• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 5.93K Lượt chia sẻ
  • 568K Lượt đọc
  • 944 Trả lời

• 101 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ 10w3d, hôm nọ thử bằng Gender Maker predictor rồi, báo là con gái (tập đầu cũng con gái), chồng tớ còn trưởng họ cơ, nhưng ông ý lại quý con gái kinh khủng, ko hề gây áp lực cho vợ. Để 16w đi siêu âm lại xem sao. Tớ chỉ nghén đến hết 8 tuần, thèm mận ốc và thích ăn mặn ăn chua kinh khủng. Xem lịch thì có lịch bảo con gái, có lịch bảo con trai, tớ chả biết thế nào
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em là trai, tuy không nghén gì cả nhưng chẳng xấu đi tẹo nào, tăng thêm được mấy cân trông xinh hơn vì trước nay luôn thiếu cân, mặt thì lâu nay không mụn h vẫn vậy. Đi lại vẫn bình thường. Đước cái chẳng nghén tẹo nào cứ như ngày chưa có em bé í.
    • 403 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy153117 Xem bài viết
    """"""""Các mẹ ui,
    E siêu âm hôm 16 tuần, kq : con trai. Các dấu hiệu của mình:
    - Không bị nghén gì hết, thỉnh thoảng chỉ ậm ọe tí chút lúc mới thức dậy
    - Ăn nhiều và rất thèm ăn, thích ăn ngọt và mặn, hoặc chua chua ngọt ngọt
    - Bụng to nhưng gọn gàng, đi lại nhanh nhẹn, có 1 cái sọc nâu từ giữa ngực xuống qua khỏi rốn luôn.
    - Ko bị nổi mụn, vẫn mịn màng và tươi. Tinh thần khá thoải mái, ít nổi quạu và nóng nảy như người ta hay nói về bà bầu!
    - Lâu lâu bị nhức đầu.
    Ko biết các mẹ thế nào nhỉ! Mà em thấy mỗi mẹ nghén 1 kiểu, ko biết sao nữa.
    E cũng rất mong con trai. Hy vọng siêu âm đã chính xác. Hic ! Chúc các mẹ đều khỏe nhé...""""""""""""

-->Dấu hiệu của em của gần giống như chị 90%. nhưng em chỉ được 10w thôi nên chưa biết là hotboy hay hotgirl nữa hjjjj. Nhưng thôi con nào cũng yêu hết
    Dấu hiệu của mình cũng y chang mẹ này. Mình chỉ thiếu cái sọc nâu ở bụng thôi.
    Và mình cũng mới được 10 tuần nên chưa biết thế nào
    Khi con biết đòi ăn
    Mẹ là người mớm cho con muỗng cháo
    Khi con biết đòi ngủ bằng tiết tấu
    Mẹ là người thức hát ru con
    ...................
    Mẹ!
    Có nghĩa là mãi mãi
    là cho - đi - không - đòi - lại - bao - giờ
    Cổ tích thường bắt đầu từ " Ngày xưa có một nàng công chúa ..." hay " Ngày xưa có một vị vua ..."
    Cổ tích còn bắt đầu từ:
    "Ngày xưa có Mẹ..."
    (Ngày xưa có Mẹ - Thanh Nguyên)

Nhớ Mẹ, gần 1 năm chưa về thăm Mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeurongcon Xem bài viết
    Có một chị nhau bám mặt sau là con gái rùi đó chị. E đang ở w10 không biết trai hay gái đây.
    Hôm qua đi sa bác sĩ bảo rau bám mặt trước vậy sao bác sĩ bảo em bé giống mẹ là sao nhỉ, cả xã đi cứ tưởng xã buồn nhưng mà xã nhà mình lại bảo con gái càng tốt và rất vui vẻ.

"Anh mãi là hạnh phúc của đời em".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Hôm qua đi sa bác sĩ bảo rau bám mặt trước vậy sao bác sĩ bảo em bé giống mẹ là sao nhỉ, cả xã đi cứ tưởng xã buồn nhưng mà xã nhà mình lại bảo con gái càng tốt và rất vui vẻ.

