• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau răng/Trám răng/Nhổ răng khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 65.9K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 526 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

em có cái răng ở hàm dưới , vết trám lâu ngày bị hở nên sưng vù lên đau kinh khủng, hiện em đang mang thai tuần thứ 37 nên các bác sĩ bên này không dám làm gì hết( em ở Newyork ) chỉ cho thuốc giảm đau là ACETAMINOPHEL , VERCODIN va AMOXCILICINE ( 250mg) ngày uống 3 lần ,bác sĩ nói là không ảnh hưởng đến thai nhi nhưng em vẫn lo quá , có mẹ nào gặp trường hợp như em vậy không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chị ơi,nếu chị chịu đau không được thì uống đi chứ có thai tuần thứ 37 rùi mà không ăn được gì thì tội em bé lắm. Các bác sĩ bên này rất kĩ về mấy vụ uống thuốc nên nếu họ nói không sao thì cứ yên tâm mà uống đi. Em có mấy cái răng sâu nhưng cũng vì bị bể vết trám nên em nhổ luôn rồi,bây giờ khoẻ re chứ ngày xưa thì suốt ngày ôm miệng nhăn nhó (em cũng chẳng hiểu sao sau khi em nhổ được 2 năm thì răng đó lại mọc lại).
    Em ở gần chỗ chị đó,từ em lái xe đến Newyork hơn 2 tiếng thôi.
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang bị sưng mộng răng, khó chịu quá mà chẳng biết làm thế nào cho hết bây giờ. Các chị có biết cách nào làm cho dứt điểm bệnh này không? híc híc, khó chịu quá đi mất thôi.
    Love :Kiss:
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Đúng là khó chịu lắm, nhưng mình cũng không biết làm sao. Sinh xong tự nhiên hắn hết.
    Hay HV thử hỏi chị hoadang xem sao.
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc, đợi đến lúc sinh xong còn mấy tháng nữa cơ hoami ạ, đúng là " thứ nhất đau mắt, thì nhì giắt (đau) răng"...mấy hôm nay em đang khổ sở vì cái bệnh này đây, có mẹ nào giống mình không nhỉ.
    Love :Kiss:
    • 344 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các me ơi,không biết khi mang thai được 6 tháng rồi, chụp X-ray để trám răng có sao không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ giáo với nha!
    • 618 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Hồi mẹ cháu có thai em Kít đến tháng thứ 7 cũng phải chụp X-ray để trám răng vì không thể chịu đựng thêm một ngày nào nữa. Trước khi chụp mẹ cháu có hỏi ý kiến bác sĩ sản trong VP nói OK. Anh Kít bây giờ mạnh khoẻ cao to và đẹp giai lắm mỗi tội răng thì đen khủng khiếp. Chả biết có phải do di chứng gì không. ( nói đùa vậy thôi chú hồi đó các bác sĩ nói với mình là sau 6 tháng không có vấn đề gì đâu.)
    • 526 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

[nếu thật sự cần thiết thì mới chụp chị à , chứ lúc mang thai ko bsi nào cho chụp x-ray đâu , khi nhất thiết phải chụp thì chị nhớ nhắc họ phủ "tấm vải" ( xin lỗi em ko biết gọi tên nó làm sao ) cái này dùng cho ba bầu che lên bụng có tác dụng hút tia x-tray chiếu vào người ,
    hồi em có thai răng đau lắm nhưng bsi ko dám làm gì hết chỉ cho uống thuốc giảm đau rồi chờ sinh xong mới tính,
    • 344 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cám ơn Rubylin và Mẹ Kít nhé! Mình lỡ chụp ở Bệnh Viện Răng Hàm Mặt TPHCM rồi, cũng may là họ có cho mặc áo chì dày và nặng chịch! Mình hơi lo vì họ chẳng có tư vấn cho mình gì trước khi chụp cả. Mà mình thật tình cũng hơi chủ quan cứ nghĩ là bệnh viện lớn nên cứ theo lời bác sĩ thôi!
    • 13,245 Bài viết

