Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 708 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tớ đã mua tobrex để tra cho em bé rồi mới tra từ tối qua nên chưa rõ ntn, nhưng trộm vía có vẻ nhanh đỡ. Đọc trong hướng dẫn sử dụng thuốc thì thấy không khuyến khích dùng cho bà bầu cho nên tớ vẫn sợ k dám dùng. Đứa bạn thì mách cho dùng Agriro (hihi nó đọc qua điện thoại nên chả biết có đúng tên k), k biết bạn có kinh nghiệm gì về thuốc này không

• 790 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Con em đang có triệu chứng đau mắt đỏ, mà em lại đang mang thai tháng đầu, nếu bị lây, phải nhỏ thuốc có ảnh hưởng ko hả các mẹ. Có mẹ nào kinh nghiệm về vụ này ko tư vấn cho em với. Em đang lo lắng quá
    ...trẻ em như búp trên cành...

• 1,815 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

không sao đâu bạn ạ. Mình cũng bị đau mắt khi mang thai ở tháng thứ 5, nhưng ko ảnh hưởng gì đến em bé cả. Tốt nhất là bạn nên nhỏ thuốc muối sinh lý để phòng và kể cả khi đau mắt. Ko sao đâu. Đừng lo lắng nhé
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

BS ở BV ĐH Y Dược bảo nhỏ thuốc nào cũng dc cả.Chẳng ảnh hưởng đâu.Đừng lo các mẹ à.
    Sử dụng Efticol 0.9% ấy

• 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách đây 2w bé nhà mình cũng bị, mình đưa đi BS khám và có hỏi trường hợp của mình nếu bị đỏ thì phải điều trị ra sao vì hôm đó cũng cảm giác mắt khó chịu, BS bảo mắt mình hiện không sao nhưng về nhỏ nước muối sinh lý để phòng và nếu có đỏ thì cũng chỉ rủa bằng nước muối sinh lý thôi chứ không nhỏ thuốc cũng như uống thuốc. Con gái mình đã hết bệnh được 10 ngày rồi và mình tưởng mình thoát nạn ai ngờ 2 hôm nay lại đến mình. Mẹ nào có kinh nghiệm gì để chữa mà không phải dùng thuốc chỉ giúp mình với chứ tình hình này làm sao khỏi được, mình đang rất khó chịu ở mắt và đau đầu nữa.

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn hãy làm như mình luôn làm cho con trai 3T của mình, thỉnh thoảng áp dụng cho cả mình nữa, chưa bao giờ mình phải đưa con đi khám mắt, có lần cô giáo ở lớp còn bảo sao mà bé khỏi nhanh thế hả chị!
    Bạn dùng bông y tế và nước nhỏ mắt 0.9% nhé, lấy một chút bông nhỏ, rồi cho nước nước nhỏ mắt vào làm ướt bông, sau đó dùng bông lau từ khoé mắt ra ngoài, cho hết gỉ mắt, cuối cùng nhỏ 1 giọt nước nhỏ mắt vào mắt vừa lau. Mỗi bên mắt dùng một bông riêng nhé. Làm vài lần trong ngày nhé, cứ thấy xuất hiện gỉ mắt là làm lại như vậy. Khỏi rất nhanh đấy, thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Huhuhu, mình cũng dính chưởng rồi đây. Tối đi làm về vẫn bình thường, chưa hề tiếp xúc với ai bị đeo mắt kiếng cả. Đi tắm rửa mặt tự nhiên thấy rát mắt bên phải quá, thế là ghén bắt đầu tuôn ra, mắt đỏ lè. Sáng hôm sau thì sưng vù đỏ choé. Mình đi ngay đến BV Mắt khám, bác sĩ kê TOBREX nhỏ ngày 8 lần. Nhỏ được 1 hôm, mắt phải thấy bớt ghèn hẳn, tuy nhiên vẫn đỏ lắm các mẹ ạ. Chưa vội mừng, giờ đến lượt em mắt trái, ghèn tuông ra và đỏ lè, pó tay luôn, hix hix

Đeo nguyên cặp kiếng đen, chả thấy gì. Sợ lây cho mọi người quá mà ko biết làm sao.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em vừa hết đau mắt xong nhưng em ko biết mình đang có baby mới đi khám hôm qua BS bảo baby được 3 tuần, nhưng vài hôm trước em ko biết là đang có baby em cứ tưởng trễ KQĐ như những tháng trước thôi nên ra tiêm thuốc người ta bán thuốc uống và thuốc nhỏ mắt hiệu NeoCin gì đấy, vài ngày trước vẫn uống thuốc và nhỏ mắt hix ko biết có ảnh hưởng gì đến baby trong bụng ko???? Em lo quá

• 308 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2002 Xem bài viết
    Huhuhu, mình cũng dính chưởng rồi đây. Tối đi làm về vẫn bình thường, chưa hề tiếp xúc với ai bị đeo mắt kiếng cả. Đi tắm rửa mặt tự nhiên thấy rát mắt bên phải quá, thế là ghén bắt đầu tuôn ra, mắt đỏ lè. Sáng hôm sau thì sưng vù đỏ choé. Mình đi ngay đến BV Mắt khám, bác sĩ kê TOBREX nhỏ ngày 8 lần. Nhỏ được 1 hôm, mắt phải thấy bớt ghèn hẳn, tuy nhiên vẫn đỏ lắm các mẹ ạ. Chưa vội mừng, giờ đến lượt em mắt trái, ghèn tuông ra và đỏ lè, pó tay luôn, hix hix

Đeo nguyên cặp kiếng đen, chả thấy gì. Sợ lây cho mọi người quá mà ko biết làm sao.
    Mẹ nó, đừng nhỏ Tobrex vì phản ứng phụ của Tobrex là gây ngứa, sưng mí mắt và xung huyết kết mạc mà. Mình vừa mới bị khỏi, mình kg vào BV nhưng anh mình làm ở BV mắt, anh ý hỏi BS và BS cho mình nhỏ Tobrex, ban đầu mắt mình hơi sưng và nhức, nhỏ tobrex có 1 đêm mà hôm sau dậy mắt vừa ngứa vừa nhức. Mình thì tin tưởng nên kg đọc HDSD, đến lúc ngứa và nhức quá chịu kg nổi, lên mạng tìm đọc thì thôi vứt luôn. Mẹ nó chịu khó nhỏ nước muối sinh lý thôi, nhỏ liên tục thì nhanh khỏi. Hôm trước mình nhỏ 2 ngày, đến ngày thứ 3 thì mang kính ra đường là ngon vì mắt hết nhức, mở to được, chỉ mỗi tội hơi đỏ đỏ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secret0412 Xem bài viết
    Mẹ nó, đừng nhỏ Tobrex vì phản ứng phụ của Tobrex là gây ngứa, sưng mí mắt và xung huyết kết mạc mà. Mình vừa mới bị khỏi, mình kg vào BV nhưng anh mình làm ở BV mắt, anh ý hỏi BS và BS cho mình nhỏ Tobrex, ban đầu mắt mình hơi sưng và nhức, nhỏ tobrex có 1 đêm mà hôm sau dậy mắt vừa ngứa vừa nhức. Mình thì tin tưởng nên kg đọc HDSD, đến lúc ngứa và nhức quá chịu kg nổi, lên mạng tìm đọc thì thôi vứt luôn. Mẹ nó chịu khó nhỏ nước muối sinh lý thôi, nhỏ liên tục thì nhanh khỏi. Hôm trước mình nhỏ 2 ngày, đến ngày thứ 3 thì mang kính ra đường là ngon vì mắt hết nhức, mở to được, chỉ mỗi tội hơi đỏ đỏ thôi.
    Cảm ơn mẹ secret nhé. Mình đâu có biết, nhỏ TOBREX được 2 ngày rồi, vừa nước muối rửa vừa kết hợp tobrex luôn. mắt bệnh đã hết ghèn và hết nhức, còn đỏ lắm. Tuy nhiên con mắt bên kia thì đã bị lây qua rùi, giờ đến lượt con bên kia ra ghèn và nhức. Hixhix
    Nghe lời mẹ nó chăm chỉ nhỏ nước muối vậy.

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7