• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 5.93K Lượt chia sẻ
  • 602K Lượt đọc
  • 958 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy các mẹ chia sẻ thấy nôn quá. Thèm 1 cục cảm giác lần đầu làm mẹ khó tả lắm fai ko các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đã có 1 bé trai 4Y. Giờ đang bầu tập 2 và có các triệu chứng nghén như hồi tập 1. Mong có công chúa mà kiểu này thì ko biết sao ^^
    Đợi mốc SA 12w xem bs phán mà hồi hộp hơn cả tập 1 hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chocolate8289
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình có chị hàng xóm là bác sĩ siêu âm. Khi thai mình được đúng 7 tuần (tính theo ngày đầu của kỳ kinh cuối) mình sang siêu âm thì máy đo kích thước thai được 6 tuần. Chị ấy phán khả năng thai con gái cao nghen, còn nếu máy đo ra kích thước to hơn tuần thai thật thì khả năng thai con trai cao. Tuy không phải chính xác hoàn toàn nhưng cũng là đa số. Mình hỏi 2 chị đã sanh con gái thì đều đúng. Các mẹ vào kiểm chứng hộ mình với. Vì ngoài chị bác sĩ này nói mình chưa nghe có ai nhận biết như thế cả?!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình có bầu tập 1 thì ít nghén, chỉ sợ mùi bếp, dầu mỡ; thích ngủ, thích ăn đồ ngọt, trộm vía mẹ khoẻ con khoẻ; mẹ lại xinh ra, da mịn màng . --> hotboy.
    Đang bầu tập 2, nghén nhiều hơn, lúc nào cũng mệt mỏi, rất sợ mùi dầu mỡ, ăn chẳng được, vẫn thích ngủ, nhưng lần này thèm đồ chua, mẹ xấu đi (chắc cũng do tuổi tác . --> bác sỹ bảo hotgirl .
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e đúng như vậy luôn, bầu bé trai, nghén vừa phải, da sạm đi, bụng chắc, đi lại nhanh nhẹ, người trộm vía đến bg thấy vẫn khỏe khoắn
    • 76 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình đứa đầu nghén ăn chua và nôn đúng 3 tháng 10 ngày mới hết nghén, sinh con gái xinh ơi là xinh, cô nàng đc 4 tuổi rồi, mấy hôm nay bị chậm kinh hôm qua thấy người mệt mỏi và buồn ngủ, năm đầu ngủ đó, đặt lưng là ngủ sang nay thử 2 vạch, hoang mang quá vì chưa có kế hoạch bầu bí vào đợt này nhưng lỡ có thì phải để, nhưng triệu chứng thì i như ngày sinh con chị nó, là khi chậm khoảng 6 ngày thấy người mệt mỏi, hoa mắt chóng mặt, chân tay mỏi nhừ, lười ăn uống và rất buồn ngủ nữa, mình đang nghi là con gái, mình mong con trai nhưng ox lại thích thêm 1 gái nữa haizzzzzzzzzzzz L thôi con đến là mừng con nào cũng iu.
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình bầu bé trai được 4 tháng nghén nặng lắm nhưng chắc do 1 phần mình yếu. Da mình thì chưa bị gì hết vẫn còn đẹp lắm. Nhưng ngứa gãi thì có, nhưng từ khi xài serum dưỡng ẩm của nivea thì cũng hết luôn rùi, bụng mình thì cũng gọn, ngoài chuyện nôn ói với hơi mệt mỏi ra mình thấy mọi thứ đều ổn.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E k hề bị ngén ngẩm gì, bii chửa xấu, 2 má cằm và chán 1 đống mụn trứng cà nó phù lên trông kinh lắm. Mà đj s.âm là cgai các mẹ ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 01234536698
    • 277 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Mình bầu lần 1 nghén nặng, ăn gì vào cũng nôn, mặt không hề bị nổi mụn==> kết quả là Công chúa. Lần hai mang bầu không hề bị nghén gì luôn, nhưng mặt thì nổi mụn tùm lum==>Siêu âm kết quả lại thêm 1 công chúa, hihi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bầu tập 1 gái không nghén, ăn tốt, bụng tròn, nước tiểu đục, siêu âm 12 tuần là trai còn lại sau toàn là gái, tim thai 100% đều trên 140lần/phút. Giờ vỡ kế hoạch bầu tập 2, đang buồn vì thấy nước tiểu đục, 12 tuần tim thai 154, ngủ mơ con trai, bụng thấy tròn tròn, hơi sợ cơm và thức ăn, nguy cơ nữ cao quá. Nhà ông bà ngoại 3 con gái 4 cháu gái rồi, nhà ông bà nội cũng 4 cháu gái. Mong trai quá cơ nhưng mà chắc không hy vọng gì rồi
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 76 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconiu Xem bài viết
    Mình đứa đầu nghén ăn chua và nôn đúng 3 tháng 10 ngày mới hết nghén, sinh con gái xinh ơi là xinh, cô nàng đc 4 tuổi rồi, mấy hôm nay bị chậm kinh hôm qua thấy người mệt mỏi và buồn ngủ, năm đầu ngủ đó, đặt lưng là ngủ sang nay thử 2 vạch, hoang mang quá vì chưa có kế hoạch bầu bí vào đợt này nhưng lỡ có thì phải để, nhưng triệu chứng thì i như ngày sinh con chị nó, là khi chậm khoảng 6 ngày thấy người mệt mỏi, hoa mắt chóng mặt, chân tay mỏi nhừ, lười ăn uống và rất buồn ngủ nữa, mình đang nghi là con gái, mình mong con trai nhưng ox lại thích thêm 1 gái nữa haizzzzzzzzzzzz L thôi con đến là mừng con nào cũng iu.
