• 7 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 98 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mang nặng đẻ đau là như thế đấy các mẹ ah.chịu khó 1 tí.tất cả vì con yêu mà
    • 280 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình trước khoảng tầm 16-20w cũng đau lắm, nhất là buổi tối đi không nổi nữa, uống canxi dạng viên ko đỡ. Mình chuyển qua uống canxi ống corbiere thấy đỡ hẳn, uống khoảng 1 tuần là khỏi luôn rồi. Hiện giờ mình vẫn uống nhưng lười lắm, lúc nhớ lúc quên. Các mẹ thử xem có hiệu quả không nhé.
    • 62 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_TueAn Xem bài viết
    Các triệu chứng như các mẹ thì tớ có đủ hết. Tớ uống canxi thường mọi người hay mua ở hiệu thuốc để uống nhưng chẳng ăn thua, hôm gần tết qua nhà Sếp tớ chơi, thấy 2 đứa bé nhà sếp cứng cáp và bụ bẫm nên hỏi bí quyết chăm sóc (vợ sếp là bác sĩ) thì mới biết là chị ấy uống canxi childlife của Mỹ lúc mang bầu và khi con 1 tuổi thì cũng cho uống nữa. Mình nhờ chị ấy mua hộ 1 hộp uống thấy khỏi hẳn, chẳng làm sao nữa. he..he..lúc vào viện đẻ mấy người thấy mình còn bảo: còn nhanh nhẹn thế này thì chưa đẻ được đâu. Mỗi tội canxi này hơi đắt tiền 1 chút: 715.000đ. Các mẹ có tìm mua thì mua loại này nhé, đừng mua loại 450.000đ vì loại đó là của trẻ em (cẩn thận kẻo mua nhầm nhé, loại của trẻ em ghi là nutrition for kids, của người lớn thì ghi là for health - khác nhau hoàn toàn đấy). Sinh xong thì mình thấy đau mỏi xương khớp nên uống thêm 2 hộp nữa, giờ khỏe re, con cứng cáp. Con mình giờ gần 4 tháng, trộm vía được 8,1 kg và 65cm rùi; bé biết lẫy từ lúc 2 tháng 23 ngày cơ. Mình cũng mách cho chị chồng mình, chị ấy uống cũng thấy hiệu quả lắm.
    Me Tue An cho em hỏi với, me TA mua cãni childlife ở đâu vậy ạ? E đang mang thai 26 tuần thì có uống được ko? Bsi hiện cho e uống 1 viên sắt mỗi ngày, còn can xi thì bs ngừng cho từ tuần thứ 20 ...
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hu hu, mình cũng chung cảnh ngộ. Đang nằm phải trở mình hoặc ngồi dậy là đau lắm ấy. Thỉnh thoảng còn bị chuột rút đau điếng bắp chân. Mình đang uống Prenatal DHA, mới mua thuốc bổ sung Canxi và Vitamin D không biết có đỡ chút nào không nữa.
    • 561 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

M cũng đau lắm ấy. Vào đây đọc mới biết hóa ra là bại hông. Bjo được 17w rồi mà đang nằm ngồi dậy thì vùng hông dưới đau và ê lắm, đêm ngủ từ nghiêng trái sang nằm ngửa thì cũng đau mà còn bị gò bụng 1 tí nữa, ko biết có mẹ nào giống mình ko nhỉ?
    Híc đợt này chồng còn bận, 2vch ở xa bme, đành tự lực làm vậy. Nhưng đứng lên và ngồi xuống thì đúng là thảm họa. Mc mình cứ bảo đó là do mình lười vận động trước khi mang bầu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình là mem mới toanh, mình cũng mới biết có bầu, đã được 5 tuẩn rồi nhưng không hiểu vì lý do gì mà chỗ khớp xương giữa hông và chân phải của mình ngày càng đau, mình cũng thấy hơi đau lúc mới biết có bầu, cứ nghĩ là do nằm sai tư thế, vài hôm sẽ hết nhưng không phải, giờ mình càng đau nặng hơn, bụng mình chưa to tí nào cả, có phải mình bị đau như vậy là do nguyên nhân khác chứ không phải do mang bầu không? Có mẹ nào bị như mình không, chia sẻ cùng mình với, mình thấy lo lắng quá, huhu....