Hí hí, chồng mình còn trêu là khi nào đi SA cấm không được hỏi giới tính con yêu. Hắn bảo hắn thích con gái. Không biết thật hay dối đây.?
    Khi con biết đòi ăn
    Mẹ là người mớm cho con muỗng cháo
    Khi con biết đòi ngủ bằng tiết tấu
    Mẹ là người thức hát ru con
    ...................
    Mẹ!
    Có nghĩa là mãi mãi
    là cho - đi - không - đòi - lại - bao - giờ
    Cổ tích thường bắt đầu từ " Ngày xưa có một nàng công chúa ..." hay " Ngày xưa có một vị vua ..."
    Cổ tích còn bắt đầu từ:
    "Ngày xưa có Mẹ..."
    (Ngày xưa có Mẹ - Thanh Nguyên)

Nhớ Mẹ, gần 1 năm chưa về thăm Mẹ.
    • 447 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

rau mặt trước hay mặt sau chẳng ảnh hưởng gì đến giai hay gái cả. rau mặt sau các mẹ cảm nhận con dễ hơn mà thôi, rau mặt trước còn có nguy cơ bị rau tiền đạo sau này nữa
    • 1,454 Bài viết

• 2,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _vodka_ Xem bài viết
    Ðính kèm 260652
    tuổi mẹ tuổi âm so với tháng thụ thai
    e gữi chị tham khảo cho đỡ lo.e nghĩ con trai hay gái gì cũng đươc thôi,quan trong là bé khỏe là tốt rồi.
    Ui, theo bảng tính của mẹ vodka thì em bé của Juve là con trai rồi ^_^.
    Juve mới chỉ được 10 tuần thôi và đây là bé đầu thôi, nhưng Juve cũng mong có được 1 quả ớt hiểm lắm lắm ^_^.
    Juve chả nghén ngẩm gì cả, chỉ có buổi sáng nào mệt lắm thì hay bị nôn hơi, hoặc khi nào ăn nhiều quá mà ko tiêu mới bị nôn đồ ăn ra thôi. Thèm ăn và ăn nhiều kinh khủng, nhưng Juve chỉ thèm ăn mặn và ăn món nào có nước nước thôi ^_^. Thèm cả ngủ nữa, ngày nào ở nhà Juve có thể ngủ từ sáng đến tối từ tối đến sáng luôn á ^_^. Bụng thì bự sẵn rồi, nên mới có 10 tuần mà ai nhìn vô cũng tưởng 4 - 5 tháng hết trơn . Mặt và người nổi đầy mụn, nhưng đẹp ra (cái này là mọi ng nhận xét ^_^)
    Hì hì hì, ko biết với các triệu chứng trên thì Juve có được 1 quả ớt hiểm ko nhỉ? 2VC đều là con út, chả bị áp lực gì về chuyện trai gái, nhưng Juve cũng muốn có 1 quả ớt hiểm trong nhà cho an tâm, với lại vì Juve cũng chỉ muốn sinh 1 lần thôi nên mong quá ^_^. Ớt ơi, ới về với mẹ nhé ^_^
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathunamay Xem bài viết
    Hí hí, chồng mình còn trêu là khi nào đi SA cấm không được hỏi giới tính con yêu. Hắn bảo hắn thích con gái. Không biết thật hay dối đây.?
    Chồng mình từ đầu nói là không quan trọng con gái hay trai đâu, mà mình sa tuần 12w nhưng không biết đã chuẩn chưa để thêm time nữa sa lại là chính xác nhưng mà khi biết là con gái cảm giác của 2 vc rất hạnh phúc cơ. Cy suốt ngày gọi điện hỏi con gái có quấy mẹ không. hjhj yêu lắm cơ.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sa lúc 16w bs bảo con trai, ôxã mừng lắm. Em thì con nào cũng yêu cũng quý hết. Em ko nôn nghén gì cả, 3tháng đầu chỉ thấy hơi mệt, nhạt miệng, sợ mùi hành tỏi phi. Giờ thì ổn rồi, ăn uống khoẻ ra trò lại ngon miệng, hj. Cả mẹ và con 20w cũng tăng được 4kg rồi : )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Havy.0810; 22/05/2012 vào lúc 07:04 PM.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em 16w 6d siêu âm con zai chồng cười sung sướng
    Em nhé, chửa thèm chua, thích ăn bún phở, ghét cơm mà vẫn con zai đấy k cứ gì thèm ngọt là con zai đâu các mẹ ạh
    • 260 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình 11w5d đi siêu âm 4D ở phòng Vip 125 Thái Thịnh, BS Lan bảo khả năng cao là bé trai. Siêu âm máy móc hiện đại như vậy BS nói có đúng không các mẹ, đã ai siêu âm chị Lan mà đúng giới tính của con chưa các mẹ?
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hehe. E thì cũng có xấu đi mấy đâu, lại còn nghén mất 1 tháng rưỡi,nghén kinhkhungr luôn ý. Hồi 14 tuần đi siêu âm bs bảo thằng cu roài.he
    • 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

