• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau lưng, đau bụng có thai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi các chị, em có kinh ngày 21/12 rụng trứng cách đây 8ngày (quan hệ ngày này vì em có đi siêu âm) Cho em hỏi nếu có thai thì có đau lưng và đau bụng lâm râm không, vì em có triệu chứng này sau ngày rụng trừng khoảng 2 ngày, và 2 ngày hôm nay rất nhức lưng, vẫn đau râm ran vùng bụng dưới. Sao em thấy giống hiện tượng sắp có kinh wá, nhưng em thường đau ngực và bụng trước kinh chỉ khoảng 5ngày, lần này không thấy đau ngực mà lại đau lưng sớm. Chị nào có bầu rồi mà hiện tượng giống em không báo em mừng với :Worried:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 560 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dabanhmat Xem bài viết
    Hi các chị, em có kinh ngày 21/12 rụng trứng cách đây 8ngày (quan hệ ngày này vì em có đi siêu âm) Cho em hỏi nếu có thai thì có đau lưng và đau bụng lâm râm không, vì em có triệu chứng này sau ngày rụng trừng khoảng 2 ngày, và 2 ngày hôm nay rất nhức lưng, vẫn đau râm ran vùng bụng dưới. Sao em thấy giống hiện tượng sắp có kinh wá, nhưng em thường đau ngực và bụng trước kinh chỉ khoảng 5ngày, lần này không thấy đau ngực mà lại đau lưng sớm. Chị nào có bầu rồi mà hiện tượng giống em không báo em mừng với :Worried:

Tớ cũng bị đau bụng đau lưng giống dabanhmat đây, mà hỏi chưa có chị nào trả lời. Ấy phải vào mục Làm sao biết được có thai khi chưa đến kỳ QKD tiếp theo mà hỏi thì mới được comments cơ.

Tớ cũng đau lưng quá mà ko biết thế nào. Mong ấy sớm có 2 vạch nhé!:Rose:
    • 179 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Em mong có em bé quá. Cũng đang có cảm giác như 2 chị trước đây.Thời gian lâu rồi không biết 2 chị đã có chưa nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xuanhuongtv; 11/07/2011 vào lúc 09:18 AM.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn.
    Mình không chỉ đau lưng và đau bụng thôi đâu nhiều lúc mình còn chóng mặt và thỉnh thoảng buồn nôn nữa vậy mà đến kì kinh vẫn có kinh bình thường bạn ah.
    Mình đang định đi siêu âm tử cung và buồng trứng mà ko biết địa chỉ nào uy tín.

Các mẹ biết địa chỉ nào uy tín giới thiệu cho em với nha các mẹ.
    Em cảm ơn các mẹ trước nha
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang săn "rồng" năm nay mà đau lưng, đau bụng dưới mấy hôm nay rồi. Mình ngheo ngư như con mèo nhưng chưa đến ngày kinh nguyệt nên cũng chưa thử. Mong là 2 vạch quá.

Có mẹ nào săn rồng như mình không, mình lập hội đi, để "rủ nhau" đi khám cho zui. Nhóc thứ nhất đến tuần thứ 7 mình mới biết và nghéo đến tận tháng thứ 5, không bít nhóc hai này thì thế nào nữa. Hồi hộp...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjhj cho e tham gia hoi voi na
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao ca nha!
    co me nao bi dau lung,dau bung va dau dau ti nh e ko?
    cho e hoi nhu vay k biet phai trieu chung co thai k?e moi say thia duoc 2thang
    me nao bit giup e oi
    • 34 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình có triệu chứng bị đau bụng dưới chỉ 3 ngày sau ngày rụng trứng , cứ đâu lâm râm ý. Đến ngày có kinh cũng bị đau bụng như đau bụng có kinh luôn. Vậy mà cô bế QKĐ ko đến. CHậm kinh 5 ngày thì mình thử lên 2 v.
    Lúc thấy bị đau bụng như đau bụng kinh mình nghĩ tháng này trượt rồi cơ, vì nó giống hệt, cứ lâm râm, đau bụng, đau lưng chỉ khác là những tháng trước mình chỉ bị đau trước 01 ngày , Tháng này mình phải đau trước hơn 1 tuần

Bạn dabanhmat cứ hy vọng nhé ! Chúc bạn thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comay531147 Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn.
    Mình không chỉ đau lưng và đau bụng thôi đâu nhiều lúc mình còn chóng mặt và thỉnh thoảng buồn nôn nữa vậy mà đến kì kinh vẫn có kinh bình thường bạn ah.
    Mình đang định đi siêu âm tử cung và buồng trứng mà ko biết địa chỉ nào uy tín.

Các mẹ biết địa chỉ nào uy tín giới thiệu cho em với nha các mẹ.
    Em cảm ơn các mẹ trước nha
    Đi bệnh viện phụ sản thành phố ấy vào bệnh viện Từ Dũ
    • 602 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Đau lưng đặc biệt vùng hông, đau bụng dưới mà chưa thấy QKĐ ngay trong mấy hôm tới là khả năng có thai cao đấy:P
    Đó là một trong những dấu hiệu ban đầu của tớ mà
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Còn mình thì khi mới đậu thai da tay, da chân đều bị bông tróc hết.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình đau lưng kinh khủng. k biết có k nữa. mà đau trước kqd 3 ngày thể này thì dễ toạch lắm đúng k các mẹ.mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.
    chúc các mẹ 2 v căng đét như mong muốn
    • 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình đau lưng sau rụng trứng tới giờ, nhưng hôm nay đến ngày thứ 7 thì đau kinh khủng, nằm ngửa càng đau, nằm nghiêng cũng đau. Mình còn cảm nhận trong miệng lúc nào cũng ngọt ngọt, người mệt mệt. Hôm nay là ngày thứ 26 của chu kỳ. Không biết có cơ hội 2v không mấy mẹ? Mình đang mong em bé lắm!
    Chúc các mẹ 2v nét căng nhé!
    18/09: 2v đã gần bằng nhau. yêu yêu.
    26/09: Con yêu được 5 tuần, con đã vào tử cung mẹ an toàn. Yêu con lắm đó
    10/10: con yêu được 7 tuần, con đã có tim thai.
    Dự sinh: 24/05/2014
    Mẹ thương bố, mẹ thương con .

SỐ MAY MẮN GIA ĐÌNH MÌNH LÀ 216

Bố mẹ mong con yêu phát triển, bình an 9 tháng 10 ngày con nhé! Yêu con
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dabanhmat ơi, chị cókết quả như thế nảo rồi ạ ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng có dấu hiệu như chị vậy có khả năng cao rồi, mừng quá đi, chỉ đợi chờ thôi.
    • 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Có một số trường hợp phụ nữ nhậy cảm thì khi thụ tinh nội tiết thay đổi phụ nữ có thai hay có những biểu hiện ngực to hơn một chút, ra một hoặc hai giọt máu màu đỏ, bụng lâm râm đau có thể kèm theo đau lưng nhẹ. Nếu sau thụ thai khoảng 8 ngày bạn có thể thử thai có một số trường hợp que thử thai đã lên 2 vạch. Bạn và chồng quan hệ đúng vào ngày rụng trứng thì sắc xuất bạn có thai là khá cao.
    Chúc bạn may mắn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, mình tham gia với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e cg tc giống các mẹ, mẹ nào có 2v rồi k ah? Tới hn 4 ngày chậm kinh e tự dưng đau buốt 1 bên buồng trứng, dâm dâm đau bụng nhưng nó k giống như mọi lần e bị kinh nguyệt các mẹ vào báo tin cho e mừng với