• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 304K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Ngay sinh cua em tinh theo ngay kinh cuoi la 21/10 nhung theo sieu am thi den 6/11 lan, hien nay em dang o nha cho den ngay sinh nhung thay nguoi khoe khoan lam , chang thay dau bung hay dau lung gi het, dêm em ngủ cung ngon giấc chỉ dậy di khoang 1 - 2 lan nhu bình thường thôi , em không biết trong người như thế nào thi biết là mình sắp chuyển dạ dể chuẩn bi nhập viện nua Em muốn biết các dấu hiệu dể mình còn kịp gội dầu và tắm cho sạch sẽ truoc khi nhập viện , chứ phải kiêng 1 tuần - 1 tháng không tắm gội thi chắc chết quá Các chị chỉ cho em với nha, em chẳng biết gì hết, dọc sách cũng biết chút chút nhưng không yên tâm lắm Rất mong duoc các chi chỉ dạy sớm, Em cám on nhiều lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 541 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Khi chuan bi sanh ban co the ra 1 chut huyet nhat nhu mau oc ca, luc do ban di tam goi van con kip ma. Co nhung nguoi khong dau bung gi ca neu qua ngay co le phai sinh mo dạy Neu QuynhSa ma qua 1 tuan thi nen vao kiem tra, sau khi qua 7 ngay thi cu 2 ngay nen di sieu am 1 lan de kiem tra tinh trang thai, nhieu khi qua ngay nhau bi voi hoa (xo) di lam em be khong co duong chat. Neu nhau vi xo ma chua dau, bac sy se cho mo de.
    Nhung chuyen tam goi thi yen tam, minh sinh xong 3 hom duoc ra vien la ve nha tam goi luon, chi can tam goi xong say toc cho kho la duoc. Neu tam la xong cang tot. Ngay xua cac cu khong co buong tam kin, khong co may say hay tam o song, suoi nen moi so gio chu.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nói chung giai đoạn cuối bãn nên đi BS thăm khám thường xuyên (2 ngày 1 lần), nếu cần đề nghị cho siêu âm để biết tình trạng thai nhi, nhau, ối... Thời gian gần đây tình trạng các bà mẹ mang thai quá ngày rất là nhiều và thường bị thiểu ối giai đoạn cuối. Nếu thiểu ối rất nguy hiểm cho thai nhi. Nếu gân ngày mà không có dấu sanh thì phải đề nghị BS can thiệp (đặt máy nong, túi nước hoặc thậm chí mổ bắt con). Như trường hợp của mình rất may kỳ kinh cuối và siêu âm cách nhau có 2 ngày thôi nên cũng dễ tính toán. Nhập viện làm đủ mọi biện pháp mà không thấy "mở" nên BS quyết định mổ liền, rất may là kịp vì nước ối của mình xấu, chưa cạn nhưng nếu để lâu em bé sẽ bị nhiễm trùng.

Đưa ra kinh nghiệm của mình để bạn thạm khảo thôi chứ đừng sợ vì thời gian này chắc bạn đã chuẩn bị tinh thần rồi thì sẵn sàng nhập viện bất kỳ lúc nào, đúng không?

Chúc bạn khoẻ để đủ sức vượt cạn. Sau khi sinh thì con tròn, mẹ mau lấy lại phong độ.

Be Au

• 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Có người còn bị đau lưng nữa đấy bạn ạ. Mình thì chẳng đau gì cả mà lại ra nước ối sớm nên cũng "bị" nhập viện chờ sinh. Nói chung trong thời gian này nếu có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào bạn cũng nên đi BV khám chứ không nên chủ quan.

Bạn hãy tranh thủ cơ hội rãnh rỗi hiếm hoi này mà thư giãn đi để chuẩn bị cho "cuộc chiến cam go" sắp tới nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ban Quynhsa than men!
    Thong thuong, khi bat dau chuyen da thuong co dau hieu la ra mot chut mau màu hồng nhạt , cảm thay hoi dau bung, luc nay ban nen binh tinh vi sinh con so thuong chuyen da cham, ban co the ve sinh ca nhan, chuan bi do dac mang di sinh (quan ao cho be, cho me,... can chu y mot so thu cho be nhu :
    - binh sua cho be (de phong ban chua co sua ngay, phai cho be an sua trong binh, mang luon 1 hop sua cua TE )
    - quan ao cua be, (de rieng 1 bo day du ao, ta, bang ron, mu, tat chan tat tay, khan bong - de mac cho be sau khi be ra doi)
    - me nen chuan bi 3-5 cai bỉm loai dung cho ng­uoi lon (dung bỉm tien hon dung bang ve sinh, vi sau sinh huyet ra nhieu)

