• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em đang ở tuần 29 theo siêu âm mấy ngày trước.
    Hiện tại em thấy bé nhà em máy ở phía dưới, ngoài ra thi thoảng nhô lên tròn tròn phía bụng trên (lúc bên phải, lúc bên trái) mà em ko đoán được đó là bộ phận nào của bé. Em đang mong là bé xoay đầu, vì lúc siêu âm bé đang nằm ngang, ngôi thai chưa ổn định.

Các mẹ nào có kinh nghiệm biết được dấu hiện như thế nào là bé đã xoay thuận ko, chia sẻ cho em với. Đợt tới đi siêu âm chắc là biết nhưng em sốt ruột quá, vì thấy mọi người nói tuần thứ 27-28 là bé bắt đầu xoay thuận.

Cảm ơn các mẹ nhiều! :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• xin tư vấn gấp

Con e 5 th mới tập ăn dặm bằng bột ăn liền mỗi lần pha với 60ml nước với bột ngày ăn 2 cữ xin bác...

• Đau ngực khi KQD và của dấu hiệu mang thai có khác nhau???

Em lấy chồng đã gần 2 năm mà chưa có baby, em đang rất mong. Tháng trước em có xxx đúng ngày có dịch lòng trắng trứng (ngày rụng trứng). Sau đó mấy ngày em thấy có hiện tượng đau ngực, đau tức và ngực cương lên. Trước khi bị KQD em cũng hay có hiện tượng như vậy. EM xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm là...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Thực đơn cho mẹ bầu và bé khỏe mạnh mà mẹ không lên cân nhiều

Mình bầu tập 2. Tập 1 thì cứ nghĩ con đầu nên chả màng đến vóc dáng. Vậy nên k có chọn lọc những...

• Dấu hiệu mang thai

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Một tuần nay em thấy người mệt mỏi, ngực to ra và rất sợ mùi nước hoa sau đó em có mua que thử thai về thử thì thấy lên hai vạch vạch thứ hai không rõ lắm mà theo chu kỳ kinh của em là khoảng 20 ngày nữa em mới có kinh cơ các mẹ ạh (Chu kỳ kinh của em là 60 ngày). Các...

• 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Cái này hình như chỉ có bác sỹ sản khoa mới biết thôi bạn ah.
    • 87 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

BS sản thường dùng tay để ấn và dò tìm vị trí đầu của bé. Hoặc siêu âm mới thấy được thôi. Mình đoán ko chuẩn đâu. Bé nhà mình cũng đang ngôi ngược đây, chẳng biết lúc nào mới chịu xoay cho thuận nữa. Nhưng BS bảo mình là đừng cố gắng tự xoay bé vì có thể làm dây rốn quấn cổ. Việc xoay hoàn toàn là do bé chứ mình ko thể và cũng ko nên can thiệp đâu. Cho nên mình cứ để tự nhiên thôi.
    • 2,353 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Em hôm nay 28 week, còn 1 ngày nữa là gặp bác sĩ rồi, nhưng 2 ngày nay e thấy dấu hiệu rất lạ: em bé đạp nhẹ hơn ở vùng rốn dưới và thi thoảng nấc cụt liên tục ở vùng đó , nên em đoán là em bé đã xoay đầu. Còn 2 ngày trước đó bé đạp ngang cùng 1 lúc vừa bên trái vừa bên phải khi đó e nghĩ bé chưa quay đầu.
    Để chắc chắn thứ 2 này đi siêu âm về em báo, xem cảm giác của e có đúng không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tuần trước tớ đi khám nhé, BS sờ nắn và bảo ngôi thuận rồi đấy. Thảo nào dạo này đi ngủ, nằm nghiêng bên nào cũng cảm thấy bụng bên í cứ bị tì xuống, tức tức khó chịu lắm. Tớ đoán bé nhà tớ quay đầu xuống rồi nên 2 chân khuỳnh ra 2 bên làm mẹ nằm bên nào cũng khó. :Sick: Mà bé cũng cứ đạp 2 bên bụng cơ, làm bụng mình cứ lệch 1 bên thế nào í :Battin ey:
    • 1,521 Bài viết

• 4,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukhoiyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Hiện tại em thấy bé nhà em máy ở phía dưới, ngoài ra thi thoảng nhô lên tròn tròn phía bụng trên (lúc bên phải, lúc bên trái) mà em ko đoán được đó là bộ phận nào của bé. Em đang mong là bé xoay đầu, vì lúc siêu âm bé đang nằm ngang, ngôi thai chưa ổn định.

Các mẹ nào có kinh nghiệm biết được dấu hiện như thế nào là bé đã xoay thuận ko, chia sẻ cho em với. Đợt tới đi siêu âm chắc là biết nhưng em sốt ruột quá, vì thấy mọi người nói tuần thứ 27-28 là bé bắt đầu xoay thuận.

