• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau dưới chân ngực và mạng sườn phải khi 22 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 26 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Đây là lần đầu mang thai nên còn ngu ngơ không biết gì mong các mẹ thông thái giúp mình với,mấy hôm nay phía bên phải ngay dưới đường chân ngực bắt đầu từ giữa ngực qua bên phải khoảng 2 đốt ngón tay và đi xuống khoảng 1 đốt ngón tay,chu vi vòng tròn đó đau kinh khủng,mình không thể đứng hay ngồi được luôn á,ngồi lâu 1 tí là chỗ ấy kéo căng đau nhức như từng xớ thịt bị xé ra vậy đó,nằm nghĩ thì không thấy đau nếu nằm ngửa chứ nằm nghiêng 2 bên cũng đau kinh khủng,mà công việc mình không thể nghĩ nằm ở nhà cả ngày được,thậm chí khi mình lấy tay xoa xoa chỗ đó thì cảm giác tê và nóng nhức lắm ,thậm chí thở mạnh ra cũng nhói đau nữa á,:Crying:cả ngày đi làm về tối có khi không đi thẳng lưng được mà gập người lại đi thì còn chịu được,mình có uống thuốc giảm đau tylenol và chườm nóng lên chỗ đó mà vẫn không ăn thua gì cả,và càng ngày càng dau hơn,giờ mình mà ngồi khoảng nữa tiếng là chỗ đó đau tê luôn,mà hẹn bác sĩ phải đến thứ 3 mới gặp được,mà từ đâyy đến thứ 3 chắc mình không chịu đựng nổi nữa rồi,chồng mình bảo chắc do em bé pt nên em bị đau như thế,nhưngmình hỏi mọi người xung quanh mình từng có con không ai đau như thế cả,:Surprise:mẹ mình thì bảo chắc do mình tăng cân hay thai pt nhanh nên da mình đàn hồi không kịp nên đau,nhưng 22 tuần rồi mà mình đã tăng được kg nào đâu,vả lại mình còn sút hơn 1 kg so với lúc mình chưa có thai mà,bụng mình vẫn chưa thấy mà,ai nhìn kỹ lắm và cách mình ngồi thì họa may nghi ngờ mình có thai thôi,nhưng tuần thứ 19 đi sa thì bs bảo thai pt bình thường vả lại nếu do thai pt thì phải đau cả 2 bên phải không? chứ đâu thể đau 1 chỗ bé tí như vậy được,có người thì bảo chắc do chân e bé chận chỗ đó nên bị đau,nhưng mỗi khi em bé máy thì mình cảm nhận tít dưới bụng dưới ,chưa khi nào mình cảm nhận được em bé đạp hay move cao qua khỏi rốn thì làm sao mà chân bé chận tít trên ngực được,có mẹ nào đã từng bị như em chưa ,hay ai có thể đoán em bị làm sao không:Crying:,có cách nào hay uống cái gì để bớt con đau không,chắc không chờ đến khi gặp bs được á,gọi điện hỏi thì bs cũng không đoán ra bị gì kêu uống thuốc giảm đau và ngâm mình trong nước ấm coi có đỡ hơn không mà thôi,và mình cũng đã làm theo rồi vẫn không có kết quả đau vẫn hoàn đau mà mỗi lúc 1 nặng hơn,và nói mình neu đau nhiều thì cứ vào phòng cấp cứu(:Surprisebs sẽ kiểm tra và biết bệnh gì(nhưng nghe nói đi cấp cứu thì tốn tiền lắm)và chồng mình bảo chắc do mình qua nhạy cảm với các cơn đau nên thấy nó kinh khủng như vậy,:Worried:mà mình không thể nằm trên giường 24/7 được mình phải đi làm vì chỉ mình làm kinh tế cho cả gia đình hiện nay mà thôi,vì chồng mình còn 1 năm nữa mới học xong.Mong tin các mẹ gấp ah:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,371 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Có nhiều bà bầu bị đau vùng dưới chân ngực do thai chèn vào dây thần kinh liên sườn, dây chằng vùng ngực. Ở WTT có hẳn 1 topic về vấn đề này nên bạn cứ yên tâm. Ngoài ra hàng ngày bạn chú ý tư thế ngồi, phải ngồi thẳng lưng tránh gập sườn, bụng, kiểu như ngồi ưỡn ngực ra.
    Cách đây gần 1 năm sau 1 đợt ho dữ dội mình cũng bị đau y như bạn, nằm ko xong ngồi không xong, đau lắm ý, đi khám chụp khắp nơi bác sỹ kết luận là đau dây chằng, sau 2 tháng ngừng ho mình mới hết đau.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bomecunkin; 27/05/2011 vào lúc 09:15 AM.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Mẹ bemecunkin nói đúng đấy mẹ nó, đau do giãn dây chằng, và chèn ép vào dây thần kinh nên mới bị vậy, từ từ rồi cũng sẽ hết đó, mẹ nó cứ yên tâm, và chú ý tư thế ngồi, nằm cho thoải mái nhé. Mong mẹ nó sớm hết hiện tượng này!
    • 228 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

đồng quan điểm với 2 mẹ trên, tập trước của mình cũng bị đau như thế, khi nào bé bắt đầu quay đầu thì hết thôi, cố gắng nghỉ ngơi đừng ngồi cúi người quá, lại càng đau thêm

• 829 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Em cũng bị như chị Jolie, ban đầu thấy lo lắng lắm nhưng đọc trên mạng thấy bảo khung sườn mình phát triển và bị giãn dây chằng nên không sao. Khi đi làm chịu khó ngồi thẳng người là đỡ, chỉ đau nhất là lúc đi xe máy khi đi làm về thôi.
    • 2,771 Bài viết

