Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 197 Lượt chia sẻ
  • 518K Lượt đọc
  • 934 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 1,743 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Cũng tùy thôi,mình mang thai bé đầu là trai,chưa tới ngày mất kinh đã thấy nghén rồi,nghén cho tới lúc sinh luôn.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đang bầu tập 2 đc 5w
    Tập 1: k nghén, 3 tháng đầu chỉ k ăn được, k nôn, sút 3kg, 3thang dau an com voi nuoc rau luoc,lúc đầu thi nhanh nhẹn, tháng t7 trở đi k buồn nhấc chân vì nặng mặc dù đen tận lúc đẻ lên 11kg. ==> hotgirl
    Tập 2 chưa thấy biểu hiên j, chỉ thấy nhanh đói vào buoi chiều tối và đêm, đêm nào cung phải ăn moi chiu đc. Mong tap 2 la hotboy để có nếp có tẻ cho cửa nhà yên ấm

Minh ở vs bm chồng a chi chồng, năm trc chị dau sinh đc thang cu sau 6 năm tịt ngúm ong bà mừng ra mặt. Cho vc minh ra rìa luôn, làm cái j cũng sai. Ức chế.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh2705 Xem bài viết
    Minh đang bầu tập 2 đc 5w
    Tập 1: k nghén, 3 tháng đầu chỉ k ăn được, k nôn, sút 3kg, 3thang dau an com voi nuoc rau luoc,lúc đầu thi nhanh nhẹn, tháng t7 trở đi k buồn nhấc chân vì nặng mặc dù đen tận lúc đẻ lên 11kg. ==> hotgirl
    Tập 2 chưa thấy biểu hiên j, chỉ thấy nhanh đói vào buoi chiều tối và đêm, đêm nào cung phải ăn moi chiu đc. Mong tap 2 la hotboy để có nếp có tẻ cho cửa nhà yên ấm

Minh ở vs bm chồng a chi chồng, năm trc chị dau sinh đc thang cu sau 6 năm tịt ngúm ong bà mừng ra mặt. Cho vc minh ra rìa luôn, làm cái j cũng sai. Ức chế.
    Ah lúc chửa tap 1 đuoc 5 tháng e mơ thay be trai. Đường ở bụng k thẳng. Haizz. Mong có thằng cu quá ma k biet ông trời có thương k
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh thi chua biet trai hay gai nhung co dau hieu nhu cac ban noi con trai ko nghen , minh cung hy vong the , dang them qua
    • 1,125 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

tập 1 ko nghén lắm, suốt thai kỳ ăn uống bt, ko thèm ăn gì, ko ghét gì. 1 vạch thẳng ở bụng, người gọn, bụng tròn, cao ==> hotboy

Tập 2 nghén nhiều nhưng ko quá trầm trọng, chồng mơ thấy con gái ==> hí hửng chắc con gái. sau 3 tháng đầu vẫn tình trạng ko thèm ăn gì, ăn uống bt. Người vẫn gọn, bụng tròn, cao, ko tăng cân nhiều ==> lại 1 thẳng badboy
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em góp vui với a. Em bầu được 10 tuần rồi, cũng mong biết trai hay gái cho cả nhà đỡ hồi hộp. Dấu hiệu của em là:
    - Có thai vào cuối chu kỳ kinh,
    - Hay bị ớn lạnh,
    - Nghén ít, ăn vào không bị nôn nhưng không thích ăn cái gì cả, thèm ăn chua, mặn,
    - Da dẻ chưa thấy mụn nổi lên,
    Tập 1 em là con gái thì thèm ngọt khủng khiếp, 1 lúc có thể ăn hết cả nải chuối. Không biết tập 2 thế nào, có mẹ nào có dấu hiệu giống em không a?
    -
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e lần đầu mang thai nên cũng chưa có kinh nghiệm về cái này lắm. Chỉ thấy jo hiện tại đang mang bầu bé gái thì đúng là ốm nghén lên bờ xg ruộng trong 3 tháng đầu, jo thì hết rồi. da dẻ cũng đẹp hơn khj còn con gái, bụng cũng sồ sề nặng nề.
    • 11 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình tập 1 nghén lên bờ xuống ruộng 5 tháng xuống 11kg...xấu kinh dị k dám coi kiếng luôn, ăn ngọt và sợ chua--> con trai....
    Đang tập 2 cũng có dấu hiệu của nghén....cũng đang xấu dần đi...thèm chua kinh khủng...và sợ ngọt....4 tháng nữa trả lời tiếp câu suy đoán này nhé!
    • 1,125 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuncon102 Xem bài viết
    Các mẹ cho em góp vui với a. Em bầu được 10 tuần rồi, cũng mong biết trai hay gái cho cả nhà đỡ hồi hộp. Dấu hiệu của em là:
    -
    MÌnh không hiểu lắm cái này - có thai vào cuối chu kỳ kinh có nghĩa là gi?????
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có thai vào cuối chu kỳ kinh tức là còn khoảng 3 ngày nữa thì mình đến ngày đèn đỏ, khi đó 2 vc mới thả cửa thế mà lại dính bầu ngay được.
    • 280 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuncon102 Xem bài viết
    - Hay bị ớn lạnh,
    - Nghén ít, ăn vào không bị nôn nhưng không thích ăn cái gì cả, thèm ăn chua, mặn,
    - Da dẻ chưa thấy mụn nổi lên,
    Tập 1 em là con gái thì thèm ngọt khủng khiếp, 1 lúc có thể ăn hết cả nải chuối. Không biết tập 2 thế nào, có mẹ nào có dấu hiệu giống em không a?
    -
    Mẹ này giống mình vậy, mình có bầu sau RT 2 ngày, hay bị ớn lạnh, chả thèm giả cả nhưng có vẻ thích ăn mặn kèm chua thì phải, da dẻ lại thấy đẹp hơn. Tập 1 mình cũng con gái, giờ được 7 tuần rồi cũng đang mong cu lắm đây, khi nào biết gt mẹ nó thông tin lên đây cho tớ biết với nhé. Mình thì nghe nói phần nhiu những mẹ nghén hay ớn lạnh thì hay là cu, tức nhiên cái gì cũng có xác xuất, lậy trời cho tớ và mẹ nó vào số đông ấy hì
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ congchuathodan ơi, Mình vừa đi siêu âm lại 4D hẳn hoi nhé, k phải cúc cu mà cái hĩm bạn a. Mình siêu âm ở phòng khám 32 Phùng Hưng, mặc dù bác sĩ cũng nói có xác xuất nhưng 4D chắc là đúng bạn a. he he
    • koo
    • 3 năm
    • 199 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình cũng như bạn, thả cửa trước 6 ngày mà dính luôn, tình trạng gần giống luôn, ớn lạnh, thik chua thèm mặn k biết đc cô công chúa k đây hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của koo
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

co me nao can cu vao mau cua nuoc tieu nhat hay dam ma biet con trai hay gai khong a?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ôi giời mình tập hai nghén y như dấu hiệu nghén con trai =)), vậy mà hotgirl luôn, mình thấy dấu hiệu chẳng đúng đâu ,tùy cơ địa thôi, siêu âm là chuẩn nhất
    Ngỗng yêu của bố mẹ
    Ngỗng xinh xinh.
    Măm.......Măm :Applause::Kiss::LoveStruc: