Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau đầu và mệt mỏi trong thời gian mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 77.9K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 3,796 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Cac chi oi, sao may hom nay em thay nhuc dau qua troi Em da co thai den tuan thu 31 roi, em ngu tu 23g den 6g, chi thuc giac khoang 1 lan thoi, em thay minh ngu cung du giac, an uong van binh thuong nhung chang hieu sao lai bi nhuc dau Co le do may hom nay thoi tiet thay doi nen bi Truoc kia em cung hay bi nhuc dau nhung chi ngu 1 giac den sang la het thoi Con bay gio da 3 - 4 hom roi ma van nhuc mai Em co bat gio, cao gio nhung chi thay do ma khong het Nhuc dau qua chiu khong noi luon lam em luon met moi , kho chiu khong lam viec gi duoc RAt mong duoc cac chi giup do
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• co nen di lam qua xa trong thoi gian mang thai 3 thang dau?

Cac me oi, em can cac me tu van giup em mot chut, em dang mang thai thang thu 1 va duoc khoang 5 w nhung tu nha em den cho lam xa qua ma buoi toi em con phai di hoc Tai Chuc nua, nha em o Võng Thị( chợ Bưởi), cho lam cua em o Lý Thường Kiệt, còn trường em lại ở Trên Cầu Giấy chỗ trường đại học...

• Trái cây - Nên và không nên ăn gì trong thời gian mang thai?

Chào các chị, Em đang mang thai 28 tuần và rất thích ăn quả lựu, gần như ngày nào cũng ăn nhưng em vừa đọc trên mục sức khoẻ của vnexpress.net về bài "Cây thạch lựu chữa sán" có khuyến cáo là các bà mẹ mang thai và trẻ em không được dùng những bài thuốc chữa sán bằng cây thạch lựu đó. Vậy không...

• Tiêu dùng thông minh

Mình mở topic này, chia sẻ cùng các mẹ nhé. Chả là một số công ty hiện nay chọn việc trả lương qua...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• 415 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Lập tức đến BS ngay bạn ơi. Gần đến ngày sinh thì bất cứ triệu chứng bất thường nào cũng cần chú ý. Bạn xem thử chân tay có bị phù lớn không? Có khó thở, thở hổn hển nhiều hơn mọi khi không? Nếu nhà có máy đo huyết áp, nên đo ngay xem có bị cao không....
    Tuyệt đối không sử dụng các loại thuốc giảm đau... nếu không có ý kiến BS. Trong thời gian đợi ý kiến BS, bạn cố gắng nghỉ ngơi, thư giãn, đừng lo lắng thái quá, cũng không nên làm việc nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em dang bi nhuc dau wa. co thai 3 thang, uong thuoc cao gio duoc kỏ
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

huongbabe men,

Hoi minh co bau cung nhuc dau lam, nhuc may tuan lien khong chiu noi luon do, nhung vi so anh huong toi em be nen minh khong uong thuoc gi ca, nhung neu ban chiu khong noi thi co the uong panadol vi thuoc nay khong chong chi dinh voi thai phu. Hoi minh co bau nhuc dau , di kham thai bac sy cung cho thuoc do uong, nhung minh khong uong. Minh nghi neu ban tranh thu relax, luon cam thay yeu doi, khong lo lang gi het thi se het nhuc dau thoi.
    HIEN (Singapore)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin cho hoi:
    toi dang mang thai khoang 4 thang, thuong xuyen bi nhuc dau va viem hong, co nen uong thuoc hay khong? thuoc gi?
    Cam on
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Culi ơi, vì Culi đang có thai nên nhức đầu hay viêm họng hay bất cứ biểu hiện gì lạ và khó chịu của cơ thể , em nghĩ chị nên đến BS để kiểm tra.
    Và việc dùng thuốc cũng được BS hướng dẫn vì mình k biết được thuốc nào có ảnh hưỡng đến em bé.
    Việc uống thuốc là rất hạn chế và chỉ có sự chỉ định của BS mới an tâm thôi.
    Viêm họng khó chịu quá , chị có thể dùng các bài thuốc dân gian = cây trái thì k ảnh hưởng gì đến em bé. Chị làm thử cách này xem sao nhé : Tắc chưng với đường phèn và lá tía tô.
    Chúc chị hết nhức đầu và viêm họng nhé.
    Chúc cả 2 mẹ con đều khoẻ....
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đến 4 tháng giời đau khổ, khó chịu và nhức đầu liên miên, ăn uống không dược mấy, tầm khoảng tháng thứ 2 còn bị sốt virus nhưng may sao chỉ trong 2-3 ngày khỏi ,em cũng lo lắng và đi đi khám theo lời bác sỹ thì sốt ít nhiều sẽ ảnh hưởng đén thai

Mặc dù vậy nghiến răng chịu đựng không dùng 1 loại thuốc gì cả. May thay con em bây giờ 20 tháng rồi rất đáng yêu, khoẻ mạnh, hú vía.

