Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 200 Lượt chia sẻ
  • 528K Lượt đọc
  • 935 Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 3,661 Bài viết

• 3,101 Được cảm ơn

mình thì hoàn toàn ngược lại , con đầu lòng con gái thì không biết nghén là gì , mẹ xấu đi mặt đầy mụn
    con đứa sau con trai thì nghén bở hơi tai , sau 3 tháng sút 3.6kg , mẹ gầy hơn , xinh hơn :Silly:
    • 1,688 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Mình đọc các tài liệu của Trung Quốc, thấy họ nêu các dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái như sau:
    1. Bé trai: mẹ nghén ít, mẹ xấu đi nhiều, da sạm, nhiều trứng cá, bụng gọn, đi lại nhanh nhẹn.
    2. Bé gái: mẹ nghén nhiều và xinh hơn lúc trước khi có bầu, bụng ộ ệ, hoạt động không được nhanh nhẹn cho lắm.
    Các mẹ thấy có đúng không?
    Trường hợp của mình thì rất đúng.
    Mình bầu s.a bé trai đây!rooling:
    Bụng gọn, đi lại nhanh nhẹn thì đúng!:Applause:
    Nhưng mừ nghén tả tơi đến tháng thứ 5 nhé! :Sick:
    Mặt mày láng o, ko mụn, ko sạm, người ko có gì thay đổi, vẫn xinh như thường! :Laughing:
    NB 3kg45, 52cm --- 1y 12kg5, 80cm
    2y 17kg

NB 3kg65, 52cm --- 1m 5kg --- 2m 6kg4

Anh là Sấm, em là Sam, nhé!!!
    • 124 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

hihih với tớ:
    - Đúng: chả nghén ngẩm gì hết, chả thích gì cũng chả ghét gì, các bà cho ăn gì là ăn nấy, k kêu ca phàn nàn. Bụng gọn lắm, 6tháng rưỡi rồi mà ai cũng bảo trông như chỉ 5 tháng (hoặc cũng có thể do tớ thuộc họ Kều, người dây nên giờ bụng cũng chỉ làng nhàng thế này chả hoành tráng lên được :Sigh. Về khoản đi lại thì thỉnh thoảng vẫn phi cầu thang ầm ầm, bị mẹ mắng cho tới tấp. Bụng có mọc nhiều lông măng, cái đường sọc nâu thì mấy tuấn nay thấy rõ hẳn.
    - Sai: mẹ chưa xấu đi tẹo nào (:Clown, mọi người bảo béo ra nên trông trắng trẻo, mỡ màng, xinh hơn hẳn. Mỗi tội da khô hơn hồi trước, mới rét có tí mà má đã đỏ ửng lên vì nẻ.
    Mỗi người một cơ địa thôi các mẹ nhỉ, chả lập thành thước đo chung được đâu.
    • 526 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

tớ bầu được 22w 4 bác sỹ siêu âm cả 4d và 2d đều bảo con trai rồi, tớ nghén vừa phải. trộm vía chỉ nôn có 1 lần chính thức thôi, nôn khan thì nhiều lắm... từ tuần thứ 8 cho tới 14w cơ... ko hiều thế là nghén nhiều hay ít nữa... được nhận xét xinh hơn, vì ngày trước tớ hơi còi giờ đầy đặn hơn... da thì khô thật nhưng mặt ko có mụn đâu...tớ thấy ở trên báo người ta nói chửa con trai thì ngực phải đau và to hơn ngực trái, cái này thì đúng với tớ. hồi mới cấn bầu cái ngực phải của tớ đau lắm, tớ chỉ có đường lông măng giữa bụng thui, và loằn ngoằng như giun... ko thẳng đâu,,,,
    • 178 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh_vn Xem bài viết
    Em cũng đang có em bé được 13 tuần 2 ngày rồi.Đi siêu âm lần 12 tuần 4D ở admic đường giải phóng thì anh bác sỹ bảo có vẻ con giai.Nhưng e chưa tin lắm.Đi siêu âm lần nữa ở bác sỹ cường thì bác ý chả nói giới tính.Em cũng chưa tin là con giai.Dấu hiệu của em là bụng to người vẫn vậy , ko mụn , ko xạm da , ko bị xấu đi, hay nôn khan vào trước mỗi bữa ăn hoặc khi đói , cái gì cũng thèm ăn và cái gì cũng ăn được.mẹ nào giống em ko?
    hihi tớ giống y mẹ này nhé, con gái
    • 718 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình bầu con trai. 3 tháng đầu - Mặt nổi mụn, bụng to sớm, bè ra nữa, ko nghén ngẩm j quá đáng. 5 tháng đầu thèm chua, sau 5 tháng thèm ngọt.:Laughing:
    • 2,295 Bài viết

