• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 5.93K Lượt chia sẻ
  • 566K Lượt đọc
  • 944 Trả lời

• 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Hồi mình mang thai bé gái nhà mình, mình chỉ thèm ngủ thôi. Mình xin nghỉ 3 tháng ở nhà-chỉ để ngủ cho đã cơn thèm- rồi sau đó mới đi làm lại.
    Mình cũng không nôn ói, không thèm gì đặc biệt. thế mới hay.
    Trộm vía bé mình sinh ra là bé gái, 3.5kg. Gơờ bé 12M rồi, cũng được 11.5kg. hi hi

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các bác đoán hộ em là em đang mang bầu bé trai hay bé gái nhá (Pé đầu lòng ), em mang thai mới được 47 ngày

em thì người lúc nào cũng mệt mỏi buồn ngủ dã man
    em thường hay nôn ọe nhiều về chiều tối ( nhất là khi chuẩn bị đi làm là em buôn nôn )
    mỗi khi ngủ dậy mặt mũi em tái nhợt,ngồi 1 lúc thì mới hồng hào trở lại ( mọc mụn ở lưng,dọc bụng thi thẳng tắp )
    ăn uống thì chua mặn ngọt em xơi tất ( không chua quá,không ngọt quá ) nói chung là phải đậm đà,sợ cơm ,mỡ ,hành,tỏi ( thích ăn bún cua bún đũa bánh trái hoa quả )
    cận nặng thì em thấy tăng bt mặt to và tròn hơn )

các bác thử đoán cho em xem bầu bé nào (em thì thích bé gái đầu lòng còn ox em thì bé trai ) thanks các bác trước
    Chỉnh sửa lần cuối bởi natali9x; 13/10/2012 vào lúc 05:32 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà ui,e mới mang thai lần đầu chưa có kinh nghiệm j cả, baby của e đc 20w rùi nhưng 2 lần đi siêu âm 4d nó toàn nằm sấp lấy tay che mặt thôi,thế mà. s vẫn phán đc công chúa mới tài,e thấy thắc mắc quá,trong khi cảm giác của e là 1prince cơ,hjc,e chửa bụng gọn và bé lắm,3 th đầu nghén kinh khủng khiếp,sụt mấy kg,mặt đầy mụn,chỉ thèm ăn mặn chứ k đụng đến tí đồ ngọt nào,sọc nâu thẳng, con thì nghịch lắm cơ,biết búng trong bụng mẹ từ lúc 14w,bjo cứ hễ nằm xuống là búng loạn xạ,iu lắm....có mẹ nào triệu chứng như mình hem?
    • 431 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

Em có bầu cu này, nghén ít lắm, nhưng mụn thì thôi rồi, da ko bị sạm, ko bị ngứa hay thâm da như các mẹ khác, chỉ mụn thôi, da còn trắng hồng ra nữa, bụng gọn, đi lại nhanh nhẹn lắm, em 19w rồi mà lên có 6kg ah...bây giờ hiện 54kg, đi lại huỳnh huỵch...hehehe
    Em thì nằm mơ thấy sinh ra 1 bé gái rất xinh xắn, siêu âm 3D hôm wa BS khẳng định là cu rùi, cu còn lấy tay che trán lại ra vẻ suy tư lắm cơ, mà sao cu nhà em ngoan thế, lên SA 1 cái là được ngay, ko cần phải đi vòng vèo như các mẹ. Em thì thích ăn ngọt và mặn lắm, chua thì lâu lâu sọc dưa vào để cho có chất thôi, bụng em cũng có sọc nhưng ko đậm, hơi méo 1 tị. Em cũng chửa bụng dưới, nhọn chỗ phần rốn phải ko các mẹ, lúc trong 3 tháng đầu thì em nhức đầu thôi rồi, nhức đến nỗi ngu người luôn ấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LouisKathy; 14/10/2012 vào lúc 01:38 PM.
    • 469 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Mình thấy cái vụ da dẻ này ko ai giống ai cả các mẹ ah.
    Bạn mình: Mang thai đầu lòng bụng gon hơ, da dẻ ko nổi mụn, đi lại thì nhanh thoăn thoắt, gần đẻ mà leo cầu thang 2 nấc 1 lượt, chạy tới chạy lui lẹ làng. siêu âm gái và sanh gái
    Chị mình: có bầu con đầu lòng nổi mụn khắp mặt, ngực, lưng.. nói chung nhìn cứ như cái bánh đa. Người thì ục ịch, đi đứng chậm chạp mệt mỏi, xấu xí. kết quả siêu âm gái, sanh gái luôn.
    Chị mình luôn: đứa đầu con trai, xấu xí mụn nhọt, ục ịch, thèm chua, nhưng đứa thứ 2 thì mau mắn, xinh đẹp, thèm ngọt, cafe ,sinh ra hoàng tử luôn.

Mình thấy cái vụ da dẻ này cũng tùy lúc hoocmon hay nội tiết tố thay đổi thôi, ko phải ai cũng giống ai. Cơ mà con trai hay gái gì vẫn iu cả.

NB: 3.5kg
    1M: 5kg
    2M: 6.2kg

1.5M biết nhìn, biết hóng chuyện
    2 tháng biết nói ê a (Hưng nói A Ku ), biết giỡn với ba, biết cười khi ngủ dậy thấy mẹ
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung những đặc điểm đó không quan trọng chỉ nghĩ đơn giản đó là khẩu phần ăn của mỗi người khác nhau mà thôi chứ con trai hay con gái là ngay từ lúc đầu x hay y chạy vao buồng trứng mà thôi.chứ cái vụ thèm chua hay ngọt mặn là khẩu vị do đứa bé lúc trong bụng nó thích ăn thế ấy mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi natali9x; 14/10/2012 vào lúc 04:19 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mà không bác nào dự đoán dùm em đang mang bầu bé trai hay gái à ...dự đoán cho em 1 phát cho nó phấn khởi cái em tò mò quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 431 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi natali9x Xem bài viết
    mà không bác nào dự đoán dùm em đang mang bầu bé trai hay gái à ...dự đoán cho em 1 phát cho nó phấn khởi cái em tò mò quá
    Chị mún dự đoán em chỉ chị lấy chiếc nhẫn cột cọng chỉ vào...xong rồi treo chiếc nhẫn cố định lên đâu đó...tránh cầm tay vì tay run...rồi để sát mạch đập trên cổ tay ấy, xem chiếc nhẫn xoay tròn hay đánh wa đánh lại, em thì để 1 lúc chiếc nhẫn tự đánh wa đánh lại là trai...xoay vòng vòng là gái...
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thì thế này, hồi mới cấn bầu không hề nghén, đến lúc 8 tuần trở đi thì chỉ nghén mùi: dầu gội, xà bông, nước rửa chén, mùi cống... ăn uống vẫn bình thường, có thèm ăn mít và trái cây ngọt hơn, ăn cay hơn nữa. Lúc 14w siêu âm 2d bs phán 60% giống bố, lúc 16w siêu âm bs phán giống mẹ nhé. Mà em cũng linh cảm là con gái nữa.
    Có điều đặc biệt là từ tuần 14 trở đi lông nách mọc rất chậm và nhạt màu, lông bụng có nhưng mà ít thôi và không đậm màu lắm. Nhịp tim con yêu lúc 12w là 160l/p, 14w là 150l/p, 16w là 158l/p. Da dẻ em vẫn như trước, không hề nổi mụn. Bụng thì khá gọn, nhô về phía trước, nói chung nhìn bụng thì nhiều người nói là con trai.
    Theo em thì không cách nào chính xác 100% cả, nhất là đối với các dấu hiệu nhưng vụ lông lá và nhịp tim thì có vẻ đúng với em.
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Tớ thấy vụ tim thai khá đúng.
    Nếu tuổi thai khoảng 12w đổ lại mà tim thai > 155 thì con gái là cao, còn < 155 thì con trai đa số ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 431 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

Oh mình đi khám mấy lần BS đều đo nhịp tim của bé khoảng 150/p ko ah...bé mình là ấm sứt vòi...kakaka
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thấy vụ tim thai không đúng đâu, con bạn em và cả chị gái nó tim thai 165 với 171 mà toàn cu kìa. Em thì cũng ko tin vào vụ dấu hiệu này đâu, do cơ địa thôi. Em bé thứ 1 không nghén ngẩm gì, trộm vía khỏe như trâu, đi làm đến tận ngày đi đẻ, ăn khỏe, gì cũng ăn, nhưng xu hướng ăn ngọt nhiều hơn (có lẽ chịu khó vận động nên đẻ thường được. hehe). Công chúa trộm vía cháu xinh xắn lém lỉnh vô cùng.
    Đứa thứ 2 (buồn vì em đã để mất bạn ý) nghén từ tuần thứ 6 gì đó. Buồn nôn buổi sáng cả chiều, thèm ăn chua, mệt mỏi kinh khủng, ăn uống ko được, chưa biết là trai hay gái, tim thai 167
    Đứa thứ 3: triệu trứng giống đứa thứ 2, thèm chua, mệt, ăn không ngon, thậm chí còn nghén nặng hơn, ăn xong là buồn nôn, phải cố gắng kìm lắm để có sức còn chăm bé đầu chứ nôn ra hết thì em hay bị hạ đường huyết. hixhix, giờ hơn 7 tuần rồi. chưa đo tim thai, Bao giờ có kết quả cuối cùng em báo mọi người nhé.
    Iu VV nhiều lắm :Kiss:
    • 166 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em thấy cái vụ đường đen ở bụng là chuẩn nhất đấy ạ! Mẹ nào có đường đen dưới rốn và trên rốn liền một nét là sẽ sinh con trai, còn mẹ nào có đường dưới rốn lệch so với đường trên rốn là y như rằng con gái. Em kiểm nghiệm thấy vụ nào cũng đúng cả, chưa gặp mẹ nào đường đen liền nét mà sinhcon gái cả, cũngchuwa gặp mẹ nào đường đen đến rốn đứt đoạnmaf sinhcon trai cả. Các mẹ thấy có đúng ko ạ?
    • 201 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình cả 2 tập đều thẳng tắp 1 đường đây, 2 đứa đều là trai
    Đầm bầu dự tiệc sang trọng hàng xách tay
    http://zaodich.com/forum/f2488/dam-b...h-tay-1657742/

