• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 557K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các chị, em đang rất trông chờ em bé, xin hỏi các chị là khi nào thì người mẹ có cảm giác nặng và tê tê ở đầu vú khi có bâù. Em chỉ mới quan hệ khi rụng trứng vài ngày thôi, rất mong các chị giúp đỡ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Doremon oi, dang mong tin em bé lám hả, chúc Doremon toại nguyện nhé!

Thật ra, cảm nhận được có thai hay không và khi nào, không có 1 công thức chung cho tất cả mọi người đâu Doremon ơi! Có người thì có cảm giác khoảng 1 tuần sau khi thụ thai, có người thì mãi đến khi thấy tắt kinh mới giật mình, thử mới biết là mình có bầu. Ngay cả việc dùng quickstick để thử cũng vậy nữa, có người thử liền khoảng 1 tuần - 10 ngày sau khi "hành sự" vào ngày rụng trứng là thấy 2 vạch liền, có người thì phải chờ sau khi tắt kinh vài ngày mới thấy được vạch thứ 2 hiện lên.... vì thể trạng của mỗi người khác nhau mà. Doremon tốt nhất là nên thư giản cả đầu óc lẫn thể xác, chờ đến khi thấy tắt kinh, thử cho chính xác. Nếu lần này có thì mừng, nếu không thì tháng sau chiến đấu tiếp , Doremon đừng căng thẳng chờ đợi quá nhé!

Chúc Doremon sớm có tin vui thông báo với mọi người !!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh hai lan co thai deu ko thay co bieu hien gi den khi cham kinh 15 ngay moi hoi buon non thoi. Khong biet cac chi em khac the nao, minh nghi tuy tung co dia moi nguoi day nhu co ban cua minh nghen ngay sau khi hai ngay quan he day.
    Me cua Meo Tom (HN)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Minh thi chang thay bieu hien gi ca. Chi biet khi thay thang do minh ko deo quang do nua thi ca 2 vo chong cung vui mung. Minh cung chang thu quickstick gi ca vi vong kinh cua minh rat deu, ko co kinh nua thi chac chan la co. The nen chang co kinh nghiem dung quickstick, moi co chuyen 1 thang truoc day thu quickstick lan dau tien, 2 vo chong cu thac mac ko biet cai que nay co tin cay duoc khong....hu via, chua co gi ca...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi là dùng biện pháp bơm tinh trùng vào thì có chắc chắn và ưu điểm gì hơn quan hệ tự nhiên không. Trường hợp nào thì nên dùng biện pháp này vậy? Chị nào biết giúp em với nhé !
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Doremon oi, sao bạn có vẻ căng thẳng thế??? Xin lỗi cho mình hỏi riêng tư 1 tí, bạn lập gia đình lâu chưa? Nếu mới đây thôi, thì bạn cứ theo quy luật của tự nhiên mà "gây giống" vừa đỡ mất công sức, tốn tiền bạc nhờ BS can thiệp mà lại "thích" hơn nữa ops: Chỉ những cặp vợ chồng nào thuộc loại hiếm muộn, lấy nhau 2, 3 năm, thả tự do miết mà không đậu được thì mới đến Khoa Hiếm muộn nhờ BS giúp sức bằng cách bơm tinh trùng và nhiều cách khác nữa thôi !!!

Theo mình biết, có nhiều trường hợp phải sử dụng cách bơm tinh trùng trực tiếp vào là do cấu trúc cổ tử cung của người vợ không bình thường gây khó khăn cho mấy "tên lính" tiếp cận mục tiêu hoặc do mấy "tên lính" yếu cần phải giúp sức đưa tới sát mục tiêu cho dễ tiếp cận....

Chắc bạn vì quá nôn nóng mà hỏi thế thôi, đúng không?
    MBKB (T/P HCM)
    • 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang thực hiện tập hai mà mấy tháng nay canh ngày hoài sao vẫn chưa thấy gì hết. Tháng này em động đất rồi, không biết là sau đó mấy ngày thì mình biết có thụ thai hay không hả các chị? theo như hướng dẫn của que thử thì từ 7 - 10 ngày, mà sao em đã bước qua ngày thứ 11 nhưng vẫn im ru. Lo lắm các mẹ ơi, em ráng làm tập hai cho đủ tứ hành xung luôn thể.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

thuysongs ơi, nhanh thế Tính từ ngày rụng trứng thì 14 ngày sau là biết : 1 là 2 vạch, 2 là "đến hẹn lại lên". Muốn chắc chắn thì đợi thêm. Mong tin vui của thuysongs nha
    • 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lâu rồi không thấy chị Thuysongs,hóa ra là đang có kế hoạch sinh em bé nữa ạ.
    Báo cáo với chị là em đây trễ kinh 20 ngày mà que thử thai cũng có 1 vạch kìa (Hàng Mỹ xịn đấy nhé ).Đợi 10 ngày nữa em chẳng thấy gì mà chỉ thấy chút máu hồng hồng nên em nghi lắm vì ngày xưa mẹ em mang bầu cũng thấy có chút máu.Chịu hết nổi em đi mua tiếp 1 que nữa về thử thì hehehhe,2 vạch đỏ choét luôn,bây giờ vẫn giữ làm kỉ niệm nè .
    Lần này không được thì lần sau động đất mạnh hơn,cho "tụi nó" biết thế nào là lễ độ .Chúc chị may mắn nha.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Chị Thuysongs ơi , tập 2 rồi mà còn hồi hộp và nôn nóng nhỉ....
    Lần trước em cũng có hỏi BS của WTT thì được biết là sau 19 ngày quan hệ thì mới thử QS chính xác , đó là mình k nhớ ngày kinh , còn nhớ thì phải trể từ 10 ngày trở lên mới có thể thấy rõ vạch.
    Chúc chị sớm báo tin vui lên cho cả nhà biết nhé....