• 9,601 Được cảm ơn

Hồi đầu qua Anh, tại phi trường họ hỏi mình có chích ngừa lao chưa mình bảo chưa thế là họ tặng mình cái hẹn để đi X-ray cái lồng ngực của mình, vậy mà mình cũng đi sau này mới hỏi chồng ủa em có bầu mà sao anh chẳng nói với họ lỡ con có gì thì sao (lúc ấy bầu Tú 24 tuần rồi) - thế nhưng chẳng sao cả, cho nên X-ray cái răng chắc là không vấn đề gì nhưng nếu tránh được thì khi nào sanh xong hoặc trước khi sanh làm về răng thì tốt hơn các mẹ à. Trong thời gian có bầu Tú, mình bị chảy máu răng ông nha sĩ khám xong bảo là khi nào sanh xong ổng sẽ làm răng cho chứ bây giờ bầu ổng không làm.
    • 1,192 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Các mẹ oi, giúp em với. Em đang có bầu tháng thứ 7. Từ chủ nhật vừa rồi lại bị đau cái rang hàm quá. Đến hom nay vẫn đau mà chẳng biết làm thế nào. Thuốc thì khong dám uống vì chẳng biết là loại gì uống đuợc; chỉ dám ngậm nuớc muối thoi. Mẹ nào biết xử lý vụ này thì mách em với.
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Đau quá không thể chịu nổi, lấy tăm bông chấm vào rượu mật gấu, lau vào cái răng đau xem sao bạn nhé! Mình đã từng làm vậy lúc mang bầu rồi. Có chuột bạch rồi nhé!
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Tìm rễ của cây lá lốt (loại lá cây mà người ta làm bò nướng lá lốt đó), bạn lấy rễ của nó đem về rửa sạch giã ra rồi nhét vào chỗ răng bị nhức. Cực kỳ hay ! Ở nhà mình và những người xung quanh mỗi lần nhức răng đều theo cách này. Bạn làm thử nhé.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 1,192 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã có câu trả lời. Em sẽ thử các phương án này xem thế nào. Nhưng em chỉ sợ nó hết đau lúc đấy, rồi cái răng sâu sẽ lại "hành hạ" mình tiếp. Mà sợ nhất là đến lúc gần sinh hoặc sinh em bé rồi mới chết. Chẳng biết đến bao giờ thì có thể đi "xử lý" cái răng sâu này nhỉ? Không biết là trong lúc mang thai người ta có đi hàn răng bao giờ không nhỉ?
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hu hu,
    Giống em quá. Mấy đêm rồi đau gần chết, mà chẳng có thuốc dân gian hay thuốc tây nào chữa cả, cứ đêm xùng xục cái chỉ nha khoa, điên tiết hơn nữa thì chạy vào toalet đánh răng. May mà đến hôm nay nó lại êm lại rồi. Em chẳng biết làm cách nào, mà cách các chị bảo thì em chịu, không kiếm được rễ cây lá lốt. Đành sống chung với lũ vậy thôi, hu hu.
    • 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Muốn tìm rễ lá lốt bạn ra hàng bán lá xông, lá nấu nước sâm v.v... Nói họ hôm sau nhổ cho em 1 chùm rễ lá lốt là có ngay thôi. Sao không uống thuốc giảm đau panadol (không kỵ thai)? - không được dùng Alaxan nhen, kỵ thai đó. Hoặc ngậm nước đá cũng đỡ chút ít.
    Trong các cẩm nang dùng cho bà bầu, họ nhắc nhở là trong lúc mang thai không được nhổ hay trám răng gì hết. Không biết tại sao. Có lẽ chân răng nối liền với 1 hệ thần kinh phức tạp quá chăng? Mẹ nào biết giải thích cho mọi người mở mang kiến thức với.
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mẹ Tí đô ui, em thì đọc sách nghe nói rằng thai phụ rất dễ bị sâu răng nên phải đánh răng kỹ hàng ngày. Nếu siêng thì nên ngậm nước muối vào mỗi tối chuẩn bị đi ngủ. Còn nếu răng hư thì có thể đến các cơ sở nha khoa trám và chữa răng như bình thường.
    Còn rễ cây lá lốt thì các bạn nên tìm và hỏi ở những nơi bán lá nấu xông hơi, lá nấu nước sâm......như mẹ Tí đô nói nhé.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Xẻo 1 miếng nhỏ vỏ thân cây bàng, sắc nước, súc miệng vài lần. Hết ngay !
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 618 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren
    Các mẹ oi, giúp em với. Em đang có bầu tháng thứ 7. Từ chủ nhật vừa rồi lại bị đau cái rang hàm quá. Đến hom nay vẫn đau mà chẳng biết làm thế nào. Thuốc thì khong dám uống vì chẳng biết là loại gì uống đuợc; chỉ dám ngậm nuớc muối thoi. Mẹ nào biết xử lý vụ này thì mách em với.
    Vụ này mẹ cháu đã từng kinh qua rồi nên thông cảm lắm. Hồi mang thai đứa thứ 2 được 7 tháng chị cũng bị như đau như thế. Mới đầu thì ngậm cuộng lá lốt với muối cũng thấy đỡ nhưng đến đợt sau này thì cũng chẳng có tác dụng gì nữa. Cả đêm cứ khóc ông ổng làm chồng sợ phát khiếp " nhưng mà đúng là đau không chịu được". Sau đấy chị phải đi hàn răng đấy, phải chụp cả xray nữa. Nhưng mà hồi ấy mấy ông bà bác sĩ trong Việt pháp (sản+ răng) hội chẩn xong nói là được, không ảnh hưởng gì nên cũng yên tâm. Sau này đẻ ra một anh cu nặng 4kg cao 54cm khoẻ mạnh không sao hết. Chia sẻ với em một số thông tin để em giải quyết cái răng đau nhé :4:
    • 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào còn quan tâm đến thuốc chữa răng thì gọi cho bố mình số (04) 8515051 hỏi bác Mão, bố mình biết một loại thuốc chữa sâu và đau nhức răng đông y rất tốt. Thuốc bột này (hoàn toàn là đông y 100% nhé!) chỉ bôi và ngậm trong răng thôi chứ không phải uống nên có thể thích hợp cho các mẹ đang mang bầu.