• 3,419 Được cảm ơn

haizz, mình thai 38 tuần cũng đau lắm lắm í, mình cũng đang bị ho, nhưng ít thôi. Mỗi lần cơn ho tới thì đau k chịu nổi, cười cũng đau, thở mạnh cũng đau, nằm xuống thì ngồi dậy k nổi. hix hix. mới bdau bị hôm nay thôi. Nhưng em bé mình đã quay đầu từ tuần 35 rồi. Mình đau từ dưới chân ngực ra tới lưng, lấy tay ấn vào thì đau nhói. :Silly: khổ quá cơ
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao giống em thế? Em cũng đang đau không thở được đây. Hu hu, giờ mới đc 31 tuần, đau kinh khủng, cả đêm qua không thể nào ngủ được vì đau. Nằm ngửa thì khó thở, nằm nghiêng bên nào cũng làm mình đau chảy nước mắt. Nhất là lúc hắt hơi hay ho, thì kinh khủng, đau quặn người luôn. HI vọng cái triệu chứng khó chịu này nhanh qua đi, hic hic...
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn này bị giống mình hồi trước. Do thai cao đây mà. Khó chịu vô cùng, nó căng tức nhức điên người. Ấy thế mà qua tuần 36 bụng hơi dần tụt xuống là nó ko đau nữa. Ăn uống vô tư. Chứ hồi trước ăn vào nó căng ra chịu ko nổi.
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
    • 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

may quá, lê la vào đây mới biết. Không em cũng kêu gào suốt mấy tuần nay với anh xã. Hai vợ chồng ngu ngơ không biết gì!:Smiling:

• 2,771 Bài viết

• 3,419 Được cảm ơn

Hôm nay thì mình cũng đỡ rồi, nhưng vẫn còn đau đau. hix 38 tuần rồi mà ta, chắc bụng chưa tụt nhỉ, mà mình đứng thẳng thì k thấy rún đâu rồi đéy
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Huhu các chị ơi em không bị đau ở dưới chân ngực mà đau ở sườn bên phải. Chỉ mỗi chỗ đó thôi. Không biết là có vấn đề gì không. Đau như muốn ngửa người sang phía đó vậy. Mà ngồi cũng đau, nằm cũng đau thành ra bé mới 24w mà đêm em đã khó ngủ rồi. Không biết có phải do em ngồi nhiều (e đi làm ngày 8 tiếng) hoặc làm việc nhà hay không. Nhưng cứ thế này chắc sinh con xong mẹ cũng bị vẹo sườn mất. Hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo bà bầu ai chả bị đau
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic em mang thai lần đầu được 30 tuần rồi và cũng bị đau như các mẹ đây 4 tuần nay rồi. Giờ chỉ ăn được tí thôi ăn nhiều là k thở được. Nhiều lúc ngồi k ngồi được, nằm k nằm được chẳng biết phải làm sao nữa?đang định đi khám thì đọc thấy cũng có nhiều người bị nên lại chưa đi
    • 190 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ôi, e khác các mẹ trên đây! e mới có 14w mà cũng đã đau rùi nè! e nghe bạn e bảo là do thiếu canxi, k biết có đúng thế k nữa?
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang 19w cũng thế nè, lúc 18w thì bên mạng sường phải, rồi lại chạy sang mạng sườn trái, bây giờ 19w không còn đau 2 bên mạng sườn nửa mà nó di chuyển đau cơ 2 bên eo trái phải mới ghê chứ. Mỗi khi nằm, quay người sang trái phải đều phải dùng tay chống sau lưng để trở mình hết. híc. Không biết khi nào mới bớt đau đây.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau như các mẹ nó nèk. Cứ chiều đi làm về là đau không thể chịu được. Đi khám bác sĩ nói: do thai phát triển chèn ép lên thôi. Hổng biết khi nào thì lại hết đau đây hic...ic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ, mình củng đau y nhủ thế ,giò thì yên tâm hỏn rồi,
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka-xuka Xem bài viết
    Huhu các chị ơi em không bị đau ở dưới chân ngực mà đau ở sườn bên phải. Chỉ mỗi chỗ đó thôi. Không biết là có vấn đề gì không. Đau như muốn ngửa người sang phía đó vậy. Mà ngồi cũng đau, nằm cũng đau thành ra bé mới 24w mà đêm em đã khó ngủ rồi. Không biết có phải do em ngồi nhiều (e đi làm ngày 8 tiếng) hoặc làm việc nhà hay không. Nhưng cứ thế này chắc sinh con xong mẹ cũng bị vẹo sườn mất. Hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo bà bầu ai chả bị đau
    Mẹ nó đã thử nước tiểu và đo huyết áp thường xuyên chưa, mình nghe nói 1 trong những dấu hiệu của tiền sản giật là đau trên mạn sườn đấy. Hy vọng là mẹ nó không phải nhưng cứ kiểm tra cho chắc ăn khỏi phải lo nghĩ lung tung. Chúc mẹ nó mau khỏi nhé.

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 72 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em 2 hôm nay cũng đau quá. đau dưới chân ngực phải khu dây áo chíp ấy. thở mạnh đau, cười đau, hắ hơi đau, xoay xoay người hay chống tay hoặc cử động mạnh là đau lắm. hic hic, nghe các mẹ nói nửa mừng nửa lo, hoang mang quá
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng đang đau quá ,mới có 5 tháng mà khó chịu ghê!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Jolie ới ời... bây giờ b thế nào rùi? em bé khỏe hôn?
    Mình bây giờ đang trong tình trạng y như b lun, cũng đau ngay chỗ ấy, thai 26w, mình đang lo quá, chia sẻ kinh nghiệm cho m với ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2