Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau răng/Trám răng/Nhổ răng khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giúp mình với các mẹ ơi!

Mình bị sâu cái răng số 8 từ lâu rồi để mãi chẳng dám đi bác sĩ bây giờ nó còn lại mỗi cái chân răng và một hố sâu hoắm. Bốn năm hôm nay nó sưng lên đau nhức không ăn không ngủ được. Mình đang mang bầu tháng thứ 7. Mình chẳng biết xử lý ra sao. Đi bác sĩ thì sợ liệu nhổ nó đi có được hay không? có ảnh hưởng gì em bé của mình không?, mà muốn có thuốc dân tộc nào đấy bôi vào chỗ đau thôi.
    Các mẹ giúp mình với mình không chịu nổi nữa rồi. huhu
    Khi con sống trong hạnh phúc thì con hiểu được rằng: Thế giơí này là một nơi tốt đẹp để sống :LoveStruc:
    • 5,647 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

cai rang cua minh sau lau roi, nhung so bac si, nen chan chu ko di kham, bg no sau 1 lo to dung ra roi, chac la vao den tuy roi day, kho so lam cac me ah. May hnay cu toan cau troi khan phat cho no do dau, den khi sinh e be xong se di kham,hichic
    • 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbongxinh Xem bài viết
    Giúp mình với các mẹ ơi!

Mình bị sâu cái răng số 8 từ lâu rồi để mãi chẳng dám đi bác sĩ bây giờ nó còn lại mỗi cái chân răng và một hố sâu hoắm. Bốn năm hôm nay nó sưng lên đau nhức không ăn không ngủ được. Mình đang mang bầu tháng thứ 7. Mình chẳng biết xử lý ra sao. Đi bác sĩ thì sợ liệu nhổ nó đi có được hay không? có ảnh hưởng gì em bé của mình không?, mà muốn có thuốc dân tộc nào đấy bôi vào chỗ đau thôi.
    Các mẹ giúp mình với mình không chịu nổi nữa rồi. huhu
    Bạn giống mình cũng bị răng số 8. Răng số 8 nhổ thì nguy hiểm lắm bắt buộc phải chụp X Quang nên không nhổ được đâu bạn ạ. Mình cũng đành sống chung với nó đợi khi nào sinh xong rồi tính vậy. Mình thường xuyên ăn táo thấy cũng đỡ dần và không còn đau nữa. Thỉnh thoảng đau quá tới mức không chịu nổi nữa thì bạn có thể uống 1 viên Paracetamon vì thuốc này không ảnh hưởng thai nhi. Cố gắng lên bạn ạ
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng chữa sâu răng khi mang bầu thì cho em xin kinh nghiệm với. Em hiện mới có bầu được khoảng 9 tuần nhưng cái chỗ răng sâu tự dưng nó nhức quá :Crying:. Em định kiếm mấy cái thuốc nam gia truyền nhưng không biết mua ở đâu và có dùng được khi mang bầu không, mẹ nào biết hay từng bị giống em rồi thì chỉ cho em với!
    Em cảm ơn nhiều!
    • 248 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chia buồn với mẹ nó, mình đã trải qua tình huống giống mẹ nó rồi. Với tuổi thai hiện giờ của mẹ nó thì bác sĩ sẽ không thể làm gì giúp mẹ nó lúc này đâu, bác sĩ chỉ chữa cho mẹ nó khi thai lớn hơn 3 tháng thôi. Mình đã từng fải chịu đau ngoài ba tháng mới dám đi chữa tủy và hàn răng đấy. Mẹ nó cố gắng chịu đựng vậy nhé. Mình được một người bạn làm cho vị thuốc này để súc miệng hàng ngày và cũng tương đối hiệu quả. Mẹ nó lấy vỏ cây soài, thái lát rùi cho vào ngâm với rượu trắng, súc miệng hàng ngày. Hi vọng mẹ nó sẽ đỡ đau răng hơn

