Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Dấu hiệu mang thai bé trai và bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 191 Lượt chia sẻ
  • 464K Lượt đọc
  • 922 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tập 1 con gái: Nghén thê thảm 3 tháng đầu, k thèm thứ gì, ăn uống bình thường, bụng bè 2 bên tròn ủm, mặt k nổi mụn nhưng xấu đi hẳn.
    Tập 2 con trai: nghén vừa phải nhưng nghén đến 6 tháng, thèm ngọt, k ăn chua được, bụng gọn, mặt nổi mụn tùm lum, nhìn tàm tạm k xấu lắm..:Laughing::Laughing:

• 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

em con trai: 3 tháng đầu nghén cũng khủng khiếp,có ngày phun cả chục lần.Ko uống được sữa, ra đường ngửi mùi hàng quán nấu nướng bay lên sợ phát khiếp, ở nhà xào nấu thì cũng sợ nhưng ko đến nỗi chạy, nhưng mùi hành tỏi mỡ của nhà bên cạnh bay vào thì thôi rồi, chiu ko được.Mặt mũi cũng ko nổi mụn gì cả, đến tháng thứ 4 thì da chân tay hơi khô, tới tháng thứ 5 thì da trơn và láng toàn thân.bụng con trai nên nhọn và gọn chứ ko bè.ah cái đường đen ở bụng thì chẳng biết nói thế nào vì từ hồi chưa lấy chồng đã có sẵn 1 đường đen chạy từ dưới thẳng lên trên gần vòng 1 rồi, đường đen do lông sắp xếp lại mà thành, nhìn ngộ lắm, chồng cứ hỏi ở bụng em có vệt gì thế.Khi có bầu thì đường đen đó vẫn vậy, chỉ có cái là lông mọc xung quanh rốn(em vốn nhiều lông sẵn), nhìn đểu lắm.

• 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dunêôt nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day

• 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dunêôt nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day

• 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,em thi thay chang dung teo nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day

• 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadam Xem bài viết
    Chao moi nguoi,em thi thay chang dung teo nao.Bung gon hay to tuy thuoc vao nguoi me sinh lan thu may?va cao hay thap thoi.Nhu em thai 4 thang roi ma chang ai biet la em dang mang thai,chang thay bung teo nao.Chi dau em hoi map nen bung rat to,nhung la Boy han hoi day
    sory ca nha vi dung may cua ong xa nen ko go duoc tieng viet.ban than minh thay bau con trai bung nho gon la dung.ban moi 4 thang va chua ai nhin bung ma biet co bau, con minh sang thang thu 7 bung moi lo ra day chu.Hom trc di hoc ong thay con noi an it thoi ko beo, ong ay cung chang biet to co bau nua.cung may con to van nang du tieu chuan, me thi tang co 2kg.Sang thang thu 6 ban se thay su khac biet, bung se to nhanh hon nhieu, chu ko nho nhu may thang truoc dau

• 204 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadam Xem bài viết
    sory ca nha vi dung may cua ong xa nen ko go duoc tieng viet.ban than minh thay bau con trai bung nho gon la dung.ban moi 4 thang va chua ai nhin bung ma biet co bau, con minh sang thang thu 7 bung moi lo ra day chu.Hom trc di hoc ong thay con noi an it thoi ko beo, ong ay cung chang biet to co bau nua.cung may con to van nang du tieu chuan, me thi tang co 2kg.Sang thang thu 6 ban se thay su khac biet, bung se to nhanh hon nhieu, chu ko nho nhu may thang truoc dau

• 291 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Vào đây thêm chút ý kiến cho vui , theo như mình nghĩ có lẻ mõi người điều có cơ thể khác nhau , vì vậy chuyện khi mang thai thì có người thế này có người lại khác , cũng như mình .
    Tập 1 thì ko nghén rất khõe ăn được lắm , bụng thì nhỏ đến tháng thứ 5 mới thấy chút chút , mặt ko nỏi mụn gì cả nhìn đẹp ra nửa chứ ,ngực đau nhưng hết tháng thứ 2 , là con gái ....
    Tập 2 thì nghén mùi thấy gì có mùi nặng là ói thê thảm như chỉ 2 tháng đầu ,bụng to nhanh , mặt thì mụn chút nhin cũng ko đến nỏi xâu ,ngực đau cũng đến tháng thứ 2 là hết , nhưng ko đau nhiề lắm , gọi là có khác nhưng vẫn con gái.........
    Tập 3 thì từ khi có thai nghén ko muốn ăn gì mùi gì cũng sợ , ói lên ói xuống chẳn thèm ăn gì cả , sáng tối đánh răng là ói ,mặt mụn nhiều xấu kinh khủng , bụng to nhanh chút và bè , người mệt nhiều , ngực đau dả man đau bên trái nhiều đến giờ wa 2 tháng chút mà ko có đấu hiệu bớt chút nào , Ko biết trai hay gái ..........

:Kiss: NB : 3,9 Kg _ :Kiss: 55 cm /:Kiss: 1M : 4,870 /:Kiss: 1M1W4D : 5,1kg

Lạy chúa con cầu xin chúa ban bình an đến cho gđ chúng con
    Lạy chúa con cãm tạ chúa đã thương xót chúng con mà ban cho chúng con được những xinh linh bé bổng của ngài .:

• 107 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bạn này nghén giống mình quá, mệt ko thiết gì cả, có cách nào khắc phục ko bạn? chẳng lẽ đi viện truyền nước suốt.
    Mình cũng sợ tất tật các loại mùi, ăn gì cho ra luôn sau 1-2 tiếng, ai nhìn cũng xót.
    Giờ mình mới tháng thứ 2, không biết còn kéo dài đến lúc nào.

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bụng em 22w rồi sao kô có lằn đen chạy dọc xuống vậy có chị nào giống em kô ?