Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau răng/Trám răng/Nhổ răng khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình muốn đi làm 1 cái răng sứ được ko? Liêu có ảnh hưởng gì không?

Chả là hồi trước lâu rồi 1 cái răng cửa bị té xe... bay mất! Hồi đó làm loại răng thường thôi. Nó bị rớt xuống 2 lần rồi... giờ lại trực chờ rớt xuống đây :4: :4:

Mình muốn đi làm răng sứ cho chắc luôn, và còn yên tâm mà ăn uống nữa. Nhưng ngại sợ ảnh hưởng.

Mẹ nào rành về vấn đề răng miệng này tư vấn giùm nhé! cảm ơn nhiều
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuy2006
    Các mẹ ơi, mình muốn đi làm 1 cái răng sứ được ko? Liêu có ảnh hưởng gì không?

Chả là hồi trước lâu rồi 1 cái răng cửa bị té xe... bay mất! Hồi đó làm loại răng thường thôi. Nó bị rớt xuống 2 lần rồi... giờ lại trực chờ rớt xuống đây :4: :4:

Mình muốn đi làm răng sứ cho chắc luôn, và còn yên tâm mà ăn uống nữa. Nhưng ngại sợ ảnh hưởng.

Mẹ nào rành về vấn đề răng miệng này tư vấn giùm nhé! cảm ơn nhiều

Trời ơi, đến tháng này phải ăn nhiều mà đau răng thì khổ nhỉ? Đằng ấy cứ đi làm răng bình thường đi. Hồi mình 18 tuần cũng bị đau răng và phải đi làm răng đấy. Không sao đâu, mình cứ nói với BS là đang có bầu là người ta chữa cho mình theo cách riêng mà. Cứ chụp răng sứ thoải mái đi đằng ấy ạ. Đau lắm không chịu được đâu. Em bé của mình được 7 tháng rồi mà trộm vía vẫn khoẻ mạnh như thường. Cứ yên tâm nhé, chúc hết đau răng để tiếp tục tẩm bổ cho em bé nha!!! :4:
    • 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Cám ơn in xin xin nha, mình chỉ đi làm , ko chụp X ray, ko uống thuốc, chắc ko sao nhỉ!!

Mình sẽ chuẩn bị money để đi làm răng sứ đây, nghe nói 1 triệu/ cái. Mẹ nào biết ở Sài Gòn, chỗ nào làm răng đẹp ko?
    • 525 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với! có mẹ nào mang bầu bị đau răng không a? Em khổ quá vì bị đau mà không dám điều trị, bây giờ chỉ nhai được một bên mỏi lắm. Các mẹ có kinh nghiệm gì không chỉ cho em với. Nếu khám trên Viện RHM ở 40 Tràng Thi thì bác sỹ nào giỏi ạ? Các mẹ nhanh giúp em với không thì em đến lệch mặt mất.
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có tớ đây,tuy ko bị đau răng khi mang bầu nhưng bị sâu răng lúc vừa đẻ xong 1 tháng.
    Tớ bị sâu răng, ko thể uống 1 loại thuốc gì khi cho con bú
    Phải ra phòng khám răng tư vấn
    Kết quả phải đặt thuốc diệt tủy
    Hôm sau ra lấy tủy ra
    Tuyệt đối ko dùng 1 loại thuốc gì
    Mẹ nó nên đến phòng khám răng để được tư vấn
    Ngoài ra tớ chả biết gì thêm.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có tớ đây,tuy ko bị đau răng khi mang bầu nhưng bị sâu răng lúc vừa đẻ xong 1 tháng.
    Hôm sau ra lấy tủy ra
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me luky
    Các mẹ ơi, giúp em với! có mẹ nào mang bầu bị đau răng không a? Em khổ quá vì bị đau mà không dám điều trị, bây giờ chỉ nhai được một bên mỏi lắm. Các mẹ có kinh nghiệm gì không chỉ cho em với. Nếu khám trên Viện RHM ở 40 Tràng Thi thì bác sỹ nào giỏi ạ? Các mẹ nhanh giúp em với không thì em đến lệch mặt mất.
    Thời gian mang thai các thai phụ rất hay bị sâu răng vì lượng canxi tập trung cho bé hơn nữa sức đề kháng giảm. Bạn phải chăm sóc răng miệng cẩn thận vì khi bị viêm lợi, sâu răng, vi khuẩn có thể ảnh hưởng đến em bé.\
    Cách chữa: Bạn ăn nhiều cam ( vít C giảm chảy máu chân răng), đánh răng 3 phút sau khi ăn, thái lát một miếng tỏi, ngậm vào răng sâu, xúc miệng bằng nước muối. Rất hiệu quả đấy!
    Chúc mọi chuyện tốt đẹp!
    • 525 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ZeZui
    Hôm sau ra lấy tủy ra
    ôi, mấy ngày hôm nay đi tìm ko thấy đề tài này đâu hết, em phải mail gửi admin mới gặp được quý nhân đây.
    Cảm ơn các mẹ nhé. Thực ra răng của em trám rồi nhưng nhức lại nên hồi phải phá ra để ngỏ từ hồi trước khi có bầu cơ. Đang chữa thì có bầu nên ko dám làm gì thêm. Răng thì hở một hốc to tướng, khi ăn cứ phải nhét bông vào, mà kô được nhai bên đó, mỏi hết cả một bên rồi, mệt quá không muốn ăn nữa.Nhưng mà lại cứ phải ăn nhiều hơn cho em bé.
    Em muốn tìm một bác sỹ chuyên môn giỏi ở Viện RHM, có mẹ nào biết chỉ giùm cho em với. Thanks nhiều.
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ai biết cho em hỏi nhờ tý. Số là hồi có bầu được khoảng 4-5 tuần gi đấy nhưng em không biết. Em cũng bị đau răng quá thế là ra hàng thuốc mua thuốc kháng sinh răng Naphacogyn + thuốc chống phù nề + 1 lô xích xông giảm đau Alaxan với Paracetamon. Em uông ròng rã gần 1 tháng mới biết có bầu và ngừng thuốc.
    Em cũng sợ baby làm sao nhưng đi khám bác sỹ bảo bình thường, kháng sinh răng thì không sợ lắm. Đến bây giờ em có bầu ở tuần thứ 29, thai vẫn phát triển tốt. Nhưng em vẫn lo vì em khám ở BVPS mà bs ở đấy khám sơ sài lắm. siêu âm 3D ở tuần 20 ở BVPS cũng không có gi bất thường.

