• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em đang ở tuần 29 theo siêu âm mấy ngày trước.
    Hiện tại em thấy bé nhà em máy ở phía dưới, ngoài ra thi thoảng nhô lên tròn tròn phía bụng trên (lúc bên phải, lúc bên trái) mà em ko đoán được đó là bộ phận nào của bé. Em đang mong là bé xoay đầu, vì lúc siêu âm bé đang nằm ngang, ngôi thai chưa ổn định.

Các mẹ nào có kinh nghiệm biết được dấu hiện như thế nào là bé đã xoay thuận ko, chia sẻ cho em với. Đợt tới đi siêu âm chắc là biết nhưng em sốt ruột quá, vì thấy mọi người nói tuần thứ 27-28 là bé bắt đầu xoay thuận.

Cảm ơn các mẹ nhiều! :Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,085 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Cái này hình như chỉ có bác sỹ sản khoa mới biết thôi bạn ah.

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

BS sản thường dùng tay để ấn và dò tìm vị trí đầu của bé. Hoặc siêu âm mới thấy được thôi. Mình đoán ko chuẩn đâu. Bé nhà mình cũng đang ngôi ngược đây, chẳng biết lúc nào mới chịu xoay cho thuận nữa. Nhưng BS bảo mình là đừng cố gắng tự xoay bé vì có thể làm dây rốn quấn cổ. Việc xoay hoàn toàn là do bé chứ mình ko thể và cũng ko nên can thiệp đâu. Cho nên mình cứ để tự nhiên thôi.

• 2,352 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Em hôm nay 28 week, còn 1 ngày nữa là gặp bác sĩ rồi, nhưng 2 ngày nay e thấy dấu hiệu rất lạ: em bé đạp nhẹ hơn ở vùng rốn dưới và thi thoảng nấc cụt liên tục ở vùng đó , nên em đoán là em bé đã xoay đầu. Còn 2 ngày trước đó bé đạp ngang cùng 1 lúc vừa bên trái vừa bên phải khi đó e nghĩ bé chưa quay đầu.
    Để chắc chắn thứ 2 này đi siêu âm về em báo, xem cảm giác của e có đúng không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tuần trước tớ đi khám nhé, BS sờ nắn và bảo ngôi thuận rồi đấy. Thảo nào dạo này đi ngủ, nằm nghiêng bên nào cũng cảm thấy bụng bên í cứ bị tì xuống, tức tức khó chịu lắm. Tớ đoán bé nhà tớ quay đầu xuống rồi nên 2 chân khuỳnh ra 2 bên làm mẹ nằm bên nào cũng khó. :Sick: Mà bé cũng cứ đạp 2 bên bụng cơ, làm bụng mình cứ lệch 1 bên thế nào í :Battin ey:

• 1,520 Bài viết

• 4,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukhoiyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Em đang ở tuần 29 theo siêu âm mấy ngày trước.
    Hiện tại em thấy bé nhà em máy ở phía dưới, ngoài ra thi thoảng nhô lên tròn tròn phía bụng trên (lúc bên phải, lúc bên trái) mà em ko đoán được đó là bộ phận nào của bé. Em đang mong là bé xoay đầu, vì lúc siêu âm bé đang nằm ngang, ngôi thai chưa ổn định.

Các mẹ nào có kinh nghiệm biết được dấu hiện như thế nào là bé đã xoay thuận ko, chia sẻ cho em với. Đợt tới đi siêu âm chắc là biết nhưng em sốt ruột quá, vì thấy mọi người nói tuần thứ 27-28 là bé bắt đầu xoay thuận.

Cảm ơn các mẹ nhiều! :Rose:
    Mình 28 tuần siêu âm, ngôi thai chưa thuận, đến 32 tuần thì ngôi thuận rồi. Từ hôm ngôi thuận, em bé nhà mình hay đạp ở trên rốn. Bạn đừng lo, đợi đến 32, 33 tuần đi siêu âm, em bé sẽ quay đầu đấy. Mình ko biết em bé nhà mình có nghịch ngợm mà quay ngược lên ko, hi vọng là không.

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 28 tuần đi SA, bác sĩ bảo ngôi thuận, 32 tuần đi siêu âm cũng vẫn ngôi thuận. Thấy bé đạp nhiều ở phần trên rốn,và ở 2 bên mạn sườn. Khi nằm nghiêng cảm giác có cái gì vướng vướng ở phía dưới, và bé cứ đạp đẩy ra, chắc do mẹ nằm đè vào bé. Chả bít đến lúc sinh bé có chuyển hướng nữa không,

• 220 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn ơi, 28w thì chưa cần quan tâm ngôi gì đâu. bác sĩ bảo tớ là đợi đến 32 tuần mới cần biết ngôi gì. Chứ bây giờ nó hay xoay lắm, đi bộ 1 tẹo là đã thay đổi tư thế rồi. Nên cứ yên tâm đợi đến 32w hãy tính nhé.

• 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Bé nàh e cũng thuận rồi, mà bs khám đã bảo là ngôi đầu từ 28w cơ, đến 33 w đi siêu âm e mới biết, hic hic… h chủ yếu là đạp mạnh ở 2 bên mạn sườn, và trườn trườn ở phía trên rún ấy, yêu lắm. đặc biệt là khi thuận thì bé nấc cụt là mình cảm nhận ngay phía bên dưới ấy, khổ thân bé nhà e, nấc cụt suốt ngày mà ko biết làm sao cho hết cả, huhu…h đang đạp e đây nì :Angel:
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...

• 413 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bé nấc cụt thì cảm thấy như thế nào hả các mẹ? Chiều nay đi siêu âm, ko biết con đã ngôi thuận chưa đây, hồi hộp quá :-s

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2