• 5,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimchim_u Xem bài viết
    hihi mấy chị ơi cho em hỏi là sinh gái hay trai dấu hiệu có cái đường sọc đen chạy giữa bụng có gì liên wan không ạ?
    Tại em thấy bụng em gọn gàng, em đi đứng cũng nhanh nhẹn mà vì kô có cái đường sọc ớ chính giữa bụng nên ai cũng nói là bé gái hihihi
    Mang thai lần 1, bụng mình có 1 cái đường đen thẳng, đậm, mình sinh con trai. Mang thai lần 2, bụng mình trắng trơn, ko chút dấu hiệu gì về cái đường đen ấy cả, mọi người bảo đổi đầu con, trong bụng mừng thầm... nhưng mẹ nó ơi... kết quả siêu âm vẫn là con trai. Mừng hụt!
    Hai lần mang thai mình đều nghén thê thảm nhưng rõ ràng hai kiểu nghén ko hề giống nhau. Có một điều rất rõ: lần 2 thì sức khỏe của mình tệ hơn nhiều so với lần 1 - chắc là tại già hơn:Laughing:
    Nếu chỉ là nghén hay ko nghén, đẹp hơn hay xấu đi, đường kẻ đen thẳng hay ko thẳng mà đoán là bé trai hay gái thì cũng ko chắc chắn lắm đâu.
    • 3,333 Bài viết