• 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng đó bạn, trên 3 tháng bs mới chịu chữa:Sick: . Nếu đau quá bạn chấm chút thuốc nam vào chỗ bị sâu mình nghĩ cũng không sao đâu.:Smiling:
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn cứ đi bệnh viện Răng hàm mặt để khám xem thế nào, chữa hay không lúc đó mới biết được, đừng tự ý mua thuốc nam về uống, có thai thì phải càng cẩn thận hơn chuyện thuốc men. Khi mình mới có thai đi khám bác sĩ, dù lúc đó mới có 6 tuần thôi, nhưng bác sĩ đã khuyên mình đi nha sĩ kiểm tra răng miệng, nếu có vấn đề gì thì chữa liền, vì lúc mang thai các bà mẹ hay gặp vấn đề về răng miệng lắm, và nha sĩ họ biết xử lý dùng thuốc như thế nào để an toàn đối với các bà bầu.
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ tư vấn, em thì định kiếm mấy cái thuốc gia truyền mà bôi thôi ý, mà em thấy thường thuốc răng là thuốc bôi thôi chứ ít uống. Em nghĩ là bôi ngoài thì đỡ hại hơn. Em đã hỏi bác sỹ răng rồi, họ cũng nói với tuổi thai của em thì không nên làm gì cả. Sao mà tự dưng khổ thế không biết, đêm qua em nhức cả đêm không ngủ được. :Crying:
    • 329 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mẹ nó chịu khó súc miêng nước muối vào, tớ cũng bị sâu răng, lại lỡ dính bầu đành súc miệng nước muối hàngn ngày, đánh răng bằng nước muối 1 lần trong ngày, giờ ko thấy buốt răng nữa
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tozzy Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ tư vấn, em thì định kiếm mấy cái thuốc gia truyền mà bôi thôi ý, mà em thấy thường thuốc răng là thuốc bôi thôi chứ ít uống. Em nghĩ là bôi ngoài thì đỡ hại hơn. Em đã hỏi bác sỹ răng rồi, họ cũng nói với tuổi thai của em thì không nên làm gì cả. Sao mà tự dưng khổ thế không biết, đêm qua em nhức cả đêm không ngủ được. :Crying:
    Nếu như đau quá thì dùng cái kem đánh răng twin lotus ( kem đen í) bôi 1 ít vào mẹ nó ạ! hôm nọ cũng có mẹ đau răng, mọi người cũng khuyên nhiều, mình cũng có search đc tài liệu bảo nếu mẹ nó đau răng phải trám răng, nếu k phải dùng thuốc tê thì ko sao đâu mẹ nó ạ ( nói vậy chứ k thuốc tê sao chịu đc ha)
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

me no chiu kho xuc mieng bang nuoc muoi sinh ly y. Hoi minh mang bau duoc hai thang cung bi sau rang nhung bac sy van lam va han lai vi neu cu de the cang dau. Dot day minh con moc rang khon bi lech nen con bi viem, mung mu suot ngay phai di chich va cung khong uong thuoc. Nhung sau dau qua mat ngu hai tuan lien cuoi cung minh cung uong thuoc khang sinh loai ma ba bau uong duoc y (amoxicilin) thi ba ngay sau la khoi. (xin loi vi may minh tu dung khong go duoc tieng viet co dau nhe)

• 31 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đúng rồi. Hồi trước tớ còn phải đi bọc lại răng, nhưng bác sĩ bảo là trên 3 tháng mới làm được. Mà nên làm dứt điểm đi, chứ lúc cho con bú mà bị sâu răng, thì ảnh hưởng đến em bé và sữa lắm đấy
    • 385 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

THÔNG BÁO TỔ CHỨC CUỘC THI BÀ BẦU QUYẾN RŨ

Bạn đang mang thai đứa con yêu quý. Bên cạnh việc chăm sóc sức khỏe, tinh thần cùng rất quan trọng. Cuộc thi Mrs.Bầu là sân chơi bổ ích và lí thú dành riêng cho các bà đang mẹ mang thai. Ban tổ chức cuộc thi Mrs.Bầu xin trân trọng kính mời các mẹ đang mang bầu tham gia.

Đơn vị tổ chức: Ấn phẩm Cẩm Nang Bầu

Loại hình tham gia: Bình chọn Mrs.Bầu qua ảnh

Đối tượng dự thi: Tất cả phụ nữ có Quốc tịch Việt Nam đang thai từ tháng thứ 3 trở lên.

Yêu cầu: Cao từ 1,60 cm trở lên, khuôn mặt ưa nhìn, đang mang thai từ tháng thứ 3 trở lên

Thể lệ cuộc thi:

-Thí sinh dự thi phải gửi 2 ảnh: 1 ảnh chân dung và 1 ảnh toàn thân (chưa qua chỉnh sửa photoshop) và Thông tin cá nhân (Họ tên, Ngày tháng năm sinh, Nghề nghiệp, Số CMND, Địa chỉ., đang mang bầu tháng thứ mấy…..) về cho ban tổ chức trước trước ngày 31/12/2009.

Giải thường:

* Nếu đạt giải.Bà bầu quyến rũ của tháng, bạn sẽ nhận được những giải thưởng sau:
    -1 bộ quà tặng mỹ phẩm của nhà tài trợ
    -Trở thành người mẫu thể hiện những trang phục cho phụ nữ mang thai đăng tải trên Cẩm Nang Bà Bầu.

