• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 5.93K Lượt chia sẻ
  • 566K Lượt đọc
  • 944 Trả lời

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy các mẹ chia sẻ thấy nôn quá. Thèm 1 cục cảm giác lần đầu làm mẹ khó tả lắm fai ko các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đã có 1 bé trai 4Y. Giờ đang bầu tập 2 và có các triệu chứng nghén như hồi tập 1. Mong có công chúa mà kiểu này thì ko biết sao ^^
    Đợi mốc SA 12w xem bs phán mà hồi hộp hơn cả tập 1 hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chocolate8289
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình có chị hàng xóm là bác sĩ siêu âm. Khi thai mình được đúng 7 tuần (tính theo ngày đầu của kỳ kinh cuối) mình sang siêu âm thì máy đo kích thước thai được 6 tuần. Chị ấy phán khả năng thai con gái cao nghen, còn nếu máy đo ra kích thước to hơn tuần thai thật thì khả năng thai con trai cao. Tuy không phải chính xác hoàn toàn nhưng cũng là đa số. Mình hỏi 2 chị đã sanh con gái thì đều đúng. Các mẹ vào kiểm chứng hộ mình với. Vì ngoài chị bác sĩ này nói mình chưa nghe có ai nhận biết như thế cả?!!
    • 184 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình có bầu tập 1 thì ít nghén, chỉ sợ mùi bếp, dầu mỡ; thích ngủ, thích ăn đồ ngọt, trộm vía mẹ khoẻ con khoẻ; mẹ lại xinh ra, da mịn màng . --> hotboy.
    Đang bầu tập 2, nghén nhiều hơn, lúc nào cũng mệt mỏi, rất sợ mùi dầu mỡ, ăn chẳng được, vẫn thích ngủ, nhưng lần này thèm đồ chua, mẹ xấu đi (chắc cũng do tuổi tác . --> bác sỹ bảo hotgirl .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e đúng như vậy luôn, bầu bé trai, nghén vừa phải, da sạm đi, bụng chắc, đi lại nhanh nhẹ, người trộm vía đến bg thấy vẫn khỏe khoắn