• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau răng/Trám răng/Nhổ răng khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 61.1K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 527 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em có cái răng ở hàm dưới , vết trám lâu ngày bị hở nên sưng vù lên đau kinh khủng, hiện em đang mang thai tuần thứ 37 nên các bác sĩ bên này không dám làm gì hết( em ở Newyork ) chỉ cho thuốc giảm đau là ACETAMINOPHEL , VERCODIN va AMOXCILICINE ( 250mg) ngày uống 3 lần ,bác sĩ nói là không ảnh hưởng đến thai nhi nhưng em vẫn lo quá , có mẹ nào gặp trường hợp như em vậy không?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 532 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chị ơi,nếu chị chịu đau không được thì uống đi chứ có thai tuần thứ 37 rùi mà không ăn được gì thì tội em bé lắm. Các bác sĩ bên này rất kĩ về mấy vụ uống thuốc nên nếu họ nói không sao thì cứ yên tâm mà uống đi. Em có mấy cái răng sâu nhưng cũng vì bị bể vết trám nên em nhổ luôn rồi,bây giờ khoẻ re chứ ngày xưa thì suốt ngày ôm miệng nhăn nhó (em cũng chẳng hiểu sao sau khi em nhổ được 2 năm thì răng đó lại mọc lại).
    Em ở gần chỗ chị đó,từ em lái xe đến Newyork hơn 2 tiếng thôi.

• 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang bị sưng mộng răng, khó chịu quá mà chẳng biết làm thế nào cho hết bây giờ. Các chị có biết cách nào làm cho dứt điểm bệnh này không? híc híc, khó chịu quá đi mất thôi.
    Love :Kiss:

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Đúng là khó chịu lắm, nhưng mình cũng không biết làm sao. Sinh xong tự nhiên hắn hết.
    Hay HV thử hỏi chị hoadang xem sao.

• 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc, đợi đến lúc sinh xong còn mấy tháng nữa cơ hoami ạ, đúng là " thứ nhất đau mắt, thì nhì giắt (đau) răng"...mấy hôm nay em đang khổ sở vì cái bệnh này đây, có mẹ nào giống mình không nhỉ.
    Love :Kiss:

• 343 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các me ơi,không biết khi mang thai được 6 tháng rồi, chụp X-ray để trám răng có sao không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ giáo với nha!

• 618 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Hồi mẹ cháu có thai em Kít đến tháng thứ 7 cũng phải chụp X-ray để trám răng vì không thể chịu đựng thêm một ngày nào nữa. Trước khi chụp mẹ cháu có hỏi ý kiến bác sĩ sản trong VP nói OK. Anh Kít bây giờ mạnh khoẻ cao to và đẹp giai lắm mỗi tội răng thì đen khủng khiếp. Chả biết có phải do di chứng gì không. ( nói đùa vậy thôi chú hồi đó các bác sĩ nói với mình là sau 6 tháng không có vấn đề gì đâu.)

• 527 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

[nếu thật sự cần thiết thì mới chụp chị à , chứ lúc mang thai ko bsi nào cho chụp x-ray đâu , khi nhất thiết phải chụp thì chị nhớ nhắc họ phủ "tấm vải" ( xin lỗi em ko biết gọi tên nó làm sao ) cái này dùng cho ba bầu che lên bụng có tác dụng hút tia x-tray chiếu vào người ,
    hồi em có thai răng đau lắm nhưng bsi ko dám làm gì hết chỉ cho uống thuốc giảm đau rồi chờ sinh xong mới tính,

• 343 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cám ơn Rubylin và Mẹ Kít nhé! Mình lỡ chụp ở Bệnh Viện Răng Hàm Mặt TPHCM rồi, cũng may là họ có cho mặc áo chì dày và nặng chịch! Mình hơi lo vì họ chẳng có tư vấn cho mình gì trước khi chụp cả. Mà mình thật tình cũng hơi chủ quan cứ nghĩ là bệnh viện lớn nên cứ theo lời bác sĩ thôi!

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Hồi đầu qua Anh, tại phi trường họ hỏi mình có chích ngừa lao chưa mình bảo chưa thế là họ tặng mình cái hẹn để đi X-ray cái lồng ngực của mình, vậy mà mình cũng đi sau này mới hỏi chồng ủa em có bầu mà sao anh chẳng nói với họ lỡ con có gì thì sao (lúc ấy bầu Tú 24 tuần rồi) - thế nhưng chẳng sao cả, cho nên X-ray cái răng chắc là không vấn đề gì nhưng nếu tránh được thì khi nào sanh xong hoặc trước khi sanh làm về răng thì tốt hơn các mẹ à. Trong thời gian có bầu Tú, mình bị chảy máu răng ông nha sĩ khám xong bảo là khi nào sanh xong ổng sẽ làm răng cho chứ bây giờ bầu ổng không làm.