Nhưng em vẫn lo, ko biết những khuyến cáo của thuốc mà đề nghị ko dùng cho phụ nữ có thai là ảnh hưởng gì. Gây dị tật thai nhi hay là chỉ không giữ được thai nếu uống thuốc thôi?

Mong có bố mẹ nào biết sâu về vấn đề này cho em biết thêm thông tin với.

Em cảm ơn nhiều
    • 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me luky
    Em muốn tìm một bác sỹ chuyên môn giỏi ở Viện RHM, có mẹ nào biết chỉ giùm cho em với. Thanks nhiều.
    Mình cực kỳ tín nhiệm cô Minh - Phòng khám tự nguyện ở viện RHM. Đã theo cô ấy chữa răng cả chục năm nay và chứng kiến rất nhiều bệnh nhân tín nhiệm cô ấy. Tư vấn nhiệt tình, làm đến nơi đến chốn. Mẹ luky đến viện RHM hỏi fòng khám bác sĩ Minh, nó là fòng ở giữa trong 3 fòng khám tự nguyện đấy ạ!

Chúc mẹ chóng khỏi! Em cũng đang có nguy cơ 1 cái răng sâu cần diệt tuỷ và 1 cái đã diệt tuỷ thì vừa bị vỡ. Híc.
    • 525 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xthu53
    Mình cực kỳ tín nhiệm cô Minh - Phòng khám tự nguyện ở viện RHM. Đã theo cô ấy chữa răng cả chục năm nay và chứng kiến rất nhiều bệnh nhân tín nhiệm cô ấy. Tư vấn nhiệt tình, làm đến nơi đến chốn. Mẹ luky đến viện RHM hỏi fòng khám bác sĩ Minh, nó là fòng ở giữa trong 3 fòng khám tự nguyện đấy ạ!

