Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 197 Lượt chia sẻ
  • 516K Lượt đọc
  • 934 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mỗi mẹ mang bầu đều có biểu hiện khác nhau hết!!! em có 3 bà chị mới sinh xong , 2 bà chị chồng da mặt đẹp , không mụn , không nghén , bụng thì to nhưng nhọn, một chị thì đi lại nhanh nhẹn , một thì chậm chạp thế mà đều sinh con trai , còn một bà chị dâu cũng không nghén , mà mặt nổi mụn tè le, bụng thì nhọn , nhỏ xíu, đi lại nhanh nhẹn thế mà bé gái đó mẹ, mợ em sinh bé gái cũng xấu ra thấy rõ luôn , mà bụng thì nhỏ như con trai ....hjhj em thì được 14 tuần rồi , mai len SG khám lại, không biết có biết được giới tính không , mà e thấy e có đủ biểu hiện của trai và gái luôn ,bụng nhỏ, đi lại nhanh nhẹn , không nghén , thèm cá mà lại ghét tôm cua , hải sản, không thích đồ ngọt mà thích ăn mặn , thích ăn mấy đồ ăn có nước chan, chứ bánh mì , bắp khoai là ghét lắm....hehehe lăn tăn không biết trai hay gái, gia đình chồng thì khoái cháu trai (tại cháu đích tôn ) , em thì chỉ thích con gái thôi...đứa đâu nên ra sao em cũng yêu mà đang áp lực bên phía nhà chồng quá, cứ lâu lâu lại hỏi đi siêu âm chưa....thế là phát mệt...hjxhjx
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình có bầu đc hơn 11w rồi, đang đợi 4-5 ngày nữa đi sa ktra độ mờ da gáy và giới tính luôn. Mình đọc khá nhiều bài viết của các bạn nhưng cũng không đoán được là mình sẽ có bé trai hay gái. Các bạn đoán giùm xem là boy or girl nhé. đúng ngày đáng lẽ có kn mình thử que thì lên liền 2v, 1 đậm, 1 mờ; vòng 1 đau tức từ lúc chưa phát hiện có bầu tới giờ vẫn chưa hết; vạch mờ ở phần bụng dưới, nhìn sơ thì thẳng nhg nhìn kỹ thì hơi cong 1 tí; từ lúc 5w tới giờ ngủ phải nghiêng bên trái, nằm ngửa hay nghiêng phải đều rất khó thở cảm giác có gì đó đè lên bụng; buổi sáng khỏe mạnh, đến trưa thì mệt và nhức đầu kinh khủng; thích ăn mặn và ăn nhiều trái cây hơn lúc chưa bầu; nhanh đói nhưng k ăn nhiều đc vì cảm giác đầy bụng nhất là vào buổi tối; ngán thịt heo, còn lại món j cg ăn đc. Bạn nào có các dấu hiệu giống mình thì cm cho mình nghen, mình t1 con gái, t2 này mong là con trai, nhưng linh tính cứ nghĩ là con gái nên tâm lý cg k nặng nề lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban oi theo nhu minh thi ban co the La dang mang bau be trai do khi nao sa cho minh biết nhe. Minh nghi ban dg mang bau boy. Nhung biểu tương do nhu minh luon minh 24w roi sa bai bao La boy. Chuc ban dc nhu yh.
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn là bé trai đấy. Chúc toại nguyện

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngahuong Xem bài viết
    mình có bầu đc hơn 11w rồi, đang đợi 4-5 ngày nữa đi sa ktra độ mờ da gáy và giới tính luôn. Mình đọc khá nhiều bài viết của các bạn nhưng cũng không đoán được là mình sẽ có bé trai hay gái. Các bạn đoán giùm xem là boy or girl nhé. đúng ngày đáng lẽ có kn mình thử que thì lên liền 2v, 1 đậm, 1 mờ; vòng 1 đau tức từ lúc chưa phát hiện có bầu tới giờ vẫn chưa hết; vạch mờ ở phần bụng dưới, nhìn sơ thì thẳng nhg nhìn kỹ thì hơi cong 1 tí; từ lúc 5w tới giờ ngủ phải nghiêng bên trái, nằm ngửa hay nghiêng phải đều rất khó thở cảm giác có gì đó đè lên bụng; buổi sáng khỏe mạnh, đến trưa thì mệt và nhức đầu kinh khủng; thích ăn mặn và ăn nhiều trái cây hơn lúc chưa bầu; nhanh đói nhưng k ăn nhiều đc vì cảm giác đầy bụng nhất là vào buổi tối; ngán thịt heo, còn lại món j cg ăn đc. Bạn nào có các dấu hiệu giống mình thì cm cho mình nghen, mình t1 con gái, t2 này mong là con trai, nhưng linh tính cứ nghĩ là con gái nên tâm lý cg k nặng nề lắm.
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em vừa siêu âm về các mẹ ơi, em đang 19 tuần, bác sĩ bảo em con trai, nhà em mừng lắm. Từ khi cấn bầu đến giờ em không bị nghén, ăn uống bình thường nên tăng cân nhanh. Thích ăn đồ mặn mặn, chua chua, cay cay. Da mặt thì ngày càng xấu, dễ bị mụn. Bụng em to, nhọn, hơi xuống dưới một tí. Đường phía dưới rúng thì hơi cong nhưng 2 đường viền thẳng tấp, không bị răng cưa. Thử với chiếc nhẫn trước bụng thì nhẫn lắc qua lắc lại (không xoay vòng). Em thường phải ngủ nghiêng bên trái, mõi lần năm ngửa thì khó thở. Đợi vài tuần nữa em đi siêu âm lại cho chắc.
    • 323 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mình thì 2 lần có bầu trước mặt nổi đầy mụn ,mũi to ra , da dẻ xấu kinh khủng ,tăng cân nhiều , bụng to nhọn ,đi đứng nhanh nhẹn , ko hề bị nghén , ăn nhiều nhanh đói , thích ăn ngọt và mặn kq là ra 2 anh nhóc tỳ .Lần này bầu bí mình cũng ko bị nghén , mặt thì nổi mụn rất ít ,da dẻ bt ,tăng cân ít , cảm giác ko thèm ăn và ăn ko nhiều , ko thích đồ ngọt có vẻ hảo cái gì chua chua , cay cay , mặn mặn ...chả biết kỳ này sẽ là boy hay girl nữa? hihih 3 tuần nữa chắc siêu âm sẽ biết nhưng cũng hồi hộp ghê vậy đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bébé; 22/06/2012 vào lúc 04:48 PM.
    • 363 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

