Mang thai - Chuẩn bị sinh

đau cửa mình và vùng bụng khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi. Cả tuần nay em cảm thấy ê ẩm vùng kín và phía trái bụng, người cảm thấy mệt mỏi, em mang thai được 26 tuần rồi. Lúc mới phát hiện mang thai em bị xuất huyết và đau bụng, bác sĩ bảo bị động thai, em dưỡng được 3 tháng thì hết đau, người khỏe khoắn. Giờ lại đau cửa mình và vùng bụng trái, người ê ẩm mệt mỏi không biết có bị gì ko? Mong các mẹ giúp em vì đây là lần đầu mang thai. :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng thuốc trợ ho hay thuốc trị ho?

Con mình bị ho và rất nhiều đàm trong cổ họng. Mình được biết Acemuc là thuốc trợ ho, giúp cho long...

• Tức bụng và đau bụng khi mang thai có phải bình thường không?

Thai hơn 7 tuần. Nhưng do không biết có thai nên có vận động mạnh (chạy, nhảy, chơi bóng) vào tuần thứ 5. Sau đó đi xe máy, nâng đồ nặng hay tức bụng rất khó chịu các chị à, xóc một cái là hơi đau đau một xíu, song cảm giác tức rất khó chịu. Nhưng nếu nằm một chỗ thì cảm thấy thoải mái, còn đi lại...

• Bị mụn ở mặt và ở bụng khi mang thai

Minh đang ở tuần thai 30. KHoảng từ tuần thứ 20 trở đi, mặt mình bị nổi nhiều mụn và cả bụng bầu nữa. Trông mất tự tin vô cùng, không dám ra đường. Mình không dám xức thuốc gì cả. Bây giờ thấy mụn càng ngày càng nổi nhiều, thấy lo quá, xin nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ dùm là có loại thuốc nào trị...

• Da dẻ trắng đẹp sau khi sinh nhờ nước dứa

Có Mẹ nào sanh xong mún da dẻ trắng đẹp thì nhào zo đây nhé..có bí kíp nè.. Được làm mẹ là thiên...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 123 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình 3 tháng đầu cũng phải dưỡng như bạn vì có ra dịch nâu. Mình nghĩ các cơn đau thoảng qua rồi hết thì không sao nhưng nếu đau dai dẳng và kéo dài thì bạn không nên coi thường. Bạn nên đến gặp bác sĩ dưỡng thai cho bạn và trình bày cho bác sĩ nghe các triệu chứng. Bác sĩ sẽ cho bạn lời khuyên tốt nhất. Chúc 2 mẹ con khỏe.
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình mấy hôm nay cũng có hiện tượng thỉnh thoảng thấy buốt buốt ở cửa mình, hơn 7 tháng rồi nên người chỗ nào cũng đau, đêm nằm quay người khó khăn quá! Mình muốn nằm nghiêng bên trái vì thấy bảo tốt hơn cho em bé nhưng mà bên trái cảm giác thấy đau ở mạng sườn nên phần lớn vẫn phải quay sang bên phải nằm, hic. Không biết có mẹ nào biết thỉnh thoảng buốt ở cửa mình có sao ko nhỉ?
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đọc bài trong mục này mà không thấy các mẹ nhắc đến là mang thai lần thứ mấy. Lần mang thai đầu tiên mình có bị đau nhưng không nhiều, lần thứ hai thì đau kinh khủng. Mình có tham khảo trên diễn đàn của các bà mẹ ở nước ngoài và đọc tài liệu về hiện tượng này như sau nhé. Vùng kín mà các mẹ nhắc tới có phải là vùng xương mu không nhỉ, không phải là cửa mình chứ? Nếu đúng như vậy thì đọc tiếp nhé.

Nếu các mẹ biết tiếng anh thì tìm hiểu thêm về public pain nhé, ngoài ra có thể tìm trên google bằng từ khóa mons pubis pain.

Mình bị đau cũng khoảng từ tuần 20 trở đi nhất là khi thay đổi tư thế nghiêng trái qua phải, hoặc ngược lại, hoặc khi tắm xong mặc đồ lót vào là đau. Theo tư vấn thì những hiện tượng này sẽ hết sau khi sinh. Để khắc phục chuyện đau thì nên làm các động tác thật tư từ, để hai chân di chuyển cùng lúc sẽ đỡ đau hơn. Có người còn tìm đến bác sỹ chỉnh hình nắn xương gì đó thì mọi chuyện tốt hơn, đó là ở nước ngoài, ở vn mình cứ ráng mà chờ thôi, chưa nghe mọi người nói nhiều về vấn đề này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình mang thai bé thứ hai, bé thứ nhất mình cũng có đau nhưng cảm giác bé thứ hai đau hơn hẳn, giờ đêm nằm ngủ đau kinh khủng, mỗi lần trở mình hoặc ngồi dậy là cả một vấn đề, mình phải hết sức từ từ di chuyển và chuyển trạng thái chứ không thể làm nhanh được, đau lắm ý các mẹ ah, hình như chỗ nào cũng có vấn đề, hic hic..lưng đau, hông đau, toàn bộ phía dưới như không phải thuộc cơ thể mình nữa, đêm ngủ không ngon nổi nữa
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì mang thai được hơn 21 tuần rồi. Gần 2 tuần nay, cứ về buổi chiều là cảm thấy mạng sườn đau nhức, ngồi làm cũng không yên, không tập trung được vào công việc. Còn đau cửa mình thì cũng có nhưng thi thoảng thôi. Trộm vía con yêu vẫn máy đều nên mẹ cũng yên tâm, đau ráng chịu. Mong là 1, 2 tuần nữa sẽ hết đau để còn hoàn thành nốt mấy tháng làm việc trước khi sinh con. Đau cửa mình và mạng sườn chắc là bình thường thôi, vì em bé to lên, chèn ép vào dây thần kinh khiến mẹ bị đau. Các mẹ ráng chịu, chăm xoa bóp nhẹ nhàng ... để đến ngày nhìn thấy con yêu chào đời là mọi bệnh tật, đau đớn sẽ qua hết. Hihi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongbb; 15/07/2010 vào lúc 03:47 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhé! mình đang mang bầu pé được 33 tuần rồi mình cung bị đau như vậy đi khám thì bác sĩ nói la ko sao nhung vẫn ko yên tâm nên vô diễn đàn tìm đọc thấy các mẹ cũng bị như vậy nên cũng yên tâm phần nào. nhưng làm thế nào để giảm bớt đau,chứ mình thấy khó chịu lắm! Mong được các mẹ tư vấn!