Em nghĩ nếu chị bị viêm họng và đau đầu cố gắng chịu đựng ăn nhiều hoa quả tăng sức đề kháng, nếu đau quá hãy dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sỹ.

Chúc chị mau khoẻ.
    Bthuy
    • 1,864 Bài viết

• 5,063 Được cảm ơn

Tuyệt đối không được dùng thuốc nếu không có sự chỉ định của BS chuyên khoa sản.
    Cách tốt nhất : ăn bí đỏ mỗi ngày 1 miếng ( hấp càng tốt ) bí đỏ là dược liệu tốt nhất trị nhức đầu ( dù là triền miên ), do nhiều nguyên nhân gây nên.
    Chóng khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cac me oi

Em co bai thuoc tri dau hong het trong 4h thoi. Cay me dat, lay la, gia~ bho, cho ti xiu muoi vao. xong roi thi ngam trong hong. Dam bao sau 4 h se het dau ngay.
    HIEN (Singapore)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều nhé!
    Dạo này em không còn nhức đầu nữa nhưng vẫn còn ho tuy không nhiều nhưng vẫn ho dai dẳng đã hơn 1 tuần nay, đã uống nhiều loại thuốc Nam như: lá me đất + muối, rau tần dầy lá + mật ong, cỏ hôi,... kể cả ngậm nước muối, ngậm mật ong + nước mắm biển... mà vẫn không khỏi. Hiện nay em rất lo lắng, mong các chị chỉ giúp.
    Chúc các chị và các cháu vui vẻ !
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho MCH hỏi tý với, kg hiểu tại sao từ hôm có em bé đến bây giờ MCH thường xuyên bị đau đầu, nhất là khi nằm ngủ và ngủ dậy. Cảm giác đau đầu đó cũng kg đau lắm nhưng mà cứ bị nằng nặng trong đầu cả ngày , kg biết tại sao nữa , làm sao now? có mẹ nào bị giống như mẹ CH thì chỉ bảo giùm với xin đa tạ các mẹ.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me cu heo phải hỏi Bác sỹ thôi, trong lần khám gần đây nhất, BS có hỏi mình là có bị đau đầu không, mình không bị nên BS bảo: Tốt. Nhưng chắc là cũng có liên quan gì đó nên BS mới hỏi thế chứ. Mình chỉ biết rằng nếu bình thường không có bầu thì đau đầu có nhiều nguyên nhân lắm, có thể là do thiếu sắt hoặc thiếu máu lên não, nên phải ăn nhiều thịt bò hoặc thức ăn có chứa chất sắt để bổ sung và nằm gối thấp thôi để máu có thể lên não dễ dàng. Mà Mẹ cu heo có uống thuốc bổ sung chất sắt không vậy, khi mình bắt đầu có bầu là BS đã kê đơn uống Ferovit (thuốc con nhộng màu đỏ, của Thái Lan) để bổ sung sắt cho khỏi thiếu máu, đến khoảng tháng thứ 4, 5 thì uống thêm Bone-Cane để bổ sung canxi và BS bảo tiếp tục uống cả sau khi Bé ra đời nữa (đến 4 tháng tuổi). Tốt nhất là Mẹ cu heo nên đi khám và xét nghiệm máu luôn đi nhé, để đảm bảo sức khoẻ cho Mẹ và bé mà.
    Chúc mạnh khoẻ.
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng hay bị đau đầu lắm, chẳng phải bây giờ mang bầu mới bị mà từ khi còn con gái cơ. Lúc trước khi mang bầu thì BS nói do huyết áp hơi thấp nên dễ bị đau đầu, chóng mặt, ù tai chứ không phải là do thiếu máu, nhưng bây giờ thì gần như ngày nào cũng bị đau đầu, không đau nửa đầu thì cũng bị nặng đầu, khó chịu và mệt mỏi lắm. Đi khám hỏi BS thì BS chỉ hỏi lại là có bị xoang hay viêm mũi gì không, có bị mắt yếu không . Em thì không bị xoang hay mũi nhưng mắt thì có yếu thật , BS chỉ nói nếu đau đầu quá thì có thể uống paracetamol giảm đau (em bầu được tháng rồi) chứ cũng chẳng cho thêm thuốc sắt uống thêm, cả canxi cũng thế - BS Thành Đức ở BV PSQT SG đấy . Thật sự em cũng chẳng biết em có cần uống thêm viên sắt và canxi nữa k.