• 16,731 Được cảm ơn

Mình thì như sau:
    Bé gái đầu : Mẹ nghén ngọt 3 tháng ,sợ mùi cơm sôi,nước mắm và các loại nước rửa bát ,bụng to bè nhưng vẫn nhanh nhẹn ,ko thèm ăn gì đặc biệt cả,mặt xấu đi .
    Bé này : Nghén như trên và còn dữ dội hơn ,lúc hết nghén thèm ăn đủ thứ ,xinh ra,bụng có vệt nâu chạy qua rốn ,gọn gàng mọi người ai cũng bảo chửa con trai. Nhưng đi chọc ối thì là con gái nhé . Chắc là chính xác hơn tất cả mọi phán đoán hay SA rồi nhỉ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Tóm lại là dấu hiệu chỉ là dấu hiệu tương đối thôi nhỉ ,chẳng thể áp dụng với tất cả được.
    • 245 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em được 35 tuần. Hồi 13 tuần BS bảo con gái nên ko lăn tăn vụ đó nữa, sắm toàn đồ màu hồng và áo đầm. Nhưng sau này ai nhìn cũng bảo con trai, với các biểu hiện như:
    - chưa biết nghén là gì, ko ói, ko thèm, ko sợ bất cứ thứ gì.
    - Bụng tròn lẳn, cứng ngắc, gọn gàng, nhô ra phía trước, chỉ to phần bụng (tay chân bình thường, hai bên vẫn còn sờ thấy xương sườn!)
    - Ai cũng khen mẹ xinh ra, có bầu mà ko nám da hay mệt mỏi gì hết.
    - Đường sọc màu nâu nhạt, chạy thẳng qua rốn, lông bụng nhiều hơn.
    - Từ tháng thứ 4 trở đi thích ăn ngọt: bánh kẹo, chè, nước ngọt, socola ...ăn xả láng!
    Còn nếu nói về linh tính người mẹ thì em vẫn tin là con gái vì em thích con gái hơn:Laughing:
    • 1,199 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Mình đọc các tài liệu của Trung Quốc, thấy họ nêu các dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái như sau:
    1. Bé trai: mẹ nghén ít, mẹ xấu đi nhiều, da sạm, nhiều trứng cá, bụng gọn, đi lại nhanh nhẹn.
    2. Bé gái: mẹ nghén nhiều và xinh hơn lúc trước khi có bầu, bụng ộ ệ, hoạt động không được nhanh nhẹn cho lắm.
    Các mẹ thấy có đúng không?
    Trường hợp của mình thì rất đúng.
    cái này cũng lại ko đúng với em, hồi em bầu con gái đầu long nhìn xấu lắm lắm , béo nữa
    đến tập 2 lần này con trai ai cũng thấy khen là có bầu còn xinh hơn hồi chưa bầu hê hê tự hào tí , nên cũng không hăn đúng với tất cả mọi người
    • 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tập 1 con gái: Nghén thê thảm 3 tháng đầu, k thèm thứ gì, ăn uống bình thường, bụng bè 2 bên tròn ủm, mặt k nổi mụn nhưng xấu đi hẳn.
    Tập 2 con trai: nghén vừa phải nhưng nghén đến 6 tháng, thèm ngọt, k ăn chua được, bụng gọn, mặt nổi mụn tùm lum, nhìn tàm tạm k xấu lắm..:Laughing::Laughing:

• 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

em con trai: 3 tháng đầu nghén cũng khủng khiếp,có ngày phun cả chục lần.Ko uống được sữa, ra đường ngửi mùi hàng quán nấu nướng bay lên sợ phát khiếp, ở nhà xào nấu thì cũng sợ nhưng ko đến nỗi chạy, nhưng mùi hành tỏi mỡ của nhà bên cạnh bay vào thì thôi rồi, chiu ko được.Mặt mũi cũng ko nổi mụn gì cả, đến tháng thứ 4 thì da chân tay hơi khô, tới tháng thứ 5 thì da trơn và láng toàn thân.bụng con trai nên nhọn và gọn chứ ko bè.ah cái đường đen ở bụng thì chẳng biết nói thế nào vì từ hồi chưa lấy chồng đã có sẵn 1 đường đen chạy từ dưới thẳng lên trên gần vòng 1 rồi, đường đen do lông sắp xếp lại mà thành, nhìn ngộ lắm, chồng cứ hỏi ở bụng em có vệt gì thế.Khi có bầu thì đường đen đó vẫn vậy, chỉ có cái là lông mọc xung quanh rốn(em vốn nhiều lông sẵn), nhìn đểu lắm.
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dunêôt nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dunêôt nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dung teo nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day
    • 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadam Xem bài viết
    Chao moi nguoi,em thi thay chang dung teo nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day
    sory ca nha vi dung may cua ong xa nen ko go duoc tieng viet.ban than minh thay bau con trai bung nho gon la dung.ban moi 4 thang va chua ai nhin bung ma biet co bau, con minh sang thang thu 7 bung moi lo ra day chu.Hom trc di hoc ong thay con noi an it thoi ko beo, ong ay cung chang biet to co bau nua.cung may con to van nang du tieu chuan, me thi tang co 2kg.Sang thang thu 6 ban se thay su khac biet, bung se to nhanh hon nhieu, chu ko nho nhu may thang truoc dau
    • 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadam Xem bài viết
    sory ca nha vi dung may cua ong xa nen ko go duoc tieng viet.ban than minh thay bau con trai bung nho gon la dung.ban moi 4 thang va chua ai nhin bung ma biet co bau, con minh sang thang thu 7 bung moi lo ra day chu.Hom trc di hoc ong thay con noi an it thoi ko beo, ong ay cung chang biet to co bau nua.cung may con to van nang du tieu chuan, me thi tang co 2kg.Sang thang thu 6 ban se thay su khac biet, bung se to nhanh hon nhieu, chu ko nho nhu may thang truoc dau
    • 291 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Vào đây thêm chút ý kiến cho vui , theo như mình nghĩ có lẻ mõi người điều có cơ thể khác nhau , vì vậy chuyện khi mang thai thì có người thế này có người lại khác , cũng như mình .
    Tập 1 thì ko nghén rất khõe ăn được lắm , bụng thì nhỏ đến tháng thứ 5 mới thấy chút chút , mặt ko nỏi mụn gì cả nhìn đẹp ra nửa chứ ,ngực đau nhưng hết tháng thứ 2 , là con gái ....
    Tập 2 thì nghén mùi thấy gì có mùi nặng là ói thê thảm như chỉ 2 tháng đầu ,bụng to nhanh , mặt thì mụn chút nhin cũng ko đến nỏi xâu ,ngực đau cũng đến tháng thứ 2 là hết , nhưng ko đau nhiề lắm , gọi là có khác nhưng vẫn con gái.........
    Tập 3 thì từ khi có thai nghén ko muốn ăn gì mùi gì cũng sợ , ói lên ói xuống chẳn thèm ăn gì cả , sáng tối đánh răng là ói ,mặt mụn nhiều xấu kinh khủng , bụng to nhanh chút và bè , người mệt nhiều , ngực đau dả man đau bên trái nhiều đến giờ wa 2 tháng chút mà ko có đấu hiệu bớt chút nào , Ko biết trai hay gái ..........

