• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 395 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh dự sinh 7/4 nhưng cũng đang hồi hộp được gặp con đây.Trộm vía cũng hơn 3kg rồi.Mình cũng chẳng thấy dấu hiệu j cả.hy vong la con đừng đòi ra ngay mùng 1 âm lịch.Gần đến ngày đẻ sốt ruột quá đi mất....Mình nghi nửa tháng ở nhà rồi ma chẳng thấy j cả.đêm cũng không ngủ được,cả ngày chỉ nấu cơm va xem tivi....

Em muốn yêu anh đơn giản chân thành
    Bằng mắt bằng môi bằng nồng nàn siết tay
    Chuyện thế gian đâu phải em không biết
    Nhưng em muốn chảy mình đúng nghĩa với Tình Yêu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,028 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Hi, chào, mình đã sanh rồi nè, sanh mổ.
    Mấy mẹ ơi, tới ngày dự sanh mà chưa sanh ( tức là đủ 40 tuần) thì các mẹ đi bv ngay đi nhé.
    Cũng có trường hợp các mẹ đến ngày dự sinh nhưng siêu âm chỉ mới 39 tuần thôi thì chưa gọi là quá ngày đâu.
    Mình khuyên các mẹ nào quá ngày (đủ 40 tuần) mà chưa sanh thì đi bv ngay đi. Để thai lâu quá trong bụng ko tốt đâu, mình khám ở Hùng Vương là vậy đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rainvn; 01/04/2011 vào lúc 05:16 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đứa bạn e sinh quá ngày dự sinh tận nửa tháng đó , nó kiên trì đợi con ra nên đẻ thường chứ ko phải mổ ạ , trộm vía 3,4kg , h bụ bẫm lắm :Smiling: các mẹ đừng sốt ruột quá , tinh thần cứ thoải mái vào , rùi đâu vào đấy cả mà :Angel:
    :LoveStruc:Mẹ yêu Mjnh Khánh:LoveStruc:

:LoveStruc:Mẹ yêu Mjnh Khánh:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình bánh nhau bị Ca++ từ hồi 36w rồi nên chắc bé nhà mình sẽ đòi ra sớm (con yêu cố đợi qua chủ nhật này nhé -- tránh mùng 1 ra hihi), có mẹ nào bánh nhau canxi hóa sớm như thế & sinh rồi ko? các mẹ sinh đủ ngày tháng hay sinh sớm hơn dự kiến?

• 832 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Hic, có mẹ nào đi sinh nữa chưa?

2 hôm nay em mỏi lưng quá trời, chiều nay ngủ dậy đi tắm thì thấy bụng tụt hẳn xuống, mặc dù đã tụt từ mấy tuần trước. Em tưởng nó tụt thế là kinh rồi, hôm nay còn tụt đến mức đáng ngạc nhiên luôn ạ, kềnh kệnh đến mức em không ngồi ăn cơm bình thường được mà phải...dạng chân ra.

Rồi em đi tắm thì buồn tè không thể tả, đúng là kiểu bàng quang bị chèn, em tè suốt lúc tắm, tè đến mức không còn gì để tè mà lúc lau người mặc quần áo đến giờ vẫn buồn tè . Em còn bị tiêu chảy nữa, mặc dù không đau bụng hay ăn gì bậy bạ. Em thấy bảo đây là dấu hiệu trước khi sinh 1-2 ngày, không biết có mẹ nào giống em không?

Dịch âm đạo thì hôm nay em bị ra nhiều hơn, lúc ăn cơm xong đứng lên nhìn còn thấy ướt 1 tí ở ghế, nhưng chưa thấy ra máu. Giờ bụng em đang kệnh ra, khó chịu lắm thêm cơn buồn tè nữa.

Hic, còn cũng đủ tuần rồi, cũng muốn đón con ra, hồi hộp quá!

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 203 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình giống bạn, tự nhiên hôm đấy tè liên tục, tự hỏi ko hiểu m ăn gì tè lắm thế. Sáng đi bộ ăn sáng thấy bụng nặng khó chịu. Kết quả là sáng sớm hôm sau sinh, con mới có 35t2 ngày, suýt đẻ rơi luôn ý. Bạn chịu khó để ý các triệu chứng nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 210 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

hichic. Mình chửa con so ma kém 3 ngày nữa đã tới ngày dự sinh rồi, sao chẳng có dấu hiệu gì hết ah. Thấy các mẹ toàn sinh trước ngày dự kiến mà mình lo quá đi mất...

• 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình cũng lo quá hai hn đi wc nhiều lâm tiêu chảy nữa huhu . Muốn cho con nằm đúng ngày đúng tháng hẵng ra vì sợ con bé cân lo lắng quá ! Ai cg bảo bụng tụt đi ita thôi mà mình phóng tí tởn như bay haizzz ..
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 55 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ là mình sinh baby rùi, muộn hơn so với ngày dự sinh là 3 ngày , nhưng mình đỡ hơn mẹ rainvn là mình sinh thường. Mình trãi qua cái cảm giác của các mẹ rùi nên khuyên các mẹ 1 câu chân thành là không nên nôn nóng quá trễ vài ngày đến 2 tuần là chuyện bình thường , à cân nặng của em bé quá ngày không hoàn toàn chính xác như dự đoán đâu nhé. Baby của em dự đoán nặng 3kg3 nhưng sinh ra đến 3kg8 đấy, nhưng may cho em là sinh thường chứ không phải mổ.
    Một kinh nghiệm nữa truyền lại cho các mẹ sinh muộn là khi có cơn chuyển dạ nên uống hoa hướng dương khô (hãm như nước chè) thì rất nhanh mở cửa mình và những cơn co tử cung cũng đến rất nhanh .
    Chúc các mẹ được mẹ tròn con vuông và được như ý nhé.
    P/s : Theo Bác Sĩ thì việc ra máu báo không phải vấn đề quan trọng mà việc xuất hiện các cơn co tử cung mới là vấn đề quyết đinh. Các mẹ nào ra máu báo mà chưa có biểu hiện gì thì cứ an tâm nhé. Nhưng nếu vỡ ối thì phải vào viện ngay .
    Cuộc đời vốn là mộng
    Thực hư cũng là mộng
    Say mộng hay tỉnh mộng
    Đều là mộng mà thôi.

• 4,174 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

Ui,tập 1 em chẳng có biểu hiện gì,đến trc ngày dự sinh 1 ngày thì vỡ ối,sinh nhẹ nhàng. giờ tập 2 39w thấy nặng nề,ê ẩm cả ng,nhất là bên hông và xương mông,lưng nữa.ko biết tập này sinh thế nào,chứ giờ em hồi hộp, chút xíu lo lắng và muốn gặp con gái wa chừng.em ở nc ngoài,nếu 40w mà chưa có gì thì phải chích thuốc giục.:Angel:
    Live - Love - Laugh !