Thí sinh gửi hồ sơ dự thi về địa chỉ:

Công ty TNHH BlueSky
    Địa chỉ: Tạp chí Bầu 63/228 Lê Trọng Tấn - Định Công – Hoàng Mai – Hà Nội.
    Điện thoại: 0988.624.911
    Hoặc qua email: nguyendieuthu1604@gmail.com
    • 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ nó đi xin cau ăn hỏi ý rồi ngâm với rượu, ngậm cái này vừa sát trùng vừa giảm đau tốt lắm.
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hix thế có mẹ nào bị sưng lợi ko :Crying: Đi khám BS thì ko phải mọc răng khôn, mà lợi thì cứ sưng vù lên .. BS bảo đánh răng sáng và tối xong cần mat-xa cho lợi mềm ra thôi chứ ko có gì phải lo .. Dưng mà khó chịu kinh người hức hức :Crying:
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Hic, tối qua e bị nhức răng cả đêm ngủ ko đuoc, sáng ra lên mạng kiếm mấy chị cùng cảnh ngộ than thở, e mang thai ở tuần 21 rồi, đau răng sáng ra ko muôn nói chuyện, e biết mang bầu sẽ bị về răng miệng, nên cũng chú ý chăm sóc, ko ngờ giờ lại đau thế này,hic.Mà e ngại đi khám quá, cứ súc nứoc muối, xem hết hôm nay thế nào?Chứ răng đang đau bsi chả làm gì đuợc?:Sad:
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip8119 Xem bài viết
    Hic, tối qua e bị nhức răng cả đêm ngủ ko đuoc, sáng ra lên mạng kiếm mấy chị cùng cảnh ngộ than thở, e mang thai ở tuần 21 rồi, đau răng sáng ra ko muôn nói chuyện, e biết mang bầu sẽ bị về răng miệng, nên cũng chú ý chăm sóc, ko ngờ giờ lại đau thế này,hic.Mà e ngại đi khám quá, cứ súc nứoc muối, xem hết hôm nay thế nào?Chứ răng đang đau bsi chả làm gì đuợc?:Sad:
    Bạn cũng được gần 5 tháng rùi,như thế là đi khám răng được rồi.Mà răng đang đau thì bsĩ làm cho hết đau chứ ai bảo là không làm j được.Mình thì có kinh nghiệm đau thương về răng lắm, thành ra h nghe mẹ nào nhắc đến là khuyên đi nha sĩ liền luôn í.Chứ càng để lâu, càng đau, càng khổ.
    • 334 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

@nhi yeu:cảm ơn cậu, tớ đi khám ở ngoài đươc ko?Chứ ko dc nghi để vào bviện.Mà giờ thấy nhiu chỗ khám nha khoa quá, chả biet the nào?Chắc về cái gần nhà khám cậu nhỉ
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip8119 Xem bài viết
    @nhi yeu:cảm ơn cậu, tớ đi khám ở ngoài đươc ko?Chứ ko dc nghi để vào bviện.Mà giờ thấy nhiu chỗ khám nha khoa quá, chả biet the nào?Chắc về cái gần nhà khám cậu nhỉ
    Ừh,đi khám ngoài bây h cũng có nhiều chỗ mà.Bạn ở HN o? Mình từ trước h đèu sợ khám răng lắm( vì có 1 lần cách đây 5 năm bị lấy tuỷ, đau chết luôn).Đợt này có bầu biết là đi khám cũng sẽ bị lấy tuỷ o dám đi,but đứa e nó chỉ cho 1 chỗ ở Phạm Ngọc Thạch,fòng khám tư của 1 bác làm ở Bạch Mai, bác í làm nhẹ nhàng mà chỉ hơi đau tí thôi.Thích lắm.Nếu bạn có nhu cầu thì PM cho mình, mình chỉ cho địa chỉ và SĐT của bác í.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trước em đau nhức ôm răng suốt 5 ngày không dám dùng thuốc gì, sau đó em đến nhà chữa sâu răng gia truyền ở Trần Xuân Soạn thì ở đó bảo có thể bôi thuốc được không ảh hưởng đến bầu bí, họ còn bảo cam đoan chữa khỏi mà không phải diệt tuỷ hàn răng vì khi đi hàn răng theo tây y diệt tuỷ rồi thì răng rấ giòn và dễ vỡ. Có cả thuốc bôi lợi cho người bị viêm lợi đấy, các mẹ thử đến xem sao. Mỗi tội thật sự là cái thuốc bôi đấy cái vị khó chịu kinh dị, chắc là bt thì cố chịu được chứ em bôi thử thì bao nhiêu thứ ăn vào oẹ ra sạch nên đành bỏ dở công cuộc chữa răng.