    Hôm qua đc 12w rồi, đi siêu âm bsy nói giống hệt con chị nó ngày xưa 12w, khả năng là một bé gái nhưng còn sai số, ngày xưa con chị noa 12w bsy cũng nói í vậy, chắc là gái rùi, mình thấy hơi buồn chút những lão chồng thì hớn lắm thôi mong là con khỏe mạnh và xinh như chị nó thì mừng nhắm hihi.
    • 76 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mơ cũng chẳng chuẩn đâu các mẹ ạ, mình nghén đứa đầu chỉ ăn chua sợ ngọt, mn phán con gái chuẩn luôn, giờ nghén đứa thứ 2 sợ chua ăn ngọt, ngủ mơ siêu âm con zai nhưng hôm qua 12w bsy bảo khả năng cao là gái. hix hix
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hazzz.. moi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mẹ nó ạh
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em là thành viên mới toanh, thấy cả nhà minh rôm rả nên cung vào xin cho ý kiến, em đọc ( kg nhớ trang mấy nữa) có mẹ nào đấy chỉ cách lấy một lượng sữa tươi nguyen chất + một lượng nước tiểu cả hai phan bằng nhau, đun trên bếp nếu kg kết tủa thì là con trai , con thấy hiện tượng kết tủa là con gái, kg biết có đúng kg ạ? Có mẹ nào thử mà thấy đúng kg cho em ý kiến với..
    Chúc cả nhà ta đều được sinh con như ý nguyện nhé
    • 193 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoai_lang_tay Xem bài viết
    MÌnh không hiểu lắm cái này - có thai vào cuối chu kỳ kinh có nghĩa là gi?????
    Nghĩa là gần sát ngày đèn đỏ của tháng tiếp theo. Thông thường vs chu kỳ kinh 30 ngày thì ngày rụng trưng sẽ rơi vào khoảng ngày thứ 16 của chu kỳ (tính từ ngày đầu kỳ kinh) nên những ngày cuối kỳ kinh thường được coi là những ngày an toàn để anh em không cần bao bì ^^ Nhưng một số trường hợp đặc biệt (gọi là số Giời) thì thả vào mấy ngày này vẫn dính chưởng (có thể giải thích là do anh em làm chị em hưng phấn quá khiến chị em bị rụng thêm 1 quả trứng nữa ) nên xác suất con trai sẽ cao hihi
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=vavavoom14;32750044]Nghĩa là gần sát ngày đèn đỏ của tháng tiếp theo. Thông thường vs chu kỳ kinh 30 ngày thì ngày rụng trưng sẽ rơi vào khoảng ngày thứ 16 của chu kỳ (tính từ ngày đầu kỳ kinh) nên những ngày cuối kỳ kinh thường được coi là những ngày an toàn để anh em không cần bao bì ^^ Nhưng một số trường hợp đặc biệt (gọi là số Giời) thì thả vào mấy ngày này vẫn dính chưởng (có thể giải thích là do anh em làm chị em hưng phấn quá khiến chị em bị rụng thêm 1 quả trứng nữa ) nên xác suất con trai sẽ cao hihi[/QUOTE
    Xin chào cả nhà
    Em la thành viên mới nen còn nhiều điều trên diễn đàn em chua rảnh lắm ,mong cả nhà chỉ bảo them ah
    Ca nha cho em hỏi có ai thử vụ nước tiểu+ sữa tươi nấu trên bếp nếu kết tủa la con gái con kg kết tủa la con trai
    Có me nao thử ma thấy kết quả chính xác kg ah, cho em tí kinh nghiệm với,em xin cảm ơn
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom's Moon Xem bài viết
    Tớ thì thấy đúng nhất là sau khi biết mình có thai thì thử que, nếu lên 2 vạch luôn và đậm thì khả năng con trai cao, còn con gái thì vạch lên chậm và màu nhạt, nhưng chỉ đúng khi tuần thai nhỏ thôi. Thử nghiệm với rất nhiều bạn bè tớ rồi.
    Mình thì trước chu kỳ kinh 10 ngày đã linh cảm có e bé. Thế là mua que thử thấy đã lên vạch mờ rồi @@. Đến lúc chậm kinh 1 tuần bsy đã bảo được 7 tuần rùi. Bjo mình đang ở tuần thứ 12 cũng đang hồi hộp không biết trai hay gái nhưng từ lúc mang bầu mình không bị nghén, da dẻ cũng bình thường, ngọt hay chua đều ăn được (lúc trước khi bầu thì cảm giác ăn chua tốt hơn lúc mang bầu), ngủ thì toàn nằm quay sang bên trái thôi. Không biết sẽ là bé trai hya gái nữa. hi <3
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ lolemp2 oi, cách thử sữa tươi và nước tiểu của chị có chính xác kg? Thử lúc thai mấy tuần tuổi ? Em có đứa thứ ba nen cung đang lo lắng lắm. Có mẹ nào thử cách này chưa cho em chút kinh nghiệm với
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các ch và các mẹ. E mag thai bé đầu đc 8w ạ. Bên này bs ko cho biết bé trai hay gái nên mog các mẹ chia sẻ kih ngh lsao để biết bé giai hay gái giúp e hihi e hồi hộp lắm ạ. E nghén ăn uôg kém lắm nh ko thèm cgua ngọt j. Chỉ thấy ăn đò chua thì dễ chịu hơn thôi ạ. E nghén ko ăn đc thịt cá dầu mỡ nh rau củ... Nói chug là gần như đồ chay thì ăn vô tư ạ. Bv hẹn 3w nữa mới đi khám tiếp. E sốt ruột quá đag đèm từng ngày ạ hihi