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e tập 1 , nghén ít , mặt đầy mụn , bụng nhỏ ( có vì e gầy ) => chuẩn với cái dự đoán này , là zai .
    • Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình ít nghén mat k co mun.béo xinh hơn 1 ty.đường đen ở dưới lệch k ở giữa rốn trên rốn k có gì chỉ có vệt lông thôi thôi.k biết trai hay gái các mẹ nhỉ
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ui, k đúng với mình. Đường vạch trên và dưới bụng mình lệch hẳn sang 2 bên - con trai. Đường dưới thẳng tưng và k có đường trên rốn - con gái. Mình nghĩ, tùy cơ địa mỗi người thui hà.
    • 222 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Các mẹ trong sg ơi e đang có bầu đc 16 tuần rồi. E muốn đi s.a xem bé giống mẹ hay giống ba mà e k bt s.a ở đâu bsi sẽ cho mình bt cả. Có mẹ nào bt chỗ s.a k chỉ cho e với ạ và h ở đó tnao nữa ạ. Thanks các mẹ nhìu
    • 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh0710 Xem bài viết
    Các mẹ trong sg ơi e đang có bầu đc 16 tuần rồi. E muốn đi s.a xem bé giống mẹ hay giống ba mà e k bt s.a ở đâu bsi sẽ cho mình bt cả. Có mẹ nào bt chỗ s.a k chỉ cho e với ạ và h ở đó tnao nữa ạ. Thanks các mẹ nhìu
    Em cũng cung câu hỏi như chị này. Nếu như bây h em ở HN thì ko đắn đo suy nghĩ mà chạy ngay sang bên lò đúc s.a. Nhưng bây h em lại đang ở sg nên chẳng biết phải s.a chỗ nào cho chính xác bây h. Với cả nhà em gần mỗi bv Triều An nên hay khám ở đấy, mà ở bv này s.a không kỹ. Mong các chị giúp em với. Em đến hum nay là tròn 3m rùi( tính theo ngày trễ kinh)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đau ngực khi KQD và của dấu hiệu mang thai có khác nhau???

Em lấy chồng đã gần 2 năm mà chưa có baby, em đang rất mong. Tháng trước em có xxx đúng ngày có dịch lòng trắng trứng (ngày rụng trứng). Sau đó mấy ngày em thấy có hiện tượng đau ngực, đau tức và ngực cương lên. Trước khi bị KQD em cũng hay có hiện tượng như vậy. EM xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm là...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Dấu hiệu mang thai

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Một tuần nay em thấy người mệt mỏi, ngực to ra và rất sợ mùi nước hoa sau đó em có mua que thử thai về thử thì thấy lên hai vạch vạch thứ hai không rõ lắm mà theo chu kỳ kinh của em là khoảng 20 ngày nữa em mới có kinh cơ các mẹ ạh (Chu kỳ kinh của em là 60 ngày). Các...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• 222 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebedao Xem bài viết
    Em cũng cung câu hỏi như chị này. Nếu như bây h em ở HN thì ko đắn đo suy nghĩ mà chạy ngay sang bên lò đúc s.a. Nhưng bây h em lại đang ở sg nên chẳng biết phải s.a chỗ nào cho chính xác bây h. Với cả nhà em gần mỗi bv Triều An nên hay khám ở đấy, mà ở bv này s.a không kỹ. Mong các chị giúp em với. Em đến hum nay là tròn 3m rùi( tính theo ngày trễ kinh)
    Ở ngoài Hn nhiều chỗ s.â mà các bsi cũng dễ tính chị nhỉ? Chứ trong sg bsi khó tính sao í c ạ, k nói giới tính cho mình bt đâu