• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.1K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có thai 7 tuần cũng bị đau mắt đỏ, BS chỉ định chỉ nhỏ nước mắt nhân tạo 30'/lần liên tục . Không dùng Tobrex va tuệt dđôia không xông lá trầu không.
    • 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Hic, tháng này mình thả, chả hiểu có dính bầu hay không nhưng hôm nay thì dính đau mắt đỏ rồi. Đi khám thì bác sĩ cho Vigamox. Mình cũng đã trình bày hoàn cảnh của mình, bác sĩ nói để thuốc thấm vào máu còn rất lâu, không sao nhưng về đọc hướng dẫn sử dụng và nghe các mẹ nhà mình chắc mình không dám nhỏ mắt nữa, chỉ rửa bằng nước muối thôi. Lâu khỏi cũng đành chiu, còn hơn là lo ngay ngáy suốt cả ngày. Chán thế không biết, còn chả biết là lây từ ai nữa. Hu hu
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hix, e lây từ ông xã. Hôm qua hỏi 1 c trên này thấy c ý bảo cũng có thai 32w và đi khám ở viện mắt TW bác sĩ kê đơn thuốc Cravit, c ý bảo nhỏ 3 ngày là khỏi rùi, e đang làm theo nhưng nghe các c nói thì lại hoang mang quá ko bit có nên nhỏ nữa hay ko. Hix, nhưng mà nhỏ nước muối sinh lí ko thì lâu khỏi mà mắt trái của e nó đỏ lừ rùi và cộm mắt quá ạ.
    • 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Trộm vía cái mắt của mình. Mình bị đỏ mắt phải. Rồi 2 ngày sau lây sang trái. Nhưng cái chính là mắt mình chỉ đỏ thôi, hơi sưng sưng, không đau, không cộm, không rỉ, không lèm nhèm. Hoàn toàn không có chút gì khó chịu cả. Thế nên mình cứ để tự nhiên, chả nhỏ gì. Đến hôm nay thì còn đỏ tí tẹo, không đáng kể. Mai là khỏi hẳn rồi.
    Nếu bạn thấy cộm thì khó chịu thật đấy "thứ nhất đau mắt, thứ nhì nhức răng" mà. Nếu bạn đang có thai thì nên cẩn trọng hơn nhé. Có nhiều loại đau mắt và phản ứng của mỗi người với cùng một loại thuốc là khác nhau mà. Bạn mình bị đau mắt đỏ, tra các loại thuốc đắt tiền không khỏi, cuối cùng làm lọ 2k của Viện mắt lại sáng long lanh ngay.
    Chúc bạn nhanh lành bệnh nhá
    • 386 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

em vừa bị đau mắt lúc 24w nhưng em chỉ dùng muối sinh lý để nhỏ thì thấy hết nhức mắt và khỏi sau 4 ngày nhỏ . Em cứ nhỏ ngày 7,8 lần liên tục . Vừa rẻ lại không sợ ảnh hưởng đến em bé ! Chút kinh nghiệm của em ạ :Smiling:
    • 209 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

MÌnh cũng mang bầu 11 w bị đâu mắt đỏ 3 hôm vì lây của con trai 3 T đi nhà trẻ. Mình đi khám bác sỹ, bác bảo nhỏ Tobrex và nước muối 1 ngày 6 lần, mình đọc trong hướng đẫn cũng ghi là ko ảnh hưởng đến quá trình thụ thai của bà bầu. BÁc sỹ dặn mình khi nhỏ tobrex thì dùng gạc bịt khoe mắt cho thuốc ko chảy xuống dưới. CÁc mẹ thử xem thế nào nhé.
    Mình hay khám ở nhà bác sỹ Ngọc ở 115 Phố Huế, bác này là bác sỹ chuyên khoa cấp 2 có vẻ được lắm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nghé ngoan Xem bài viết
    MÌnh cũng mang bầu 11 w bị đâu mắt đỏ 3 hôm vì lây của con trai 3 T đi nhà trẻ. Mình đi khám bác sỹ, bác bảo nhỏ Tobrex và nước muối 1 ngày 6 lần, mình đọc trong hướng đẫn cũng ghi là ko ảnh hưởng đến quá trình thụ thai của bà bầu. BÁc sỹ dặn mình khi nhỏ tobrex thì dùng gạc bịt khoe mắt cho thuốc ko chảy xuống dưới. CÁc mẹ thử xem thế nào nhé.
    Mình hay khám ở nhà bác sỹ Ngọc ở 115 Phố Huế, bác này là bác sỹ chuyên khoa cấp 2 có vẻ được lắm
    Mình cũng đang bầu 30W, bị đau mắt 3 hôm nay rồi. Đi khám ở viện mắt TW , bs cho thuốc cravit, Flumetholon và comeregel. BS hướng dẫn nhỏ tránh hốc mắt ra để thuốc không chảy xuống cổ họng. Bác bảo về cơ bản không ảnh hưởng gì. Nhưng mình vẫn thấy lo lo.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai tuần thứ 35 bị đau mắt đỏ có sao không?

Em đang mang thai ở tuần thứ 35 tự nhiên hôm qua cảm thấy đau họng sổ mũi hắt hơi rồi sáng dậy thấy bị đau mắt đỏ nữa (em rất hay bị như vậy). Hôm nay thì em bị đau rất nặng rồi, em vẫn phải đi làm và dùng máy vi tính nữa. Em đang lo quá không biết có ảnh hưởng đến con không? Các chị có kinh nghiệm...

• Hà Nội bùng phát dịch sốt xuất huyết, đau mắt đỏ

Link đây ạ, các mẹ cẩn thận phòng bệnh cho bé và cả gđ http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/11/3BA08816/ Những ngày gần đây, nhiều bệnh viện ở Hà Nội liên tục tiếp nhận các ca sốt xuất huyết nặng, riêng Xanh Pôn mỗi ngày có khoảng 5-10 ca mới nhập. Trong lúc đó, bệnh nhân đau mắt đỏ cũng...

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cry_tqt Xem bài viết
    em vừa bị đau mắt lúc 24w nhưng em chỉ dùng muối sinh lý để nhỏ thì thấy hết nhức mắt và khỏi sau 4 ngày nhỏ . Em cứ nhỏ ngày 7,8 lần liên tục . Vừa rẻ lại không sợ ảnh hưởng đến em bé ! Chút kinh nghiệm của em ạ :Smiling:
    Trước khi bị thì nhỏ nước muối này để phòng, còn bị rồi, dùng mỗi thuốc này liệu có hết được thật ko ạ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4