Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau nhức phía dưới ngực phải

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.77K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ khi mang bầu từ tháng thứ 3, mình đã bị đau nhói ngay phía dưới ngực phải. Đến nay mình mang bầu 32 tuần, không hề đỡ. Ban đêm nằm nghiêng bên phải thì đau quá, không ngủ được, như có ai lấy que chọc vào, đôi lúc nóng rát như có lửa đốt tại vị trí đó (khoảng bằng đồng xu, ngay dưới ngực phải). Đọc một vài tài liệu thì thấy nói là tử cung chèn vào gan, mình không biết có đúng không.
    Có mẹ nào bị giống thế không?

• 6,356 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit2006 Xem bài viết
    Từ khi mang bầu từ tháng thứ 3, mình đã bị đau nhói ngay phía dưới ngực phải. Đến nay mình mang bầu 32 tuần, không hề đỡ. Ban đêm nằm nghiêng bên phải thì đau quá, không ngủ được, như có ai lấy que chọc vào, đôi lúc nóng rát như có lửa đốt tại vị trí đó (khoảng bằng đồng xu, ngay dưới ngực phải). Đọc một vài tài liệu thì thấy nói là tử cung chèn vào gan, mình không biết có đúng không.
    Có mẹ nào bị giống thế không?
    Em thì có cảm giác có cái gì đó chèn vào chỗ dưới ngực phải ý, làm cho da bị căng ra. Khi nằm nghiêng thì nó căng đến mức ko chịu được, nếu lấy tay đỡ bầu ngực phải lên thì cảm giác đỡ khó chịu hơn hẳn. Chẳng biết là do cái gì gây nên :Crying: :Crying: :Crying:
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 144 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết khi có thai muốn phòng chống bệnh cúm thì làm những gì không? Chỉ cho em với.:Worried: :Worried: :Worried: :Smiling:

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keohanoi Xem bài viết
    Em thì có cảm giác có cái gì đó chèn vào chỗ dưới ngực phải ý, làm cho da bị căng ra. Khi nằm nghiêng thì nó căng đến mức ko chịu được, nếu lấy tay đỡ bầu ngực phải lên thì cảm giác đỡ khó chịu hơn hẳn. Chẳng biết là do cái gì gây nên :Crying: :Crying: :Crying:
    Đúng rồi đấy, mẹ keohanoi ạ. Cứ lấy tay đỡ ngực phải lên thì thấy đỡ hơn nhiều. Nằm nghiêng bên phải thì đau kinh khủng luôn, nghiêng bên trái thì đỡ hơn. Nằm ngửa ra thì hết đau (mỗi tội khó thở và đau xương hông không tự mò dậy được) :Worried:
    Hồi mười mấy, hai mấy tuần, mỗi lúc mình ăn vào (dù rất ít nhé) là lại đau không chịu nổi, ăn cơm trưa ở cơ quan xong là lại lấy tay khư khư đặt vào chỗ đó cho đỡ đau. Tối về có khi vừa nằm sofa vừa ôm bát cơm, lấy thìa xúc cho dễ chịu. Bây giờ 32 tuần, có lẽ em bé đã quay đầu nên chỉ đau ghê gớm lúc ngủ nằm nghiêng phải thôi (còn lúc thức thì hơi âm ỉ).
    Chẳng hiểu ra sao nữa.

• 341 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Em cũng có bị đau ở dưới ngực phải như các mẹ vậy, đau ko chịu nổi. Nhất là lúc ăn xong thì càng tức và đau hơn nhưng bây giờ 32 tuần thì cũng đỡ hơn nhiều rồi. Em thì lại khác các mẹ ở chỗ em chỉ nằm nghiêng được ở bên phải, nằm nghiêng sang trái thì tim đập rất nhanh. Thế mới khổ chứ, chỉ mong con ra sớm ngày nào tốt ngày đó.

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin_iu Xem bài viết
    Em cũng có bị đau ở dưới ngực phải như các mẹ vậy, đau ko chịu nổi. Nhất là lúc ăn xong thì càng tức và đau hơn nhưng bây giờ 32 tuần thì cũng đỡ hơn nhiều rồi. Em thì lại khác các mẹ ở chỗ em chỉ nằm nghiêng được ở bên phải, nằm nghiêng sang trái thì tim đập rất nhanh. Thế mới khổ chứ, chỉ mong con ra sớm ngày nào tốt ngày đó.
    Mẹ bin_iu cứ yên tâm, từ bây giờ trở đi sẽ đỡ đau ngực phải, như mình đây này, bé được 36 tuần, mặc dù bụng rất to, nhưng vì em bé đã quay đầu và bụng bắt đầu xuống thấp hơn chứ không còn cao chót vót nữa nên mình đã hết hẳn triệu chứng đau nhức ngực phải. Dễ chịu hơn hẳn.