* Mot so kinh nghiem khi sinh :
    - ban co the cam thay rat dau tung con, vi vay ban hay co chiu dau, tho that sau, dung keu la (vua met, vua mat suc). Neu co the, ban yeu cau BS cho me tho OXY trong khi sinh nhu vay vua do met , con lai khong bi thieu oxy khi chao doi (bi ngat).
    - Khi nao BS bao ban rặn thì hay co gang lam theo cac dong tac BS bao, that binh tinh,
    Tam ly cua ban rat quan trong doi voi viec sinh con, neu ban binh tinh, tu tin, thi viec sinh no se de dang hon nhieu, khong cam thay dau qua (vi cang so hai thi cac co gan cang co rut lai, gay dau hon)
    - Truoc khi di vao BV, minh an mot bat che vừng đen (chin ma phu) y ma, ba ngoai minh bao an chè đó thi dễ đẻ, minh thay cung dung nhu the. (va viec tieu, tien cua me sau khi sinh cung do dau hon, vi vung den lam trơn hậu môn va cửa mình mà)
    Do la mot so kinh nghiem cua ban than minh, ban thu tham khao xem nhe.
    Chuc ban me tron con vuong, hai me con khoe.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các chị đã truyền kinh nghiệm hết cả rồi nên bạn cứ an tâm. Còn vụ mất ngủ thì mình cũng y chang như bạn vậy , gần sanh mà vẫn ngủ tít. chỉ có hôm tối CN là mất ngủ cả đêm , cả ngày t2 cũng không ngủ , chiều t2 tự nhiên nghe bé đạp thúc mạnh 1 caí , tối T2 ngủ say tít tiếp đến 12 giờ thức dậy thấy ra huyết hồng , từ từ tắm gội , trang điểm lol rồi leo lên taxi. Vậy mà đến 2h chiều T3 mới sinh đó.

Cố gắng lên nhé. Em bé chắc là sẽ rất dễ thương đó lol D.

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

The la Quynhsa da gan den luc chuyen da roi day ah? The thoi gian qua em be co quay me lam khong? Ban cu yen tam ve cac dau hieu chuyen dạ Minh cung da tung lo lang nhu ban, nhat la khi be Tit nha minh lai qua mat nhung 10 ngạy Nhung roi ban cung de dang nhan ra cac dau hieu do thoi ma. Nhu truong hop cua minh thi dau tien ra mot it nuoc trong trong, thay bac si noi do la nuoc oi, mai hom sau moi ra mot chut huyet nhung ko dau bung, sau do cac bac si phai can thiep moi thay dau bụng Neu ban da bi qua ngay thi cung nen di kiem tra 2 ngay mot lan, nhung cung dung lo lang qua vi nhu minh bi qua ngay nhung oi van trogn va nhau thi van chua bi canxi hoa nhiẹu

Chuc ban me tron con vuong, em be mau ra nhap vuon tre WTT nhẹ

Tigon

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em bé của em đã được 37 tuần, mấy hôm nay không hiểu sao bụng em bị tức và còn hơi lâm râm đau ở phần bụng dưới, vậy đó có phải là triệu chứng của việc sắp sinh không? Hôm qua vì đau nhiều lần nên em đã đến bệnh viện khám nhưng bác sĩ bảo là cổ tử cung vẫn đóng. Vậy khi có dấu hiệu như thế nào thì nên đến nhà hộ sinh hả các chi? Giúp em với, em rất lo.
    Em sinh ở Bệnh viện Việt-Nhật, chị nào có kinh nghiệm sinh ở đó thì chỉ giúp em với!
    Em cảm ơn nhiều roll .........

• 3,801 Bài viết

• 6,342 Được cảm ơn

Bạn thử xem thông tin này xem có hữu ích không
    http://www.babycenter.com/refcap/pregnancy/childbirth/177.html
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi, có chị nào biết dấu hiệu khi em bé lọt xuống khung chậu không ạ? Thanks các chị ạ