Chúc mẹ chóng khỏi! Em cũng đang có nguy cơ 1 cái răng sâu cần diệt tuỷ và 1 cái đã diệt tuỷ thì vừa bị vỡ. Híc.
    Cảm ơn mẹ xthu53 nhe. Thế thì yên tâm rồi. Để mình ra đấy nhờ cô ấy tư vấn cho.
    Chúc mẹ khoẻ nha
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, tháng 10 này là mình sinh rùi mà tự nhiên hôm trước phát hiện ra bị sâu răng , hơi nhức rùi, liệu đi hàn thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chỉ trừ khi ốm đau cần uống thuốc mới đi khám BS, còn hàn răng hay cắt tóc thì có sao đâu nhỉ?
    • 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu03
    Chỉ trừ khi ốm đau cần uống thuốc mới đi khám BS, còn hàn răng hay cắt tóc thì có sao đâu nhỉ?
    Ấy, ko tuỳ được đâu ạ! Vì đi hàn răng, đặc biệt là diệt tuỷ thì thế nào cũng phải chụp X-quang và phải uống thuốc kháng sinh, thuốc giảm đau. Ko có nghĩa là ko được chữa, đau quá, chịu sao thấu! Nhưng nhìn chung là các mẹ nên hỏi trực tiếp bác sĩ đang khám thai cho mình để đảm bảo an toàn. Xin chia sẻ với mẹ vì em cũng là bệnh nhân lâu năm của Viện RHM đây, híc!
    • 5,354 Bài viết

• 3,147 Được cảm ơn

Này mẹ nó, nhận ra người quen ko? Sao lại định đi hàn răng nữa đấy hả, đợt trước vừa đi làm rồi mà. Tốt nhất cứ hỏi bác sỹ cho cẩn thận đã nhé. Mà quyết định đặt tên cho bé là Quỳnh Anh nhỉ. Chiều lòng ông xã đây, hi hi. :1:
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1
    Này mẹ nó, nhận ra người quen ko? Sao lại định đi hàn răng nữa đấy hả, đợt trước vừa đi làm rồi mà. Tốt nhất cứ hỏi bác sỹ cho cẩn thận đã nhé. Mà quyết định đặt tên cho bé là Quỳnh Anh nhỉ. Chiều lòng ông xã đây, hi hi. :1:
    Trước là mẻ răng nhưng giờ là sâu răng, thế mới khổ chứ . À, hôm nay vừa đi khám đinh kỳ đấy mẹ nó à, em bé được 2.6kg, thai >35w nhưng bs bảo tui bị thiếu máu và kê đơn thuốc bảo uống, kiểu này chắc phải nhắm mắt uống rùi. Hai tuần sau lại phải vào viện khám lại, siêu âm, xét nghiệm nước tiểu híc híc. Mẹ nó dạo này khoẻ không, chán quá msg cty tui vẫn chưa sửa được để buôn dưa nhỉ?
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xthu53
    Ấy, ko tuỳ được đâu ạ! Vì đi hàn răng, đặc biệt là diệt tuỷ thì thế nào cũng phải chụp X-quang và phải uống thuốc kháng sinh, thuốc giảm đau. Ko có nghĩa là ko được chữa, đau quá, chịu sao thấu! Nhưng nhìn chung là các mẹ nên hỏi trực tiếp bác sĩ đang khám thai cho mình để đảm bảo an toàn. Xin chia sẻ với mẹ vì em cũng là bệnh nhân lâu năm của Viện RHM đây, híc!
    Thế này thì chết mình rùi, kiểu nào cũng đáng sợ nhỉ? Nếu để lâu thì không tốt vì sau này còn cho con bú nữa mà, còn nếu làm ngay thì lại đụng đến thuốc kháng sinh sợ ảnh hưởng đến em bé. Sáng nay đi khám quên mất không hỏi bs, thế mới chán chứ. Thế mẹ nó đau nhức gì mà lại là bệnh nhân lâu năm của viện RHM?
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Hàn răng có phải là trám răng ko? Mình nghĩ ko được, vì sẽ đụng đến dây thần kinh, ko tốt đâu. Mấy người chuẩn bị mang thai phải đi khám và chữa răng trước là vậy.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em muốn hỏi là hiện tại em đang có bầu 3 tháng, liệu em có thể đi hàn răng do răng hàm em bị sâu được không ạ, liệu tiêm thuốc tê có ảnh hưởng gì đến thai không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hàn răng đâu có cần thuốc tê đâu em.

Hồi chị 3 tháng răng hàm bị apxe, chị phải đi chụp X.Quang, triệt tuỷ với đặt thuốc cả chục buổi rồi mới hàn đó.

Em cứ nói với bác sỹ là đang có bầu họ sẽ quyết định là có nên làm hay ko? Tốt nhất để họ đặt thuốc đừng uống em nhé.

Chúc em mau hết đau. Hồi chị đau cũng khổ sở lắm .

YM: tmstore@ymail.com
    TMStore
    tmg.decor@fpt.vn/090.4295.098 - 3.869.8802