• 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Sóc, Tuyết Lê và Thủy Nguyên lắm lắm, nhưng hôm nay mình thất bại rồi, thôi chờ lần tiếp theo vậy, chắc phải nghe lời Tuyết Lê quá, lần sau nhớ động đất mạnh vào xem sao (?).
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em lo quá: Từ tháng trước vợ chồng em có dự định có em bé. Tháng này em trễ kinh 19 ngày rồi. Ngày thứ 9 có dùng que thử thai nhưng chỉ có 1 vạch thôi, ngày thứ 10 ra một chút xíu huyết màu nâu, kéo dài 3 ngày rồi thôi, mỗi ngày chỉ ra một chút ít vào buổi chiều. Đến ngày hôm qua lại ra một chút huyết hồng nhạt. Ngực căng to va đau, thi thoảng đau râm rẩm bụng dưới. ôi em lo quá. Các bà chị có kinh nghiệm giúp em với
    • 650 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đi khám đi em ơi, đến các phòng khám phụ sản tư nhân ấy, cho nhanh. Theo chị biết thì sau khi thấy chậm kinh vợ chồng em nên nghỉ một thời gian để cho trứng và tinh trùng có thời gian thụ thai , nếu không trứng đã thụ thai rồi lại ra ngoài như đợt hành kinh muộn của phụ nữ đấy. Chúc may mắn.

PAPA, HE LOVES MAMA!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To niềm vui nhỏ,

Hình như hồi mới chửa em cũng giống chị thì phải.
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Có khả năng là em có thai rồi đấy, sao em không thử que lại lần nữa cho chắc ăn? Nếu có thai thì như vậy là bị động thai đấy, em đi khám ngay đi để BS còn cho thuốc uống và siêu âm để xem thai có làm tổ đúng vị trí không nữa.
    • 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trời đất,sao lại có người giống y chang em hồi mới có bầu thế này. Em cũng trễ kinh 14 ngày,thử thai không thấy gì hết,3 ngày sau thì thấy ra dịch màu nâu nên em tưởng là có kinh ai dè nó ra chút chút 2,3 hôm rồi hết. Em đợi mấy ngày nữa mà chẳng thấy tiến triển gì thêm mà ngực thì cương đau và bụng dưới khó chịu. Đến ngày thứ 23 gì đó em chịu hết nổi mua thêm 1 que thử hiệu khác và kết quả là em có bầu. Sau đó em còn bị ra máu nâu khoảng 10 ngày nữa mới hết đấy (em có lên dd kêu la 1 lần rùi,hihihi ).
    Chị ơi,chị thử lại lần nữa đi,em nghĩ là chị có thai rồi đó,nhớ báo tin vui cho mọi người nha.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em xin cảm ơn các chị nhé: Sáng nay em vừa quyết định thử một lần nữa. Và....2 vạch các chị ạ. em không thể tin nổi vì trễ 9 ngày thử có 1 vạch thôi. Em cảm thấy buồn ngủ và chẳng muốn ăn uống gì hết. Nghĩ đến món gì cũng cảm thấy muốn ói ra. Có lẽ chiều nay em cần phải đi khám xem thai thế nào, nhưng ông xã thì lo sợ siêu âm sẽ ảnh hưởng đến em bé. Và còn một điều nữa em băn khoăn là Vợ chồng em sẽ về VN trước Tết(em đang ở Hàn Quốc). Vì anh ấy đã học xong rồi. Các chị cho em lời khuyên nhé
    • 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Chúc mừng thành viên mới sắp làm mẹ nhé.
    Mình nghĩ là bạn nên đi khám và siêu âm ngay để xem thai có nằm trong tử cung không và sự phát triển của thai thế nào (bây giờ SÂ là có thể nghe được tim thai đấy). SÂ không ảnh hưởng gì đến em bé đâu. Bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn cách dưỡng thai cũng như những lưu ý khi đi lại.
    Yên tâm đi nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 720 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé! Bạn đi khám Bác Sỹ luôn đi để được lời khuyên thích hợp. Nhớ hỏi bác sỹ tư vấn cho về việc đi máy bay về nước nhé!
    Chúc hai mẹ con khoẻ mạnh!
    • 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Đúng là tối nay em có 1 niềm vui nhỏ thiệt. Vừa trả lời xong quay lai coi thì thấy chị Niemvuinho thông báo 2 vạch và em nhìn giờ thì 2 người post bài cùng giờ luôn,hihihi...
    Chị nên siêu âm đi,không sợ ảnh hưởng gì đâu vì các mẹ khác ai cũng làm vậy mà,phải coi em bé có chắc chắn nằm trong tử cung không chứ.
    Tự dưng bây giờ em lại có cảm giác y chang lúc thử thai thấy mình 2 vạch,lâng lâng thế nào ấy,thích lắm.