12t em siêu âm vip vot gì đó bảo con gái ah... nhưng 14t bảo con trai đẻ con trai ah. em thèm ăn thịt, chửa ko xấu, bụng thì có sọc nâu lằng nhằng ko thẳng tắp ai cũng đoán sinh con gái rồi cuối cùng là 1 thằng giặc
    Trích dẫn Nguyên văn bởi netupola Xem bài viết
    Mình 11w5d đi siêu âm 4D ở phòng Vip 125 Thái Thịnh, BS Lan bảo khả năng cao là bé trai. Siêu âm máy móc hiện đại như vậy BS nói có đúng không các mẹ, đã ai siêu âm chị Lan mà đúng giới tính của con chưa các mẹ?
    • 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

em mang thai con trai nên ngực phải của em rất đau đau trước rồi mới tới ngực trái,.. hinh như em đọc ở đâu đó cũng nói thế hihi
    • 241 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cái này ko có dấu hiệu chung thì phải nhưng đa phần thèm ngọt là zai e hồi đầu có thai cũng ko thèm ji vì tại nghén mà , khoảng gần 3 tháng đỡ nghén thì có vẻ hảo ngọt hơn bth 1ti vì bth e ghét ăn bánh danisa lắm , nay lôi ra ngồi nhâm nhi như con nghiện sa thì ra thằng ku ^^ dì e , chị hàng xóm và bạn e hiện đang mang thai cũng thèm ngọt và cũng là bé trai lun ạ ^^
    • 202 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Nhà em, các chị cơ quan khen chửa xinh ra, em nghén nhiều vào buổi chiều, chẳng thèm mặn , cũng chẳng thèm ngọt, cũng không thèm chua, đi SA bác sĩ bẩu là công chúa, hihi
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _vodka_ Xem bài viết
    Ðính kèm 260652
    tuổi mẹ tuổi âm so với tháng thụ thai
    e gữi chị tham khảo cho đỡ lo.e nghĩ con trai hay gái gì cũng đươc thôi,quan trong là bé khỏe là tốt rồi.
    Tra theo bảng của mẹ nó thì mình có 1 cô công chúa rồi...hihi, cứ vui trước đã. Mình đã xem 2 chỗ, 1 chỗ nói trai, 1 chỗ nói gái. giờ tra bảng này cũng là gái. Mình hy vọng được toại nguyện, con nào cũng vui nhưng có thêm 1 cô công chúa để ngắm vuốt vui hơn, tình cảm hơn các mẹ nhỉ.
    Mình bầu bé này mấy tuần đầu yếu lắm, ko ăn dc thịt, mình thì vẫn ăn mặn từ trước rồi và đợt này ăn bún cứ phải chua chua cay cay mới ăn dc ko thì ngán đến cổ.
    Hồi bé đầu chẳng nghén tý nào thì là bé trai.
    • 260 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi netupola Xem bài viết
    hom chu nhat minh di sieu am roi.bs Vi bao be trai.minh nghen lam,ko an dc gi.noi chung tuy co dia tung nguoi,ko the dua vao bang tinh toan hay dau hieu nghen ma doan gioi tịn cua con dc.trioc day may me o WTT cung xem roi phan minh sinh con gai,gio sieu am la boy
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình không nghén ngẩm gì cả nhưng thích ăn đồ ngọt hơn, siêu âm 24 tuần con gái nè!! bà ngoại nhìn bảo phải con trai chứ ? hihi thích ăn ngot, bé thích đạp bên trái, bụng gọn gàng. nhưng siêu âm nhiều rùi chắc không nhầm được ạ
    Dấu hiệu cũng tùy từng người thôi các mẹ ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hiểu những khác biệt giữa bé trai và bé gái!

Dưới đây là gợi ý cách ứng xử của mẹ với bé trai – bé gái với 4 câu nói khó chịu của bé ở độ tuổi mẫu giáo, từ Supernanny: 1. ‘Đồ chơi của con chứ’ Chia sẻ là một trong những điều khiến các bé trở nên cáu kỉnh. - Với bé gái: Cần tập trung vào tình cảm của bé vì bé gái có xu hướng dễ cảm...

• Đau ngực khi KQD và của dấu hiệu mang thai có khác nhau???

Em lấy chồng đã gần 2 năm mà chưa có baby, em đang rất mong. Tháng trước em có xxx đúng ngày có dịch lòng trắng trứng (ngày rụng trứng). Sau đó mấy ngày em thấy có hiện tượng đau ngực, đau tức và ngực cương lên. Trước khi bị KQD em cũng hay có hiện tượng như vậy. EM xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm là...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Dạ Hương chung sức cùng nữ sinh ĐH Y Dược Huế

Ngày 27/9, lễ Khai giảng năm học mới 2014-2015 của Trường ĐH Y-Dược Huế đã diễn ra trang trọng tại...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dự đoán bé gái. vì mình cũng tương tự và bác sỹ bảo bé giống mẹ. mình tuần 21 rồi. từ tuần 12 đến tuần 21 không tăng cân, tăng so với trước khi có bầu 3 kg. đến giờ vẫn vậy. chỉ thích quả cây ngọt, ghét ăn cơm.