gìn răng miệng nhé, không bị như mình đây khổ lắm các mẹ ạ!!
    • 2,255 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

Thảm cảnh cho em quá đi mất, đã cố không nghĩ đến rồi, vào ƯTT lại "đạp" vào ngay mục này của các mẹ. Chiều nay là buổi làm răng thứ 3(trên 5) của em. Em có cái răng sâu, đã hàn lại cách đây 2 năm, bây giờ lại dở chứng, đau gần chết. Đi khám mới biết có thêm một "thằng" khác, ngay bên cạnh cái răng kia- sâu xuyên 2 bên luôn
    E mới sang tuần thứ 13 thôi, nhưng đi khám, nói rõ với bác sỹ, anh ấy bảo "Làm được!" thế là em "làm"

Buổi đầu thực sự là kinh hoàng. Vì không tiêm, không thuốc tê, hay giảm đau gì hết. "Làm CHAY" luôn! Phá vết hàn cũ, khoan tuỷ, xì thuốc vệ sinh răng, đặt thuốc diệt tuỷ. Hic, em chẳng có lời nào để tả cả

Sang buổi thứ hai, tưởng đã đỡ, ai dè, vẫn còn những chân tuỷ phải lấy ra. Chắc lần trước thuốc diệt tuỷ bác sỹ không dùng loại nặng đô cho em. Ôi, không đau bằng lần thứ nhất nhưng cũng đủ làm em cong người như tôm, tởn đến già luôn.

Và hôm nay là buổi thứ 3 đây ạ. Hy vọng càng về sau càng đỡ đau.

=> Lời khuyên chí thiết cho các mẹ chuẩn bị mang bầu là nhất định phải đi kiểm tra răng miệng trước thời gian mang bầu, các mẹ nhỉ!
    • 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

To fullhouse 150: chỉ cần sinh bé xong, chị dưỡng vài hôm cho khỏe thì đi làm ngay để có răng mà ăn, còn cho bé bú nữa chứ. Giờ đau quá thì chị tới nha sĩ để người ta cho thuốc giảm đau phù hợp. đừng tùy tiện uống bậy bạ cái gì hết nhe.
    • 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Hic, em đang bầu 5,5 tháng, răng lại giở chứng đau ê ẩm, ăn uống khó khắn . Đang phân vân ko biết có nên đi làm răng ko. Đã hỏi ý kiến bác sỹ rồi, bác sỹ nói OK ko sao cả, vậy mà em vẫn cứ lo. Thôi ráng chịu đến lúc nào ko thể chịu đựng đc nữa, để em bé lớn thêm chút nữa rồi làm gì thì làm cho yên tâm vậy. Nhưng cứ mỗi lần ăn là như tra tấn, hu hu hu
    Vừa lùn, vừa péo, vừa đầu gấu, vừa tham ăn của bố mẹ ơi, yêu con nhất trên đời :LoveStruc: :Kiss:

• 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac chi cho em hoi voi: em vua di chua rang xong, phai chup X-quang. chup X-quang thi bao lau sau co the mang thai duoc?....Thanks cac me!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 425 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các chị ơi
    Em đang có bầu - được 2 tháng rồi - mà răng lại đau quá, muốn đi hàn răng nhưng lại sợ ảnh hưởng đến em bé :Worried: .
    Chị nào có kinh nghiệm gì hay khuyên em với.
    Mau mau lên các chị nhé. Em đau quá trời rồi.
    Cảm ơn các chị