• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dầu Khuynh Diệp OPC tốt cho phụ nữ mang thai phải không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 296 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình đọc mấy bài trên web thấy các mẹ có nhắc tới dầu khuynh diệp, cho mình hỏi dầu này tốt cho phụ nữ mang thai phải không? có mẹ nào dùng rùi thì cho ít kinh nghiệm với.
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Từ xưa đến nay,dầu khuyên diệp luôn dc dùng phổ biến cho mẹ và bé,em ko nhớ hiệu gì,chỉ nhớ là chai vuông vuông,nhà thuốc tây và các siêu thị đều bán. em cũng đang chờ ng bạn mua và gửi sang để khi nào sinh bé thì có mà xài.
    Live - Love - Laugh !
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

hi.e nhắc chứ ai...e chỉ biết dầu khuynh diệp dùng tốt cho e bé nhỏ.còn cho phụ nữ mang thai thì ko biết.nhưng chắc dùng cho e bé dc thì..:Thinking:.ôi!mẹ nó làm e lo quá:Crying::Crying:.vì e đang mang thai,nhà thì mẹ ruột e đang giữ e bé cho người ta.e hít mùi đó hằng ngày.để coi các mẹ khác nói sao đã...hic..hic...:Sad::Sad:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Lúc mình mang thai,hay sinh thỉnh thoảng cũng dùng dầu này,nên ko sao đâu. mấy chị mình cũng thế.
    Live - Love - Laugh !
    • 296 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

chắc là tốt, mình đang bị ho, thỉnh thoảng thấy nghẹt mũi, search thì thấy có nói tới dầu khuynh diệp này và tác dụng của nó nữa nh chưa dùng nên hỏi các mẹ đã dùng xem tn. Chắc bé dùng dc thì chị em mình cũng dùng dc nhỉ.
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Mình chưa dùng khuynh diệp nhưng dầu tràm thì mình dùng rồi, dùng đc cho trẻ sơ sinh, thai phụ và phụ nữ mang thai.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 84 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em phải cảnh báo bới trong cuốn sách em có về "Những điều cần biết khi mang thai" lại có một lời khuyên là phụ nữ mang thai, nhất là mấy tháng đầu không nên dùng dầu gió - đặc biệt là dầu gió chứa khuynh diệp tại vì mùi khuynh diệp gây co thắt tử cung - có thể dẫn đến sảy thai hoặc sinh non - thế nên các mẹ cứ kiêng hộ em cho nó lành nhé. Em cũng đọc từ sách ra thui - nên cứ phải cảnh báo cho các mẹ.

Mẹ iu con nhiều như anh Bum - Hai con là 2 thiên thần của mẹ
    Con là món quà quý giá, hạnh phúc nhất của bố mẹ!:LoveStruc:
    • 296 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

tình hình là e bị ngứa cổ và ho nhìu wa các mẹ ạ, toàn ho khan, có mẹ nào đã từng bị ho như em k, bé nhà e mới dc 11t thui. Có mẹ nào có cách nào giúp giảm ho nhanh giúp em với, ngậm chanh muối k thấy đỡ, hic hic
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy dùng dầu tràm là công hiệu vì mình dùng lúc có bầu + sau sinh và đến bây giờ vẫn dùng. Theo kinh nghiệm dân gian thì dầu tràm có thế dùng trong các trường hợp sau: cảm lạnh, đau họng, đầy hơi... Bạn có thể bôi quẹt 1 chút vào cổ, kết hợp buộc khăn che kín cổ khi trời có gió lạnh + ngậm, xúc miệng nước muối ấm + ngậm chanh muối hoặc chanh mật ong. Khi mình tắm cho con xong mình cũng quẹt 1 chút vào chân tay bé cho lành. Nhớ có lần đọc tài liệu trên mạng nói về công dụng của dầu tràm, hôm nào rảnh mình sẽ post lên cho các bạn đọc. Mình được người bạn mang ở Huế ra tặng đó. Nếu mẹ nào cần mua mình sẽ nhờ cho. Gọi cho mình: 0983 738262.
    Mẹ của chàng Tôm láu lỉnh
    Câu lạc bộ "Nuôi dưỡng xúc cảm"
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all_ for_babies Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Em phải cảnh báo bới trong cuốn sách em có về "Những điều cần biết khi mang thai" lại có một lời khuyên là phụ nữ mang thai, nhất là mấy tháng đầu không nên dùng dầu gió - đặc biệt là dầu gió chứa khuynh diệp tại vì mùi khuynh diệp gây co thắt tử cung - có thể dẫn đến sảy thai hoặc sinh non - thế nên các mẹ cứ kiêng hộ em cho nó lành nhé. Em cũng đọc từ sách ra thui - nên cứ phải cảnh báo cho các mẹ.
    hả......mấy tháng đầu e nghén nặng nh lại thấy mùi dầu xanh thơm nên cứ đè ra dùng hoài(e dùng loại dầu xanh bên nước ngoài gởi về).dầu xanh có tác hại vậy ko?tại e ko biết dầu xanh có chứa khuynh diệp k...jờ e dc 22w rùi có còn bị ảnh hưởng nữa ko?mẹ nó giải thích dùm e với...
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy tháng đầu tớ chả biết là có bầu,bị ốm nghénmà chả biết cứ dùng dầu gió dùng nhiều ý chứ.Đến tháng thứ 3,4 mới biết cũng lo lắm nhưng may không sao .Mình cũng nghe nói dùng đầu khuynh diệp cho phu nữ có thai và em bé được mà nhưng tốt nhất la dùng ít thôi nhé!
    Ba mẹ yêu Bông nhiều...:Rose:

• 405 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all_ for_babies Xem bài viết
    Hic, vậy hả chị? Em thì có nhỏ bạn thân bán thuốc, lúc mình có thai nó dặn mình không được dùng dầu gió mà phải dùng dầu khuynh diệp, hic, mình vẫn dùng thì thấy bình thường, không biết ssao này có sao không nữa
    • 178 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình thì cứ hay bị nhức đầu ,trúng gió nên cạo gió hoài và bôi tí xíu dầu xanh mới dễ chịu , ai cũng nói có bầu cạo gió thì ko tốt , mà mình thì ko còn cách nào khác, vì ko được dùng thuốc ,nếu ko sử dụng dầu đánh gió và làm dịu cơn đau đầu thì ko chịu nổi, đi khám thấy bé phát triển bình thường thì mình cũng đỡ lo.
    • 84 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    hả......mấy tháng đầu e nghén nặng nh lại thấy mùi dầu xanh thơm nên cứ đè ra dùng hoài(e dùng loại dầu xanh bên nước ngoài gởi về).dầu xanh có tác hại vậy ko?tại e ko biết dầu xanh có chứa khuynh diệp k...jờ e dc 22w rùi có còn bị ảnh hưởng nữa ko?mẹ nó giải thích dùm e với...
    Mình không biết phải giải thích với bạn như thế nào vì mình cũng chỉ đọc được thui - trộm vía mẹ nó 22 tuần rùi thì cũng cứ yên tâm theo dõi xem thế nào. dưới đây mình trích một đoạn mình đọc được trên mạng theo tư vấn của bác sĩ mẹ nó xem nhé.

Câu hỏi:
    chao bac si,em co thai duoc 17 tuan,em co doc tren mang ve tu the ngu khi mang thai,nhung khi em nam ngu ben trai thi bung bi dau,nhung ben trai la noi dau cua be nhu vay neu nam nghieng ve trai co anh huong gi den be?em mang thai nhung xai dau gio xanh rat nhieu nhu vay co anh huong den thai nhi?xin cam on bac si

Câu trả lời:Khi nghiên cứu sự phát triển của thai nhi và sự thay đổi của tử cung, các nhà khoa học thấy rằng 80-90% khi mang thu tĩnh mạch ở hai chân sẽ gặp khó khăn khi trở về tim nên thường có phù 2 chi dưới. Ngoai tử cung ngả sang phải. Do đó, khi có thai nên nằm nghiêng sang trái là tốt nhất. Nhưng nếu nằm nghiêng trái bạn thấy không thoải mái thì bạn có thể kết hợp nằm nghiêng phải và nằm ngửa. Chỉ nên hạn chế nằm ngửa vào 3 tháng cuối, khi đó thai nhi đã to nên có thể chèn vào hệ thống mạch máu ở vùng chậu, hoặc chèn vào động mạch ở bụng làm giảm cung cấp máu cho tử cung (thai nhi cũng kém được nuôi dưỡng). Và ngoài ra, tử cung to có thể chèn ép niệu quản gây cản trở dòng nước tiểu từ thận xuống khi nằm ngửa.

Bạn không nên dùng dầu gió vì dầu gió được chế từ tinh dầu long não, bạc hà, tinh dầu khuynh diệp... Trong đó long não có thể qua đường mũi và mồm vào cơ thể, cũng có thể dẫn đến sảy thai hoặc sinh non. Cho nên phụ nữ có thai tuyệt đối không nên dùng dầu gió nhất là trong 3 tháng đầu.

Mẹ iu con nhiều như anh Bum - Hai con là 2 thiên thần của mẹ
    Con là món quà quý giá, hạnh phúc nhất của bố mẹ!:LoveStruc:
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có thai được 6 tháng, tối ngủ mình hay ho nên tối nào mình cũng thoa dầu khuynh diệp trước khi ngủ hết. Nhiều khi trời nóng mình không thoa lại thấy thiếu thiếu cái gì nên cũng phải thoa. Lúc trước mình không có thói quen đó, từ khi có thai mình thoa tới bây giờ luôn. Mình nghe nói dầu gió thì không tốt cho bà bầu chứ còn dầu khuynh diệp dùng cho bé được chắc mình dùng cũng được phải không các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,248 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Trong dầu gió, nhất là dầu xanh hiệu con ó của Singapore í, có chất long não, chất đó là chất gây co bóp tử cung. Thêm vào đó là thành phần bạc hà cũng gây kích thích và hưng phấn lên não nên dầu gió không được dùng. Ngay cả phần hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh có ghi là ko dùng cho phụ nữ có thai đấy, còn dầu khuynh diệp thì mình thấy người ta khuyên dùng cho bé, sau khi tắm xong thì chấm 1 chút vào thóp, gan bàn tay, ngực để tránh gió