• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các triệu chứng như các mẹ thì tớ có đủ hết. Tớ uống canxi thường mọi người hay mua ở hiệu thuốc để uống nhưng chẳng ăn thua, hôm gần tết qua nhà Sếp tớ chơi, thấy 2 đứa bé nhà sếp cứng cáp và bụ bẫm nên hỏi bí quyết chăm sóc (vợ sếp là bác sĩ) thì mới biết là chị ấy uống canxi childlife của Mỹ lúc mang bầu và khi con 1 tuổi thì cũng cho uống nữa. Mình nhờ chị ấy mua hộ 1 hộp uống thấy khỏi hẳn, chẳng làm sao nữa. he..he..lúc vào viện đẻ mấy người thấy mình còn bảo: còn nhanh nhẹn thế này thì chưa đẻ được đâu. Mỗi tội canxi này hơi đắt tiền 1 chút: 715.000đ. Các mẹ có tìm mua thì mua loại này nhé, đừng mua loại 450.000đ vì loại đó là của trẻ em (cẩn thận kẻo mua nhầm nhé, loại của trẻ em ghi là nutrition for kids, của người lớn thì ghi là for health - khác nhau hoàn toàn đấy). Sinh xong thì mình thấy đau mỏi xương khớp nên uống thêm 2 hộp nữa, giờ khỏe re, con cứng cáp. Con mình giờ gần 4 tháng, trộm vía được 8,1 kg và 65cm rùi; bé biết lẫy từ lúc 2 tháng 23 ngày cơ. Mình cũng mách cho chị chồng mình, chị ấy uống cũng thấy hiệu quả lắm.
    Triệu chứng ý là thiếu canxi hả mẹ nó? nhưng đi khám lúc 36w bác sỹ nói em đủ canxi rồi ko phải uống nữa nên em chả uống nữa luôn. Tuần cuối sinh rồi rau trưởng thành độ III rồi nên em chả uống nữa

• 170 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

mình có tài liệu về một số bài tập thể dục giảm đau, giúp ngủ ngon nhưng ko bít post làm sao. các mẹ pm email hay ym mình share cho các mẹ tham khảo. ym của mình : nguyendung101225

• 102 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em thấy bảo thừa canxi là không tốt nên có mẹ nào biết làm thế nào để biết mình thừa hay thiếu không ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meSuSuxinh; 27/06/2011 vào lúc 12:55 PM.

• 268 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao từ tuần 8 em đã bị bại mông rồi ah. Cứ đang nằm mà trở mình hoặc bò dậy thì than ôi buốt kinh khủng... Nghe mọi người nói bại mông thường bị khi thai phát triển lớn tầm tháng thứ 5 trở đi do em bé phát triển chèn lên dây thần kinh của mẹ.. chẳng hiểu sao em lại bị sớm thế ah?? Cũng băn khoăn lắm ...đến bây giời em bé được 18 tuần rùi vẫn còn đau nhưng được cái tần suất có đỡ hơn chút ít nên dễ chịu hơn. Em thấy khi mình nằm ngủ dùng cái chăn mỏng để lót mông khi dậy hay trở mình sẽ đỡ đau hơn nhiều đấy các mẹ ah. Em cũng mong các mẹ có bí kíp gì chữa khỏi bệnh bại mông này cùng chia sẻ để chị em mình bớt phần vất vả trong thời kỳ thai nghén. Tặng hoa các mẹ này :Rose::Rose::Rose::Rose:, chị em mình cùng động viên nhau để vượt qua khó khăn vất vả nào...!!:Applause::Applause:: Chúc các mẹ khỏe mạnh và xinh đẹp, chúc các bé yêu phát triển tốt, khỏe mạnh, đủ ngưỡng 9 tháng 10 ngày về cùng cả nhà thân yêu..:Kiss::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoaipham; 27/06/2011 vào lúc 03:34 PM.

• 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình thì không đi bác sĩ kiểm tra nhưng nghĩ là thiếu canxi nên uống thôi. Có lúc đang đi bị chuột rút sụt 1 cái, ko có người đỡ kịp thì chắc sẽ ngã mất. Mình thấy uống cái đó tốt nên vẫn duy trì

• 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hic, vào đây mới biết có nhiều mẹ bị đau lưng và hông như mình quá, từ hồi 12w lận, có hôm đau quá nằm khóc ngon lành luôn, hỏi thì bác sĩ cho uống canxi nhưng "vũ như cẩn", nên giờ chỉ còn cách sống chung với lũ thôi.

• 114 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em mới 10w, bắt đầu sang tuần 11 mà đã thấy đau hôk rồi các mẹ ạ. hix :Sad:, lại bị dối loạn tiêu hóa nữa chứ

• 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

các mẹ ít tuần mới bị thì sau 1 time lại hết ý cứ uống canxi và ăn nhiều đồ tôm,cua, cá ý. Em 3 tháng giữa ko bị nữa giờ tháng cuối lại bị nhưng thấy các mẹ khác bảo do con xuống, xương chậu nở nên vậy đành chấp nhận thôi

• 470 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

:Smiling: me_ti_hon ơi, rối loạn tiêu hóa sẽ hết khi bạn bước vào tam cá nguyệt thứ 2 thôi. Cố lên nhé.:Rose::Rose:

• 171 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hic e cũng bị đau như các mẹ,từ tuần 12 đến giờ 29 tuần đêm mà lỡ nằm ngửa thì đừng hòng quay ngiêng đc, đang nằm xem pim mà dậy đi vệ sinh thì thôi rồi, bò lê bò càng ở sàn ý , hic , đi thì thỉnh thoảng mới đau chứ đang nằm mà dậy thì thôi rồi
    đêm dạo này ngủ k sâu vì mỏi lưng lật người lại đau điếng, có hôm đau pát khóc ý, hic khổ quá

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4