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình bị đau từ tuần 12w cơ. hồi mới đầu thì đi được mấy bước chân là lại bị chệch 1 cái, ko đi nổi bình thường nữa. bg sang tuần thứ 32 rồi đi đứng rồi nằm khó khăn vô cùng. chân còn bị buồn bực khó chịu không tả nổi, thế cho nên mình thường ngâm chân nước muối khoảng 15p mỗi tối trước khi đi ngủ. cũng thấy có kết quả. Nhưng còn cái bệnh trệt hông thì mình chịu thôi, chẳng có cách gì cả. mỗi lần xoay người lại phải nhờ ông xã. các mẹ nào mà có chung hoàn cảnh thì xin chia buồn nhe. hy vọng đứa sau thì ko bị. vì mẹ mình nói ko phải mang bầu đứa nào cũng bị. hic.///
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng bị đau hông các mẹ à, ko đau dữ dội mà chỉ âm ỉ thui ý, mà em tính theo ngày thụ thai (vì ax lúc đó mới đi công tác về) thì đc 7 tuần, còn tính theo ngày đầu kỳ kinh cuối thì đc 9 tuần, đi khám bs nào cũng bảo 7 tuần, chưa có tim thai, em buồn quá ko biết nên làm thế nào, bs bảo e ko nên giữ nữa, mà e vẫn đau hông, em lần đầu mang thai, các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, em khóc mấy ngày rồi đang trong tâm trạng hoang mang cực độ
    • 365 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chia sẻ với 2 vc nhe, e chẳng có kinh nghiệm trong vụ này nhưng la liếm 4room thì cũng đọc đuựoc mấy trường hợp như của mẹ nó thì thấy những trường hợp mới có mấy tuân mà bsy bảo chưa có tim thai thì các mẹ ây sđi khám thêm 1,2 chỗ nữa, có mẹ còn lì thì cứ để thêm xem thế nào đýa, nghe đâu có mẹ còn 9 tuần mới thấy tim thai cơ, hay là mẹ nó cứ để thêm rồi theo dõi xem. Mẹ nó đừng khóc và suy nghĩ nhìu nữa nhé, nếu còn hi vọng mà khóc nhìu cũng k tốt cho con đâu. Cố gắng lên!!!!!!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người. Tôi mới mang thai được 8 tuần mà giờ tôi bị đau bại hông và chân. Mỗi lần cử động hoặc duỗi chân ra nó kêu như đau khớp. Tôi bị đau âm ỉ cả ngày nhức mỏi hết người và tôi có hỏi người lớn mọi người bảo tôi bị sản . Tôi rất lo lắng vậy tôi bị như thế có bị sao không và có ảnh hưởng đến em bé của tôi không? Mong được sự giúp đỡ của mọi người
    • 178 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em đau lưng 1 cách dã man lun đó mẹ nó, ngồi bus, ngồi thêu cũng đau lưng nữa, mà thẳng lưng lên tí là đau vai, khổ...
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix... em cũng bị đau bại sớm như mấy mẹ, tìm mãi mà ko thấy web nào nói cách chữa được cả. thế chúng ta cứ chịu " phát khóc " thế này ah, các mẹ có cách nào ko chứ. huhu
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trời ơi mình cũng đang tháng thứ 7 mà đau không thể nào chịu được. mình đinh đi khám về xương khớp. co aai đau kiểu như mình khong. bây giờ phai chống gậy để đi. mà chỉ đi từ giường ra đến nhà vs thì đã đau lam roi. k thể buớc xuống bậc thang. không làm được việc gì hết...
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói có vẻ nghe vô lý nhưng em bị đau hông ngay trong tháng đầu tiên mang thai, cả 2 lần e mang thai đều thế mà chỉ bị đau mỗi bên phải. E có bạn học Y thấy bảo do tử cung to ra chèn vào dây thần kinh mà cái này còn do di truyền j đó nữa. Nghĩ cũng đúng vì mẹ e kể hồi mang thai cũng bại hông mà các bác gái chị gái mẹ e cũng vậy. Bây h e vừa sang tháng thứ 2 mà đau lưng đau hông lúc nào cũng chỉ muốn nằm thôi. Đi lại cứ cà nhắc vì buốt lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,287 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanhkanh Xem bài viết
    Nói có vẻ nghe vô lý nhưng em bị đau hông ngay trong tháng đầu tiên mang thai, cả 2 lần e mang thai đều thế mà chỉ bị đau mỗi bên phải. E có bạn học Y thấy bảo do tử cung to ra chèn vào dây thần kinh mà cái này còn do di truyền j đó nữa. Nghĩ cũng đúng vì mẹ e kể hồi mang thai cũng bại hông mà các bác gái chị gái mẹ e cũng vậy. Bây h e vừa sang tháng thứ 2 mà đau lưng đau hông lúc nào cũng chỉ muốn nằm thôi. Đi lại cứ cà nhắc vì buốt lắm.
    Mẹ mình và mấy chị em gái mình đều bị đau hông khi mang thai, ngay từ những ngày đầu chậm kinh, y như nhà bạn vậy.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2