Các mẹ cho em lời khuyên với nhé . Mà viên sắt và canxi tên thuốc là gì để nếu cần em có thể ra nhà thuốc mua, uống liều lượng thế nào ạ ?
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bị bệnh đau nửa đầu kinh niên, hồi chưa có bầu thì còn uống thuốc giảm đau được chứ bây giờ có bầu thì chả dám thuốc men gì cả. Nhưng mỗi lần đau thì không chịu được, chỉ biết ôm đầu nằm rên hừ hừ..AX nhìn thấy thương vợ lắm nhưng chả biết làm thế nào,.Các mẹ nào có kinh nghiệm làm giảm đau đầu khi mang thai không mách em với nhé.
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Vân
    Các mẹ ơi, em bị bệnh đau nửa đầu kinh niên, hồi chưa có bầu thì còn uống thuốc giảm đau được chứ bây giờ có bầu thì chả dám thuốc men gì cả. Nhưng mỗi lần đau thì không chịu được, chỉ biết ôm đầu nằm rên hừ hừ..AX nhìn thấy thương vợ lắm nhưng chả biết làm thế nào,.Các mẹ nào có kinh nghiệm làm giảm đau đầu khi mang thai không mách em với nhé.
    Hà Vân giống mẹ tớ rồi, mẹ tớ bị đau nửa đầu, lúc đầu còn châm cứu, nhưng từ ngày có thuốc nam của bác họ tớ nên hết bệnh rồi, nếu cần cậu liên hẹ với tớ để dùng thử. Tớ nghĩ là cậu sẽ hết đấy.

số máy của tớ: 0904239026
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Uống thuốc nhiều chẳng bao giờ tốt cả, nhất là khi mang thai. Nhưng khi bắt buộc thì phải chịu thôi

Mẹ Thư cũng đau nửa đầu kinh niên đây. May thay sau khi sinh con xong, số lần đau giảm hẳn Tất nhiên là trái nắng trở trời vẫn gặp lại "nó". Chắc như các cụ nói "thay máu" thì phải... Hồi có mang bé Thư, khi bị đau mình uống Tylenol Migrain, thấy cũng đỡ và không có tác dung phụ. Mẹ Hà Vân thử xem. Chẳng biết ở đây có tìm được không. Ở trong tủ thuốc nhà mình chắc còn nhưng lâu quá có lẽ hết hạn rồi. Nếu cần quá mà không có cách nào khác thì phải nhờ mua ở nước ngoài thôi.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều, tớ sẽ tìm thuốc như mẹ Thư nói vậy, nếu không có ở đây chắc phải nhờ mua ở nước ngoài thật vì tớ đau không thể chịu nổi, nhất là hôm nào trái nắng trở giời là biết tay nhau ngay. Mà mẹ Thư này, cuối cùng nhìn ra là người quen đấy, nhìn ảnh con bé con mới nhận ra mẹ Thư, tớ làm cùng cty với mẹ Thư nay..hihi.. có nhận ra ai không?
    • 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Vân
    Cám ơn các mẹ nhiều, tớ sẽ tìm thuốc như mẹ Thư nói vậy, nếu không có ở đây chắc phải nhờ mua ở nước ngoài thật vì tớ đau không thể chịu nổi, nhất là hôm nào trái nắng trở giời là biết tay nhau ngay. Mà mẹ Thư này, cuối cùng nhìn ra là người quen đấy, nhìn ảnh con bé con mới nhận ra mẹ Thư, tớ làm cùng cty với mẹ Thư nay..hihi.. có nhận ra ai không?
    Oái! Nếu quân của BHD thì nhờ chị Phượng là xong ngay ấy mà. Trong thời gian này, nếu cần quá thì ới 1 tiếng, hôm nào lên gặp "bác Lương" mẹ Thư sẽ mang 1 ít Tylenol thường lên Uống cũng đỡ.

Nói thế chứ chưa nhận ra ai đâu. Đang làm gián điệp đây
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:4: mẹ Thư oi,hiện BHD chỉ còn 1 người mang bầu thôi, tớ ngồi cạnh mẹ Liên, đã đoán ra ai chưa. Hôm nay nghe nói "bác Lương" gọi mẹ Thư lên thì phai..hóng hớt thôi. Tylenol thì để tớ đi tìm mua ở đây xem có không, nếu mẹ Thư còn thì cầm lên cho tớ một ít nhá. Hôm nào đi thăm Liên nhỉ.
    • 100 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh co bau thinh thoang cung nhúc dau nhung hoi bác si cua minh ong chi dinh dung thước doliprane 1000Mg, minh o pháp nen chi biết loai nay thoi, va ong bác si minh dan la dung nen dung thương xuyên ma han che do, minh dau qua thi chi be mót nua viên thước roi bo vo nước ong dang sui bót do các me, thay cung do lam nhung minh chi dung mót nua viên thước thoi do
    QUYNH ANH BOURGES
    MARSEILLE, FRANCE
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7