:Kiss: NB : 3,9 Kg _ :Kiss: 55 cm /:Kiss: 1M : 4,870 /:Kiss: 1M1W4D : 5,1kg

Lạy chúa con cầu xin chúa ban bình an đến cho gđ chúng con
    Lạy chúa con cãm tạ chúa đã thương xót chúng con mà ban cho chúng con được những xinh linh bé bổng của ngài .:
    • 107 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bạn này nghén giống mình quá, mệt ko thiết gì cả, có cách nào khắc phục ko bạn? chẳng lẽ đi viện truyền nước suốt.
    Mình cũng sợ tất tật các loại mùi, ăn gì cho ra luôn sau 1-2 tiếng, ai nhìn cũng xót.
    Giờ mình mới tháng thứ 2, không biết còn kéo dài đến lúc nào.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Dấu hiệu mang thai

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Một tuần nay em thấy người mệt mỏi, ngực to ra và rất sợ mùi nước hoa sau đó em có mua que thử thai về thử thì thấy lên hai vạch vạch thứ hai không rõ lắm mà theo chu kỳ kinh của em là khoảng 20 ngày nữa em mới có kinh cơ các mẹ ạh (Chu kỳ kinh của em là 60 ngày). Các...

• Có dấu hiệu mang thai nhưng vẫn có kinh

em là thành viên mới, em muốn nhờ các mẹ tư vấn dùm em. Em mới lập gia đình, em muốn có em bé trong năm nay, tháng vừa rồi em có biểu hiện rất lạ, em bị ốm 3 ngày liên tục đau đầu và chóng mặt, đau ở hốc mắt, kèm theo là biểu hiện buồn nôn, gần 1 tháng liền ngày nào cũng đau bụng và có triệu trứng...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Trại hè lưu động OMO - Manchester United sẽ đi đến nơi nào ở Việt Nam ?

Ở Sài Gòn, trẻ em có rất nhiều nơi để vui chơi, giải trí, trong đó có sân chơi của OMO được xây...

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bụng em 22w rồi sao kô có lằn đen chạy dọc xuống vậy có chị nào giống em kô ?