[QUOTE=katu;25577728]Em vừa siêu âm về các mẹ ơi, em đang 19 tuần, bác sĩ bảo em con trai, nhà em mừng lắm. Từ khi cấn bầu đến giờ em không bị nghén, ăn uống bình thường nên tăng cân nhanh. Thích ăn đồ mặn mặn, chua chua, cay cay. Da mặt thì ngày càng xấu, dễ bị mụn. Bụng em to, nhọn, hơi xuống dưới một tí. Đường phía dưới rúng thì hơi cong nhưng 2 đường viền thẳng tấp, không bị răng cưa. Thử với chiếc nhẫn trước bụng thì nhẫn lắc qua lắc lại (không xoay vòng). Em thường phải ngủ nghiêng bên trái, mõi lần năm ngửa thì khó thở. Đợi vài tuần nữa em đi siêu âm lại cho chắc.[/QUOT]
    Chúc mừng mẹ nó. Mình giống mẹ nó khoảng ăn uống. Tâm lý thì cũng suy nghĩ đến bé trai thôi, lúc mới cấn thai còn nằm mơ thấy thằng nhóc hàng xóm. Mình mới 5 tuần nên cũng chưa nói được gì nhưng nếu là con trai thì cũng hơi buồn tí vì muốn làm vừa lòng MC (MC mình thích cháu gái mới ác) trong khi 2vc thì thích con trai. Khổ tâm ghê. Thôi thì con nào thì do trời định. Mình ko biết cách thử nhẫn. Mẹ nó chỉ mình để mình về test với xã cho vui với. Thanks mẹ nó.
    • 189 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Em không nghén ngẩm j cả, mặt lại nổi lên 1 đống mụn nữa, haizzz
    • 824 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

02.06 : 2v
    10.06 :Chưa thấy phôi thai và túi noãn hoàng
    17.6 : Thai 6w - đã thấy noãn hoàng, âm vang và tim thâi 128CK/P <3 nh bị tụ dịch sảy thai cao
    mẹ thewin dã đi khám lại chưa ?
    dịc sảy thai cao là sao
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dấu hiệu mang thai

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Một tuần nay em thấy người mệt mỏi, ngực to ra và rất sợ mùi nước hoa sau đó em có mua que thử thai về thử thì thấy lên hai vạch vạch thứ hai không rõ lắm mà theo chu kỳ kinh của em là khoảng 20 ngày nữa em mới có kinh cơ các mẹ ạh (Chu kỳ kinh của em là 60 ngày). Các...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Đau ngực khi KQD và của dấu hiệu mang thai có khác nhau???

Em lấy chồng đã gần 2 năm mà chưa có baby, em đang rất mong. Tháng trước em có xxx đúng ngày có dịch lòng trắng trứng (ngày rụng trứng). Sau đó mấy ngày em thấy có hiện tượng đau ngực, đau tức và ngực cương lên. Trước khi bị KQD em cũng hay có hiện tượng như vậy. EM xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm là...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Làm sao dung hòa khẩu vị cả gia đình?

Các mẹ ơi, em có chuyện này muốn than thở thở than với các mẹ một chút :( Em là người Nam...

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Christins Xem bài viết
    Ban oi theo nhu minh thi ban co the La dang mang bau be trai do khi nao sa cho minh biết nhe. Minh nghi ban dg mang bau boy. Nhung biểu tương do nhu minh luon minh 24w roi sa bai bao La boy. Chuc ban dc nhu yh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcat0831
    Mình cũng giống bạn là bé trai đấy. Chúc toại nguyện
    hi vọng là đúng như các bạn dự đoán, khi nào co kq sa mình sẽ thông báo.