Mình 28 tuần siêu âm, ngôi thai chưa thuận, đến 32 tuần thì ngôi thuận rồi. Từ hôm ngôi thuận, em bé nhà mình hay đạp ở trên rốn. Bạn đừng lo, đợi đến 32, 33 tuần đi siêu âm, em bé sẽ quay đầu đấy. Mình ko biết em bé nhà mình có nghịch ngợm mà quay ngược lên ko, hi vọng là không.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 28 tuần đi SA, bác sĩ bảo ngôi thuận, 32 tuần đi siêu âm cũng vẫn ngôi thuận. Thấy bé đạp nhiều ở phần trên rốn,và ở 2 bên mạn sườn. Khi nằm nghiêng cảm giác có cái gì vướng vướng ở phía dưới, và bé cứ đạp đẩy ra, chắc do mẹ nằm đè vào bé. Chả bít đến lúc sinh bé có chuyển hướng nữa không,
    • 220 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn ơi, 28w thì chưa cần quan tâm ngôi gì đâu. bác sĩ bảo tớ là đợi đến 32 tuần mới cần biết ngôi gì. Chứ bây giờ nó hay xoay lắm, đi bộ 1 tẹo là đã thay đổi tư thế rồi. Nên cứ yên tâm đợi đến 32w hãy tính nhé.
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Bé nàh e cũng thuận rồi, mà bs khám đã bảo là ngôi đầu từ 28w cơ, đến 33 w đi siêu âm e mới biết, hic hic… h chủ yếu là đạp mạnh ở 2 bên mạn sườn, và trườn trườn ở phía trên rún ấy, yêu lắm. đặc biệt là khi thuận thì bé nấc cụt là mình cảm nhận ngay phía bên dưới ấy, khổ thân bé nhà e, nấc cụt suốt ngày mà ko biết làm sao cho hết cả, huhu…h đang đạp e đây nì :Angel:
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...
    • 413 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Bé nấc cụt thì cảm thấy như thế nào hả các mẹ? Chiều nay đi siêu âm, ko biết con đã ngôi thuận chưa đây, hồi hộp quá :-s
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Em giống hệt chủ thớt. 30w ngôi chưa thuận. Chờ con yêu tự quay đầu vậy.
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxam Xem bài viết
    Bé nấc cụt thì cảm thấy như thế nào hả các mẹ? Chiều nay đi siêu âm, ko biết con đã ngôi thuận chưa đây, hồi hộp quá :-s

Nghe như tiếng kim đồng hồ ý mẹ ah: thịch thịch thịch khoảng 5 phút.
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukhoiyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Không phải lo đâu mẹ nó. Em bé chưa cố định tư thế nằm đâu. Hồi mình 29W sa cũng là ngôi thai mông, nhưng đến tuần 33 sa thì là ngôi đầu. Khi đc 30w, mình thấy bé hay nấc cụt ở dưới rốn thì biết bé đã xoay.
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

ngoài 30w bé mới quay đầu cơ ạ...lâu thế...em đang định đi bộ buổi tối
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ nó đừng lo, như mình 34w con vẫn nằm ngang. đến đúng 35w con mới chịu quay đầu đấy. lúc đầu mình cứ chắc chắn là con sẽ k xoay đâu vì hỏi bsi có cách nào làm cho ngôi thuận k, bác bảo chả có cách nào, con tự quay thôi. mong sao con giữ nguyên ngôi đầu cho đến khi chào đời.
    • 397 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe'con_lonton Xem bài viết
    Bé nàh e cũng thuận rồi, mà bs khám đã bảo là ngôi đầu từ 28w cơ, đến 33 w đi siêu âm e mới biết, hic hic… h chủ yếu là đạp mạnh ở 2 bên mạn sườn, và trườn trườn ở phía trên rún ấy, yêu lắm. đặc biệt là khi thuận thì bé nấc cụt là mình cảm nhận ngay phía bên dưới ấy, khổ thân bé nhà e, nấc cụt suốt ngày mà ko biết làm sao cho hết cả, huhu…h đang đạp e đây nì :Angel:
    Đúng rồi! Mình cũng y như mẹ này. Bé đạp 2 bên sườn (chủ yếu bên trái), trườn (cái mông hay sao í) ở bụng trên.
    Đêm nằm ngủ, cảm giác như bé nấc trong bụng mẹ (bụng dưới). Giống như kiểu nước ối ậc ậc, tạo bong bóng khi bé đang tập thở. Khó miêu tả quá. Có mẹ còn sợ lúc í là bé đang bị sặc nước ối trong bụng mẹ nữa cơ đấy :Laughing: Nhưng em thấy có vẻ cũng hơi giống như thế thật :Straightf:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atemish; 05/05/2010 vào lúc 11:32 PM.