Mang thai - Chuẩn bị sinh

đau mạng sườn bên phải,trật khớp cổ tay và viêm họng khi mang thai 33 tuần hic hic

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 144 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Gần đây em hay đau mạng sườn bên phải,đau cái xương sườn bên phải.Cổ tay bên trái thì bị trật khớp đau ơi là đau mà ko uống thuốc được,đã vậy mấy ngày nay còn bị đau họng và khan tiếng nữa chứ hic hic...
    Hiện tại em được 33 tuần.
    Tự nhiên mấy tháng đầu ko sao,giờ còn 2 tháng cuối bệnh hoạn tùm lum,mệt mỏi quá trời luôn vậy....
    Ko biết có ai giống em ko,thật là chán...:Crying:
    chữ kí hả,đưa giấy bút đây ^_^

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• tình yêu

Khi yêu ta đã làm quen nhau từ những dòng tin nhắn, hồi hộp đợi chờ tin đến xem đối phương nhắn lại...

• Sốt do viêm họng khi mang thai

Các mẹ ơi, em mới tham gia WTT đây, mong được các mẹ các chị chỉ bảo nhé :Rose: :Rose: :Rose: Em mới bị sốt do viêm họng độ 2 tuần trước, khi có thai được khoảng 8 tuần, sốt chừng 38,5 độ các mẹ ạ. Em cố gắng xúc miệng nước chanh muối nhưng không khỏi, được 3 hôm thì đi khám chị Hồng ở 11 Thiền...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Bị viêm họng khi mang bầu

Chào các mẹ. Em đang mang bầu 5 tháng (21 tuần) và hai hôm nay lại bị ho. Em vẫn ngậm chanh tươi với muối, mà chưa thấy đỡ. Có ai cho em biết nên uống thuốc gì để không ảnh hưởng đến thai nhi không? Làm ơn chỉ cho em với. Nhanh nhanh, em ho quá...:Sick:

• 998 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống như bạn đây, nhưng bị ở ngón tay cái sưng to và nhức ơi là nhức, khóc cả đêm vì ko ngủ đc. Nhà ko cho nắn khớp hay xoa bóp các gel salonpas, lại càng ko đc uống thuốc . Nhờ có 1 thầy thuốc nam bạn của mẹ mình hd và đắp thuốc cho nên mình đã hết cả đau nhức và sưng. Ko biết ngoài bạn có ko nhưng mình hd lại bạn luôn nhé: đem lá cây bìm bịp giã nát đắp lên rồi dùng gạc quấn lại kiểu như băng bó vết thương ấy, mình đắp mới 1 ngày là thấy khỏi rồi dù lúc bác ấy tới làm giúp mình mình lại chẳng tin vì có đời nào đụng đến thuốc nam đâu ^^, jo lại phải đu cảm ơn bác ấy rối rít.

Còn đau họng khan tiếng thì ngay từ lúc mang thai mỗi ngày mình đều uống 1 ly chanh/ hạnh pha nước ấm (có thể pha thêm mật ong). Mình uống chua lắm nhưng bù lại dù cơ thể mình vốn yếu nhưng chẳng cảm nổi và vẫn đang uống duy trì đến giờ , lỡ cảm mà lây bé thì khổ lắm.

Vài chia sẻ với bạn. Chúc bạn mau khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shin&gau Xem bài viết
    Mình cũng bị giống như bạn đây, nhưng bị ở ngón tay cái sưng to và nhức ơi là nhức, khóc cả đêm vì ko ngủ đc. Nhà ko cho nắn khớp hay xoa bóp các gel salonpas, lại càng ko đc uống thuốc . Nhờ có 1 thầy thuốc nam bạn của mẹ mình hd và đắp thuốc cho nên mình đã hết cả đau nhức và sưng. Ko biết ngoài bạn có ko nhưng mình hd lại bạn luôn nhé: đem lá cây bìm bịp giã nát đắp lên rồi dùng gạc quấn lại kiểu như băng bó vết thương ấy, mình đắp mới 1 ngày là thấy khỏi rồi dù lúc bác ấy tới làm giúp mình mình lại chẳng tin vì có đời nào đụng đến thuốc nam đâu ^^, jo lại phải đu cảm ơn bác ấy rối rít.

Còn đau họng khan tiếng thì ngay từ lúc mang thai mỗi ngày mình đều uống 1 ly chanh/ hạnh pha nước ấm (có thể pha thêm mật ong). Mình uống chua lắm nhưng bù lại dù cơ thể mình vốn yếu nhưng chẳng cảm nổi và vẫn đang uống duy trì đến giờ , lỡ cảm mà lây bé thì khổ lắm.

Vài chia sẻ với bạn. Cwhúc bạn mau khỏe.
    Thanks ban da chia se,Minh o Sai Gon.
    Minh cung dinh di may cho phong kham Dong Y,nhung thay ko tin tuong lam vao thuoc Nam nen gio van chua khoi dau nua.
    Chac dot nay phi kham thu xem Sao hic

• 144 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ua. Ma cay bim bip la cay gi vay ban?

• 998 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ipads Xem bài viết
    Ua. Ma cay bim bip la cay gi vay ban?
    Bạn dùng a gú gồ tìm hình thử xem, ở SG thì mình ko biết có ko nữa, mình ở Cần Thơ.
    Mình dùng bìm bịp giã nát để đắp lên chỗ sưng nhức và ko ngờ hiệu quả như vậy, nếu tìm thấy bạn cứ đắp thử xem thế nào. Chứ có baby là ko đc uống bất kì thuốc gì ngoài thuốc do BS yêu cầu bổ sung thêm.